Vedana Lagoon - Cái nhìn khác về Huế

HoangTung76

Xe điện
Quá đẹp cụ chủ ạ, không biết giá phòng đó đã bao gôm ăn uống ntn ấy cụ chủ nhỉ?

donggianghl

Xe hơi
Ở đây hình như không tắm biển được phải ko hả cụ? Mà trong resort có chỗ cho trẻ em (dưới 4t) chơi ko hả cụ?
Ở đây là đầm nên kô ai tắm cụ ạ .có chỗ cho trẻ em chơi nhưng nghèo nàn .chỉ là cái phòng kèm vài cái củi trẻ em

GoldenPig

Xe tăng
Ở đây hình như không tắm biển được phải ko hả cụ? Mà trong resort có chỗ cho trẻ em (dưới 4t) chơi ko hả cụ?
Ở đây không có biển cụ ạ. Trong resort cũng không có chỗ chơi cho lũ trẻ < 4 tuổi đâu. có mỗi cái phòng chơi cho trẻ nhưng nghèo nàn lắm ợ

Hollyone

Xe tăng
Giá phòng chỉ bao gồm ăn sáng...khi nào em rảnh em phọt nốt phần ăn uống để cụ tham khảo nhé
Giá đó vẫn rẻ hơn ở SunSpa QB đợt em đi vừa rồi. Em hóng cụ để lấy cảm hứng cho đợt hè tới ạ. Cụ cho thêm tí thông tin về các chỗ chơi, thăm nhẹ nhàng quanh đấy nhé (ko lẽ lại suốt ngày trong resort)

carotbn

Xe máy
lần trước e đi Huế, trọn gói là 4tr, cảnh đẹp nhưng mua quà tốn quá

chabelita

Xe buýt
Đánh dấu để khi nào đi

GoldenPig

Xe tăng
Giờ đến phần ăn uống. Giá phòng đã bao gồm ăn sáng nên tất nhiên nhà em ăn sáng ở đây. Khu ăn sáng sát bể bơi, tức là sát nhà em nên em có thể lượn bộ sang được. Leo qua mấy bậc cầu thang này là đến.

Ở đây toàn trang trí bằng chum mới vại

Dương xỉ cũng có thể thành đồ trang trí

Cá nhân em thấy ăn sáng ở đây không có gì đặc sắc, chỉ như các resort bình thường khác. Nếu so với ăn sáng của Fusion Maia thì kém xa. Thế nên em chả chụp choạch gì ở đây cả. Chỉ có chỗ ngồi ngoài hiên là được thôi

Ăn sáng xong em thường ngồi đây làm ly cafe ngắm bể bơi

Trước khi đi thì em cũng tìm hiểu thông tin qua các cụ trên này. Các cụ khen quán Gái đẳng gần đó khá nhiều. Đến bữa chính thì nhà em phi ra Gái đẳng. Quán này chỉ cách resort khoảng 1km, các cụ hoàn toàn có thể đi xe đạp được.

Quán này toàn xe 75 vào ăn, khá đông.

Tuy nhiên cá nhân em thấy quán này chỉ hợp cho việc nhậu nhẹt thôi. Vì chỉ có tôm, cá, mực, trứng, rau - nhà em có trẻ con nên chỉ ăn được 1 bữa. Nhưng phải nói là tôm ở đây rất ngon, ngọt và chắc thịt. Bọn trẻ nhà em làm hết 2 đĩa thế này

Ăn uống ở đây còn một cái nữa là cực rẻ

Bù lại, buổi chiều ngồi đây các cụ có thể ngắm hoàng hôn cực đẹp

Các bữa khác nhà em đi xe xuống thị trấn Phú Lộc. Nói chung nhà em chỉ quan trọng việc ở, ăn thì đơn giản hơn nhiều vì lũ trẻ nhà em không thích đồ biển, chỉ ăn cơm bình thường nên cũng dễ. Ngoài ăn ở đây thì nhà em còn ăn ở Huế (Không gian xưa), và trên đường đi thì có ghé ăn Sài Gòn - Quảng Bình và Khách sạn Hữu Nghị Vinh. Tiền ăn chắc chả bằng tiền phòng 1 đêm

Vùng Phú Lộc này còn là lò làm bánh bột lọc, phải có đến hàng vài chục hàng làm bánh ở ngay ngoài resort, hạt dẻ lắm ợ 10K/chục. Khi về em làm hẳn 50 chục về biếu nội ngoại và hàng xóm, ai cũng khen

Túm lại là Vedana Lagoon có nhiều điều hay nhưng cũng không phải không có điểm dở. Nếu cụ nào thích những nơi sôi động, thích đi thăm thú các nơi thì đây không phải là lựa chọn hay. Với nhà em thì không đến nỗi nào vì em chỉ cần một nơi yên tĩnh để sống chậm, em không thích những nơi sôi động, ồn ào. Túm cái váy lại là em đã có một kỳ nghỉ thoải mái, lấy lại năng lượng để tiếp tục vòng quay cơm áo gạo tiền

tuancpa

Xe tải
Thanks cụ Lợn Vàng. E rất thích các chuyến đi của cả nhà cụ. Có lẽ bởi nhà em cũng chỉ thích nơi nào yên tĩnh để nghỉ ngơi chứ ko thích nơi xô bồ, náo nhiệt quá.

Tourcare

Xe tăng
Đẹp đấy cụ ạ, resort này em chưa đến bao giờ, nó pha trộn nhặt mỗi nơi 1 tí.
Cái nhà tắm cụ chê nó copy khá giống ở The Namhai :)

hoangtuan_na

Xe tải
Không gian đẹp quá cụ ạ. Nơi lý tưởng để nghỉ ngơi cả gia đình. Hóng ảnh tiếp!

jacku

Xe hơi
tuyệt quá cụ nhỉ,trông lãng mạn thật.

Ngố Tầu

Xe hơi
Em là em rất thích các bài của cụ Lợn và cụ Thomas. Cụ Thomas thì ở bển, còn cụ, qua quan sát là do sở thích và lựa chọn địa điểm rất giống với nhà em, ngoài ra, cách trình bày bài và ảnh của cụ đơn giản, mạch lạc và rất thực tế.

Em định kính cụ cả chai (loại một lít), nhưng quy định của diễn đàn chỉ cho có một ly (chắc để không say khi lái, nhưng vẫn đủ bốc để phọt tiếp… ảnh) hê hê.
cụ Ỉn gặp đúng đối tượng dồi này =))

chuotlang

Xe lừa
Em thấy sát cái bể mini là mấy bụi chuối nhìn mất thẩm mỹ quá ạ
Rì sọt này làm ko đến nơi đến trốn, nhìn hơi tạm bợ

HorsePower

Xe container
Cụ này bệnh nặng, chụp choạc nhiều rồi đâm soi kỹ.
Soi từ cái bụi chuối đến ..... Bụi....
Mà Cụ dạo này bỏ bê bên này quá.
Anh em bắt đầu ghét ảnh đẹp của cụ rồi đấy. Nó bắt mất cụ sang ô phở rồi...
Keke....
Chúc mừng cụ chủ và Gd, chuyến đi quá tuyệt con cú mèo.

Chỉnh sửa cuối:

Bill6002

Xe hơi
Đúng là 1 cách nhìn khác: giúp e thay đổi quan niệm về điểm đến là Huế (e toàn cố vào hẳn ĐNang).

GoldenPig

Xe tăng
Đấy cũng là một trong những điểm chưa ổn của resort cụ ah. Nội thất trong phòng đơn giản quá, vệ sinh sàn nhà (theo tiêu chuẩn của em) cũng chưa sạch lắm, deco = chuối đúng là trông hơi nông dân. Tuy nhiên cái ổn của nó là yên tĩnh, thanh bình.
Nhìn chung em vẫn yêu Fusion Maia hơn :>

xebuytmatphanh

Xe buýt
Fusion Maia thì đẳng cấp cao hơn hẳn rồi. Tuy nhiên em thấy Cụ đi nghỉ ngơi thì cơ bản như thế này cũng là được rồi. Nó yên tĩnh và gần gũi thiên nhiên, thằng người cảm thấy thư giãn và nhẹ nhàng trong vài ngày là thỏa mãn nhu cầu rồi Cụ nhỉ.

meogunny

Xe tải
Giá đó vẫn rẻ hơn ở SunSpa QB đợt em đi vừa rồi. Em hóng cụ để lấy cảm hứng cho đợt hè tới ạ. Cụ cho thêm tí thông tin về các chỗ chơi, thăm nhẹ nhàng quanh đấy nhé (ko lẽ lại suốt ngày trong resort)
Quanh đấy cách 8km về phía bắc là Thiền Viện Trúc Lâm Bạch Mã nếu cụ thích đi chùa Chiền( Chùa nằm biệt lập giữa 1 hồ rộng - vé đi thuyền là 22k, có bãi đỗ xe rộng, không gian khá yên tĩnh, view đẹp). 2. Từ chỗ cụ hỏi lễ tân đi vườn Quốc gia Bạch Mã khoảng 3km ý ạ. Nói chung là hòa vào thiên nhiên cụ ợ.hihih :bz