Vợ Haiz vào viện do bị trớ-Em Lo Quá-Xin các cụ ít gạch ngói động viên tinh thần PIC

dung_taybien

Xe tăng
Tình hình xe cụ Tân bị bệnh nguyên nhân chính là do hỏng két làm mát dầu máy, két này đc lắp dưới cốc lọc dầu máy, khi két này hỏng thì nước và dầu máy sẽ lẫn vào nhau, nếu phát hiện bệnh này sớm thì sửa chữa rất nhanh và đơn giản, chi phí thấp
Trong quá trình tháo mặt máy để sử lý thổi gioăng mặt máy thì phát hiện xe trước đây ko đc thay gioăng mặt quylat đúng chủng loại,
Bên em bắt buộc phải cẩu máy kiểm tu toàn bộ,
Sau gần 2 tuần đợi đồ động cơ và lắp ráp thì xe đã ok,
Vấn đề ở đây của bác Tân cũng là một bài học cho tất cả các cụ nhà ta, khi đi mua xe đã qua sử dùng nên kiểm tra kỹ, nếu ko biết nhiều về xe thì nên tìm hoặc thuê thợ đi kiểm tra giúp,
Các nhân em tất hoan nghênh việc giám làm của Bác Tân, đã đưa tình trạng xe của mình lên Of để rút kinh nhiệm cho các cụ khác mà ko lo tới việc sợ ảnh hưởng khi có nhu cầu bán xe
Hiện trạng của xe tới thời điểm này đã ok, xe tiếp tục chạy với 60% công suất tới lúc thay dầu lại lần tiếp theo, khoảng 3000km nữa
Một lần nữa rất mong các cụ khi mua xe cũ cần phải kt thật cẩn thận và kỹ càng

dung_taybien

Xe tăng
Trong khi cụ đang làm thủ tục thanh toán để cho vợ hai ra viện thì vợ hai cụ cứ dán mắt vào mông thằng Christian Ronaldo MAYBACK thế kia có chết ko? Cụ Taybien chữa toàn hàng khủng.
Cụ ơi, với tụi em làm nghề thì MB hay RR hay 1 chú W140 thì cũng là tình cảm, cũng là vợ 2,3,4.... Của các cụ cả, vợ nào tụi em cũng chăm sóc hết mình ạ

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN

Mazda 929

Xe điện
Tình hình xe cụ Tân bị bệnh nguyên nhân chính là do hỏng két làm mát dầu máy, két này đc lắp dưới cốc lọc dầu máy, khi két này hỏng thì nước và dầu máy sẽ lẫn vào nhau, nếu phát hiện bệnh này sớm thì sửa chữa rất nhanh và đơn giản, chi phí thấp
Trong quá trình tháo mặt máy để sử lý thổi gioăng mặt máy thì phát hiện xe trước đây ko đc thay gioăng mặt quylat đúng chủng loại,
Vấn đề ở đây của bác Tân cũng là một bài học cho tất cả các cụ nhà ta, khi đi mua xe đã qua sử dùng nên kiểm tra kỹ, nếu ko biết nhiều về xe thì nên tìm hoặc thuê thợ đi kiểm tra giúp,
Các nhân em tất hoan nghênh việc giám làm của Bác Tân, đã đưa tình trạng xe của mình lên Of để rút kinh nhiệm cho các cụ khác mà ko lo tới việc sợ ảnh hưởng khi có nhu cầu bán xe
Hiện trạng của xe tới thời điểm này đã ok, xe tiếp tục chạy với 60% công suất tới lúc thay dầu lại lần tiếp theo, khoảng 3000km nữa
:-bd:-bd:-bd:-bd:41::41::41:(b)(b)

ranger211

Xe tăng
E bị 1 lần thế này lên e cũng dự đoán là hỏng két làm mát dầu. Nhưng ngày đó e phát hiện ra luôn lên chỉ mất có 2 ngày và chi phí ít hơn nhiều .
Vodka cho Tinh thần làm việc của cụ dung-taybien

qlevis

Xe điện
Tiện đây các cụ cho e hỏi là làm sao để có thể phát hiện ra bệnh này sớm ạ?Có biểu hiện j ko?Và quan trọng là nguyên nhân hỏng,do tác động ngoài hay là do đến thời gian phải thay thế?Cảm ơn các cụ nhiều

Mazda 929

Xe điện
E bị 1 lần thế này lên e cũng dự đoán là hỏng két làm mát dầu. Nhưng ngày đó e phát hiện ra luôn lên chỉ mất có 2 ngày và chi phí ít hơn nhiều .
Vodka cho Tinh thần làm việc của cụ dung-taybien
Cụ đề phòng nhá... Lục Bảo nhờ cụ taybien mang Cờ lê, mỏ lết đi hỏi........... vợ Cả đới=))

HAI.TBS

Xe tải
Tiện đây các cụ cho e hỏi là làm sao để có thể phát hiện ra bệnh này sớm ạ?Có biểu hiện j ko?Và quan trọng là nguyên nhân hỏng,do tác động ngoài hay là do đến thời gian phải thay thế?Cảm ơn các cụ nhiều
Khi bị hỏng két làm mát dầu dầu sẽ tràn ra nước làm mát. Cụ sẽ thấy bình nước làm mát có 1 lớp váng như sữa. Còn nguyên nhân hỏng e cho là thời gian sử dụng thôi.

incom

Xe tải
Website
incom.com.vn
vợ haiz ra viện đã cùng nhau làm chuyến chăng mật Ninh Bình , rồi Quật Rừng với tốc độ 60km/h, đúng nhé cụ tay biên dặn giò dặn chả

và đây là Phố Trà Đá - Ninh Bình

và đây nữa là Quật Rừng

Mazda 929

Xe điện
vợ haiz ra viện đã cùng nhau làm chuyến chăng mật Ninh Bình , rồi Quật Rừng với tốc độ 60km/h, đúng nhé cụ tay biên dặn giò dặn chả

và đây là Phố Trà Đá - Ninh Bình

và đây nữa là Quật Rừng

Trời ơi... cụ làm trái ý Cụ taybien rồi.... Sao không cho em nó thử máy, rà lại máy một chuyến Rừng và Biển. Rừng về Thuận Mỹ - Ba Vì, Biển về Đồ Sơn...:D

dung_taybien

Xe tăng
Trời ơi... cụ làm trái ý Cụ taybien rồi.... Sao không cho em nó thử máy, rà lại máy một chuyến Rừng và Biển. Rừng về Thuận Mỹ - Ba Vì, Biển về Đồ Sơn...:D
Cụ Tân đang ở đó thì có khả năng chạy thẳng biể Quất Luôn là đẹp cụ ạ

Tom B@

Xe tải
Thanks các bác đã cho chút kinh nghiệm, hi vọng tránh được những lỗi như bác chủ thớt đã vướng phải.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Tân mà dám đi Quất Lâm vợ cả bẻ vòi nước ngay.

totruongto3

Xe buýt
VỢ HAIZ em C180-2003
Hôm qua em nhận nhiệm vụ đưa nhà sản xuất vợ cả về quê, trên đường đến đúng biển chào Bát Tràng thì Vợ Haiz C180-2003 bỗng khự khự rồi ngất xỉu, xuống mở nắp capo ra thì thấy tình yêu của em nôn ọe trớ ra ngay nắp bình nước làm mát chất lỏng như sữa, đặc sệt như hình sau ạ. Em chẳng dám manh động liền gọi cụ Tai Biến ( dung_taybien ) , cụ ấy phán bệnh rồi điều ngay xe cứu thương đến, hiện nay vợ haiz em đang nằm điều trị tại Hót Pi Tồ của cụ Tai Biến, qua chuẩn đoán thời gian điều trị khoảng 4-5 ngày, Viện phí và thuốc thang vẫn chưa được kê đơn. Em lo quá không ngủ được, một mặt lại giục vợ Cả và F1 xem bồ còn thóc ngô khoai sắn và bầy lợn con gom bán hết, nếu chưa đủ thì ra đồng gặt lúa non về để chuẩn bị Thuốc Thang cho vợ haiz. Em lại đang chuẩn bị nhờ cụ kieninnova làm bà mai đưa vợ haiz ra xã để đăng ký kết hôn, chẳng biết vợ nằm viện thế này lúc ra viện có thay đổi ý định sống trọn đời trọn kiếm với em không ạ. Dài dòng phọt lên xin các cụ ít gạch cho nó rút ngắn thời gian và giảm nỗi lo canh cánh Chong Nòng.

1. Vợ haiz em Nôn-Trớ ra thứ đặc sệt này đây ạ:

2. Xe cứu thương đến

3. Và đây là Bãi Trớ vợ haiz em để lại hiện trường

Cái bọt màu vàng này là do kết tủa trong két nước hay là dầu hả cụ? Nếu dầu thì phải có váng dầu chứ!!

HAI.TBS

Xe tải
Cái bọt màu vàng này là do kết tủa trong két nước hay là dầu hả cụ? Nếu dầu thì phải có váng dầu chứ!!
Vì thủng két làm mát dầu lên dầu nó tràn sang nước làm mát.
Bọt ấy là của dầu máy tràn sang đấy cụ.
Nó nổi như váng sữa trong bình nước làm mát.

totruongto3

Xe buýt
Thế hả cụ, vì cháu biết vài trường hợp cũng trào tương tự khi hạ máy ra mới biết thủng đồng tiền trên máy, tháo ra thì đồng tiền bị ăn mòn vẹt, và mạt sắt sinh ra màu này.