[Funland] Vào 3 ra 7 và KHÔNG BAO GIỜ về đến nhà

LD101

Xe hơi
Giờ em có thú uống một mình các cụ ah.
Làm đôi trai bia một mình uống vừa uống vừa nghiền ngẫm (Uống ở nhà nhé các cụ).
Cụ giống em, em cũng mê bia nhưng toàn uống ở nhà.

Có đi nhậu thì em luôn đi grab, giờ có grab rồi chả việc gì tự lái xe cho nguy hiểm.

TengTeng

Xe hơi
ok Sếp, vậy muống xôm thì nhậu "an toàn"
- nhậu có vh
- nhậu tại nhà
- nhậu đi lại = gờ ráp
- nhậu đảm bảo sức khỏe
Đúng đấy cụ ạ, và quan trọng là nhậu ít thôi. Thi thoảng những dịp thật sự cần thiết. Nói thật nhiều hôm thấy chúng nó uống có vẻ say mà em lo lắng ko thấy vui tẹo nào, chẳng may trên đường có vấn đề gì thì mình áy náy suốt đời mất. Với cả em làm doanh nghiệp ngoài, thấy việc uống hay ko cũng ko quá quan trọng đến công việc, quan trọng nhất vẫn là năng lực cụ ạ.

ngocmai227

Xe lăn
Mình ngồi mấy chỗ có vài ông như thế thì chỉ mong dc nghe câu “ra mâm đàn bà mà ngồi” để ra đấy thôi. Cũng chả sung sướng vui vẻ gì khi ngồi với mấy bố như thế. Văn hoá lùn.
E được cái tự giác chả cần câu đấy vẫn ôm bát đũa sang mâm các mợ ngồi :))

Vuph

Đi bộ
Văn hoá rượu bia bao giờ mới thay đổi nhỉ?

inovavgj

Xe container
ở vn thấy người uống được bia rượu mà ít khi say rất được ca tụng : thằng này nó uống tốt lắm , khá lắm

nhiều lúc nghĩ éo hiểu tốt cái đó để làm gì

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
E đúc rút lại là các cao thủ uống rượu không biết say là gì thì sau 50 tuổi bệnh tật khắp người luôn. Mà uống rượu nhiều thì sức khỏe để phục vụ chị em sẽ kém đi rất rất nhiều, nhục lắm ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E đúc rút lại là các cao thủ uống rượu không biết say là gì thì sau 50 tuổi bệnh tật khắp người luôn. Mà uống rượu nhiều thì sức khỏe để phục vụ chị em sẽ kém đi rất rất nhiều, nhục lắm ạ
Rượu nó tàn phá chuyện chăn gối của đàn ông kinh khủng lắm, chỉ chém gió là giỏi thôi

vnhn

Xe tăng
Cụ nào giải thích cho em sao lại có vụ trên mâm nhưng thi thoảng người này uống riêng với người kia 1 chén, 1 cốc, sau đó bắt tay nhau.. Nó có ý nghĩa quái gì vậy? Trong khi cũng đều là người quen biết với nhau cả.

Hn07

Xe tăng
Cái này dạy dỗ khuyên bảo nó cũng khó . Với nhiều người thì cứ phải trả giá thì mới trắng mắt ra .

Bold9000

Xe tải
Rượu bia vào thì chả nói trước được điều gì nên cứ phòng thủ trước khi say cho lành. Với em thì thường là em đi taxi hoặc grab, ở công ty thì bỏ xe lại nhà xe, đi ở nhà thì gọi taxi từ đầu. Lúc về có say hay tỉnh cứ tót lên taxi là yên tâm, nhẹ nhàng, vừa khỏe mình, vừa an toàn cho bản thân và những người xung quanh.

Văn hóa rượu bia của người Việt mình phải công nhận là dã man nhất thế giới khi ở đâu cũng uống được, lúc nào cũng uống được, với ai cũng uống được. Vào quán cafe cũng có thể gọi được bia để uống, vào quán ăn sáng cũng có rượu để phục vụ. Uống thì ào ào như rồng leo, thực bất kỳ vị, cứ vào trận là nâng cốc ầm ầm, vừa nhập tiệc đã 3 ly đầy ự, cụ nào không quen là xây xẩm mặt mày, thêm 3 ly nữa là ngất ngây, zô zô mấy cái nữa là gục

Hệ lụy của rượu bia thì vô cùng nhiều mà quản lý nhà nước thì lỏng lẻo, mảnh mai như cái mạng nhện. Rượu bia cần phải được quản lý, chỉ được bán ở những nơi được cấp phép. Nhưng ở VN thì ở đâu cũng có thể mua được rượu bia, mua rượu, bia, đồ uống có cồn dễ như mua mớ rau, ai cũng có thể mua, thậm chí đứa trẻ con cũng có thể mua được.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Em ủng hộ tẩy chay rượu bia.
Rượu ảo OF thì được. :D

TamAn7810

Xe tăng
Em thấy cũng do mình nữa, thằng nào ép em lại càng éo uống, kệ mịa luôn !!

bigbanana

Xe hơi
Cháu làm trong ngành ngân hàng, cũng có tý gọi là lãnh đạo, nhưng em tuyên bố với sếp to hơn em ko uống được rượu, còn các công việc khác sếp yên tâm. Em sống giờ gần 8 năm trong ngành rồi :)) mình nhiều giá trị ngoài rượu bia mà các cụ