[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

nthien998

Xe đạp
E ko am hieu
Chuyện cho thuê thì khó nói lắm cụ, bất kỳ 1 dự án cc nào cũng mất 1-2 năm đầu mới ổn định giá thuê, quản lý ̀ tiện ích và cá nhân em nhận định thì hiện tại em ko đánh giá cao việc cho thuê ở Vin smart, vì số lượng căn hộ nó nhiều, thời gian lưu tiền của mình sẽ rất lâu. Ae bạn bè em có hỏi việc đầu tư cho thuê V smart hay OCP việc đầu tiên bao h em cũng hỏi có chịu nổi khả năng tiền nằm vài năm ko.
Còn với tầm tiền ấy, vị trí, tiện ích nó hoàn toàn có thể đáp ứng tốt cho 1 gia đình trẻ hoặc người ngoại tỉnh lên HN định cư. Có thể các cụ chưa ở vào cảnh mua đất làm nhà giữa làng, hoặc xa quá, nó lắm khi là ác mộng.
[/QUOTEểu
Em ko am hiểu về BDS đâu nhưng chắc chắn 1 điều là dưới tỉ8 ko cc nào có giá thuê cao đc như vins

TuanBanhBao

Xe tăng
Bếp mà bố trí ngay gần cửa chính thì lúc nào cũng phải gọn gàng sạch sẽ ko thì ôi thôi có khách đi qua thì kinh lắm :D

Amigo

Xe buýt
Trả thẳng trừ ưu đãi mới có giá đấy b ạ mà toàn căn xấu nhất toà thôi, nchung cứ fai tỉ7 trở lên căn 55m2
Đúng rồi cụ, thanh toán sớm bao giờ cũng nhận đc ck cao mà.

ntvinh1602

Xe buýt
Cụ

cụ này nói chuẩn. Một dọc xóm e ở quê mua vins smart. Đơn giản dưới tỉ8 ko tìm đâu ra cc 2ngủ đủ tiện ích như vậy lại đc giá thuê cao. Mỗi tội cư dân nhiều ng ngáo
Có tỷ 8 thì ra ngay Gemek mua mà ở cho sướng cái thằng người. Rộng rãi thoải mái 2 ngủ 2 wc tận 70m2. Tiền dư để đi du lịch ăn chơi nhảy múa thì ăn đứt 3 cái tiện ích vớ vẩn mà chui trong cái hộp diêm Hongkong của bác Vượng.

quangvinh002

Đi bộ
giá căn cắt lỗ bên đó giờ tầm bao tiền ạ?

anh kao

Xì hơi lốp
Chỉ có mùi bếp là xả ra ban công thôi còn ko ai xả mùi wc ra ban công cả

Nhà em để bếp cạnh ban công cũng ok, nấu thì mở cửa ra thoáng đãng, mùi thì nó bay ra ngoài trời cũng hết ngay
Đây là nó tke tham chứ đâu, tk hộp kỹ thiuaatj mỗi căn mất 0.5 m2 x mấy ngàn căn lên thì kha khá tiền. Chưa kể có hộp kỹ thuật gây xấu căn hộ kg dc vuông vắn nữa bán mất giá. Còn về mùi mấy ng mua nhà lúc mua biết đc tác hại có đưa hút mùi ra ban công đâu, sau này ở mới biết lúc đó thì... Tiền thầy bỏ túi rồi,nó quan trọng j nữa.

ntvinh1602

Xe buýt
Căn 2PN 2WC ở Gemek làm gì mà tới tỉ 8 hở cụ =))
Cơ mà đó là lựa chọn, sở thích của mỗi người, cụ nói thế cũng khó
Thì nói theo budget của cụ kia là tỷ 8. Vậy mới bảo là mua Gemek rộng rãi mát mẻ xong vẫn dư tiền ăn chơi nhảy múa :D

dinhdong1989

Xe tải
Căn 3 ngủ 76m tòa S1 giá giao dịch bây giờ bao nhiêu các cụ nhỉ?

nguyenmanhhoang

Xe tải
có cụ nào bán căn 1 ngủ công 1 giá mềm không nhỉ ? 0945542731 ném e thông tin với ạ

Lamborghini 1985

Xe tăng
Cụ

cụ này nói chuẩn. Một dọc xóm e ở quê mua vins smart. Đơn giản dưới tỉ8 ko tìm đâu ra cc 2ngủ đủ tiện ích như vậy lại đc giá thuê cao. Mỗi tội cư dân nhiều ng ngáo
Đủ tiện ích nhưng có tiền sử dụng hay k mới là vấn đề, đủ mà k có tiền dùng, chỉ nhắm người khác dùng thì chỉ có ngu mới lao đầu vào. Thu nhập cao thì k nói, chứ thu nhập bình bình thì kiếm khu nào nó phù hợp với kinh tế hơn. Và với số lượng căn hộ quá lớn như thế, nguồn cung cho thuê quá nhiều thì đừng nói chuyện thuê được giá cao :)) . Còn đã xác định ở đây nguyên các khoản phí cũng đã vỡ mồm chứ chưa nói đến các vấn đề khác. Cùng tầm tiền đó mua các dự án khác được căn hộ diện tích lớn hơn nhiều, chứ nếu thuộc dạng có nhiều tiền thì k cần bàn nữa

Website
ldhousing.com
Căn sudio giờ giá nhiêu hả cụ?
Chào cụ, căn studio ở dưới smart city thì thường giao động từ 980tr~1.1 tỉ ạ
Ngoài ra các căn:
1PN 46m2 tầm 1.3~1.4 tỉ
2PN-1VS 54m2 tầm 1.7~1.9 tỉ
2PN-2VS 63m2 tầm 2.1~2.3 tỉ
3PN-2VS 78m2 tầm 2.5 tỉ đổ lên

Website
ldhousing.com
Tình hình các cụ nhận bàn giao được nhiều chưa nhỉ, em hóng review của người sử dụng xem ntn.
nhận bàn giao nhiều rồi cụ, hôm nọ em có đi nhận nhà cùng với ông anh trai ở bên tòa S2, ban đầu nhận thì còn 1 vài lỗ nhỏ như nhiều chỗ chưa sơn kỹ, tường nơi nứt, với tay nắm cửa hơi lỏng lẻo chút, báo lại với bql là họ sẽ cho lên làm lại hết mọi thứ, nói chung là dịch vụ của vin tuy đắt, nhưng đc cái sắt ra miếng cụ ạ, em còn cả video nhận nhà luôn, nếu cần thì em gửi cụ xem k lại bị tiếng là đi thổi phồng sản phẩn của vin :D

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
nhận bàn giao nhiều rồi cụ, hôm nọ em có đi nhận nhà cùng với ông anh trai ở bên tòa S2, ban đầu nhận thì còn 1 vài lỗ nhỏ như nhiều chỗ chưa sơn kỹ, tường nơi nứt, với tay nắm cửa hơi lỏng lẻo chút, báo lại với bql là họ sẽ cho lên làm lại hết mọi thứ, nói chung là dịch vụ của vin tuy đắt, nhưng đc cái sắt ra miếng cụ ạ, em còn cả video nhận nhà luôn, nếu cần thì em gửi cụ xem k lại bị tiếng là đi thổi phồng sản phẩn của vin :D
Vậy ổn quá nhỉ, cụ up luôn cái video lên đi, mọi người cùng tham khảo.

babicuti

Đi bộ
Em Lạy cụ ạ, :). Đây là Khu vực xây các tòa nhà, CỤ tính mật độ cụ phải tính trên toàn dự án, Cụ tính mỗi cụm nhà, vậy các tiện ích xung quanh cụ bỏ đi hết ạ :), Mật độ xây dụng toàn dự án chỉ có 14,7% thôi cụ ạ.
Hơn nữa có tòa nhà nào mà nó một cục thẳng bẳng từ trên xuống dưới như cụ tính đây là 11 tòa ạ, Kiến trúc mà đơn giản vậy Kiến Trúc sư sinh ra để làm gì nữa ạ
Đây ạ, lắp căn hộ vào nó chỉ thế này thôi cụ
Uầy, lâu lâu không vào group, chả hiểu sao bác này lại tìm em và đăng dưới chữ ký thế nhỉ. Em đây, đã inbox bác rồi nhé

ngcom

Xe tải
Các tòa Vin smart mình thấy mật độ căn hộ trên thang máy rất là cao. hình như tầm 117 căn/1 thang máy (đây là mình đếm số căn x số tầng và chia cho số thang của tòa, ko biết có chính xác ko). còn về thiết kế các phòng,và tiện ích trong căn hộ thì rất ok. trừ việc bếp ngay cạnh cửa ra vào. nhg dtich có thế thì chắc chả làm khác đc

alceste

Xe điện
Bếp mà bố trí ngay gần cửa chính thì lúc nào cũng phải gọn gàng sạch sẽ ko thì ôi thôi có khách đi qua thì kinh lắm :D
Em hỏi thật bác là với nhịp sống hiện nay thì mấy khi bác có khách đến nhà. Còn sống gọn gàng sạch sẽ là tốt mà. Bố mẹ có gọn gàng ngăn nắp mới rèn con được.
Còn việc mùi thì nói thật là cái máy hút mùi nó ko giải quyết nhiều vấn đề như bác nghĩ đâu, em thấy kể cả máy tốt như Bosch cũng chỉ giải quyết phần nhỏ thôi. mở cửa ban công với cửa sổ nó cũng đi nhanh lắm. Nhiều bác chẳng qua ác cảm nên cứ nói bếp thế này khách vào thấy chủ nhà xào xáo (Tao xào cho mày ăn chứ ý kiến gì) hay mùi mẽ, rồi mùi WC ra ban công :)) (Cái này thì trình thiết kế của bác phải cao lắm) thôi.
Em thì ko ở nhà của Vin (Thực ra trước đây có ngó nghiêng Vin GreenBay nhưng nghèo quá ko đủ tiền) nhưng chỉ thấy về logic thế nên tiện miệng nói vài câu thôi

Ant man

Xe buýt
Căn 1 ngủ ở đây cho thuê giá thế nào các cụ nhỉ?