Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

pain

Xe ba gác
Chắc là ta phải chơi sát ván vì nó cũng khua trống gõ mõ rồi,bây giờ mà nó vác cái mả bố nó về ngay thì còn lâu mới lại vác xuống được,bọn hải sự Tàu nó vừa bảo sẽ ở đến 3 tháng,3 tháng nhưng cứ lềnh phềnh dìm nhau mí ông,không buông neo cố định được là thua cmmr!
Khà khà, cụ quả chuẩn. Ta đang chơi bài đó đấy:D

tuấn red

Xe tải
Đầu tư thêm XIỀN CỦA & TRÍ TUỆ để hoàn thành Tàu ngầm TRƯỜNG SA 1 và có thể thêm TRƯỜNG SA 2,3,4....nữa May ra mới có khả năng phệt nó được. Tiếc là mấy CU ở trên không nghĩ vậy,đã không khuyến khích lại còn cấm đoán.

VCHDHN

Xe container
Mình cố cầm cự đến cuối tháng 6 hoặc chậm lắm sang tháng 7 là nó tự bỏ chạy về nhà nó (nếu kg muốn bị bắt sống vì đứt neo trôi dạt vào bờ biển nhà mình).
Bão biển mà lùa cho một trận là đi tong 1 tỷ đô.
Ý của chã quá hay, nhưng quá sớm để có một cơn bão. Nghĩ mà thương các chiến sĩ của mình, phải làm sao không cho bọn khựa triển khai lắp đặt dàn mà không được có tiếng súng. Cầm cự thế này đến bao giờ đây.

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Sao ta không huy động toàn bộ tàu cá khu vực miền Trung ra??? Mỗi tàu mang nhiếu lưới ra thả chặn đường đi của bọn Khựa, quấn vào chân vịt chết mẹ chúng nó đi...

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Liệu chúng có nghi binh, hút hết quân ta về khu vực này rồi tranh thủ đánh Trường Sa ko các cụ nhể?
Mong nó làm như vậy:>:> Ta có cớ phang cho tan nát cả cái đội đang hộ tống giàn khoan.

Khonghieu

Xe container
Sao ta không huy động toàn bộ tàu cá khu vực miền Trung ra??? Mỗi tàu mang nhiếu lưới ra thả chặn đường đi của bọn Khựa, quấn vào chân vịt chết mẹ chúng nó đi...
Thế nó mắc vào tàu mình thì sao ạ. Cụ nói cứ như xxx36 quăng lưới xe máy í.

pháo BM21 grad

Xe container

HuyArt

Xe lăn
nếu nói về quy định quy chế của đảo, thế nào là đảo, vùng nước quanh đảo có quy chế lãnh thổ gì... thì không hẳn như cụ nói đâu ạ. Nếu HOàng Sa không phải của mình thì vùng đặc quyền kt của mình cũng không trùm ra đấy được mà phải phân chia với nó ạ. Nhưng vấn đề là HSa của mình :)
Đảo, vùng đảo thuộc chủ quyền nhưng phải có dân thường sinh sống mới được tính vùng đặc quyền kinh tế

knedi1

Xe tăng
Chiến thuật cụ thể trong vụ này thì rõ đến mấy chục phần trăm rôimaf cụ. Đầu tiên làm um lên cho hàng xóm láng giếng cùng thôn và anh em bạn bè xa gần biết để nếu có chuyện gì thì ủng hộ mình mà lên án nó, sau đó chơi kiểu xa luân quấy cho cái giàn nó ko tác nghiệp được. Ít bữa thấy tốn kém quá mà hiệu quả chưa đâu (có khi lại bị giang hồ ghét) là phải tự kéo về thôi. Nhưng một điều quan trọng trong cuộc đấu dân sự ngoài đó là chiến thuật quấy phá để nó rối đội hình nhưng hạn chế mức thấp nhất thiệt hại về nhân lực và vật chất của nhà ta. Em chắc chắc các anh ấy sẽ hoàn thành nhiệm vụ.
Cụ nắm được vấn đề rồi đó. Chắc chả còn cách nào khác

humxam75

Xe điện
Điều quan trọng là ko cho nó cắm mũi khoan xuống biển. Nó mà làm được như vậy thì coi như thành công trong việc đánh dấu lãnh thổ

pain

Xe ba gác
Chả phải bàn nhưng đó phải là tình trạng công bố thời chiến. Em nhớ hồi may mắn vào chơi vùng 3 có anh em cũng nói là khi tuyen bố chuyển sang tình trạng thời chiến thì HQ có quyền huy động tàu cá.

BigBoy.vn

Xe buýt
Vụ này chắc chắn TQ sẽ phải kéo giàn khoan về, lực lượng của mình cũng đã có phương án và sẵn sàng chiến đấu rồi. sẽ không có kịch bản như Gạc Ma cho khựa nữa đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng