[Funland] Vinaphne .....ối giời ơi....

duyanhkaka

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
otodien.pro
Em đăng ký dùng theo ngày gói 6k/ngày.Bình thường đang ký hủy sớm vẫn xài 24h mới hết.Thế mà hôm nay hủy cái nó trừ thẳng vào tài khoản chính luôn,bay luôn mấy chục ngàn,chả hiểu thế nào.Tốt nhất là đăng ký gói tháng.

đen_đá

Xe buýt
Em đăng ký dùng theo ngày gói 6k/ngày.Bình thường đang ký hủy sớm vẫn xài 24h mới hết.Thế mà hôm nay hủy cái nó trừ thẳng vào tài khoản chính luôn,bay luôn mấy chục ngàn,chả hiểu thế nào.Tốt nhất là đăng ký gói tháng.
Trước khi sử dụng một dịch vụ gì nói chung và trường hợp ở đây là các gói cước thì mình nên tìm hiểu kỹ các thông tin điều khoản, qua đó mình chọn đc gói phù hợp và tránh đc nhầm lẫn phát sinh phí tổn. Việc này ở ta hiện nay rất nhiều người còn đang bỏ qua

HH1993

Xe điện
Trước khi sử dụng một dịch vụ gì nói chung và trường hợp ở đây là các gói cước thì mình nên tìm hiểu kỹ các thông tin điều khoản, qua đó mình chọn đc gói phù hợp và tránh đc nhầm lẫn phát sinh phí tổn. Việc này ở ta hiện nay rất nhiều người còn đang bỏ qua
Tôi nghe bác sẽ xóa thớt sau 30p nữa.
Giờ tôi hỏi bác,cun thể trong trường hợp này. Ý như sự loanh quanh của nhà mạng. Gỏi M0 hay cái khỉ gió gì đó có trước hay sau các gói happy49?
Còn muốn phản biện thì nên vào việc cụ thể. Đừng vì hạn hẹp,đọc lướt mà buông phím,cũng như đừng chủ quan mà (bỏ bóng đá người). Đời còn dài lắm! Còn khi tôi sử dụng theo mục đích cá nhân tôi chả ....để mà k tìm hiểu. Thế nhé

HH1993

Xe điện
Cụ thớt đó - lập được 3 thớt, toát lên tính cách rồi! Nói chung U50, tính cách thế (em không bàn tích cực hay tiêu cực), thì tự bản thân cụ ấy sẽ biết mình được và mất gì với tính cách đó rồi!
Hiện giờ,để làm việc, thích nghi tốt, người ta hay nói đến Open mindset (tư duy cởi mở: Rộng rãi, phóng khoáng, không thành kiến, sẵn sàng tiếp thu cái mới). Cụ chủ thớt có thể mọi thứ đang rất ổn, rất đủ: Tiền đủ, công việc ổn định, nên nhu cầu khiến cụ ấy phải cầu thị, thay đổi hơn ... có vẻ chưa có ...

Em cũng không dám phán đoán, phán xét gì cụ ấy qua vài bài viết!

Ngày nghỉ, chúc các cụ vui vẻ!
Bác hãy cứ sống thẳng,thật với sự hiểu biết và cảm xúc,quan điểm cá nhân.
Đây là diễn đàn mở mà. Ai k chịu đc nhiệt,k thích hợp thì out. Nhưng sống phải có chính kiến.

32tst

Xe buýt
Chuyện MBF tự nhảy sang Vina chấm dứt mấy năm rồi mà cụ. Em dùng MBF mà. Nhưng gặp mạng TQ thì nó nhảy sang nhanh lắm. Em mất mớ tiền vì nó. Điên nhất là huỷ chuyển vùng quốc tế nó cứ báo chưa đăng ký nên không hủy được.
Trong 3 nhà mạng hiện nay thì độ phủ của Mobi là kém nhất. Mạnh nhất thì ko nhà nào vượt qua Viettel được, Vina thì khá khẩm hơn Mobi nhưng kém Viettel.
Cháu cũng ko để ý vụ KHÔNG CÓ CHỨC NĂNG HỦY CHUYỂN VÙNG lắm.
Đợt chạy dọc theo sông Hồng lên cột cờ Lũng Pô nó cũng nhảy sang sóng của thèng China luôn.
Đi lên Tuyên Quang thì sóng mobifone đúng thảm họa các cụ ợ, 2 ông kia cũng kém hơn bình thường nhưng riêng ông mobi thì là no hope :))

OUMOUM

Xe đạp
1 mình cụ dùng 5 đường truyền với 3 thuê bao Vina thì chắc họ nghĩ cụ kinh doanh dv viễn thông hoặc dv mạng qua mặt họ nên chắc họ bực thôi :D
Cụ có suy nghĩ khá mới mẻ, nhất là trong kd.

OUMOUM

Xe đạp
Điều này chứng tỏ nhà mạng có lắng nghe và giải quyết đảm bảo quyền lợi cho khách hàng, dù khách hàng như cụ thì ...
Ngược lại, cụ lại mang cái thủ tục trong câu nói chỉ để khăng khăng chứng tỏ bản thân abc... Tiếp tục đả kích
Thớt này và một số thớt khác nữa cụ lập, mọi ng cũng đủ hình dung cụ ntn rồi.
Cụ nên đóng thớt đi, em thật!
NV tổng đài chỉ là nv thừa hành, họ đc đào tạo để đủ nhã nhặn trong bất cứ hoàn cảnh nào với áp lực ra sao với tiêu chí làm vừa lòng khách hàng tối đa, giải quyết mọi tình huống nhanh nhất.

Không làm được dù với bất cứ lý do gì đều là không hoàn thành nv.

Tôi làm với mobi, gói data 3gb/tháng chu kỳ 24t, chuyển loại trả sau sang trả trước mà nv chăm sóc kh gọi hơn chục cuộc lên các phòng ban hỏi xem làm ntn để tôi không mất gói cước data, tôi nản quá bảo không sao, 210k/năm mà dùng hơn nửa r, mất gói cũng được. Thế mà sau hơn tháng lại bù cước và gói data 3gb/t lại bt.

Ông thót nóng là có nguyện do, ông bạn kêu loại khách này khách nọ thì chắc là nhân tài thời bao cấp sót lại?

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em Vina 22 năm rồi.
Xưa mua lại con Siemens C35 thì xin thèng bạn cái sim Vina. Cho số xong nó bảo mài ăn số thất bát không không thì đời mài bốc cức.
Em kệ Cụ Bình Cận phuongmit ;))

toyennha

Xe lăn
Em cũng vừa đi Thác Bản Giốc và Pác bó mà cụ. Em thì chuyên dùng iphone thôi và sim MBF của em trả trước. Ngồi cột mốc chân thác mà ĐT nó còn nhảy sang múi giờ TQ mới láo :D, còn sóng thì chữ Tàu.
Sóng chữ tàu cụ nghe,gọi tốn tiền nhiều đó cụ. Hình như thuê bao trả trước mạc định roaming thì phải. Thuê bao trả sau thì phải ra Điểm giao dịch mở. Giờ nhờ người nhà mạng vina mở giùm cũng ko được luôn(vợ em làm vina) :)

Xe ZinZin

Xe đạp
M0 là gói mặc định mạng nào cũng có mở cho khách hàng khi khách hàng đăng ký 3G. Khi không đăng ký các gói combo trọn gói 3G thì khi truy cập mạng sẽ bị tính cước theo giá lẻ gói M0 bác nhé. Trước đây tôi cũng bị dính 1 lần, gọi lên tổng đài mới biết. Giờ các gói ngon bổ rẻ như bác không đăng kí được mới nên càng phải cẩn thận kẻo lỡ mất gói thì phí. Trước khi gia hạn 2-3 ngày là phải nạp tiền đủ luôn
Tôi nghe bác sẽ xóa thớt sau 30p nữa.
Giờ tôi hỏi bác,cun thể trong trường hợp này. Ý như sự loanh quanh của nhà mạng. Gỏi M0 hay cái khỉ gió gì đó có trước hay sau các gói happy49?
Còn muốn phản biện thì nên vào việc cụ thể. Đừng vì hạn hẹp,đọc lướt mà buông phím,cũng như đừng chủ quan mà (bỏ bóng đá người). Đời còn dài lắm! Còn khi tôi sử dụng theo mục đích cá nhân tôi chả ....để mà k tìm hiểu. Thế nhé

tieubao_6789

Xe đạp
Thật với các cụ là chúng ta mất xiền là do chúng ta thíu sự hiểu về dịch vụ các đơn vị đã cung cấp. Mình cứ thực hiện đúng thì đố họ dám trừ của chúng ta dù chỉ 1 xu đấy. E hay quên nên cứ làm 1 phát gia hạn gói data 6 tháng hoặc 1 năm. Thế là khỏi lo trừ tiền ngoài gói khi chưa gia hạn :) Cụ nào quên quên nhớ nhớ thì hãy như em :)

tieubao_6789

Xe đạp
Em dùng mobi lâu sóng kém quá,đi ra chuyển mạng cứ bị gây khó dễ
E có quả số viettel cũng gọi là kha khá ưng. Mà sóng nó kém quá, alo tổng đài tỉ lần rồi mà có xi nhê gì đâu :( Các E bé còn trả lời thẳng luôn là trạm khu nhà anh chị có vấn đề, chúng E đang tìm phương án khắc phục. Đến 5 năm nay rồi về đến nhà chỉ có dùng wifi thôi, khỏi dùng data nhá.

dislike

Xe hơi
Em dùng mobi lâu sóng kém quá,đi ra chuyển mạng cứ bị gây khó dễ
Ra quầy làm trực tiếp dễ dàng hơn nhiều so với nhắn tin và a lô với tổng đài mà cụ.
Trước em cũng phải ra quầy mới xong, chứ cứ nhắn tin rồi nghe tổng đài gọi lại tỉ tê đề nghị ở lại... thì lâu thật.

PhongTran1269

Xe đạp
Sóng chữ tàu cụ nghe,gọi tốn tiền nhiều đó cụ. Hình như thuê bao trả trước mạc định roaming thì phải. Thuê bao trả sau thì phải ra Điểm giao dịch mở. Giờ nhờ người nhà mạng vina mở giùm cũng ko được luôn(vợ em làm vina) :)
Bác tắt chế độ tự động chuyển vùng trên máy với hủy dịch vụ chuyển vùng trên sim là ok nha , chỗ em ở qua bên kia bờ là đến Tàu nhá mà em đang dùng sim Mobi đâu gặp tình trạng giống bác nói đâu sóng lại ngon hơn mấy mạng khác

Opel Astra

Xe điện
Thật với các cụ là chúng ta mất xiền là do chúng ta thíu sự hiểu về dịch vụ các đơn vị đã cung cấp. Mình cứ thực hiện đúng thì đố họ dám trừ của chúng ta dù chỉ 1 xu đấy. E hay quên nên cứ làm 1 phát gia hạn gói data 6 tháng hoặc 1 năm. Thế là khỏi lo trừ tiền ngoài gói khi chưa gia hạn :) Cụ nào quên quên nhớ nhớ thì hãy như em :)
Tuỳ bác ạ.
Con tôi có 1 cái máy cục gạch Nokia 3310 gì đó, hôm trước mới đổi sang máy smart phone - và bỏ cục gạch.
Ra Viettel đăng ký gói Combo 12 tháng, mới biết là nó có 1 gói Happy gì đó, 2K/ngày.
Không rõ từ lúc nào.

Mà, với cục gạch thì bác biết rồi đấy: Cực khó đến gần như không thể đăng ký, dù là gói gì.

Hatha Yoga

Xe tăng
Đơn giản vì gói cước lỗ, Vina dựa trên yêu cầu ở trên phải hủy dần các gói kiểu đó. Thứ 7, chủ Nhật hệ thống nghỉ, tiền cụ chuyển vào không nổi, không được xác nhận thì mất gói. Tự rút kinh nghiệm thôi chứ chả cãi nhau được. Hết
Ông nào cũn thế cả thôi cụ ạ

poiuy

Xe cút kít
Bác tắt chế độ tự động chuyển vùng trên máy với hủy dịch vụ chuyển vùng trên sim là ok nha , chỗ em ở qua bên kia bờ là đến Tàu nhá mà em đang dùng sim Mobi đâu gặp tình trạng giống bác nói đâu sóng lại ngon hơn mấy mạng khác
Trên máy iphone không có huỷ chuyển vùng cụ ạ. Dịch vụ chuyển vùng quốc tế trên sim nó mặc định sẵn, không huỷ được vì nó chưa từng được đăng ký.

toyennha

Xe lăn
Tuỳ bác ạ.
Con tôi có 1 cái máy cục gạch Nokia 3310 gì đó, hôm trước mới đổi sang máy smart phone - và bỏ cục gạch.
Ra Viettel đăng ký gói Combo 12 tháng, mới biết là nó có 1 gói Happy gì đó, 2K/ngày.
Không rõ từ lúc nào.

Mà, với cục gạch thì bác biết rồi đấy: Cực khó đến gần như không thể đăng ký, dù là gói gì.
Cài cắm đó cụ. Má em lãnh lương hưu rồi. Mà vẫn ăn cái dịch vụ học đường gì đó tháng 5k . hổng lẻ Má em lảnh tới nổi lén con cháu đi học :)

Nikmoidoi

Xe đạp
Xác nhận phần cước rẻ, còn phần tốt thì hàng trung bình so với EU hoặc Thailand thôi ạ.
Tụi Thailand đã xài 5G, ít nhất là ở Phuket 🏊, ra đảo chạy huỳnh huỵch rồi bác.
5G theo vùng thôi cụ. Ra bờ hồ 5G mình cũng phe phé ạ.