Thảo luận Về Xtrail 2.5 AT 2008 (T31) hiện nay

xeitbanh

Xe tải
Các cụ cho em hỏi giờ liệu tìm được em Xtrail AT 2.5 2008 nhập Nhật (T31) bản full/gần full ổn ổn không ah? Mua về tất nhiên sẽ phải mang đi bảo dưỡng, bảo trì và thay thế một số bộ phận hoặc làm lại nội thất nữa.
Nhu cầu của em ở HN đi rất ít, chừng 500 - 700 km/tháng là cùng (bố mẹ, anh chị hai bên nội ngoại đều gần) nên có việc em sẽ gọi xe taxi hoặc xe công nghệ, còn em ngồi nhà làm là chính, loanh quanh thì đi xe máy. Thỉnh thoảng em có đi công tác Thái Nguyên/Quảng Ninh/Hoà Bình (đi cảng, bến sông… đường xấu có chút ổ gà nên cần con xe rộng một chút và cũng để ít hàng mẫu và quần áo tư trang) thì cũng không quá 1.200 km/tháng vì em ở đó ít ngày thì về.
Ngày trước em mới đi làm có ông sếp mua em này (bản full), thích mê nhưng ông nói giá đắt lắm (đâu đó 54 - 55k $ năm 2009). Hơn nữa em thấy trong quân đội dùng xe này từ lâu rồi, đến nay vẫn hoạt động và phục vụ bình thường.
Báo cáo các cụ là em mua xe lần đầu, ấn tượng mãi về con xe màu bạc này của sếp em.
Mong được các cụ, các mợ tư vấn/khuyên can cho em ah. Cảm ơn các cụ, các mợ! Chúc các cụ, các mợ cuối tuần nhiều niềm vui ah!

kaku223223

Xì hơi lốp
đường xấu kiểu chỉ cần xe gầm cao thôi, thì múc con CRV 2009-10 cho lành. hỏng còn có đồ thay, cộng đồng sử dụng còn lớn.

xeitbanh

Xe tải
đường xấu kiểu chỉ cần xe gầm cao thôi, thì múc con CRV 2009-10 cho lành. hỏng còn có đồ thay, cộng đồng sử dụng còn lớn.
Cảm ơn cụ ah. Tại vì em ấn tượng với em này từ lâu, lại thích cái form nam tính của nó nên vẫn cố gắng tìm 1 em còn tàm tạm.
Nếu căng quá thì thôi, em đành cố gắng đợi chút để xúc em Xtrail 2017 - 2018 vậy cụ ah.

RAVA

Xe ba gác
-Chuẩn bác, xe cũ đời sâu ntn thì chỉ nên chơi hàng Toy hay Honda như Rav4, CR-V thì còn có nhiều đồ để thay thế, chứ chơi mấy ô đi đg cả tháng mới ngó thấy 1 con thì có mà vỡ mồm?:D

xeitbanh

Xe tải
Oh, vậy là không nên ôm em Xtrail T31 này đúng không các cụ?
Thôi em lên phương án đợi thêm để tìm đời 2017 - 2018 thôi.
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến ah!

vokycaca

Xe tải
Mua con X trail 2008 là khá ổn, em đang dùng, dòng xe quân đội, mua lại làm thuế 5% mà hết 20 triệu tiền thuế, xe nhập, đi lành như đất, cảm giác lái, cách âm tốt. Chỉ mỗi đổ xăng với thay dầu. Chẳng phải làm gì cả. Đi còn hơn chán vạn mấy con xe trong nước mới ấy cụ.

xeitbanh

Xe tải
Mua con X trail 2008 là khá ổn, em đang dùng, dòng xe quân đội, mua lại làm thuế 5% mà hết 20 triệu tiền thuế, xe nhập, đi lành như đất, cảm giác lái, cách âm tốt. Chỉ mỗi đổ xăng với thay dầu. Chẳng phải làm gì cả. Đi còn hơn chán vạn mấy con xe trong nước mới ấy cụ.
Vừa rồi có Xtrail T31 2008 bản full nhập Nhật rất hay mà em chưa kịp qua xem đã sang tên người khác cụ ah. Thế nên em vẫn túc tắc tìm.
Với dòng xe này, số km đã chạy không quá quan trọng mà là chất máy. Phụ tùng giờ cũng không quá khó nữa rồi. Chạy xe này cực nam tính cụ nhỉ?

vokycaca

Xe tải
Vừa rồi có Xtrail T31 2008 bản full nhập Nhật rất hay mà em chưa kịp qua xem đã sang tên người khác cụ ah. Thế nên em vẫn túc tắc tìm.
Với dòng xe này, số km đã chạy không quá quan trọng mà là chất máy. Phụ tùng giờ cũng không quá khó nữa rồi. Chạy xe này cực nam tính cụ nhỉ?
Vâng, chạy phê lòi, xe nhập mà cụ, chạy qua gờ cao nó chỉ kịch 1 phát. Máy đầm. Đường trường ăn khoảng 10 lít, trong phố em ít chạy chủ yếu là chạy về quê nên không quan trọng lắm khoản xăng cộ, nhưng cảm giác vượt nó yên tâm lắm cụ ạ. Khoang rộng, ngồi thoải mái, cốp rộng. Giờ giá nó không đáng là bao nhưng chạy sướng và ít hỏng cụ ạ. Mỗi thay dầu với xăng định kỳ thôi. Con này nó theo em ngoan ngoãn, không nhõng nhẽo nên em nuôi nó chắc thêm 10-20 năm nữa thì cho nó về hưu cụ ạ

xeitbanh

Xe tải
Chúc mừng cụ tìm dc xe với giá hợp lý, lành và phục vụ được công việc. Em vẫn túc tắc tìm em Xtrail T31 bản full nhập Nhật. Cụ biết ai có nhu cầu bán thì ới em với nhé. Đã vodka cụ ah.

vokycaca

Xe tải
Chúc mừng cụ tìm dc xe với giá hợp lý, lành và phục vụ được công việc. Em vẫn túc tắc tìm em Xtrail T31 bản full nhập Nhật. Cụ biết ai có nhu cầu bán thì ới em với nhé. Đã vodka cụ ah.
Mà của em là máy T32 thì phải, số tự động vô cấp cụ ạ. Đời cuối 2008 đầu 2009

xeitbanh

Xe tải
X-trail 2012 - 2013 ở VN có vài chiếc, hiếm lắm cụ ah, dùng chung máy với 2008. Nếu vậy thì máy T31 dùng xuyên suốt đến mãi về sau này. Ở mình không chuộng nên X-trail phải khai tử sớm quá, chứ thực sự thì dòng này rất được ưa chuộng ở nước ngoài do rất bền bỉ, không quá mạnh mẽ.

vokycaca

Xe tải
X-trail 2012 - 2013 ở VN có vài chiếc, hiếm lắm cụ ah, dùng chung máy với 2008. Nếu vậy thì máy T31 dùng xuyên suốt đến mãi về sau này. Ở mình không chuộng nên X-trail phải khai tử sớm quá, chứ thực sự thì dòng này rất được ưa chuộng ở nước ngoài do rất bền bỉ, không quá mạnh mẽ.
Truyền động của X trail được sử dụng như của Poscher nên khả năng cân bằng của nó khá tốt khi leo đèo vượt suối cụ ạ

xeitbanh

Xe tải
Truyền động của X trail được sử dụng như của Poscher nên khả năng cân bằng của nó khá tốt khi leo đèo vượt suối cụ ạ
Xtrail chạy hay hơn CRV & CX5 nhiều nhưng khoản Marketing của mấy ông Nissan kém nên không chỉ Xtrail mà chẳng có dòng nào của hãng bán tốt cả.

Dixeomeo

Xe máy
Xtrail chạy hay hơn CRV & CX5 nhiều nhưng khoản Marketing của mấy ông Nissan kém nên không chỉ Xtrail mà chẳng có dòng nào của hãng bán tốt cả.
Thị trường Việt không ưu tiên,bán để định hình thương hiệu thôi cụ. Em đi xtrail đây. Lúc đầu ai cũng gàn,chê xấu ,chê ít người đi, phụ tùng đắt ..Nhưng sau này, tự em đi xe mình và đi xe của ae, bạn bè. CRV,cx5, tuc.. thì nói thật là vì nó ế nên mình mới mua được đúng hàng ngon bổ rẻ,.chứ mua mấy xe kia giá phải hơn cả trăm.Mà nhiều cái xe mình kém nhưng nhiều cái bọn nó không đọ nổi. Đặc biệt là hệ thống khung gầm,cảm giác lái, ghế lái.. những thứ phục vụ cho ông cầm vô-lăng... em đảm bảo mấy xe cùng phân khúc không qua được xtrail. Kể cả Subaru. Tất nhiên là xe Đức thì em không so sánh,mặc dù nhiều cụ trong hội trâu" bọn em gọi xtrail thế" đã test và phán: về lái glc cũng chả hơn được trâu .. Này thì em chưa ngồi glc nên em chịu.

vokycaca

Xe tải
Thị trường Việt không ưu tiên,bán để định hình thương hiệu thôi cụ. Em đi xtrail đây. Lúc đầu ai cũng gàn,chê xấu ,chê ít người đi, phụ tùng đắt ..Nhưng sau này, tự em đi xe mình và đi xe của ae, bạn bè. CRV,cx5, tuc.. thì nói thật là vì nó ế nên mình mới mua được đúng hàng ngon bổ rẻ,.chứ mua mấy xe kia giá phải hơn cả trăm.Mà nhiều cái xe mình kém nhưng nhiều cái bọn nó không đọ nổi. Đặc biệt là hệ thống khung gầm,cảm giác lái, ghế lái.. những thứ phục vụ cho ông cầm vô-lăng... em đảm bảo mấy xe cùng phân khúc không qua được xtrail. Kể cả Subaru. Tất nhiên là xe Đức thì em không so sánh,mặc dù nhiều cụ trong hội trâu" bọn em gọi xtrail thế" đã test và phán: về lái glc cũng chả hơn được trâu .. Này thì em chưa ngồi glc nên em chịu.
Ngồi Mer GLC 200 của ông anh đi qua sống trâu, ổ gà nó kêu cộc cộc, còn Xtrail nó kêu kịch kịch, là em biết chất lượng hai con nó khác nhau thế nào rồi.

xeitbanh

Xe tải
Nói thì không phải chê nhưng GLC thường được sử dụng làm hình ảnh là chính thôi cụ. Nếu so sánh với các dòng tương tự/giá same same (CUV/SUV) đô thị của Nhật được sản xuất tại Nhật hoặc xuất Mỹ/Trung Đông có giá tương đương thì GLC không thể so sánh về độ lỳ, bền và trâu bò được cụ ah. Đó là còn chưa nói khoản bảo dưỡng, thay thế phụ tùng, linh kiện.

Nam1983

Đi bộ
Oh, vậy là không nên ôm em Xtrail T31 này đúng không các cụ?
Thôi em lên phương án đợi thêm để tìm đời 2017 - 2018 thôi.
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến ah!

Bản Full đây cụ, lành, bền, chạy êm ru, chắc nịch, cao tốc ăn tầm 7lit, hỗn hợp 8.3 lit, phố thì hay tắc ăn 11 lit, đồ thay rẻ như toy, đầy ra, dòng này bên mã lai, indo chạy đầy ngoài đường.

Nam1983

Đi bộ

Cụ nói chuẩn quá, e đang chạy T31 bản full nhập nhật, ko chê vào đâu được.

xeitbanh

Xe tải

Bản Full đây cụ, lành, bền, chạy êm ru, chắc nịch, cao tốc ăn tầm 7lit, hỗn hợp 8.3 lit, phố thì hay tắc ăn 11 lit, đồ thay rẻ như toy, đầy ra, dòng này bên mã lai, indo chạy đầy ngoài đường.
Đẹp quá cụ ơi. Em vẫn đang tìm, mà mãi không thấy cccm bán bản full T31 này cả. :-s
Hàn nhập Nhật nguyên chiếc khác bọt thật.
Nhìn vẫn năm tính hơn T32 sau này nhiều.
Cụ nào có T31 full cần gả cứ báo em nhé!

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đẹp quá cụ ơi. Em vẫn đang tìm, mà mãi không thấy cccm bán bản full T31 này cả. :-s
Hàn nhập Nhật nguyên chiếc khác bọt thật.
Nhìn vẫn năm tính hơn T32 sau này nhiều.
Cụ nào có T31 full cần gả cứ báo em nhé!
Bản full T31 là nhập Nhật à cụ, tính ra 15 16 năm rồi giờ chắc cũng còn ít, dạt hết về tính lẻ rồi, tìm dc con ngon cũng khó, cụ tìm đời cao hơn cho dễ tìm, dễ sửa chữa