Thảo luận Vinfast có thể không bao giờ được cấp phép chạy trên đường phố Mỹ

Trungpv

Xe tăng
VF cho áp voucher mua xe để ưu đãi khách mua nhà của họ có phải giảm giá xe đâu mà nhiều cụ kêu thế. các cụ ko mua nhà VIN thì làm gì có voucher mà đc giảm giá. mà đi mua voucher cũng có giảm đc nhiều đâu. em trước đi hỏi mua voucher thì đc báo giá cũng chỉ rẻ hơn mệnh giá voucher đc 2-5tr chứ có nhiều đâu hay các cụ có chỗ mua voucher giá rẻ à?

Halvbkfet

Xe máy
VF cho áp voucher mua xe để ưu đãi khách mua nhà của họ có phải giảm giá xe đâu mà nhiều cụ kêu thế. các cụ ko mua nhà VIN thì làm gì có voucher mà đc giảm giá. mà đi mua voucher cũng có giảm đc nhiều đâu. em trước đi hỏi mua voucher thì đc báo giá cũng chỉ rẻ hơn mệnh giá voucher đc 2-5tr chứ có nhiều đâu hay các cụ có chỗ mua voucher giá rẻ à?
Cụ lại nhầm to, ốp nhiều voucher càng được giảm giá nhiều. 1 voucher 200tr giảm còn 100-120tr thôi, sale cung cấp cho bác tận răng. Cho ốp 2 cái là giảm thêm được gần 200 củ, còn 3 cái lại gần 300 của rồi chứ ít ỏi gì đâu.
Tóm lại chỉ khổ cho anh em tiên phong =)) :))

Trungpv

Xe tăng
Cụ lại nhầm to, ốp nhiều voucher càng được giảm giá nhiều. 1 voucher 200tr giảm còn 100-120tr thôi, sale cung cấp cho bác tận răng. Cho ốp 2 cái là giảm thêm được gần 200 củ, còn 3 cái lại gần 300 của rồi chứ ít ỏi gì đâu.
Tóm lại chỉ khổ cho anh em tiên phong =)) :))
em trước hỏi mua voucher cho bà chị để mua fadil sale báo rẻ hơn đc 2-5tr so với mệnh giá thôi cụ, đâu mà rẻ đc 50% thế

Halvbkfet

Xe máy
em trước hỏi mua voucher cho bà chị để mua fadil sale báo rẻ hơn đc 2-5tr so với mệnh giá thôi cụ, đâu mà rẻ đc 50% thế
Fadil ngày xưa thôi cụ ơi.
Cụ mà mua VF8 đợt 24-31/12/2022 hoặc Lux A2.0 tháng 7-8/2022 thì biết rõ giá voucher như thế nào.
Cần nữa bác vào group chợ Voucher xe Vin trên facebook giao bán đầy

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
Đứng đầu xong ngỏm cấp kì
Chẳng thà đứng cuối có khi lại bền
Báu gì ngôi ảo top trên
Xả kho , rút lãi đất nền bù xe
Chưa thi tưởng đỗ ông nghè
Bây giờ fan quạt im re tịt ngòi
Tình hình bên bển chắc ..toi
Tình hình nội địa co vòi ế sưng
Còn đâu khí thế hực hừng
Ngày tàn của đứa con cưng sắp rồi

Chỉnh sửa cuối:

Halvbkfet

Xe máy
Cụ nói thế mấy ae tâng ball lại nhảy tưng tưng lên
Đang top 3 doanh số đó nhé ;;)
Cả năm Vinfast tập trung thanh lý xe xăng tồn kho, chỉ mới tập trung giao xe điện được tháng 12 mà cụ, tháng 11 giao có 594 xe thì tháng 12 giao x7 lần :))
Cũng mong bác V thành công cho rạng danh đất nước, cơ mà gặp nhiều gạch đá từ bên Mẽo quá mà giấy phép cho lưu hành còn chưa thấy đâu (không lẽ lại chở 999 chiếc về thay Pin xong giao lại cho ae VN, còn chờ có giấy phép VF8,9 thì mới giao cho bên Mẽo?)

TinEdgar

Đi bộ
Mới xuất bến mà gạch đá từ Mỹ nhiều nhỉ (:|

Halvbkfet

Xe máy
Thị trường Mỹ rất khó tính, gạch đá nhiều là đương nhiên. Chả thế mà bán được hàng tại Mỹ là 1 bảo chứng cho chất lượng.
Reviewer Kyle ngồi trên xe VF8 cạnh nhân viên của hãng Vinfast còn thẳng tay chấm xe được 03/10 điểm. Bên Mẽo họ làm thật, ăn thật chứ không sợ chính quyền như ở ta.
Bác V đi nước cờ sai quá, xe chưa tiếng tăm gì mà thông số thua xa các ông lớn mà đã bán 59K $ ngang và trên tầm Tesla Model Y thì reviewer họ đánh giá với xe cùng mặt bằng thì kết quả thấp hơn là đúng rồi cấm cãi.
P/S: Kyle và bạn gái còn bảo nếu xe ở mức 30K$ thì sẽ đánh giá chung mâm với mấy ông cùng tầm giá chắc ổn hơn. Chốt lại là phí cả 1 ngày của người ta.

Tyser88

Xe hơi
Reviewer Kyle ngồi trên xe VF8 cạnh nhân viên của hãng Vinfast còn thẳng tay chấm xe được 03/10 điểm. Bên Mẽo họ làm thật, ăn thật chứ không sợ chính quyền như ở ta.
Bác V đi nước cờ sai quá, xe chưa tiếng tăm gì mà thông số thua xa các ông lớn mà đã bán 59K $ ngang và trên tầm Tesla Model Y thì reviewer họ đánh giá với xe cùng mặt bằng thì kết quả thấp hơn là đúng rồi cấm cãi.
P/S: Kyle và bạn gái còn bảo nếu xe ở mức 30K$ thì sẽ đánh giá chung mâm với mấy ông cùng tầm giá chắc ổn hơn. Chốt lại là phí cả 1 ngày của người ta.
review thì kiểu gì chẳng có, thích xem khen thì xem, thích chê thì chê, tìm cái là ra cả tấn. Đương nhiên nó vẫn nói đúng nhiều điểm. Khi VF8 ở VN lăn bánh chỉ có ~32k$ mà ở Mỹ gần 60k$ thì bị chê là đáng. Vấn đề là VF nó chưa thật sự bán hàng ở Mẽo, khi mà tháng 3 mới có xe để giao. Lúc đấy mới biết giá thực bán ở Mỹ là bao nhiêu.

Halvbkfet

Xe máy
review thì kiểu gì chẳng có, thích xem khen thì xem, thích chê thì chê, tìm cái là ra cả tấn. Đương nhiên nó vẫn nói đúng nhiều điểm. Khi VF8 ở VN lăn bánh chỉ có ~32k$ mà ở Mỹ gần 60k$ thì bị chê là đáng. Vấn đề là VF nó chưa thật sự bán hàng ở Mẽo, khi mà tháng 3 mới có xe để giao. Lúc đấy mới biết giá thực bán ở Mỹ là bao nhiêu.

Haiz
Sao lại tháng 3 mới có xe để giao?
Lô đầu tiên và duy nhất đến giờ là 999 xe đã cập bến cảng Mẽo từ 21/12, mà vẫn chưa được cấp phép để giao. Mà có phép cũng chả khách hàng nào mua vì range quá thấp 179miles, VF đang muốn cho thuê mà chưa có cty nào thuê cả.
VF tính sai quá, giờ phí lưu kho bãi của 999 xe 1 ngày giao động từ 40-50K $/ngày. Nói như bác xe không xuất đi được thì tiền cứ thế bốc hơi à? Chả có Tập đoàn nào trên thế giới chơi trội như VF xuất xe sang nước ngoài cả tháng rồi mà ko đẩy đi được, tiền thuê kho bãi bên Mẽo đi tong hơn 1.1-1.3M $ rồi, chờ đến tháng 3 có mà tắt điện 🤣 Rồi danh tiếng ở đâu khi hàng cập cảng 3 tháng mới có thể bán?

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Kết luận là đã bán được hàng ở Mỹ chưa hả cụ?
Nhiều DN VN đã bán được hàng tại Mỹ rồi cụ nhé, họ đã phải trải qua nhiều cuộc chiến cam go không chỉ từ đối thủ mà còn từ CP Mỹ. Giờ chúng ta chờ xem VF có làm được như những DN kia không?

Halvbkfet

Xe máy
Nhiều DN VN đã bán được hàng tại Mỹ rồi cụ nhé, họ đã phải trải qua nhiều cuộc chiến cam go không chỉ từ đối thủ mà còn từ CP Mỹ. Giờ chúng ta chờ xem VF có làm được như những DN kia không?
Cụ ấy hỏi đã bán được chưa mà cụ cứ trả lời vòng vo vãi, đúng tâm lý người Việt. Bán oto khác so với bán mây tre đan và nông, thủy sản.
Câu trả lời là CHƯA bán được con nào nhé bác cocsku

Chỉnh sửa cuối:

sorciere_vn

Xe buýt
ăn tục nói phét nhiều quá, tóm lại đã bán được hay chưa thôi ? bàn giao được 999 xe cho autonomy chưa ? =))

Tyser88

Xe hơi
Kỹ sư tesla xác nhận hãng "lộn xào" khi dàn dựng các đoạn phim về tính năng tự lái của hãng. Đang bị điều tra và lại ra tòa tiếp. Học gì ko học lại đi học cái thói lừa gạt, phét lác của hãng singfast.

poiuy

Xe cút kít
Cụ ấy hỏi đã bán được chưa mà cụ cứ trả lời vòng vo vãi, đúng tâm lý người Việt. Bán oto khác so với bán mây tre đan và nông, thủy sản.
Câu trả lời là CHƯA bán được con nào nhé bác cocsku
Em không bàn chuyện đó nên không trả lời cụ kia nhé. Em đang bàn với cụ khác về việc bán hàng tại Mỹ là khó khăn. Thế thôi. Còn chuyện bán được hay chưa em không bàn.