[Funland] Vợ- chồng, Duyên - nợ, Nhẫn - nhục và Định mệnh!!!

BigC

Xe tăng
Cụ chủ kể chuyện lắt nha lắt nhắt đọc mất thời gian quá. Kể ra cụ viết liền mạch hơn thì sự theo dõi, tập trung của mọi người để tư vấn cho cái ông tuổi Thìn Đẹp kia sẽ cao hơn là những comment chém ngoài lề :)

khongthuphi

Xe điện
Cụ chủ kể chuyện lắt nha lắt nhắt đọc mất thời gian quá. Kể ra cụ viết liền mạch hơn thì sự theo dõi, tập trung của mọi người để tư vấn cho cái ông tuổi Thìn Đẹp kia sẽ cao hơn là những comment chém ngoài lề :)
Cảm ơn cụ và một số cụ/mợ :x. Ý định của em là kể lại câu chuyện, nhớ đâu kể đấy, không có nhiều thời gian để làm nguyên 1 bài như nhà báo nên nó mới lắt nhắt vậy đấy ạ! Thực ra câu chuyện không dài, nhưng ý nghĩa của nó thì đáng để ngẫm, nhân tình thế thái đảo điên. Có những sự việc mà ngay cả người tưởng tượng giỏi cũng ko ngĩ tới. Anh chồng đáng thương hơn đáng trách, nghịch cảnh của anh ấy không dễ tìm được lối thoát, nếu họ chưa có con hoặc chỉ có 1 vài đứa thì mọi việc có vẻ đơn giản hơn.

xeco.com

Xe lăn
Đúng là duyên - nghiệp.
Chẳng chém được gì nữa.

Smee april

Xe điện
Smee đi công tác miền Tây, cũng từng gặp cảnh vợ thi thoảng bỏ đi làm gái mà chồng vẫn thương. Có lần đi xe Mai Linh- Cần Thơ vì tiết kiệm tiền taxi. Hàng cuối xe toàn mấy cô đi làm gái trên SG về thăm nhà. Cô có chồng, cô đi thăm nhà bạn trai. Cô thì ý tứ móng chân móng tay sạch trơn không tô vẽ. Cô thì bảo kệ vì chồng biết rồi. Lúc lên xe ở SG nom mấy cô rõ ra làm gái qua cách ăn mặc. Cứ mỗi điểm dừng nghỉ, sắp tới nhà nào mấy cô đó lại thay đồ cho ra dáng hai lúa. Báo hại phụ xe mỗi lần lên xe lại trợn mắt đi đòi kiểm tra cuống vé. Vậy mà Smee đi tới bến cuối của chuyến đi, thấy cô nào cũng có người đàn ông của mình ra rước trừ một cô vẫy xe ôm. Thấy thương j đâu. Dân mình nghèo, nhiều người muốn kiếm tiền nhanh... Thấy thương cả cho mấy cô đó, cả mấy người đàn ông đó vì sự vị tha (nếu có) của họ đối với những người vợ/ bạn gái nt. À, nếu ko phải định mệnh thì thấy ghen tị cả với những cô gái đó: mấy ai trong đời phạm lỗi mà nhận được sự vị tha lớn lao như thế đâu?

Chủ nhật em lại đi Malaysia. Bay từ Hn hết 3h còn SG hết 1h. VNA xoay tua đội tiếp viên đi Hn sẽ về Sg và ngược lại. Vì thế SG bay sau nhưng đáp trước. Nhiều lần sân bay đông, mấy em sang đó lần đầu không biết tiếng mà chưa kiếm được người đón cứ đứng cửa toilet đầu tiên cửa ra 21-23 của may bay VNA sân KLIA để túm các chị em người Việt để nhờ chỉ đường. Hôm nào đi hãng hk giá rẻ thì còn hài nữa. Haizzzzz. Nói vậy mà thấy vui j đâu.

tongphe

Xe tải
Sáng sớm ra đọc còm này của cụ em sốc!
Cụ cứ coi như là thường đi. Thiên hạ bách tính mà. Em cũng như nhiều cụ khác, sống cuộc sống bình thường, trong hoàn cảnh bt và có những tình yêu bt, sẽ không bao giờ hiểu được hoặc từng gặp trường hợp tương tự. Nhưng không có nghĩa là câu chuyện không có thật. Ví dụ gần đây trên mạng có ông cụ 70 đi cafe với hàng xóm vẫn để lại lời nhắn xin phép vợ, hay có chị sinh đôi từ tinh trùng của người chồng đã chết... link: http://www.tiin.vn/chuyen-muc/yeu/5-chuyen-tinh-co-tich-co-that-tai-viet-nam.html.

Thậm chí xung quanh chúng ta cũng có thể đang có những câu chuyện lớn lao về tình yêu, về sự hi sinh... nhưng chúng ta bận cơm áo gạo tiền quá nên k để ý. Em thích nghĩ theo hướng cụ chủ đang gặp 1 tình yêu lớn hơn là 1 sự ngu xuẩn, mù quánh lớn :). Nhưng dù là gì thì đây cũng là câu chuyện mở rộng trải nghiệm, suy nghĩ cho người nghe. Cụ chủ cứ tiếp tục nhé.

duyen khoi

Xe tăng
Người chồng chưa thật sự ngộ
Nếu đã ngộ về duyên và nợ thì anh ta sẽ không làm thế
Tập trung vào sự nghiệp cho tốt, nuôi nấng 2 con chăm ngoan, nên người mới là việc nên làm lúc này

Vdzung

Xe tải
Vợ chồng nhà ấy đến với nhau bằng chữ Duyên nhưng giờ thì ông chồng chuyển sang chữ Nợ. Có lẽ ông chồng ấy đã nợ bá vợ 1 cái gì đó nhưng ko thể lý giải đâm ra cứ mải miết đi tìm và tha thứ hết cho vợ dẫu vợ đã cắm 1 rừng sừng lên đầu chồng.
Thật ra với thứ suy nghĩ muốn tha thứ, đủ đầy cho gia đình nên ông chồng Nhẫn đi tìm vợ mà giờ này cái sự Nhẫn ấy bị ra là mang Nhục. Nhục vì chả ai có thể hiểu với gia cảnh vậy thì sẽ có thể làm lại từ đầu với 1 cô gái tốt nhưng cứ đâm đầu vào cô vợ rộng tếch toác này.

Và có lẽ : đó là Định Mệnh . Định mệnh của ông chồng, Định Mệnh của ông chồng, Định Mệnh của những đứa con.

Browneyes

Xe đạp
Ông bố của năm các cụ, các mợ nhỉ :)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Phục mợ trong câu chuyện của cụ thật, ng như mợ ấy mà còn quặp đc với chú kém tận 8t.

Race Dead

Xe điện
Phục mợ trong câu chuyện của cụ thật, ng như mợ ấy mà còn quặp đc với chú kém tận 8t.
Mợ trong câu chuyện ko có gì là lạ , Cụ trong câu chuyện mới là điều kỳ lạ .

Nếu người đang sống mà được phép dựng tượng , thì cụ nhân vật chính trong câu chuyện hoàn toàn xứng đáng .

Violet2013

Xe buýt
Em nghĩ trẻ con nó đòi mẹ là đương nhiên, nhưng ông bố ích kỷ lụy tình muốn mang con để gây thêm áp lực cho mẹ nó nữa. Haizz. Cụ chủ cứ khuyên ông ấy đàng nào rồi vợ cũng quay về mà, tìm làm chi cho mệt. Đã từng đi và từng về chẳng biết bao nhiêu lần rồi...

Tiger Hunter

Xe container
Trông mặt mụ vợ nói thật em chả thấy ưa ở điểm gì??? Chê nhất đôi gò má :D Chắc đẹp với mấy bố con ông ấy.
Loại đàn bà mà bỏ cả con đi theo zai thì vứt khẩn trương, tìm làm gì cho phí công sức? Với PN đa số coi con cái là #1. Nhưng mụ này lại rơi vào thiểu số. Túm lại là cụ nên khuyên ông ấy để công sức mà tìm cô nào đó phù hợp, chấp nhận được lũ trẻ thì OK. Đừng tìm nữa phí công.

vovandung

Xe đạp
Em để ý thấy những câu chuyện kiểu này thường xảy ra ở miền nam. Có lẽ cũng do tính phóng khoáng đặc trưng trong đấy chứ chị vợ này mà ở miền bắc thì không còn đường về luôn chứ đừng nói đến đoạn anh chồng phải lặn lội khuyên nhủ

maimailabaoxa

Xe hơi
Cụ chồng trong chuyện như kiểu bị bỏ bùa ấy các cụ nhỉ? :( Em đọc mà đến ạ cụ ấy. b-(

pain

Xe ba gác
Em tiếp:
Đến nước này thì em không biết khuyên gì thêm nữa. Cứ để chú ấy ngồi kể lể, đầu óc em suy nghĩ mung lung không tập trung được. Thật tình thương chú ấy nhiều hơn dận.
Phải công nhận chị vợ là người khá đẹp và hấp dẫn, thời trẻ chị ấy là người mặt hoa da phấn và lẳng lơ nên đến nay gần 36 tuổi rồi mà vẫn nhiều đàn ông mê mệt!
Tháng 10 năm ngoái, chị ấy sang Singapo "công tác" ở Geylang, đi 1 tháng rồi về cũng kiếm được mớ tiền, anh chồng biết nhưng theo anh thà như thế còn hơn là theo trai, sợ nhất là theo mấy thằng cô hồn nghiện ngập.
Geylang????! Ôi trời ơi!!!!! Em chả biết nói gì nữa!!!!!

bhva

Xe tải
Họ mắc nợ nhau từ kiếp trước, và giời đày họ ở kiếp này. Em nghĩ vậy ạ.