Chi hội VITARA mông má và độ đẹo

Hanguyen.arc

Xe hơi
Đọc hơn tăm trang để học hỏi các cụ, ngưỡng mộ quá

HaiViSaoLac2009

Xe hơi

Unbreakable

Xe máy
Xe em LD ạ, vậy gọi là Vịt Coca à, hôm thứ 7 tình cờ gặp cụ chủ tịch Nam, cụ ấy khám sơ sơ cho tý mà thấy yên tâm :-| thứ 6 này xin phép ra gặp các cụ mấy chén beer ạ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Xe em LD ạ, vậy gọi là Vịt Coca à, hôm thứ 7 tình cờ gặp cụ chủ tịch Nam, cụ ấy khám sơ sơ cho tý mà thấy yên tâm :-| thứ 6 này xin phép ra gặp các cụ mấy chén beer ạ
Vịt Côca à, tên hay đấy :D Bác cho em xin sdt luôn nhé!!!

theanh fe AT

Xe tải
Em cũng muốn nhập hội vịt, tuần này em bận quá, chắc để tuần sau em ra gặp các cụ vậy, vịt nhà em đây ạ
A thì ra cụ là bạn thằng em cháu, cụ bảo cái thằng đi mông đau đỗ bên cạnh tổ chức of chui cái nhỉ?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Unbreakable

Xe máy
A thì ra cụ là bạn thằng em cháu, cụ bảo cái thằng đi mông đau đỗ bên cạnh tổ chức of chui cái nhỉ?
vâng anh, thằng đấy ngồi với em suốt anh , thể nào hôm qua nó nói có ông anh đi xe Vịt.

theanh fe AT

Xe tải
vâng anh, thằng đấy ngồi với em suốt anh , thể nào hôm qua nó nói có ông anh đi xe Vịt.
Thằng đấy ngày xưa nó cũng thích Vịt,bị thằng nào nó thuốc cho con mông đau giờ ân hận.

theanh fe AT

Xe tải

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Viking

Xe điện
Thỉnh thoảng em nhận được PM hỏi việc sửa chữa, nghĩ kiến thức là kiến thức chung nên song song vỡi việc trả lời riêng, em cũng post lên đây để các cụ khác tham khảo thêm đồng thời góp ý nếu có gì chưa đúng.
Chào cụ Viking.
Em mạo muộn pm cho cụ, mong cụ bớt chút thời gian chỉ giáo giúp em.
chả là em cũng đi vịt, cơ mà hiểu biết còn hạn hẹp, cũng hay nọ mọ lên OF hóng các cụ nhà vịt chém gió. Lâu nay các cụ toàn mang nhau ra quán bia, làm chả hóng được gì.

Cụ thể là em đang cần cụ help em sửa cái điều hòa.
Vài tuần trước van không tải nó bù ga nhưng mà chưa đủ, em mang ra thợ bỏ đấy cho nó sửa. hôm sau cần dùng xe gấp thế là em lấy về nhưng nó bảo chưa sửa được. và từ đó thì van ko tải ISC cũng tịt luôn không bù được tí nào (trước kia bật đh vòng tua giảm rồi lại lên được 1 chút, giờ thì chỉ giảm thôi không tăng lên nữa). Em mò trên OF thấy các cụ bảo có thể do van ISC đã chỉnh sai (đúng là khi chưa bật đh thì van mở 50%). Em thấy đầu van ISC có ốc điều chỉnh (dùng lục giác), và hình như đã vặn vào hết cỡ rồi. Em chả biết có phải chỉnh cái đó không, mà chỉnh thế nào cho đúng. Cụ chỉ em với và cho em cái ảnh.
Thêm nữa hôm nay cái quạt đh giàn nóng nó cũng tèo rồi. chả biết tại sao. cụ cho em vài gợi ý về khả năng nó chết nhé, mà cầu chì đh nằm ở vị trí nào hả cụ?

Kính mong cụ sớm giúp em vụ này, em trân thành cảm ơn cụ.
Quạt điều hòa hỏng thì nó là kinh niên và đương nhiên cụ ợ
Có 1 bài hướng dẫn cách sửa chi tiết ở đây, tuy nhiên đó là thời hiếm hàng chứ bây giờ em khuyên bác thay luôn, bác liên lạc anh Vinh (Nick TOVIS).

Cầu chì điều hòa nằm ngay trên khoang máy, bên cạnh Accu, nắp có chữ ACC.
Nhưng cầu chì ĐH mà đứt thì nó không đóng lốc luôn chứ không chỉ quạt.
Có 1 khả năng nữa là giắc quạt bị cháy, giắc này nằm ngay phía trên đèn pha bên phụ, có 3 dây.

Còn về cái van ISC thì em chia buồn với bác, khoai tây nó dạy là van đó đã được chỉnh chuẩn từ nhà máy và không chỉnh lại nữa.
Cái ốc lục là để chỉnh vị trí mở tối đa của van, còn chỉnh mở 50% ở trạng thái bình thường thì chỉnh ở cái vít đen trên máy.

Bây giờ em chỉ cho bác cách chỉnh lại:
Bác mở ốc lục giác tối đa, sau đó ngậm miệng vào ống gió và thổi (Nhớ là ống gió, đừng nhầm vói ống nước), vừa thổi vừa chỉnh vào dần cho đến khi không thổi được nữa, từ vị trí đó bác vi chỉnh 1/6 vòng ren để đảm bảo van đóng hẳn, nhét 1 cục nhựa đường vào đó để cố định vị trí ốc lục lăng.
Vậy là chỉnh xong, và đừng bao giờ đưa cái đó cho thợ, cũng đừng bao giờ chỉnh lại nữa.

Để chỉnh sao cho mở 50%, tốt nhất hôm nào bác ra giao lưu với hội Hễu ở 60 Nguyễn Thị Định, anh em chỉnh cho bác.