Đánh giá Vinfast VF9 hoàn toàn có thể chinh phục nhóm khách hàng đã từng dùng qua các dòng xe Đức nổi tiếng

Xe hơi của Đức luôn nổi tiếng với sự hoàn thiện, tính năng tiên tiến và hiệu suất vượt trội. Tuy nhiên, sự xuất hiện của VinFast VF9 đã làm cho không ít người dùng của các dòng xe Đức nổi tiếng phải ngạc nhiên và chú ý.
Với thiết kế đẹp mắt, nội thất sang trọng và công nghệ tiên tiến, VF9 không chỉ thu hút sự chú ý của những người yêu thích xe hơi, mà còn có khả năng chinh phục những người đã từng sử dụng các dòng xe Đức danh tiếng.
Một trong những nguồn tham khảo đáng chú ý mà chúng tôi muốn đề cập là thông qua kênh TikTok Philip.evviet của bác Philip Pham. Đây cũng chính là chủ nhân của chiếc Vinfast VF9 trong chuyến đi xuyên Việt 5000km trong 10 ngày . Trên TikTok của mình, Philip đã có những chia sẻ đầy thú vị về VinFast VF9, với những góc nhìn chân thực và đánh giá chính xác về hiệu suất và tính năng của chiếc xe.
Theo nhận xét của bác Philip trong video, VinFast VF9 được trang bị động cơ mạnh mẽ có “công suất lên đến 400 mã lực, mang lại cảm giác lái tương đương với các dòng SUV 8 máy” của Đức. Sự kết hợp giữa động cơ mạnh mẽ và hệ thống lái chính xác tạo ra một trải nghiệm lái đầy thú vị và phấn khích.
Ngoài hiệu suất lái, VF9 còn ấn tượng với hệ thống cách âm tốt. Theo bác Philip, so với các đối thủ cùng tầm giá tại Việt Nam, VinFast VF9 giữ được mức độ yên tĩnh tốt hơn, tạo ra không gian nội thất thoải mái và riêng tư cho hành khách.
Bác Philip cũng chia sẻ về cảm giác khi lái qua khúc cua và đường đèo khó với tốc độ cao, gần giống như trải nghiệm lái xe BMW. Khung gầm và hệ thống treo cứng của VinFast VF9 mang lại sự ổn định và phản ứng nhanh nhạy, giúp người lái cảm thấy tự tin và an tâm trên mọi loại địa hình.
Những nhận xét tích cực từ bác Philip trong video là minh chứng rõ ràng cho sự xuất sắc của VinFast VF9 và khẳng định rằng chiếc xe này có thể đáp ứng được mong đợi của nhóm khách hàng đã từng dùng qua các dòng xe Đức nổi tiếng.
Nguồn: Philip.evviet

vkthang

Xe container
Vậy là chỉ cạnh tranh với xe Đức "nổi tiếng" thôi cụ nhỉ? Chắc họ trước có tiền dùng xe Đức giờ hết tiền mua VF đi cho tiết kiệm :D

tvson

Xe buýt
Cụ thới chắc mới được tuyển
Hôm nào cụ so với siêu xe Ý nữa mới cân
Nhìn VF9 mà cụ so dòng động cơ đốt trong V8 ???

Do cảm giác lái giống xe Đức nên họ đem ra so sánh chung mâm bác ạ

caisua

Xe lăn
Cụ thới chắc mới được tuyển
Hôm nào cụ so với siêu xe Ý nữa mới cân
Nhìn VF9 mà cụ so dòng động cơ đốt trong V8 ???
Cụ yên tâm, VF10 sẽ so với V12

Xediduongxa

Xe buýt
Seeding kiểu mới đi cụ, chứ bài này như muỗi ở OF thôi