Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

gialuong

Xe hơi
các cụ tranh luận kiểu này giống thầy bói xem voi.
phải công nhận một điều: đồ Hàn thì thời trang nhưng không bền còn đồ Nhật thì ngược lại nhưng lại đề cao giá trị thực chất hơn (tất nhiên là so sánh trong cùng tầm giá)
các cụ cho ý kiến

otooi

Xe tải
Em thì không có nhiều kinh nghiệm về xe hơi nhưng cứ suy từ xe máy ra thì chắc cũng tương tự thôi các bác nhỉ.

Tran Minh

Xe máy
Website
www.hanoitscc.com.vn
Cruze đi,đầu óc bây giờ phải thoáng ra.Em đi Vios rồi ,ẽo ợt lắm.Xe Hàn bây giờ cũng tốt lắm bác ạh.

junyong

Xe buýt
Papa em chắc là người lái chính, thỉnh thoảng nhà không có việc thì lấy xe đi học hay đi chơi thôi.

Cố thì em cố hẳn lên Cam chứ,:)), cứ cố thế là thành "quá cố" đấy bác à. Cố của bác đã gần 200tr rồi. Dù sao em cũng cám ơn bác đã giúp.
Cụ yên tâm, Papa cụ có tiền mua altis đấy!Nhưng mà cụ phải khéo 1 tí!
Trước khi cho con đi du học còn mua 1 cái oto cơ mà!

honam_na

Xe tải
1 phiếu cho Cruze, không phải vì e bán mà e bảo thế. Cụ muốn thử đi Cruze sang bên e, rồi thử Vios cụ sẽ chọn được xe ưng ý, chúc cụ thành công

FordAT

Xe tăng
Cụ chơi hẳn Altis thì chuẩn rồi ạ..... Em thì cũng tính mua xe cũ lướt lát cuối cùng lại múc xe mới.:D.

FordAT

Xe tăng
Em thấy xe Vios bản số tự động cảm giác nó cứ thô sơ thế nào ý, em mới đi em Vios số sàn 2010. Cảm nhận chân ga + phanh nó ko dc nuột nà cho lắm. Cảm quan về nội thất thì nó cứ sơ khởi thế nào. Nói chung là dáng bên ngoài thì ko bàn nhưng nội thất, chân ga rồi tay lái em ko khoái.

boytt33

Xe máy
Cụ cứ mua VIOS cho em ko phải lăn tăn gi cả.chúc cụ lựa chọn đúng.

thanhtrung32vt

Xe tải
Mời các bác tham khảo bài viết này của Bác Luu Le Hong nhé, kinh nghiệm và rất thực tế :

Nói về sở hữu thì em chưa mua dùng xe hàn mà mới dùng 02 xe của Toyota thật. Nhưng đã đi và sử dụng thì có thể chắc các bác ở box này chưa ai sd xe nhiều như em đâu! em nói thật đấy.
Nghề của em là liên quan đến mỏ, hàng tháng cứ khoảng tháng 4 lần đi mỏ 1 lần trong khoảng gần gần 10 năm qua từ khi chuyển sang ngành này! Có đợt đi thanh kiểm tra hàng tháng gần 100 mỏ. Xe đi chủ yếu là do doanh nghiệp đưa đón. Các chủ mỏ nhiều dạng nhưng phần lớn đều là các đại gia cả, thôi thì đủ loại xe và đi đủ các cung đường cả nước:
Xe lạ: Hummer, LanRove..
Bim: 745, 760 Li, X6, X5..
Mer: chủ yếu 450 GLI còn đôi khi S63 AMG, S500, 560 SEL...
Toy: chủ yếu là Hilander, Lăng cu dơ và Futuner còn lại cũng có Lexus 570, 460, GS350..
Honda: civic nhưng chủ yếu Acura
For: Ếch, Mondeo nhưng chủ yếu là EVeress, ..
Hàn: chủ yếu là santafe, Vezacut, tucson, Captiva, đôi khi Gezt,...và đã ngồi Equisss!
Em chưa kể hết nhưng đã tạm đủ cảm nhận các dòng xe thế !
Tất cả các phân khúc thì các chủ xe đều nhận xét là tối ưu nhất cho các phân khúc chỉ có TOY. Xe Hàn xuống rất nhanh nếu đi đường khắc nghiệt như đi mỏ, đi đường xấu, vài năm đi là kêu lọc cọc. Xe FOrd đi chắc chắn nhưng cũng tốn xăng và nhất là tốn kém bảo dưỡng thay thế. Còn các dòng xe sang M, B cũng kêu hay hỏng vặt đã có chủ xe X6 nói bị lỗi rất nhiều, hãng thông báo thư bảo hành toàn TG: lỗi nhiên liệu và áp suất dầu máy phải mang từ Yên Bái , Hải phòng về HN thay thế!
(Các bác thông cảm nếu tên 1 số xe em viết chưa đúng vì tuy thích quan tâm hay để ý xe nhưng nếu xe đi ít thì ko nhớ kỹ tên)!
Còn về cảm nhận khi ngồi EQUISS em thấy công nghệ nhiều, rộng rãi (nghe chủ xe vừa là chủ mỏ vừa là trùm đại lý xe Hàn ở VN nói SX để cạnh tranh với BIM7 thì phải) nhưng ngồi đi quả thật thất vọng về sự so sánh với LX 460 SLI; về nội thất em cho là quá rởm! Thật đúng như bác nào đã nói Huyndai sai lầm khi sx xe sang mà nên làm tốt ở phân khúc bình dân! Còn các nhận xét xe hàn phân khúc Bình dân thì như em đã có các comment trước!

Bản thân e đã từng đi xe Hàn và thấy rất đúng đấy.

pbinh979

Xe tăng
Mời các bác tham khảo bài viết này của Bác Luu Le Hong nhé, kinh nghiệm và rất thực tế :

Nói về sở hữu thì em chưa mua dùng xe hàn mà mới dùng 02 xe của Toyota thật. Nhưng đã đi và sử dụng thì có thể chắc các bác ở box này chưa ai sd xe nhiều như em đâu! em nói thật đấy.
Nghề của em là liên quan đến mỏ, hàng tháng cứ khoảng tháng 4 lần đi mỏ 1 lần trong khoảng gần gần 10 năm qua từ khi chuyển sang ngành này! Có đợt đi thanh kiểm tra hàng tháng gần 100 mỏ. Xe đi chủ yếu là do doanh nghiệp đưa đón. Các chủ mỏ nhiều dạng nhưng phần lớn đều là các đại gia cả, thôi thì đủ loại xe và đi đủ các cung đường cả nước:
Xe lạ: Hummer, LanRove..
Bim: 745, 760 Li, X6, X5..
Mer: chủ yếu 450 GLI còn đôi khi S63 AMG, S500, 560 SEL...
Toy: chủ yếu là Hilander, Lăng cu dơ và Futuner còn lại cũng có Lexus 570, 460, GS350..
Honda: civic nhưng chủ yếu Acura
For: Ếch, Mondeo nhưng chủ yếu là EVeress, ..
Hàn: chủ yếu là santafe, Vezacut, tucson, Captiva, đôi khi Gezt,...và đã ngồi Equisss!
Em chưa kể hết nhưng đã tạm đủ cảm nhận các dòng xe thế !
Tất cả các phân khúc thì các chủ xe đều nhận xét là tối ưu nhất cho các phân khúc chỉ có TOY. Xe Hàn xuống rất nhanh nếu đi đường khắc nghiệt như đi mỏ, đi đường xấu, vài năm đi là kêu lọc cọc. Xe FOrd đi chắc chắn nhưng cũng tốn xăng và nhất là tốn kém bảo dưỡng thay thế. Còn các dòng xe sang M, B cũng kêu hay hỏng vặt đã có chủ xe X6 nói bị lỗi rất nhiều, hãng thông báo thư bảo hành toàn TG: lỗi nhiên liệu và áp suất dầu máy phải mang từ Yên Bái , Hải phòng về HN thay thế!
(Các bác thông cảm nếu tên 1 số xe em viết chưa đúng vì tuy thích quan tâm hay để ý xe nhưng nếu xe đi ít thì ko nhớ kỹ tên)!
Còn về cảm nhận khi ngồi EQUISS em thấy công nghệ nhiều, rộng rãi (nghe chủ xe vừa là chủ mỏ vừa là trùm đại lý xe Hàn ở VN nói SX để cạnh tranh với BIM7 thì phải) nhưng ngồi đi quả thật thất vọng về sự so sánh với LX 460 SLI; về nội thất em cho là quá rởm! Thật đúng như bác nào đã nói Huyndai sai lầm khi sx xe sang mà nên làm tốt ở phân khúc bình dân! Còn các nhận xét xe hàn phân khúc Bình dân thì như em đã có các comment trước!

Bản thân e đã từng đi xe Hàn và thấy rất đúng đấy.
Cái thằng nào nó phát biểu câu đấy ở topic # mình quên mất ko chửi cho nó 1 câu: phát biểu liều.
Xe công trường, xe tải hạng nặng, xe khách cỡ lớn của huyndai nó còn tung hoành không những ở VN mà cả trên TG, công nghệ ấy nó còn khắc nghiệt hơn xe con ý chứ.
Rồi nữa, xe máy xăng thì Toy còn được chứ nói đến máy dầu thì Toy còn phải gọi các hãng xe Đức và Huyndai = cụ tổ nhé.
Đúng là mấy thèng chỉ ngửi .......... của Toy cũng thấy thơm.

yaris09

Xe đạp
Nhật đi, mình thích Nhật vì nó vừa bắt tay với Việt Nam thống nhất luật biển năm 82

otooi

Xe tải
Em thì cứ trực quan như cái xe máy các cụ ạ. Con SH thì em chưa thấy ai mang đi thồ hàng cả nhưng SYM thì thồ hàng đầy đường. Mục đích sử dụng nó khác nhau nên mỗi người 1 quyết định thôi.

beamnhi

Xe buýt
Em thì cứ trực quan như cái xe máy các cụ ạ. Con SH thì em chưa thấy ai mang đi thồ hàng cả nhưng SYM thì thồ hàng đầy đường. Mục đích sử dụng nó khác nhau nên mỗi người 1 quyết định thôi.
Thứ nhất: người làm nghề thồ hàng bằng xe máy không ai mua nổi con SH
Thứ hai: Những người đi SH không bao giờ làm nghề thồ hàng
Thứ ba: Cả SH và SYM đều chở... người bác ạ

tuananh030393

Xe buýt
1.Cụ nhầm, nghề thồ hàng mà thừa mua oto chứ SH là cái qué gì nhưng người ta vẫn thồ hàng đấy cụ ạ! Như cậu chuyên chở hàng cho em đấy ạ !
2.Em có oto nhưng vẫn thồ hàng đây cụ ạ!
3.Tất nhiên! Nhưng SYM còn chở hàng nữa ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Cụ chuẩn ạ, tính theo số đông!

Isu_zu

Xe container
1.Cụ nhầm, nghề thồ hàng mà thừa mua oto chứ SH là cái qué gì nhưng người ta vẫn thồ hàng đấy cụ ạ! Như cậu chuyên chở hàng cho em đấy ạ !
2.Em có oto nhưng vẫn thồ hàng đây cụ ạ!
3.Tất nhiên! Nhưng SYM còn chở hàng nữa ạ !
Nói chung, chứ ko nói riêng 1 trường hợp cụ thể. Hàng xóm e có 3 ô tô, có cả tiêu chuẩn xe công, nhưng thích tự đi xe đạp, cái này ko tính cụ ạ.

minh0075

Xe điện
Thồ hàng thì con 82 mới là vô đối,gần bằng con....babette chở tủ chè chạy đầy đại lộ Thăng Long.
Cho nên thấy thồ hàng bảo tốt,bền hơn nhau cũng chưa chắc.

Luu Lehong

Xe container
Cái thằng nào nó phát biểu câu đấy ở topic # mình quên mất ko chửi cho nó 1 câu: phát biểu liều.
Xe công trường, xe tải hạng nặng, xe khách cỡ lớn của huyndai nó còn tung hoành không những ở VN mà cả trên TG, công nghệ ấy nó còn khắc nghiệt hơn xe con ý chứ.
Rồi nữa, xe máy xăng thì Toy còn được chứ nói đến máy dầu thì Toy còn phải gọi các hãng xe Đức và Huyndai = cụ tổ nhé.
Với bác thì đúng là cruze là nhất! vì bác đã dùng cái nào khác đâu! mọi người chúng em thông cảm với sự tự sướng của bác!:D
v/đ là bác nên có từ ngữ comment cho lịch sự không nên "chửi" hay gọi ai bằng "nó" hay "thằng" thì mọi người tôn trọng bác hơn :-?
Đều là người nhớn mà :D

thanhtrung32vt

Xe tải
Em cũng rất thông cảm với sự tự sướng với Hàn xèng của bác này :D
Giá như bác biết cách ăn nói lịch sự hơn tí thì ok đấy.

Mà sao e thấy trong các cuộc thi offroad chẳng thấy bóng dáng mấy "thương hiệu" hàn xuất hiện các bác nhỉ, hay họ o quan tâm ???

Isu_zu

Xe container
Em cũng rất thông cảm với sự tự sướng với Hàn xèng của bác này :D
Giá như bác biết cách ăn nói lịch sự hơn tí thì ok đấy.
Mà sao e thấy trong các cuộc thi offroad chẳng thấy bóng dáng mấy "thương hiệu" hàn xuất hiện các bác nhỉ, hay họ o quan tâm ???
Thì còn cách nào ngoài cách chửi đổng đâu hả bác...thực ra thì Hàn rất tiến bộ, nhưng để so với ngũ đại gia thì cần vài chục năm nữa!