[Funland] Vợ em muốn 1,5 tỷ mới ở cùng bố mẹ chồng

Long Cent

Xe hơi
Nghe toàn tiền tỷ tỷ ngớt quá. Em nghèo chưa được cảm giác tiền tỷ bao giờ hi

Tony_Le

Xe container
Bác chủ báo 2 ông bà vay thêm kìa bác. Chả nhẽ bme vay các con ko đỡ đần đồng nào, mà đồng đấy thì cũng từ tài sản chung 2 vc.
Ca này thì e thấy vk bác chủ ngáo mà. Nhưng tư vấn sao để bác chủ nhà cửa yên ấm mới khó chứ để toang thì dễ mà.
Vay thì sao? Vay xong xây nhà có dòng tiền thuê trả thì vay thoải mái chứ sao.

Mời về ở free 2 tầng vợ nó còn đòi thêm 1.5 tỏi tiền tươi mới đồng ý mợ lại còn suy diễn ra góp. Hài vãi!

Vợ nó chả ngáo, nó ra điều kiện thế để khỏi phải ở chung, chỉ là cách đưa ra điều kiện hơi thiếu iốt thôi.

maymienbac

Xe hơi
Website
maymienbac.com
việc đầu tiên là cụ trả ngay và luôn 1t5 ( cả gốc + lãi ) cho nhà vợ đi, chứ không sau này vợ cụ còn nói nhiều về số tiền đó đấy

202

Xe container
Tội ob già cứ phải lo cho con. Kệ chúng tự bơi tự cắn. Thân già cứ hưởng, có thì cho con cái ít nào thì tùy.
Dâu so này thì cũng sớm muộn là giải tán

Eternal Light

Xe máy
Số là em có lấy vợ con nhà điều kiện, khá là được chiều, nên tính cô ấy khá là ngang. Bọn em lấy nhau được 4 năm, đã có 1 con trai 1,5 tuổi. Bọn em kinh doanh online nên thu nhập khá và có nhiều dự định phát triển + mở rộng thêm. Thế nhưng..
....
Đổi vị trí 2 chữ màu đỏ cho nhau thì hợp ngữ cảnh hơn.

HungNexus

Xe tăng

HungNexus

Xe tăng
Đổi lấy con vợ khác trẻ và xinh hơn vừa không đòi 1,5 tỷ để ở cùng nhà với bố chồng :)
Đơn giản vãi :)
Nẫu :D
Sai ở đâu. Sửa sai ở đấy.
Năm xưa cưới lần thứ nhất còn bỡ ngỡ
Lần này bố mẹ yên tâm dâu hiền cháu ngoan về nhà mình

emdaikho

Xe hơi
cụ ký cam kết ko đụng vào 1,5ty của nhà vợ là xong, tiền em em tiêu tiền anh anh tiêu
còn sinh hoạt gd ai cũng tự chủ đc rồi thì mỗi người đóng vào mỗi tháng 10 hay 15tr gì đấy thế là xong
Nói chung là sống với nhau kiểu này, lúc chịch cũng trả lên được, chán rồi mà, tốt nhất trả 1.5 củ cho nhà vợ rồi bỏ mẹ nhau cho nhanh

tôi yêu ô tô

Xe container
Khổ nhề, mình thì từ nhỏ đến lớn toàn phải tự lập, chỉ dc các cụ đầu tư cho học hành tử tế. Ra đời tự bơi, lấy vợ cũng thế nên thấy những chuyện này nó thực sự rất trẻ con!

coquay

Xe container
Nói chung là sống với nhau kiểu này, lúc chịch cũng trả lên được, chán rồi mà, tốt nhất trả 1.5 củ cho nhà vợ rồi bỏ mẹ nhau cho nhanh
e thấy kiểu gd như nhà đấy cứ minh bach tk cho nhanh, kiểu nhà e bỏ nhiều nhà anh bỏ ít rồi chưa kể e kiếm nhiều hơn anh kiếm nữa thì đau đầu lắm
lấy vợ có hoàn cảnh sống cao hơn thì mình cũng đừng ham hố quá, kiếm đc nhiêu tiêu tiêu thôi kệ tiền nhà người ta thế là xong nhẹ đầu

Vicky83

Xe buýt
Em thấy cô vợ bị trách ham tiền có phần hơi oan. Cô ấy mà tính toán hám tiền thì đã im ỉm cái khoản 1,5 tỷ bố mẹ cho kia, hoặc cứ bảo là ông bà ngoại cho vay thôi, xong phải trả. Chứ tội gì bô bô ra để giờ gốc lãi anh chồng cũng được hưởng 1 nửa.
Đôi khi cái việc đòi bố mẹ chồng 1,5 tỷ chỉ là cái cớ không muốn về sống chung, hoặc xem gia đình chồng vs ông chồng mình thế nào. Ai ngờ ông chồng không những đã cầm tiền nhà vợ làm ăn, tiền chi tiêu vẫn phải nhà nội hỗ trợ mà còn lên mạng kể lể, hỏi hướng giải quyết thì nói thật, cụ chủ thớt mới là người nên xem lại bản thân mình.

caisua

Xe lăn
Em để sẵn 2 căn chung cư giống nhau loại trên 2 tỏi để cho 2 đứa trước lúc ký giấy kết hôn. Còn lại em cho thuê lấy tiền bù vào lương hưu để đi du lịch. Dâu, Rể nào đòi thêm em cũng chịu, tự đi mà bảo nhau thôi

250cc

Xe tăng
Em không có ý kiến gì vì nhà em nội ngoại đều không có nhiều tiền như thế.
Chỉ hơi thắc mắc cụ chủ thớt tả nhà nội bình thường, chỉ có mấy cái nhà ở HN cho thuê thôi mà em thấy chạnh lòng :D.

Hại Điện

Xe container
Số là em có lấy vợ con nhà điều kiện, khá là được chiều, nên tính cô ấy khá là ngang. Bọn em lấy nhau được 4 năm, đã có 1 con trai 1,5 tuổi. Bọn em kinh doanh online nên thu nhập khá và có nhiều dự định phát triển + mở rộng thêm. Thế nhưng..

Hôm nay em và vợ mâu thuẫn căng thẳng trong việc tiền nong. Do nhà vợ em khá là điều kiện, ông bố vợ giỏi làm ăn nên có mấy cái nhà vừa ở vừa cho thuê ở tỉnh, hồi cách đây 2 năm có bán 1 cái và cho vợ em 1,5 tỷ gửi tiết kiệm, sau khi hết kỳ hạn, sẵn có mấy miếng đất ven thành phố tiềm năng nên em và vợ mua đầu tư và hiện đã tăng giá khá là ok.

Từ sau chuyện đó trở đi, vợ em đôi khi hay nhắc lại chuyện ông ngoại cho tiền để kinh doanh, còn nhà nội chưa thấy cho đồng nào.

Kể thêm một tý với các cụ là nhà em ở HN thì cũng bình thường, bố mẹ em cũng có vài cái nhà, nhỏ thôi để cho thuê, nhưng gần đây do vợ chồng em (đang thuê nhà ở riêng) có em bé, và ông bà cũng muốn ở gần con cháu nên quyết định bán hết các căn nhà hiện có và dồn tiền lại làm 1 căn chung cư to khoảng 7 tầng-100m2 sàn, ông bà sẽ ở t6, còn cho vợ chồng em ở t7, khép kín hết, ở dưới thì cho thuê dòng tiền, thậm chí còn để hẳn mặt tiền t1 cho vợ chồng em kinh doanh. Em là con trai cả, còn 1 cô em gái lấy chồng đã ở tây rồi, nên em nghĩ ông bà tính như vậy cũng ổn (em năm nay 33, ông bà đều 60 cả rồi).

Nhưng vợ em thì không muốn như vậy, do em đã nói ở trên là ông bà ngoại đã cho 1,5 tỷ rồi nên vợ em muốn bên nội cũng phải cho 1,5 tỷ để theo như ý của vợ em là công bằng, sẽ lấy tiền đó đi mua đất, rồi có so sánh với bạn bè là "bạn em được bố mẹ chồng cho tiền mua đất, mua nhà riêng, rồi người kia thì được bên nội vay cả tiền mua biệt thự cho"... "em chỉ ở chung với bố mẹ chồng khi được cho 1.5 tỷ, vì nếu ko cho 1,5 tỷ thì khác gì nhà ngoại bán con gái"...

Bố mẹ em nói là có nhiều nhà nhưng đều là thế chấp cái này, lấy tiền xây cái kia, rồi cho thuê, dần dần hơn chục năm mới trả được hết, nên nói là nhiều tiền thì ko hẳn, chỉ là có đồng nào thì đem đi trả ngân hàng thôi. Nhưng có được đồng nào thì đều hỗ trợ vợ chồng em, lúc thì mua ô tô, mẹ đưa thêm 100tr, bán đất đưa thêm 300tr, rồi trả một phần tiền nhà bọn em đang thuê + học phí cu con là 8triệu/ tháng. Nói để các cụ thấy là tuy ở riêng nhưng bố mẹ em luôn để tâm để ý đến con cháu.

Hôm nay khả năng nhà em bán đc 2 căn dồn được một khoản để mua hẳn căn nhà to mà bố mẹ em mong muốn, nhưng để ở được thì tiền đất + xây phải tầm ko dưới 15 tỷ. Số tiền bố mẹ em bán mấy căn kia gộp lại thì chưa đủ, chắc chắn phải vay thêm ngân hàng và lại cho thuê để trả nợ. Vâng, ông bà 60t lại chấp nhận trả nợ thêm vài năm để được sống gần con cháu. Em thương bố mẹ, nhưng vợ em lại muốn được thêm 1,5 tỷ, còn ko thì nhất quyết ko ở cùng. Em có nói là "nhà anh không được dư dả như nhà em, chả lẽ a lại hỏi xin 1,5 tỷ để bố mẹ mắc nợ thêm à?"

Theo các cụ, các mợ phải làm thế nào ạ? Em buồn và đau đầu quá. Cảm ơn cccm đã đọc!
Vợ cụ đúng 100%. Cụ 33t rồi mà chả hiểu chuyện.

mr.l0nely.184

Xe điện
Hôm nay em và vợ mâu thuẫn căng thẳng trong việc tiền nong. Do nhà vợ em khá là điều kiện, ông bố vợ giỏi làm ăn nên có mấy cái nhà vừa ở vừa cho thuê ở tỉnh, hồi cách đây 2 năm có bán 1 cái và cho vợ em 1,5 tỷ gửi tiết kiệm, sau khi hết kỳ hạn, sẵn có mấy miếng đất ven thành phố tiềm năng nên em và vợ mua đầu tư và hiện đã tăng giá khá là ok.

Em note đoạn này để nói lên cụ chủ lằng nhằng bỏ mẹ, trả con mẹ nhà vợ cái đất mua từ 1,5 tỷ là xong, bm vợ ko cầm làm cái giấy từ chối ts trả vk.
Thế là xong chưa
Thật cụ nhỉ. Cho éo đàng hoàng là E éo bao h lấy luôn nên oằn tà là vằn cho tử tế rồi nhưng lúc vui chuyện kể lể (dù là từ bmv hay là vợ kiểu kể là bmv cho bằng này bằng này, abc,…) là E cũng trả cmnl, khỏi đau đầu. E suýt chút thì “được/bị” cho kiểu này, có thể với nhiều cụ là bé tí nhưng với E nó cũng to vcđ ra, mà kiểu biết sớm muộn cũng ì xèo nên E tỉnh đòn chối luôn, may là chối nên chục năm nay chả bị lèo bèo bao h. Cứ việc mh mh tính toán cân nhắc mh làm, được ăn thua chịu chả ảnh hưởng đến ai và chả ai can thiệp được.

gvnth

Xe buýt
Tập mới khẩn trương, ấy là e nói Vợ của chủ thớt, nhà chồng thuộc dạng có điều kiện mà hơn tỏi cũng mang ra bàn dân thiên hạ

red_dragon88

Xe buýt
Hai nhà đều có điều kiện, như bố mẹ cụ chủ muốn con cái ở chung thì cũng bình thường, nhưng em chưa thấy ai như vợ cụ chủ, lấy nhau bao nhiêu lâu giờ đòi tiền

comcoi

Xe buýt
Lắm tiền cũng khổ. Trả đi cho nhẹ đầu.

yuh2105

Xe tăng
Tôi phải vang cho ông thớt 1 phát. Chuyện này còn không biết giải quyết nữa à ?

Jamebonds

Xe container
Lều báo hở cc?

Muốn sống gần thì cứ mua cái chung cư cùng tòa là xong, sao lại phải đi xây cả cái chung cư. Cc đầu óc cao siêu thế :D
vì đầu óc cụ kém quá chứ sao. Đây là building cho thuê, các tầng độc lập. Gia đình ở 2 tầng, 5 tầng còn lại cho thuê tiền ổn định. Sau này nếu 2vc có con thậm chí có thể ko cần mua nhà mà để 2-3 đứa ở tiếp 2-3 tầng còn lại. Vẫn còn 2-3 tầng cho thuê, mấy đời ko nghèo được
Sau ko thích ở thì bán cái building này vẫn bộn tiền vì nó vẫn là nhà liền thổ