[Funland] Việt Nam biển vùng nào đẹp nhất để tắm và chơi vậy các cụ

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu tiên em thấy có người Can Đảm phát biểu biển miền Bắc là nhất =))

Loe_hờ lú

Xe điện
Em mới đi 7 vùng biển ở VN gồm: Hạ Long, Đồ Sơn, Sầm Sơn, Quảng Bình, Đà Nẵng, Quy Nhơn, Phú Quốc
Em thấy biển Phú Quốc là 1 số đấy ạ

jany

Xe tăng
Em thích Nha Trang. Bãi sạch, dịch vụ tốt, ks ven biển nhiều và giá mềm, ăn uống ngon. Vũng Tàu thì ks ven biển giá cao mà chất lượng dịch vụ ăn uống ko bằng Nha Trang. Côn Đảo cũng được. Phú Quốc em chưa được đi, nhưng nghe nói bây giờ đang xây dựng khắp nơi y như Sapa, nên chắc em đợi dăm năm nữa xây hết đi rồi em đi 😁

Mr.Chem

Xe điện
Hề hề....em khoe cái clip tắm biển ở thành phố Quy Nhơn ạ. Vô tình đi lặn ngụp gặp "các bạn nhỏ" và người quay có mặc áo phao ạ.

jupiterfi

Xe đạp
Mình đi Vũng Tàu thường xuyên vì cách có 100km, còn Phú Quốc và Côn Đảo thì đúng là chưa 1 lần :))
em sống và làm việc ở VT mười năm thú thật là vũng tàu bãi biển thì đẹp nhưng nước đục hơn bình thuận ninh thuận nếu muốn tắm thì nên đi vào mùa khô nước sẽ trong xanh hơn k nên đi vào cuối tuần hay ngày lễ vì đi vào mấy ngày đó sẽ đường bờ biển sẽ kẹt xe nhiều người tắm sẽ k đep

nvht

Xe điện
Em đã tắm ở các bãi biển theo thứ tự từ Bắc vào Nam là Trà Cổ, Bãi Cháy, Đồ Sơn, Sầm Sơn, Cửa Lò, Thiên Cầm, Nhật Lệ, Cửa Việt, Lăng Cô, Thuận An, Đà Nẵng, Cửa Đại, Bãi Tràm resort ở Phú Yên, bãi Dài (không rõ thuộc Nha Trang hay Cam Ranh), Phan Rang (trong thành phố), Mũi Né và các bãi tắm ở ngoài đảo là Cô Tô, Vân Đồn, Quan Lạn, Cát Cò 2 - Cát Bà, Cù Lao Tràm, các bãi Sao và bãi Dài ở Phú Quốc. Một số bãi đi qua nhưng không nhảy xuống biển là Đá Nhảy, dưới chân đèo Ngang, Quy Nhơn, Tuy Hòa, Mũi Điện (Phú Yên), Đại Lãnh (Khánh Hòa), Nha Trang và bãi Nai ở Hà Tiên.

Với em thì bãi tắm ở ngoài đảo là thích nhất, trong đấy số 1 là bãi Sao ở Phú Quốc. Trong bờ thì em thích Lăng Cô và Bãi Tràm resort ở Phú Yên. Chắc còn phải đi nốt mấy bãi ở quanh khu vực gần eo Gió ở Quy Nhơn, Dốc Lết, bán đảo Cam Ranh, Hồ Tràm, Vũng Tàu, Lý Sơn và Côn Đảo. Đấy là chưa kể rất nhiều bãi tắm nhỏ ở ven biển các tỉnh Nam Trung bộ từ Bình Định đến Bà Rịa - Vũng Tàu nữa. Có thể nói ngay là các bãi tắm ngoài Bắc không so với miền Trung được.
cụ ra bãi Đông đảo Cô Tô con chưa ah?

N.Phoebe

Xe hơi
Các biển em đã đi đây ạ: Cô Tô, Quan Lạn, Bãi Dài, Bãi Cháy (Quảng Ninh); Cát Bà, Đồ Sơn (Hải Phòng); Sầm Sơn (Thanh Hóa), Cửa Lò (Nghệ An), Thiên Cầm (Hà Tĩnh), Nhật Lệ (Quảng Bình), Cửa Tùng (Quảng Trị), Thuận An, Vinh Thanh, Lăng Cô, Cảnh Dương (Huế), Mỹ Khê, Non Nước (Đà Nẵng), Cửa Đại (Quảng Nam), Sa Huỳnh (Quảng Ngãi), Quy Nhơn, Kỳ Co, Eo Gió (Bình Định), Nha Trang, Đại Lãnh, Dốc Lết (Khánh Hòa), Đồi Dương, Mũi Né (Bình Thuận), Vũng Tàu, Long Hải (BR-VT), Bãi Dài, Bãi Sao, Bãi Khem (Phú Quốc).

Em thích nhất là Lăng Cô, Cô Tô và các bãi Phú Quốc. Về tổng thể thì em thấy các biển miền Trung đẹp nhất (nước xanh trong, cát trắng, độ thoải dài), tiếp đến là các biển miền Nam rồi cuối cùng là miền Bắc ạ.

Em chưa đi Côn Đảo, chồng em đi rồi thì khen nức nở ạ.

Nhưng nếu chọn một nơi kết hợp du lịch, tắm biển, ăn chơi ngủ nghỉ thì em sẽ chọn Quảng Ninh - có Hạ Long vừa thơ mộng vừa lộng lẫy như Hồng Kông, đường bao biển rộng đẹp lái xe rõ sướng, muốn yên tĩnh thì có chùa chiền, hải sản lại ngon, với lại thỉnh thoảng lượn đi mấy cái đảo chơi đổi vị. Lựa chọn thứ hai là Huế, đi chơi kiểu êm đềm khám phá rồi có một vài ngày tắm Lăng Cô.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Các biển em đã đi đây ạ: Cô Tô, Quan Lạn, Bãi Dài, Bãi Cháy (Quảng Ninh); Cát Bà, Đồ Sơn (Hải Phòng); Sầm Sơn (Thanh Hóa), Cửa Lò (Nghệ An), Thiên Cầm (Hà Tĩnh), Nhật Lệ (Quảng Bình), Cửa Tùng (Quảng Trị), Thuận An, Vinh Thanh, Lăng Cô, Cảnh Dương (Huế), Mỹ Khê, Non Nước (Đà Nẵng), Cửa Đại (Quảng Nam), Sa Huỳnh (Quảng Ngãi), Quy Nhơn, Kỳ Co, Eo Gió (Bình Định), Nha Trang, Đại Lãnh, Dốc Lết (Khánh Hòa), Đồi Dương, Mũi Né (Bình Thuận), Vũng Tàu, Long Hải (BR-VT), Bãi Dài, Bãi Sao, Bãi Khem (Phú Quốc).

Em thích nhất là Lăng Cô, Cô Tô và các bãi Phú Quốc. Về tổng thể thì em thấy các biển miền Trung đẹp nhất (nước xanh trong, cát trắng, độ thoải dài), tiếp đến là các biển miền Nam rồi cuối cùng là miền Bắc ạ.

Em chưa đi Côn Đảo, chồng em đi rồi thì khen nức nở ạ.

Nhưng nếu chọn một nơi kết hợp du lịch, tắm biển, ăn chơi ngủ nghỉ thì em sẽ chọn Quảng Ninh - có Hạ Long vừa thơ mộng vừa lộng lẫy như Hồng Kông, đường bao biển rộng đẹp lái xe rõ sướng, muốn yên tĩnh thì có chùa chiền, hải sản lại ngon, với lại thỉnh thoảng lượn đi mấy cái đảo chơi đổi vị. Lựa chọn thứ hai là Huế, đi chơi kiểu êm đềm khám phá rồi có một vài ngày tắm Lăng Cô.
? Cụ đi Hồng Kong rồi à? Chùa chiền cách chỗ ăn chơi bao nhiêu km cụ biết không? Em chưa thấy ai "thỉnh thoảng lượn đi mấy cái đảo chơi đổi vị" luôn đấy. Mà biển Bãi Cháy với mấy bãi trên đảo thì...

gentviet

Xe buýt
Lần đầu tiên em thấy có người Can Đảm phát biểu biển miền Bắc là nhất =))
Vẫn có thể có cái nhất, nếu xét về nguyên sơ vẻ đẹp như thời bao cấp thì Biển Trà cổ có thể gọi là nhất được ko?

Tranha131076

Xe tăng
Để tắm thì Bãi Dài Nha Trang là chuẩn nhất!

N.Phoebe

Xe hơi
? Cụ đi Hồng Kong rồi à? Chùa chiền cách chỗ ăn chơi bao nhiêu km cụ biết không? Em chưa thấy ai "thỉnh thoảng lượn đi mấy cái đảo chơi đổi vị" luôn đấy. Mà biển Bãi Cháy với mấy bãi trên đảo thì...
Cách mấy chục cây thì sao hả cụ? Em nghỉ ở HL vẫn lượn về VĐ ăn hải sản, chơi chùa Cái Bầu bình thường, chạy đường cao tốc có 45 phút chứ mấy, rồi ra cảng Cái Rồng mua vé đi Cô Tô, Quan Lạn đổi gió, có gì mà lạ?

Bãi Cháy về đêm đèn đuốc lộng lẫy nên ví von như HK cho vui thôi, chứ HK chật ních làm gì được thoáng thế. 😊

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Cách mấy chục cây thì sao hả cụ? Em nghỉ ở HL vẫn lượn về VĐ ăn hải sản, chơi chùa Cái Bầu bình thường, chạy đường cao tốc có 45 phút chứ mấy, rồi ra cảng Cái Rồng mua vé đi Cô Tô, Quan Lạn đổi gió, có gì mà lạ?

Bãi Cháy về đêm đèn đuốc lộng lẫy nên ví von như HK cho vui thôi, chứ HK chật ních làm gì được thoáng thế. 😊
Em nhận xét thật về Quảng Ninh dưới tư cách khách HN nhé: hải sản ĐẮT, Bãi Cháy cái gì cũng đắt, Vịnh Hạ Lọng thì không có gì, bãi trên đảo thì bé, vừa bẩn vừa nhiều rác. Em chỉ ưng biển ở Cô Tô, còn Bãi Cháy chả có vị gì mà đòi so với miền Nam.

anhson

Xe tải
Em đã tắm ở các bãi biển theo thứ tự từ Bắc vào Nam là Trà Cổ, Bãi Cháy, Đồ Sơn, Sầm Sơn, Cửa Lò, Thiên Cầm, Nhật Lệ, Cửa Việt, Lăng Cô, Thuận An, Đà Nẵng, Cửa Đại, Bãi Tràm resort ở Phú Yên, bãi Dài (không rõ thuộc Nha Trang hay Cam Ranh), Phan Rang (trong thành phố), Mũi Né và các bãi tắm ở ngoài đảo là Cô Tô, Vân Đồn, Quan Lạn, Cát Cò 2 - Cát Bà, Cù Lao Tràm, các bãi Sao và bãi Dài ở Phú Quốc. Một số bãi đi qua nhưng không nhảy xuống biển là Đá Nhảy, dưới chân đèo Ngang, Quy Nhơn, Tuy Hòa, Mũi Điện (Phú Yên), Đại Lãnh (Khánh Hòa), Nha Trang và bãi Nai ở Hà Tiên.

Với em thì bãi tắm ở ngoài đảo là thích nhất, trong đấy số 1 là bãi Sao ở Phú Quốc. Trong bờ thì em thích Lăng Cô và Bãi Tràm resort ở Phú Yên. Chắc còn phải đi nốt mấy bãi ở quanh khu vực gần eo Gió ở Quy Nhơn, Dốc Lết, bán đảo Cam Ranh, Hồ Tràm, Vũng Tàu, Lý Sơn và Côn Đảo. Đấy là chưa kể rất nhiều bãi tắm nhỏ ở ven biển các tỉnh Nam Trung bộ từ Bình Định đến Bà Rịa - Vũng Tàu nữa. Có thể nói ngay là các bãi tắm ngoài Bắc không so với miền Trung được.
Nghe cụ kể..e rỏ hết dãi..

Em thấy Phú Quốc, Nha Trang, Đà nẵng đều rất đẹp

mig_vn

Xe tải
Nhà cháu thì thích biển đẹp và yên tĩnh, ít người. MB thì nhà cháu chọn Minh Châu, MT thì chọn Quy Nhơn, MN thì Phú Quốc. Mỗi năm cứ nghỉ 1 tuần chả làm việc học hành gì sất, ra biển nghỉ ngơi để tái tạo sức lao động.

N.Phoebe

Xe hơi
Em nhận xét thật về Quảng Ninh dưới tư cách khách HN nhé: hải sản ĐẮT, Bãi Cháy cái gì cũng đắt, Vịnh Hạ Lọng thì không có gì, bãi trên đảo thì bé, vừa bẩn vừa nhiều rác. Em chỉ ưng biển ở Cô Tô, còn Bãi Cháy chả có vị gì mà đòi so với miền Nam.
Dạ, cảm nhận là tùy mỗi người mà cụ.

Em ở SG, cả vợ lẫn chồng đều không có quê ở QN, nhưng mỗi năm em vẫn thường ra ăn chơi vài lần vì thích cảnh sắc ở đó. Bay từ SG đến VĐ lúc đáp máy bay nhìn cảnh vịnh Bái Tử Long rất đẹp, sân bay cũng đẹp, chùa Cái Bầu rất thơ mộng lần nào ra em cũng đi. Em cũng thích đi dạo đường bao biển HL và đi tàu trên vịnh.

Hải sản em công nhận đắt, nói chung vào nhà hàng là đắt. Hải sản ở VĐ ngon và rẻ hơn HL nhưng vẫn đắt nếu vào nhà hàng, chỉ có ra chợ mua về nấu mới rẻ. Ăn uống thì SG rẻ hơn hihi. Nhưng đi chơi thì em cũng không căn ke mấy chuyện đó quá.

Bãi Cháy thì em cũng chả tắm, em chỉ ra uống cafe thôi, vì em đã lỡ tắm mấy cái biển miền Trung miền Nam rồi thì nói chung Bãi Cháy không có cửa so. Mà như trên em cũng đã chấm biển miền Trung là nhất rồi, sau đó miền Nam rồi mới tới miền Bắc. QN là em xét tổng thể ăn chơi ngủ nghỉ thôi, đó là quan điểm cá nhân em ạ.

Hai Toan

Xe container

khong_co_xe

Xe tăng
Mình đi Vũng Tàu thường xuyên vì cách có 100km, còn Phú Quốc và Côn Đảo thì đúng là chưa 1 lần :))
Cụ đi vt mà tắm biển to thì chán rồi, bơi ra Côn Đảo một lần xem nào, một trời một vực nhá, hoặc ra Cù Lao Câu ở Bình Thuận.