Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

xe buyt mua thu

Xe tải
cụ tả bia mà làm em cứ gọi là sóng sánh hết cả mẹt ợ, ngon tóa them chảy cả nước miếng roy
Nói đến bia thì bia hơi HN, có lẽ chỉ ngon thời bao cấp và lúc mới mở cửa. Có lẽ lúc đó cầu nhiều nhưng nhiều ng k có tiền để uống. Từ nhậu chỉ du nhập HN thời mở cửa, 123 zô thì mãi sau này, bởi cả xã hội nghèo, ăn mặc thiếu thốn nên con người cũng co lại, kín tiếng khi có miếng ăn.

Em nhớ mãi hình ảnh thời đó, cùng mấy thằng ra bánh tôm Hồ Tây uống bia, cốc bia sánh, vàng và thơm nức, khiến ruồi cũng lao vào say mà chết. Bọn e vớt ra gạt tí tàn thuốc, tỉnh lại, nó lại loạng choạng bay đi :) Lúc đó bia vẫn đóng trong bom nhôm kiểu cũ có 2 đai caosu giảm chấn. Bia đc rỏt vào cốc qua vòi rồi nút lại bằng nút gỗ vót nhọn. Giọt bia vàng óng, rỉ ra từ vòi sánh và kéo dài như mật ong các cụ ạ :)

Còn bây giờ nếu tìm lại vị thơm ngon, sánh dậm đà như ngày đó, có bới khắp đất Việt này lên cũng không đâu có.

Đi cũng nhiều nơi, uống cũng nhiều loại, e chỉ thấy ấn tượng về bia Tiệp, dù 1 quán ăn vớ vẩn, bia cũng rất ngon, k phải lựa chọn gì nhiều.

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm đó em đi tiệc với các cụ nhưng đến trễ nên bị phạt 3 cốc rượu...mới 2 cốc mà nóng rang người hichic..2 cụ tiền bối ngồi kế em chiến zữ quá. Oto Fun Các bác toàn là cao thủ về xe & bia rượu nhỉ hihi ^^
Bác vào trong đó mà không hiểu luật thì sợ là phải!
Có lần vào Vũng Tầu, vừa nhận phòng, vứt được cái túi xuống đã thấy điện thoại tí tít. Em nghe thì ra đứa bạn, khi biết em ở VT nó gọi ra luôn. Đến nơi em hoảng luôn, cái bàn dài đã hơn chục bác ngồi chờ rồi. Cũng may cô chủ quán rất xinh bị các bác ấy trêu sai nhân viên mang mấy chai HN cao ra xếp trên bàn bên cạnh rồi biến mất. Thấy mấy cái chai thì em cũng thấy cứu tinh, em đề nghị là khách được ra luật. Các bác ấy ủng hộ thì em xin chưa gọi món, dùng 1 cái ly chỉ sau khi đi xong 10 vòng mới bắt đầu gọi món. Xong bữa em vẫn ra vẫy taxi đi về phòng bình thường!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Vụ cai bia phang rượu là cụ Lâm giồng em. Em bụng to quá rồi

coolpix8700

Xe ngựa
Em nghĩ cụ già nên đi cái Polo sẽ hay hơn (dễ đi hơn). Thực ra con Polo MK5 bây giờ không khác A1 bao nhiêu (thường chúng cũng được sx chung tại 1 nhà máy) và giành được giải Car of the Year ở khá nhiều nơi.

ngamban

Xe điện
Em nghĩ cụ già nên đi cái Polo sẽ hay hơn (dễ đi hơn). Thực ra con Polo MK5 bây giờ không khác A1 bao nhiêu (thường chúng cũng được sx chung tại 1 nhà máy) và giành được giải Car of the Year ở khá nhiều nơi.
Nghe cái vụ xe đặt nhanh nhất 3 tháng, chậm nhất 6 tháng mới có xe mà em đang nản hết cả người đơi các cụ ạ.
Cụ nhà em thì tính khoảng tháng 8 sẽ lấy xe, nhưng kiểu này lại quay lại với Yaris thoai, cụ già chạy cho nó lành vậy. Haizzz :(

zicovw

Xe máy
Nói đến bia thì bia hơi HN, có lẽ chỉ ngon thời bao cấp và lúc mới mở cửa. Có lẽ lúc đó cầu nhiều nhưng nhiều ng k có tiền để uống. Từ nhậu chỉ du nhập HN thời mở cửa, 123 zô thì mãi sau này, bởi cả xã hội nghèo, ăn mặc thiếu thốn nên con người cũng co lại, kín tiếng khi có miếng ăn.

Em nhớ mãi hình ảnh thời đó, cùng mấy thằng ra bánh tôm Hồ Tây uống bia, cốc bia sánh, vàng và thơm nức, khiến ruồi cũng lao vào say mà chết. Bọn e vớt ra gạt tí tàn thuốc, tỉnh lại, nó lại loạng choạng bay đi :) Lúc đó bia vẫn đóng trong bom nhôm kiểu cũ có 2 đai caosu giảm chấn. Bia đc rỏt vào cốc qua vòi rồi nút lại bằng nút gỗ vót nhọn. Giọt bia vàng óng, rỉ ra từ vòi sánh và kéo dài như mật ong các cụ ạ :)

Còn bây giờ nếu tìm lại vị thơm ngon, sánh dậm đà như ngày đó, có bới khắp đất Việt này lên cũng không đâu có.

Đi cũng nhiều nơi, uống cũng nhiều loại, e chỉ thấy ấn tượng về bia Tiệp, dù 1 quán ăn vớ vẩn, bia cũng rất ngon, k phải lựa chọn gì nhiều.

Ấy e quên mất là thời bao cấp chưa dùng ống nhựa hút mà là bom bia nắp vặn, hì hục vặn ra bọt văng toé đầy mẹt, phải dùng cái nắp khác chụp lên xoáy lại, đầu nắp có robinet như vòi nước công cộng. Chắc lâu ngày nên robinet bị hỏng zoăng caosu bên trong nên bí cứ ri rỉ chảy ra thành dòng sánh vàng, giống như cảnh quảng cáo Sun Light vàng óng trên TV các cụ xem hàng ngày, cộng thêm gió hồ Tây nên càng quyến rũ lũ ong, ruồi. Mấy chị Mậu dịch viên hứng dưới đó cái cốc vại, loại to hơn cốc các cụ uống bây giờ.
Bác sành bia quá hihi...ngưỡng mộ bác! ~o)

zicovw

Xe máy
Mình ở trong SG,các bác ấy ghé SR em xong hẹn tối gặp..thế là xong việc cty tối em chạy ra thì các cụ ấy đã làm dc vài vòng rồi...em vào trễ nên cho 1 em tiếp tân đứng rót cho e 3 cốc...e làm dc 2 cốc đã thấy rần cả người..rượu này nghi là rượu 'ông uống bà khen' ^^ hihi
Bác coolpix8700 hay nhỉ...^^

zicovw

Xe máy
Nghe cái vụ xe đặt nhanh nhất 3 tháng, chậm nhất 6 tháng mới có xe mà em đang nản hết cả người đơi các cụ ạ.
Cụ nhà em thì tính khoảng tháng 8 sẽ lấy xe, nhưng kiểu này lại quay lại với Yaris thoai, cụ già chạy cho nó lành vậy. Haizzz :(
Em xin trình bày với cụ về đặt xe Polo thế này.
Hiện tại cty đặt hàng bên Đức và chờ họ sản xuất xong.
Khi đó mới bắt đầu giao cho những khách hàng ở VN đã đặt hàng và mở LC rồi.
Thời gian là tháng mới 12 cho những khách hàng đã đặt cọc tháng 6.
Hiện tại cũng đã có nhiều khách hàng đăng kí đặt cọc mua xe Polo trong SG.
Giá cũng tương đối tốt.Mong cụ hiểu và thông cảm sự giao xe lâu nhé.Vì cty đặt hàng và nhập về theo đơn hàng đặt cọc của khách

tranvuhoang2005

Xe điện
hehe, cái tâm lý ng mua trước khi có xe thường là háo hức muốn mua ngay, có ngay, khắc khoải khi chờ đợi, còn sau khi có xe, qua thời gian hả hê rồi thì lúc đó lại chuyển sang so sánh với cái mà mình chưa có đc. Lúc đó, lại nghĩ là giá như, ôi giá như chờ thêm chút nữa, xe vừa mua chỉ chạy đc vài ngàn km, biết vậy nán lại có phải boc tem 1 e mỹ nhân nuột nà hơn k :((((

Cụ Ngắm tỉ tê cụ ông ráng chờ thêm vài tháng xe ngon hơn, an toàn hơn, ít hỏng hơn và lúc có xe rồi, con độ thêm cho options chả khác nào Benltley :)

tranvuhoang2005

Xe điện
Bác sành bia quá hihi...ngưỡng mộ bác! ~o)

Bác cứ quá khen, nhưng đấy chỉ là kỷ niệm thời xa vắng thôi, chứ bgio đc uống cùng với bác, với ACE trong OF là ngon nhất. Cuối tuần có bác nào đi SN OF không vậy?

Bác Zicovw cứ npis thâth với Ngamban là sau đợt này xe Polo tăng giá thêm 50 tr nữa, còn Yarris thì giảm xuống 50 tr là cụ ông lại so đo tính toán ngay :) tính ng già cẩn thận chuyện hơn thiệt mà

Chỉnh sửa cuối:

xe buyt mua thu

Xe tải
uh, thì kỷ niệm thời xa vắng. hum ny cung chỉ là kỷ niệm xa vắng của ngày mai ngày mốt thoy ợ. Tự dưng em thấy chùn chân bùn(:| seo í. Làm vài vại bia cho mát nghi trưa là bùn cũng theo bia mờ đi thoy

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện
Thèm bia quá ;)). Bụng thì to rồi nhưng đi ngang qua hàng bia hơi Hà nội hít hơi lại thấy thèm, chẹp chẹp.
Rượu thì cụ Cunpic xách tay về mời thì em mới uống, nhà em bây giừ tuyền phải đặt rượu nếp quê họ hàng nấu mang cho thoai.

Vụ bia tươi hay rượu ngoại có dán tem em sợ roài

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện

Ấy e quên mất là thời bao cấp chưa dùng ống nhựa hút mà là bom bia nắp vặn, hì hục vặn ra bọt văng toé đầy mẹt, phải dùng cái nắp khác chụp lên xoáy lại, đầu nắp có robinet như vòi nước công cộng. Chắc lâu ngày nên robinet bị hỏng zoăng caosu bên trong nên bí cứ ri rỉ chảy ra thành dòng sánh vàng, giống như cảnh quảng cáo Sun Light vàng óng trên TV các cụ xem hàng ngày, cộng thêm gió hồ Tây nên càng quyến rũ lũ ong, ruồi. Mấy chị Mậu dịch viên hứng dưới đó cái cốc vại, loại to hơn cốc các cụ uống bây giờ.
Cụ cứ sống với quá khứ nà seo? Em nói thiệt chứ 15 năm nữa cụ lại thèm bia Thu hằng cho coi :">

coolpix8700

Xe ngựa
To bằng cỡ nào, tụ tập ở đâu để anh đo thử cái bụng chú cái nhể!!!>:/>:/
Vậy thì chục vại vẫn chưa phải nới thắt lưng!

Nhưng hình như cái GLK 2.2 dầu sắp chạy tốt ở VN rồi, có khi cả Tuareg dầu nữa. Những ổ chuyên làm xăng, dầu rởm cuối cùng đang bị các lực lượng chức năng triệt phá với khẩu hiệu "Tích cực bảo hộ cho người tiêu dùng (ô tô máy dầu)". Xe Mẹc, xe Bỉm,... yên tâm xuyên Việt không lo mấy cây xăng, dầu dọc đường!
Xếp Sid chắc mấy hôm nữa hết việc làm tha hồ đi Ọp Chai với nhóm rồi!

xe buyt mua thu

Xe tải
hehe các cụ nhà mềnh vui tính nhẩy còn đi đọ bụng bự với bia chớ em thì chỉ có lót dép uống lavie hóng và hớt tí mùi bia thoy ợ
To bằng cỡ nào, tụ tập ở đâu để anh đo thử cái bụng chú cái nhể!!!>:/>:/

ngamban

Xe điện
hehe, cái tâm lý ng mua trước khi có xe thường là háo hức muốn mua ngay, có ngay, khắc khoải khi chờ đợi, còn sau khi có xe, qua thời gian hả hê rồi thì lúc đó lại chuyển sang so sánh với cái mà mình chưa có đc. Lúc đó, lại nghĩ là giá như, ôi giá như chờ thêm chút nữa, xe vừa mua chỉ chạy đc vài ngàn km, biết vậy nán lại có phải boc tem 1 e mỹ nhân nuột nà hơn k :((((

Cụ Ngắm tỉ tê cụ ông ráng chờ thêm vài tháng xe ngon hơn, an toàn hơn, ít hỏng hơn và lúc có xe rồi, con độ thêm cho options chả khác nào Benltley :)
Thôi, túm lại là em chịu, không đợi được. Giờ về bảo ông cụ đợi tháng 12 lấy xe thì em biết thừa quyết định sẽ là...thôi dẹp!
Cả em và ông cụ em đều học bên Đức về, biết chất VW thế nào roài nhưng mà đợi gom đủ đơn hàng khách đặt mới về thì em đành chịu thoai.
Em đi mua xe mà ko sờ được cái xe mình muốn mua là em khó chịu lắm, em chỉ tin cái em nhìn thấy tận mắt, sờ thấy tận tay thoai. Ngày xưa mua Tiguan cũng thế, thấy tận mắt, sờ tận tay, ngồi thử...tận mờ ông rồi thích là em nhích :D

xe buyt mua thu

Xe tải
hehe, lun và ngay mí đc, em là em vote cho cụ
Thôi, túm lại là em chịu, không đợi được. Giờ về bảo ông cụ đợi tháng 12 lấy xe thì em biết thừa quyết định sẽ là...thôi dẹp!
Cả em và ông cụ em đều học bên Đức về, biết chất VW thế nào roài nhưng mà đợi gom đủ đơn hàng khách đặt mới về thì em đành chịu thoai.
Em đi mua xe mà ko sờ được cái xe mình muốn mua là em khó chịu lắm, em chỉ tin cái em nhìn thấy tận mắt, sờ thấy tận tay thoai. Ngày xưa mua Tiguan cũng thế, thấy tận mắt, sờ tận tay, ngồi thử...tận mờ ông rồi thích là em nhích :D

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
Cụ cứ sống với quá khứ nà seo? Em nói thiệt chứ 15 năm nữa cụ lại thèm bia Thu hằng cho coi :">
Tại lâu lắm rồi k đc uốn éo cùng các cụ nên sinh lẩn thẩn thế đấy. Thu Hằng, Ngọc Hằng e vẫn uốn đều. 15 năm nữa chuyển sang nhớ những ngày đc uốn cùng các cụ, sao mà bia ngon, rượu ngọt, bạn hiền đến thế :)