Volkswagen

emmaitre

Xe hơi
Gia 1.1 thì e nghĩ cung ko phải là giá cao lắm so với các salon bên ngoài
còn việc cảm giác lái cung là 1 yếu tố nhưng yếu tố ngoại hình xe cung góp phần nhiều bác ạ (l)
Cụ VW nói là 1.4 tỉ mới được con trong hình ạ :)):)):)) 1.1 chắc bác chỉ được mâm sắt thôi, option kiểu bim 320 euroauto ấy (y)

dangnt

Xe hơi
Em chẳng thích, tiền đó mua nhiều loại hợp với em hơn nhiêu.

thuyexpress

Xe máy
Thực ra em này ở Việt Nam khách hàng sở hữu chủ yếu là các cô tiểu thư hoặc các phu nhân các đại gia, xe cộ trong nhà họ có khi còn nhiều hơn số người trong gia đình ấy chứ. Đối với họ, chi hơn 1 tỉ để mua một con xe quá đơn giản chỉ cần là họ thích. Em quen một bà là phu nhân của một sếp có Cty riêng làm về xây dựng, chạy em này từ lâu rồi, mỗi việc sáng đưa con đi học rồi lượn đi shopping, chiều đón con đi học về rồi thẩm mỹ viện. Chị ấy bẩu chị chạy tẹt ga một tháng mất có hơn 5tr tiền xăng:ohmy::ohmy::ohmy::ohmy::ohmy: đi thích lắm chả khác gì ngồi con Mẹc S550 của chồng chị. Vãi hàng:):):):):):)

Chỉnh sửa cuối:

mr. châu

Xe đạp
Hú hồn hú vía , xe với em nó cũng chả to cũng chả nhỏ nó đơn giản là cái PHUƠNG TIỆN.
Chả may lúc cao điẻm nhà em cũng chỉ có mối 4 cái xe thôi .
thế bác thì sao??? em hỏi khí không phải bác đã tự mua cái xe nào chưa????
:^):^):^):^)
cụ có đến mấy cái xe thì ấm vào thân cụ, người nhà cụ. mà cụ có đến 4 cái thì cụ cứ khoe ai sợ cụ thì cũng chẳng liên quan gì tới em:)). nhưng với em thì em thấy cách cụ phán như là chỉ mình cụ có xe và những người ở đây thì không có bla bla... thì cụ chủ quan quá:^). xe thì em có cụ ạh và tự em mua, nhưng quan điểm của em thì không như cụ (kiểu tự sướng riêng mình có xe mà thằng khác đek có:21:) và em không bỏ 1 nửa tiền trong túi của mình ra mua cái mà cụ gọi là PHƯƠNG TIỆN đâu.
chúc cụ vui!

vw_han

Xe hơi
Haha bác nói cứ như thật, giá bên các bác bán còn đắt hơn mer hỏi làm sao người ta ko so sánh :)) Nếu nước ngoài nó đẩy giá beetle lên bằng C xem (chưa nói là cao hơn C nhá) thì thử hỏi còn ai mua cái xe compact ấy nữa ko hay là té hết đi mua luxury entry level? Còn chuyện em có biết về xe ko thì trên này anh em nhiều người biết rồi, ko cần bác chỉ dạy đâu

Nói đi nói lại, dòng vw là dòng bình dân mà về việt nam bên các bác đẩy giá lên nó thành cao cấp. Ví dụ như passat 4 cửa đẳng cấp chỉ bằng camry thôi mà nhìn giá em đã muốn ọe rồi, mặc dù giá camry ở vn vô lí nhưng vw còn vô lí hơn.

p/s: bác nên tiếp thu ý kiến của anh em chứ ko nên cãi cùn. Sales như bác chẳng ai người ta thèm mua đâu. Nói thật, em đã qua coi con cc chỗ bác rồi, nhưng cũng chỉ vì pricing cao quá mà em té đấy. Giá của các bác em mua mợ nó bim5 cho được việc. CÒn em còn bác, em chờ xem bên bác bán được bao nhiêu cái beetle với giá ấy
E chẳng cãi cùn rì cả , nhưng em chỉ nói là bác đừng so Beetle với Mer C . Vì nó ko cùng phân khúc , còn sales như em chẳng ai thèm mua cũng chẳng sao cả , chẳng ảnh hưởng rì đến bác . E cũng đồng í là giá cao , nhưng cái giá là do nhà nhập khẩu đưa ra thôi . Còn bác làm sao biết VW ở vietnam bán được bao nhiêu cái , khách hàng như nào .

emmaitre

Xe hơi
E chẳng cãi cùn rì cả , nhưng em chỉ nói là bác đừng so Beetle với Mer C . Vì nó ko cùng phân khúc , còn sales như em chẳng ai thèm mua cũng chẳng sao cả , chẳng ảnh hưởng rì đến bác . E cũng đồng í là giá cao , nhưng cái giá là do nhà nhập khẩu đưa ra thôi . Còn bác làm sao biết VW ở vietnam bán được bao nhiêu cái , khách hàng như nào .
Hehe, thế là đồng ý rồi nhá, giá đấy thì khó cho các bác đấy.
P/s: Ở một thị trường mà mer C còn bị so sánh với camry thì bác tập nghe dần những so sánh kiểu ấy đi là vừa. Sales mà mất kiên nhẫn như bác là hỏng việc đấy, em thật.

emmaitre

Xe hơi
CHính cái kiểu đi bán xe đêk thèm khách hàng như thế nên VAMA mới đang bị chửi đấy, bác lại định giống bọn nó à :77::77::77::77:? Hay là muốn cãi cố sống cố chết rồi kmn, mua thì mua, ko mua thì thôi ông ko quan tâm :21::21::21::21:

Trungtroc

Xe điện
Thôi, cho em can 2 cụ, mỗi người 1 chính kiến, cãi nhau làm gì!!

Cái này cần thiết hơn này, cụ vw_han cho em hỏi tý, cụ có bộ mâm 17" hoặc 18" nào cho Beetle ko ạ(mâm chuẩn có logo hãng cụ nhé, ko chơi hàng Tàu)?

HI_CLASS

Xe điện
có lên giá nữa nhưng với bọn đam mê ,yêu thích V-W và nhiều xiền thì cũng chẳng thấm vào đâu,đã thích chơi thì tậu thôi

vw_han

Xe hơi
Thôi, cho em can 2 cụ, mỗi người 1 chính kiến, cãi nhau làm gì!!

Cái này cần thiết hơn này, cụ vw_han cho em hỏi tý, cụ có bộ mâm 17" hoặc 18" nào cho Beetle ko ạ(mâm chuẩn có logo hãng cụ nhé, ko chơi hàng Tàu)?
Mai em đến cty check rồi pm cho bác nhé .

hai8812

Xe đạp
Con này lữ đi thì hợp đó.Mình thích mẫu mui trần hơn.:69:

ferrari 599 GTB

Xe tăng
theo e là k ... và chắc chắn là k ... họa có nhà nào nhiều tiền lắm, dư dả tiền mua nhiều xế, mua về làm tí phong cách thôi ... e thấy vừa xấu nội thất vừa chán ... theo e còn bằng được Mini Cooper ý hjx hjx ...

dapvocaydan

Xe điện
Nếu có 1,1 tỷ thì em lại ước có nhiều hơn thế, buồn lắm

88gmail

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi về Volkswagen Tiguan

Em đọc thấy cái này trên vnexpess.net:
Giảm 300 triệu đồng cho Volkswagen Tiguan chính hãng
Nhà phân phối World Auto tại Việt Nam, dưới sự hỗ trợ của hãng mẹ Volkswagen, thực hiện chương trình khuyến mãi lớn chưa từng có cho chiếc SUV hạng trung của mình.
Chương trình kéo dài từ 2/4 đến 31/5. Mức giá khởi điểm (đã gồm VAT) của Tiguan hiện là 1,319 tỷ đồng (tương đương 69.000 USD). Trước đó, World Auto áp giá 1,639 tỷ đồng.
Chiếc SUV này có mặt trên thị trường Việt Nam từ tháng 10/2009. Sau khi chương trình hỗ trợ thuế VAT và trước bạ hết hiệu lực ngày 31/12, thị trường ôtô bắt đầu đi xuống và trở nên khó khăn hơn vào tháng 3. Đây có thể là nguyên nhân khiến World Auto tung ra đợt khuyến mãi lớn đến như vậy.
Volkswagen Tiguan sở hữu vóc dáng gọn và phù hợp với nhiều mục đích. Nhưng có lẽ nhà phân phối World Auto đã định giá quá cao. Ảnh: Trọng Nghiệp.
Tiguan có thiết kế vừa phải, tương đương với Toyota RAV4 hay Honda CR-V, nên rất thích hợp khi đi trong phố.
Phiên bản mà World Auto phân phối trang bị điều hòa tự động 2 vùng, ghế chỉnh điện. Đầu CD 6 đĩa nối với dàn âm thanh 8 loa. Cửa sổ trời panorama cho cả hai hàng ghế. Độ cách âm đúng tiêu chuẩn xe nhập, với rất ít tiếng ồn, kể cả từ lốp hay động cơ.
Tiguan trang bị động cơ 2 lít I4 (4 xi-lanh thẳng hàng) TSI, công suất 170 mã lực tại vòng tua khá thấp 4.300 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 280 Nm ở 1.700-4.200 vòng/phút. Hộp số tự động 6 cấp Tiptronic, dẫn động 4 bánh toàn thời gian 4Motion.
Trang thiết bị an toàn gồm chống bó cứng phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử EBD, hỗ trợ phanh khẩn cấp BA, khóa vi sai điện tử EDL, kiểm soát sức kéo TCS. Camera quan sát sau.
CÁC BÁC ĐÃ BIẾT VỀ XE NÀY CHO EM HỎI:
- Cảm nhận khi đi xe này?
- Ưu nhược điểm?
- So sánh với X1,Mer GLK ???
-Mức Uống xăng ???
- Thông số chính ???
Cảm ơn các bác .

xegicunglai

Xe buýt
Có lẽ phải chạy thử thì mới cảm nhận chính xác được về em Tiguan này, nhưng theo em thì vì là xe nhập nên cách âm của nó chắc chắn hơn GLK, tiêu thụ nhiên liệu cũng chắc chắn ít hơn vì em nó I4- 2.0, số tự động 6 cấp, so với 3.0 của GLK
Với mức giá 69k thì nó ít hơn 9k so với GLK, với 2 cửa sổ trời, khóa vi sai điện tử, camera sau , điều hòa tự động 2 vùng... có lẽ nó lựa chọn hợp lý nhất khi có ý định mua SUV bây giờ ( X1 thì có lẽ không cần so sánh vì khá nhiều cụ sau khi đi xem về đã quay lại GLK chứ không còn lăn tăn gì nữa ).

Nếu có hỗ trợ trả góp có lẽ em cũng đổi xe, hehe

88gmail

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. Vẫn chưa có bác nào đã từng đi xe trên cho em vài cảm nhận? Cho em biết mức ăn uống của chú này ?

vw_han

Xe hơi
9,3L/100km đường cao tốc bác ợ