[Funland] Viết cho những ngày không Anh

hoa_hong_den

Xe hơi
Ngày không anh
Em còn lại riêng em
Với nỗi nhớ nghẹn ngào
Ngày đông ấy...

Những đêm trắng
Giấc ngủ bỏ em đi về nơi ấy.
Nơi có anh
Những nụ hồn nồng cháy,
Cái xiết tay
Nghẹt thở đến bây giờ...

Ngày không anh
Em nép mình nơi góc quán xưa
Ly café thân quen
Em nhấp cùng vị ngọt môi anh
Giờ bỗng dưng đắng –chát
Ngột ngạt
Vỡ òa
Nhớ thương rơi từng giọt mặn môi

Ngày không anh
Đêm hun hút sâu
Khao khát thức cùng em
Cả một trời yêu thương ký ức
Có bao giờ
Nỗi nhớ em là thực
Có bao giờ
Anh bỗng thấy nhớ em?

Ngày không anh
Em còn lại riêng em

30/05/2010

tehuyen1996

Xe tăng
Những ngày không Anh đã 2 mùa lá rụng, 2 mùa gió lạnh, 2 mùa nắng gắt và 2 mùa ẩm ướt. Ai đó đã và đang lướt qua đời em chỉ để thấy chưa ai yêu em như anh đã từng yêu, chưa ai thương em như anh đã từng thương.
Tình cảm không phải là thứ bất diệt, em không còn yêu anh nữa nhưng em yêu những ngày xưa đầy nắng gió ngập mưa, những trưa chiều tối sáng trọn vẹn và nghĩa tình.
Hoài niệm và so sánh cũng không tốt phải không anh nhưng em vẫn cám ơn ông Trời vì đã có một thời như thế.
Em sẽ vẫn chờ với 1 chữ Nhẫn, bỏ lại sau lưng tất cả phù phiếm, giả dối, bỏ lại những hoang tưởng nhất thời để rồi em sẽ thả chút chơi vơi vào những thread yêu ghét Đời đến thế.

Em bon chen tý nhé. Copy và pết đấy ạ

Một ngày không có anh......
Hai ngày không có anh.......
Một tuần không có anh.......
Một tháng không có anh..........
Ta cứ lầm lũi đếm từng ngày.
Lầm lũi sớm trưa đi về trên con đường nhỏ.
Một mình buồn. Một mình vui. Một mình hát.
Và có khi một mình nói lăng nhăng như con mụ điên ngoài cổng chợ

Ta ước gì được bên anh, được đưa đưa đón đón, được che che chở chở, được yêu yêu thương thương, được nhõng nhõng nhẽo nhẽo.
Ta ước gì được bên anh, để sáng sáng yêu thương tin nhắn tới: "Sáng rồi anh! Mau dậy đi thôi kẻo trễ làm."

Ta ước gì được bên anh, để trưa trưa đi làm về mùi nắng khét trên vai áo, được nhìn nụ cười tươi trên khuôn mặt mệt mỏi, được nghe anh nói hôm nay nhiều việc, anh toàn chạy ngoài đường.

Ta ước gì được bên anh, để chiều chiều anh chở ta ăn đâu đó. Nhăn mặt kêu tìm nơi ăn ngon cũng khó, rồi kéo ta sát vào lòng khi ta rùng mình vì lạnh, dặn ôm anh thâạ chặt cho bớt lạnh nghe em.

Ta ước gì được bên anh, để tối tối ngồi phía sai hít hà hương hoa sữa, rồi thì uống cafe góc phố quen, chạy lòng vòng ngoài đường đầy xe cộ, bàn hết chuyện nọ chuyện kia, chuyện trên trời chuyện dưới đất.

Ta ước gì được bên anh, để khuya khuya đi về bàn tay da diết nắm, em ôm anh thêm chút nữa hẵng về.

Ta ước gì được bên anh, để được khóc khi nghĩ đến chuyện buồn, lại tựa vào vai anh. Để khi vui cùng anh nở nụ cười.

Ta ước gì bên anh nhiều nhiều lắm, mà thời gian chỉ được vậy thôi. Một ngày có anh sao quá ngắn? Một ngày không anh vì sao lại quá dài.

Ước..........
Nhớ..........
Thương.........
Buồn............

Ta mong một ngày nữa có anh, rồi thêm một ngày nữa, một ngày nữa. Mà khoảng cách ấy lại ngày một xa thêm. Ta lại không làm sao thu ngắn lại được

Ước.........
Nhớ...........
Thương.............
Buồn...........
Gấp thêm nhiều lần nữa

Một ngày không có anh............
Hai ngày không có anh...........
Một tuần không có anh...............
Một tháng không có anh.............
Suốt đời không có anh....................

Mùa Thu buồn

Đi bộ
Tất cả chỉ là ngụy biện! Cứ thử NGẪM xem! Khi THỊNH cứ quay đầu bưới đi, đến lúc SUY không bước được nữa rồi ngoảnh lại ... (thở dài và nhớ). Chả giải quyết được gì đâu!!!!!!!!!!!
Cuộc đời vẫn đẹp sao....
Ai cũng thế thôi, he he
*Qúa chuẩn bác ơi

A03806

Xe tải
Đọc lại thớt này mới thấy mình cũng có 1 thời như thế. Đúng là quá khứ luôn đẹp,dù hiện tại đã tổn thương nhiều