[Funland] VETC có thay đổi nâng cấp lên thành ví hả các cụ?

Nắng nhạt

Xe điện
Các cụ cứ việc lên ví bình thường nhé. Trước lạ sau quen. Em lên ngay từ ngày đầu được tặng 200k tiền đổ xăng. Bây giờ không nạp tiền vào tk giao thông được mà nạp luôn vào ví. Số dư trong tk giao thông còn lại sẽ được trừ trước. Khi nào hết sẽ coi như xóa sổ tk giao thông trong ví các cụ. Nó trừ tiền trong tk giao thông khi tk giao thông có số dư lớn hơn hoặc bằng số phí phải nộp, nếu nhỏ hơn nó sẽ chuyển sang trừ tk ví. Vd nếu các cụ đi đường cao tốc 5b phí mất 102k mà tkgt có 101k không đủ trừ nó sẽ trừ tk ví. Các cụ đừng lo số dư trong tk gt vẫn còn đó. Khi đi qua những trạm thu phí ít tiền hơn nó sẽ tiếp tục trừ. Ví dụ khi vào sân bay Nội Bài phí 9k thì nó sẽ trừ nếu tkgt lớn hơn hoặc bằng 9k. Dưới 9k thì không dùng được. Vậy các cụ chỉ mất tối đa 8k thôi

Chỉnh sửa cuối:

Kurumavn

Xe tải
Dạo này VETC nó bắt em dùng cái ví là thế nào các cụ nhỉ? Trong tài khoản cũ thì vẫn còn tiền dư chưa dùng, nhưng khi nạp thêm tiền thì nó chỉ cho nạp vào ví thay vì nạp vào tài khoản VETC như trước đây. Thấy hơi loằng ngoằng phức tạp chuyển đổi mà mình không được biết trước vấn đề này? Muốn nạp tiền thì liên kết ngân hàng rồi nạp thẳng vào ví, em vừa nạp 1tr thì thấy ví có số dư. Có thêm tiện ích cho người nông dân không vậy?

Vậy là từ nay sẽ dùng ví thay vì tài khoản, số tiền còn dư trong tài khoản có chuyển được hết sang ví không các cụ?

Bọn này lừa người đung đấy, nâng cấp lên ví là mất mịa nó tiền trong tk. Mà liên kết là mata thông tin ngân hàng, rồi nó bán cho ai thì chịu. Ngoài ra bọn này con bắt dán thẻ ở đèn ko dán trong. Được mấy bữa bong dán lại 120k đúng là làm tiền

Tony_Le

Xe container
Bọn này lừa người đung đấy, nâng cấp lên ví là mất mịa nó tiền trong tk. Mà liên kết là mata thông tin ngân hàng, rồi nó bán cho ai thì chịu. Ngoài ra bọn này con bắt dán thẻ ở đèn ko dán trong. Được mấy bữa bong dán lại 120k đúng là làm tiền
Làm sao mất tiền trong TK nếu cụ không chuyển sang?

Bán thì thông tin ngân hàng là bán cái gì?

Còn vụ dán lại 120k thì cụ cứ chửi mạnh vào, em ủng hộ.

MrMilan

Xe điện
Nâng cấp thành ví cũng có cái tiện cụ có thể rút tiền từ ví vào tài khoản của mình, tránh tình trạng VECT chiếm dụng tiền của mình như các con giời vẫn kêu, nhưng cụ nhớ phải tiêu hết tiền từ tài khoản giao thông của mình rồi hãy nạp tiền vào ví, 2 cái đó không cộng dồn đâu, tết vừa rồi em bị dính 1 phát ở cao tốc HN - Lào Cai, tổng tiền thì đủ qua trạm, nhưng nó chỉ tính 1 cái

Mr.Alo

Xe lăn
Nâng cấp thành ví cũng có cái tiện cụ có thể rút tiền từ ví vào tài khoản của mình, tránh tình trạng VECT chiếm dụng tiền của mình như các con giời vẫn kêu, nhưng cụ nhớ phải tiêu hết tiền từ tài khoản giao thông của mình rồi hãy nạp tiền vào ví, 2 cái đó không cộng dồn đâu, tết vừa rồi em bị dính 1 phát ở cao tốc HN - Lào Cai, tổng tiền thì đủ qua trạm, nhưng nó chỉ tính 1 cái
Nó mà không chuyển về ví mà mỗi xe lẻ lẻ vài chục là cũng ăn 1 mớ nhỉ :)

Koạt mo

Xe điện
Em táo dự là các nền tảng thu phí đang nâng cấp, rất có thể là bước chuẩn bị để tham gia dịch vụ thanh toán phạt nguội.
Dính lỗi là tự động ốp vào khung phạt và trừ luôn tài khoản :( nhanh như đi qua trạm thu phí :)
Tk không đủ tiền, thì treo nợ, tính lãi, cứ khi nào nộp thêm vào là trừ đến hết khoản phạt thì thôi, không nộp thêm cũng đc, nếu không bao giờ qua các trạm, và sẵn sàng trả cả lãi tiền phạt.
Có thắc mắc, khiếu nại thì mới đến giải quyết trực tiếp, nếu tâm phục, khẩu phục thì thôi :)
Nếu làm được việc này, có cái hay là không mất thời gian dừng lại để xử lý, đi nộp phạt và sẽ tạo cho LX ý thức đề phòng cao để tránh phạt nguội.
Chắc các cụ đòi giống ePass của Viettel
Trừ tiền từ Ví, muốn Ví có tiền thì chuyển từ TK sang. Nó là ví như mọi loại ví khác, có điều bây giờ mới dùng vào mục đích trả tiền qua trạm thu phí.
Vâng.

TK giao thông như cũ thì cụ cứ nạp tiền là dùng.

Ví VETC thì liên thông với TK ngân hàng như mọi loại ví khác, tuy nhiên bây giờ mói chỉ dùng cho món giao thông.

Các cụ nạp tiền vào TK giao thông nó dụ dỗ, không chú ý thì là có Ví.

TUCSON9389

Xe điện
nó tốn cả đống tiền mới xin được cái giấy phép làm ví đấy ạ. chắc cái này nó giống với momo, zalopay thôi.
e chả có nhu cầu này, vì giờ dùng app của bank thanh toán bt mọi dịch vụ. lắm áp, lắm ví quá nó phức tạp ra.
có cụ nào như em ko ạ

Đào Tử Thi

Xe container
Uầy! Nếu đúng vậy thì bọn này hư quá, em thì nghĩ khả năng nó phải trừ hết trên tài khoản giao thông nếu thiếu thì bù từ ví sang cho đủ để giải tán hết tiền trong thẻ tkgt chứ. Vụ lộ tk ngân hàng thì chắc chúng nó cũng tính trước và có cam kết gì đó hai bên với nhau rồi.

Đào Tử Thi

Xe container
nó tốn cả đống tiền mới xin được cái giấy phép làm ví đấy ạ. chắc cái này nó giống với momo, zalopay thôi.
e chả có nhu cầu này, vì giờ dùng app của bank thanh toán bt mọi dịch vụ. lắm áp, lắm ví quá nó phức tạp ra.
có cụ nào như em ko ạ
Em giờ có 5 cái ví kể cả ví ở mông và ví của con gấu, tiền chả có xu mẻ dính túi. Tộ sư ngu dại nghịch ngợm.

tuangiga31mes2c

Xe container
Vetc mời chào em nâng cấp ví từ lâu, nhưng em say no...

TUCSON9389

Xe điện
Em giờ có 5 cái ví kể cả ví ở mông và ví của con gấu, tiền chả có xu mẻ dính túi. Tộ sư ngu dại nghịch ngợm.
em chưa dùng mấy cái loại ví điện tử nào bao giờ. các cụ có thể khai sáng cho em tiện lợi của cái này ko ạ.
e nghĩ mấy cái ví kia nó phát triển khá nhanh trong lúc bank chưa có áp. giờ áp rồi thì như nhau. còn có thể lý do nữa là ví kia nó an toàn hơn dùng ap của bank ko nhỉ ??? cái này em chưa rõ lắm. còn để áp của bank an toàn thì trên đó em chỉ để tầm dưới 10 tr, và coi như là tiền để "đi chợ" thôi chứ ko để nhiều làm gì. giờ đi đâu cầm mỗi cái đt là đủ tự tin ko sợ quên tiền

3077

Xe container
Ví thì không bao giờ an toàn bằng bank nhưng nó tiện lợi hơn nhiều.
Vì bank an toàn nên khi thanh toán gì đấy là phải đăng nhập, rồi mã otp... tốn thời gian.
Ví ra đời để giải quyết cái nhược điểm tốn thời gian của bank, có thể thanh toán trong vòng 1 giây, chính ví thế chỉ nên để trong ví 1 ít tiền thôi, đủ trả.
VETC lên ví là 1 bước tiến, hiện tại nó không hơn cái TKGT kia nhiều nhưng khi 1 tỷ lệ lên ví đủ cao thì sẽ tiến tới bước bỏ hoàn toàn barie tại các trạm thu phí, các xe sẽ được thấu chi 1 phần trong giới hạn mấy ngày gì đấy rồi tính lãi...
Ngoài ra tiến tới ETC sẽ đảm nhận luôn vụ gửi xe vỉa hè, lòng đường, gửi xe ở bãi gửi xe... và có thể cả nộp phạt...
Giải pháp là lập 1 tk bank online free (nhiều ông hỗ trợ) rồi link các thể loại ví mình hay dùng vào, khi nào cần thì bắn ít tiền từ tk chính sang cái tài khoản liên kết đó dùng cho các ví. Em đang làm vậy với vetc, grab, shopee, momo

nobita_ibn

Xe buýt
Giải pháp là lập 1 tk bank online free (nhiều ông hỗ trợ) rồi link các thể loại ví mình hay dùng vào, khi nào cần thì bắn ít tiền từ tk chính sang cái tài khoản liên kết đó dùng cho các ví. Em đang làm vậy với vetc, grab, shopee, momo
cụ chia sẻ cái tài khoản bank nào được nhiều ông hỗ trợ và online free với để em tham khảo làm cái.

TUCSON9389

Xe điện
Ví thì không bao giờ an toàn bằng bank nhưng nó tiện lợi hơn nhiều.
Vì bank an toàn nên khi thanh toán gì đấy là phải đăng nhập, rồi mã otp... tốn thời gian.
Ví ra đời để giải quyết cái nhược điểm tốn thời gian của bank, có thể thanh toán trong vòng 1 giây, chính ví thế chỉ nên để trong ví 1 ít tiền thôi, đủ trả.
VETC lên ví là 1 bước tiến, hiện tại nó không hơn cái TKGT kia nhiều nhưng khi 1 tỷ lệ lên ví đủ cao thì sẽ tiến tới bước bỏ hoàn toàn barie tại các trạm thu phí, các xe sẽ được thấu chi 1 phần trong giới hạn mấy ngày gì đấy rồi tính lãi...
Ngoài ra tiến tới ETC sẽ đảm nhận luôn vụ gửi xe vỉa hè, lòng đường, gửi xe ở bãi gửi xe... và có thể cả nộp phạt...
Cám ơn cụ. với e thì thấy ko tốn thời gian lắm đâu. mã opt giờ họ gửi và chỉ cần mình bấm xác nhận thôi chứ ko cần nhập lại.

bau67

Xe container
Ví dụ khi vào sân bay Nội Bài phí 9k thì nó sẽ trừ nếu tkgt lớn hơn hoặc bằng 9k. Dưới 9k thì không dùng được. Vậy các cụ chỉ mất tối đa 8k thôi
Nhà Cháu vừa hôm qua vào Nội Bài thấy vẫn thu tiền mặt Cụ ạ !

3077

Xe container
cụ chia sẻ cái tài khoản bank nào được nhiều ông hỗ trợ và online free với để em tham khảo làm cái.
Tech, MB, TPbank em thấy ông nào giờ chả cho đăng ký tài khoản online. Cụ lên down app ngân hàng về rồi đăng ký như đăng ký nick OF vậy

tuanbeoDC

Xe buýt
Các cụ cứ việc lên ví bình thường nhé. Trước lạ sau quen. Em lên ngay từ ngày đầu được tặng 200k tiền đổ xăng. Bây giờ không nạp tiền vào tk giao thông được mà nạp luôn vào ví. Số dư trong tk giao thông còn lại sẽ được trừ trước. Khi nào hết sẽ coi như xóa sổ tk giao thông trong ví các cụ. Nó trừ tiền trong tk giao thông khi tk giao thông có số dư lớn hơn hoặc bằng số phí phải nộp, nếu nhỏ hơn nó sẽ chuyển sang trừ tk ví. Vd nếu các cụ đi đường cao tốc 5b phí mất 102k mà tkgt có 101k không đủ trừ nó sẽ trừ tk ví. Các cụ đừng lo số dư trong tk gt vẫn còn đó. Khi đi qua những trạm thu phí ít tiền hơn nó sẽ tiếp tục trừ. Ví dụ khi vào sân bay Nội Bài phí 9k thì nó sẽ trừ nếu tkgt lớn hơn hoặc bằng 9k. Dưới 9k thì không dùng được. Vậy các cụ chỉ mất tối đa 8k thôi
Em vẫn nạp vào tkgt bình thường, em lên ví cũng lâu nhưng không link với bank