[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

Beu 4x4

Xe điện
Người tiêu dùng thì ai cũng biết những bất tiện của xe điện như dự trữ hành trình ngắn hơn xe xăng, thiếu chỗ sạc, giá thì đắt hơn xe xăng. Nhưng tại sao số liệu nghiên cứu điều tra của lại chỉ ra rằng
Researchers found that EV buyers tended to stay electric — 63.3% bought another EV. About a quarter — 26.3% — went back to a gas-powered car. Just 10.4% switched to a PHEV.
Those who owned an EV with shorter range were more likely to switch to a PHEV.
-63.3% người dùng sẽ có xu hướng tiếp tục mua xe điện thứ 2.
- 26.3% người dùng quay lại mua xe xăng
- 10.4% người dùng chuyển qua mua xe lai vì chiếc xe điện đầu tiên họ mua có dự trữ hành trình ngắn.
Nếu xe điện vừa bất tiện vừa giá vừa đắt lại ô nhiễm hơn xe xăng (như lời anti nói) thì tại sao phần lớn người dùng vẫn chọn mua xe điện? tại sao phần lớn người tiêu dùng đều thích xe chạy điện (thuần điện+lai điện). Hàng triệu người đã và đang sử dụng xe điện, họ đều là lũ ngu? chỉ có anti vin là người khôn và hiểu biết?
Mình không biết bạn kiếm tiền bằng cách nào? Đi xe điện hay xe xăng? Và khôn (hay ngu) đến đâu. Nhưng mình biết 2 điều là:
- Tỷ phú hoặc người mua hàng nào cũng làm việc và mua hàng vì lợi ích của chính mình TRƯỚC TIÊN, chứ không phải lợi ích Quốc gia hay Dân tộc trước tiên.
- Người lính tốt sẽ chết với cây súng trong tay kể cả trong cuộc chiến phi nghĩa.

Bạn là người lính tốt đấy. :)

Asura

Xe tăng
kiến thức thế này thi chết, cty ko phổ thông để tranh luận về chứng cháo sao ??
cp lưu hành càng ít dân trader lướt sóng càng né vì thanh khoản kém ko đủ điêuf kiện vào hàng ra hàng số lượng lớn, chỉ có đội làm giá thì thích vì dễ điều khiển theo ý muốn
anh em cổ vũ cổ động cũng cần học vài bài vỡ lòng rồi hãy múa phím nhé
Đó là trong thị trường bị hạn chế, ít sản phẩm như Việt Nam thôi ạ !!

Còn trên các thị trường như Mỹ, sản phẩm phái sinh nhiều lắm. Quy mô giao dịch phái sinh gấp vài trăm lần cơ sở (cổ phiếu) là chuyện bình thường. Dùng thị trường phái sinh để lái thị trường cơ sở và dùng thị trường cơ sở để dứt điểm nhau trên phái sinh là chuyện cơm bữa

căngthẳng

Xe tăng
Cụ chắc ko đánh chứng bao giờ, hoặc đích thị là con gà trên sàn ck.
E ko tranh luận đâu vì dân mới chơi ck cũng hiểu điều đó.
Chứng cháo từ 2006 thôi, vẫn sống khoẻ đến giờ. Chỉ có gà mờ mới đi lươt cp thanh khoan thấp
còn tôi dĩ nhiên cũng chỉ là gà, ăn quẩn cối xay đâu dám rờ tới mấy loại bơm Thối

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
đợt này vfs về giá bn rồi các cụ, e k xem nữa, thấy hôm đầu lên sàn tăng ác quá
VFS có giá đóng cửa hôm qua là $17.xx
Tuy thấp hơn một nửa so với mức giá cao nhất hôm đầu lên sàn, nhưng vẫn rất tốt (tăng ~ 70%) nếu so với mức tự định giá trước khi niêm yết.

type

Xe tăng
Tuy thấp hơn một nửa so với mức giá cao nhất hôm đầu lên sàn, nhưng vẫn rất tốt (tăng ~ 70%) nếu so với mức tự định giá trước khi niêm yết.
Êm tưởng giá tự "sướng" hôm mở cửa là 16 mà mợ ơi!

TXM3b

Xe tải
à cháu gái idol , bên nhật mà đầu tư ở vn suốt đây, đọc nhiều bài chia sẻ của cháu bên thớt bds, khâm phục

VuNgoanMuc

Xe điện
Đừng đu theo VFS để chơi VIC nữa, dễ bị úp bô đấy.
Bên Mỹ giờ đội đánh bạc đang chờ ARM thôi, chứ VFS định giá quá cao nhưng cổ trôi nổi ít khó short thì ai chơi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Hi hi hi, cháu xin ké tài khoản: 001C ... BVSC mở 2020.
Thành tích là ăn được ~ 2 cái Iphone sau đó rút hết tiền nhưng vẫn giữ tài khoản đến nay.
Đến năm 2030 sẽ đủ tiêu chuẩn: 10 năm và dương tiền.

căngthẳng

Xe tăng
Hi hi hi, cháu xin ké tài khoản: 001C ... BVSC mở 2020.
Thành tích là ăn được ~ 2 cái Iphone sau đó rút hết tiền nhưng vẫn giữ tài khoản đến nay.
Đến năm 2030 sẽ đủ tiêu chuẩn: 10 năm và dương tiền.
tk ck liên thông với ngân hàng, vào vào ra ra lúc nào chả dương :)

Beu 4x4

Xe điện
Bác không thấy lạ, khi một ông mới toe, thạo tiếng Trung, và bênh VFS theo cách "đổ dầu vào lửa"?
Ông Vượng thì tôi chả ghét gì vì ko lquan đến tôi. Nhưng bảo ông ấy làm gì cho đất nước hay dân tộc nữa thì hơi khắm. Nhất là khi ông ấy cũng là dân phất lên nhờ mua sào bán mét - vốn là đám tỷ phú bị ghét ở Vn.
Hầu như tất cả nx thằng mua đc nhà của Vượng đều là mua thêm hoặc ít ra trung lưu có tiền. Chứ ko phải đa số là dân bị thu hồi đất. Và tất cả nx thằng mua con xe Vìnast đều là vì hòng tưởng mua đc con X5 hoặc 520 đời cũ chế mới với giá 1/3. Thực ra là đi làm thương hiệu cho Vin.
Tôi cố gắng hướng nghĩ đơn sơ bác ạ. Ko nghĩ tay 12 gì đó thâm nho đến thế.

Quê bầm

Xe điện
Ông Vượng thì tôi chả ghét gì vì ko lquan đến tôi. Nhưng bảo ông ấy làm gì cho đất nước hay dân tộc nữa thì hơi khắm. Nhất là khi ông ấy cũng là dân phất lên nhờ mua sào bán mét - vốn là đám tỷ phú bị ghét ở Vn.
Hầu như tất cả nx thằng mua đc nhà của Vượng đều là mua thêm hoặc ít ra trung lưu có tiền. Chứ ko phải đa số là dân bị thu hồi đất. Và tất cả nx thằng mua con xe Vìnast đều là vì hòng tưởng mua đc con X5 hoặc 520 đời cũ chế mới với giá 1/3. Thực ra là đi làm thương hiệu cho Vin.
Tôi cố gắng hướng nghĩ đơn sơ bác ạ. Ko nghĩ tay 12 gì đó thâm nho đến thế.
Cụ nói sào mét là thế nào, triển lãm GV mua giá 22.5tr theo m2 đó, ko theo sào đâu cụ nhóe

QD092000

Xe tăng
Cụ chơi từ 2k6 mà giả nhời thế này thì e chịu :D, ckở VN mấy ai quan tâm đến hoạt động hay dòng tiền vì vậy bị lùa cũng bt
Vâng, nhiều ông chơi lâu chỉ đơn giản là nộp tiền từ lâu rồi thôi cụ ơi.
Trader là dân lướt sóng. Họ quan tâm đếm sóng hơn là bctc phức tạp. Mà cp có tỉ lệ freefloat thấp mới dễ kéo đẩy, sóng mới cao.

Ngay trong thớt này nhón ăn ti cũng bảo vfs dễ kéo vì cp freefloat có 4 2tr mà gd hôm lên sàn gần 7tr cp. Trader nó ham nhóm cp này vì thế.
Mặt khác ko thể đánh đồng cp có tỉ lệ freefloat thấp với cp rác đc. Trên Hose, cp vic msn chưa bao giờ đc xếp là nhóm cp có thanh khỏan cao từ khi lên sàn.

Cụ nói sào mét là thế nào, triển lãm GV mua giá 22.5tr theo m2 đó, ko theo sào đâu cụ nhóe
Mua theo m mà giờ còn khóc dở, treo đấy luôn. Toàn dân ở đâu lo hộ, buồn hộ cho dân bán đất cho Vin làm nhà, chứ dân ở quanh đấy thì mừng chết mẹ, đất trước 3 triệu, giờ ăn theo hạ tầng lên 40-50 triệu, e ước cũng đc thế :))

khicon

Xe buýt
Thôi cứ kiếm được 99 tỷ từ chứng là tốt rồi ạ. Dân chứng khó giàu vì hiếm khi có được một cái trend dài như đất. Thường thì một trend chứng ~ 2 năm thôi ạ.

Trend đất lại chạy mượt hơn trend chứng, tuy nói là trend chứng có thể đến ~ 2 năm, nhưng có nhiều đoạn gập ghềnh, nên dân chứng khó có người ăn được trọn vẹn cả trend ạ.
Vâng cụ!

căngthẳng

Xe tăng
Cụ chơi từ 2k6 mà giả nhời thế này thì e chịu :D, ckở VN mấy ai quan tâm đến hoạt động hay dòng tiền vì vậy bị lùa cũng bt
e thưa nhận gà, kẻm mà, đâu dám lướt lát như các cao thủ
em ôm fpt , acb lâu tới mức giá vốn về dưới 10k sau bao năm chia tách, hàng năm thu hoạch\ trứng Ăn dần thôi