Thảo luận Vị trí hộp cầu chì xe Fiat Siena 1.6 nằm ở đâu

FiatDriver

Xe hơi
Chào các cụ,

Các cụ cho hỏi vị trí hộp cầu chì xe Fiat Siena 1.6 nằm ở đâu với ạ. Hôm nay đang đi xe thì thấy quạt gió không hoạt động, nguồn ra tẩu thuốc (cắm màn hình cảm biến áp suất lốp) cũng không có điện. Xe vẫn chạy được bình thường, đề vẫn lên, acqui vẫn hoạt động.

Cảm ơn, chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

haanhbinan

Xe điện

nó nằm giữa acquy và batbeo đó cụ.

numberf1

Xe tải
bên trong cabin dưới taplo bên lái cụ ạ

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chào các cụ,

Các cụ cho hỏi vị trí hộp cầu chì xe Fiat Siena 1.6 nằm ở đâu với ạ. Hôm nay đang đi xe thì thấy quạt gió không hoạt động, nguồn ra tẩu thuốc (cắm màn hình cảm biến áp suất lốp) cũng không có điện. Xe vẫn chạy được bình thường, đề vẫn lên, acqui vẫn hoạt động.

Cảm ơn, chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.
Cụ ngồi vào ghế lái nó ngay đầu gối bên trái có nắp nhựa bắt vít dẹt, như cụ nói quạt ko quay thì kt cầu chì 40A nằm sát phía sau acquy

numberf1

Xe tải
Như cụ nói thì nó bên dưới cái hộc chứa đồ be bé đúng không ạ. Tháo nó ra như thế nào cụ nhỉ? Cậy ra à!
Em không nhớ lắm hình như nó có con ốc nhựa vặn cái nắp ra hay sao ý. cụ mở cửa ra ngó thử xem.

FiatDriver

Xe hơi
Đúng là hộp cầu chì nằm dưới taplo bên lái và có một cái ốc ở nắp. Mặt trong nắp có sơ đồ chi tiết. Cái cầu chì quạt số 19. Em thay phát ok ngay. (Nguyên nhân chết cầu chì nghiên cứu sau). Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Đúng là hộp cầu chì nằm dưới taplo bên lái và có một cái ốc ở nắp. Mặt trong nắp có sơ đồ chi tiết. Cái cầu chì quạt số 19. Em thay phát ok ngay. (Nguyên nhân chết cầu chì nghiên cứu sau). Cảm ơn các cụ.
Quá cao thủ, phải em là gọi cứu hộ rùi.

FiatDriver

Xe hơi

nó nằm giữa acquy và batbeo đó cụ.
Hôm nay tình cờ em đọc lại sách hướng dẫn sử dụng (HDSD) xe, em thấy trong buồng máy cũng có một số cầu chì như bác nói, tầm 7 cái (còn hầu hết nằm trong hộp dưới taplo), ví dụ cầu chì Hệ thống đánh lửa, Quạt giải nhiệt động cơ, ... Đọc HDSD là rõ nhất vì có giải thích tên cụ thể. Bảng sơ đồ trong xe không phải hình nào mình cũng biết, chỉ biết những cái quen ví dụ bông tuyết là điều hoà, bông hoa là quạt gió, ...

Nhân tiện cho em hỏi có bác nào có file pdf sách hướng dẫn sử dụng Fiat Siena 1.6 không, cho em xin với. Em chỉ có bản in từ file scan nền xám và khá mờ. Sau khi đổi máy tính cũng không còn file mềm nữa.

vip tien sinh

Xe ngựa
Hôm nay tình cờ em đọc lại sách hướng dẫn sử dụng (HDSD) xe, em thấy trong buồng máy cũng có một số cầu chì như bác nói, tầm 7 cái (còn hầu hết nằm trong hộp dưới taplo), ví dụ cầu chì Hệ thống đánh lửa, Quạt giải nhiệt động cơ, ... Đọc HDSD là rõ nhất vì có giải thích tên cụ thể. Bảng sơ đồ trong xe không phải hình nào mình cũng biết, chỉ biết những cái quen ví dụ bông tuyết là điều hoà, bông hoa là quạt gió, ...

Nhân tiện cho em hỏi có bác nào có file pdf sách hướng dẫn sử dụng Fiat Siena 1.6 không, cho em xin với. Em chỉ có bản in từ file scan nền xám và khá mờ. Sau khi đổi máy tính cũng không còn file mềm nữa.
Mỗi một thành viên chơi Fiat là một cuốn sách hướng dẫn sống rùi, cụ ak.

thanhvienbn

Xe tải
Website
www.cameratuyenquang.com

Phải cái này không cụ ? http://www.mediafire.com/download/cv55r6xuy2kbkcb/Manual+do+Palio+e+Siena+Flex.pdf