Volkswagen

vw_han

Xe hơi
Có lẽ phải chạy thử thì mới cảm nhận chính xác được về em Tiguan này, nhưng theo em thì vì là xe nhập nên cách âm của nó chắc chắn hơn GLK, tiêu thụ nhiên liệu cũng chắc chắn ít hơn vì em nó I4- 2.0, số tự động 6 cấp, so với 3.0 của GLK
Với mức giá 69k thì nó ít hơn 9k so với GLK, với 2 cửa sổ trời, khóa vi sai điện tử, camera sau , điều hòa tự động 2 vùng... có lẽ nó lựa chọn hợp lý nhất khi có ý định mua SUV bây giờ ( X1 thì có lẽ không cần so sánh vì khá nhiều cụ sau khi đi xem về đã quay lại GLK chứ không còn lăn tăn gì nữa ).

Nếu có hỗ trợ trả góp có lẽ em cũng đổi xe, hehe
69k là phiên bản thấp nhất bác ạ , ko có cửa sổ trời , ko có camera sau ....Bác chửi chết thằng nào viết bài báo này đi ạ , giá tiền thì là phiên bản thấp nhất mà options thì lại của phiên bản cao nhất .

dungrau

Xe tải
69k là phiên bản thấp nhất bác ạ , ko có cửa sổ trời , ko có camera sau ....Bác chửi chết thằng nào viết bài báo này đi ạ , giá tiền thì là phiên bản thấp nhất mà options thì lại của phiên bản cao nhất .
vậy bớt 320tr đi là cắt hết những gì tương đương 320tr đúng không bác...vậy đâu có rẻ mà chỉ là chiêu kích thích người tiêu dùng thôi..mà đã cắt hết như vậy thì có khác gì x1 ..lúc này e thấy X1 sẽ hơn

Tamagochi

Xe tải
Có lẽ phải chạy thử thì mới cảm nhận chính xác được về em Tiguan này, nhưng theo em thì vì là xe nhập nên cách âm của nó chắc chắn hơn GLK, tiêu thụ nhiên liệu cũng chắc chắn ít hơn vì em nó I4- 2.0, số tự động 6 cấp, so với 3.0 của GLK
Với mức giá 69k thì nó ít hơn 9k so với GLK, với 2 cửa sổ trời, khóa vi sai điện tử, camera sau , điều hòa tự động 2 vùng... có lẽ nó lựa chọn hợp lý nhất khi có ý định mua SUV bây giờ ( X1 thì có lẽ không cần so sánh vì khá nhiều cụ sau khi đi xem về đã quay lại GLK chứ không còn lăn tăn gì nữa ).

Nếu có hỗ trợ trả góp có lẽ em cũng đổi xe, hehe
Bác so sánh thế này thì không chuẩn rồi. GLK cũng là hàng nhập nguyên chiếc, làm gì có con Merc nào lắp ráp ở VN đâu. I4-2.0, hộp số 6 cấp chưa chắc đã tiết kiệm hơn 3.0 hộp số 7 cấp 7G-Tronic đâu nhé. Theo nhà sx thì GLK chỉ tiêu thụ 8.3-8.4l/100km đường trường thôi (Tất nhiên cũng giống như con Tiguan, có trời mà biết được thực tế trên đường VN là bao nhiêu).
Cá nhân em thì GLK vẫn hơn, không giảm giá 300 triệu thì chắc doanh số = 0.
http://www.mercedes-benz.com.vn/content/vietnam/mpc/mpc_vietnam_website/enng/home_mpc/passengercars/home/new_cars/models/glk-class/x204/technical_data.html

vw_han

Xe hơi
Bác ơi , GLK là lắp rắp trong nước chứ có phải nhập khẩu nguyên chiếc đâu ạ .

vw_han

Xe hơi
vậy bớt 320tr đi là cắt hết những gì tương đương 320tr đúng không bác...vậy đâu có rẻ mà chỉ là chiêu kích thích người tiêu dùng thôi..mà đã cắt hết như vậy thì có khác gì x1 ..lúc này e thấy X1 sẽ hơn
Ko phải là cắt , mà là tiguan có tận 4 phiên bản bác ạ . Phiên bản cao cấp nhất thì như bài báo viết đó , còn phiên bản thấp nhất 1 tỷ 319 là phiên bản 1 thấp nhất , ko có camera lùi , ko cửa sổ panorama . Giá của phiên bản như hình trên thì là 1 tỷ 529 bác ạk

dungrau

Xe tải
Ko phải là cắt , mà là tiguan có tận 4 phiên bản bác ạ . Phiên bản cao cấp nhất thì như bài báo viết đó , còn phiên bản thấp nhất 1 tỷ 319 là phiên bản 1 thấp nhất , ko có camera lùi , ko cửa sổ panorama . Giá của phiên bản như hình trên thì là 1 tỷ 529 bác ạk
vậy cụ cho e hỏi phiên bản thấp nhất của các cụ có những gì ah..với cái giá 1tir3 đó ah

vw_han

Xe hơi
nó khác với phiên bản 4 là ko cửa panorama , ko DVD , ko camera lùi , la rang 17 chứ ko phải 18" , ko có hệ thống tự động lùi vào chuồng ngang

carvungtau

Xe hơi
Bọn nó đã tính cả rồi , k rẻ đâu các cụ nhỉ

xegicunglai

Xe buýt
Cái panorama thì em thấy VN hoàn toàn không cần, nắng quanh năm nên không có nó lại là ưu điểm ( đỡ phải dán kính )
DVD thì gắn thêm cũng rẻ
Camera lùi cũng không thực sự cần thiết
Larang 17 muốn đổi lên 18 cũng rẻ

Em chỉ sợ nó cắt những cái khác thì mới là vấn đề ( điều hòa tự động 2 vùng, phím tích hợp trên volăng, khóa visai điện tử.. )

dungrau

Xe tải
e và mayback tàu vừa đi thử về..((( thử xe nhưng không cho lái) không biết cảm giác lái thế nào nên chỉ nói về độ cách âm trong khoảng 100m....chú lái xe cứ đường cầu vĩnh tuy chạy e và mayback tàu bảo kiếm đoạn đuòng đê nào sóc khó đi để xem độ cách âm thế lào...chú sell kia nói xe e sắp hết xăng ko đi đuọc( chán)..thế là 2 thằng xui dại nó phi lên vỉa hè xem có xóc hay lộc cộc không..50m trên vỉa hè e thấy thế này
đi mặt cầu vĩnh tuy xe nào cũng như nhau đều êm ái ..nhung khi lên hè để thử hay qua nhung con lươn trên mặt đường thì ồn cũng chỉ hơn con civic hay êch cếp của 2 bọn e chút xíu...và có thể 2 thằng e không đuọc lái nên không biết cảm giác như thế nào>>> lựa chon e này thì còn nhiều cái khác hay hơn...còn lâu mới so đuọc về độ cách ÂM GLK..( còn TRƯƠNG trình lái thử xe nên đổi là NGỒI THỬ XE) thì đúng hơn

vw_han

Xe hơi
e và mayback tàu vừa đi thử về..((( thử xe nhưng không cho lái) không biết cảm giác lái thế nào nên chỉ nói về độ cách âm trong khoảng 100m....chú lái xe cứ đường cầu vĩnh tuy chạy e và mayback tàu bảo kiếm đoạn đuòng đê nào sóc khó đi để xem độ cách âm thế lào...chú sell kia nói xe e sắp hết xăng ko đi đuọc( chán)..thế là 2 thằng xui dại nó phi lên vỉa hè xem có xóc hay lộc cộc không..50m trên vỉa hè e thấy thế này
đi mặt cầu vĩnh tuy xe nào cũng như nhau đều êm ái ..nhung khi lên hè để thử hay qua nhung con lươn trên mặt đường thì ồn cũng chỉ hơn con civic hay êch cếp của 2 bọn e chút xíu...và có thể 2 thằng e không đuọc lái nên không biết cảm giác như thế nào>>> lựa chon e này thì còn nhiều cái khác hay hơn...còn lâu mới so đuọc về độ cách ÂM GLK..( còn TRƯƠNG trình lái thử xe nên đổi là NGỒI THỬ XE) thì đúng hơn
Xin lỗi bác , xin hỏi bác là ai đi thử xe cùng bác ạ ?
Bác có thế vui lòng cho em biết được ko ? Có bác Minh với bác Tùng ở OF đã qua đi thử xe , em ko biết nick 2 bác đó , nhưng bác có thể gọi vào số bác Minh để kiểm chứng 0913053550 xem 2 bác có được lái ko ạ .
Còn bác cũng như em thôi đừng gọi nhau là thằng & nó bác ạ . Bọn em cũng chỉ làm đúng nghĩa vụ của mình thôi . Bác thử đặt bác ở vị trí đó thì thế nào ạ ?
Chúc bác vui !

Bác hỏi thế này thì chẳng khác nào so sánh Camry với B3 và Mec C, hihi, khó trả lời lắm .....:)):)):))

dungrau

Xe tải
Xin lỗi bác , xin hỏi bác là ai đi thử xe cùng bác ạ ?
Bác có thế vui lòng cho em biết được ko ? Có bác Minh với bác Tùng ở OF đã qua đi thử xe , em ko biết nick 2 bác đó , nhưng bác có thể gọi vào số bác Minh để kiểm chứng 0913053550 xem 2 bác có được lái ko ạ .
Còn bác cũng như em thôi đừng gọi nhau là thằng & nó bác ạ . Bọn em cũng chỉ làm đúng nghĩa vụ của mình thôi . Bác thử đặt bác ở vị trí đó thì thế nào ạ ?
Chúc bác vui !
XIN LỖI CỤ. e viết nhầm...nhưng thực sự nếu nói hết xăng ko đi vào đường mấp mô đuọc thì e cũng chịu...e không hiểu...có gì cụ bỏ qua...e có ngỏ ý muốn lái thử 1 đoạn nhưng cũng may không đuọc lái không e lại mê thì chết...sorry cụ nhé

vw_han

Xe hơi
Nếu bác muốn chạy thử thì xin mời bác qua , bác alo cho em 0904905555 ...E cho bác chạy thử cả tiguan lẫn cc luôn ,bác thích và muốn đi đường nào cũng được ...
Fun !

xegicunglai

Xe buýt
Hehe, chắc em phải đăng ký thử em Tiguan này cái, vì em tò mò quá, thế nào mà " cách âm còn lâu mới so được với GLK " nhỉ. hay là ( em nghe nói ) nó ồn giống em 911( khi khoang máy và người ngồi chỉ cách nhau 1 tấm kính, hehe.

dungrau

Xe tải
Nếu bác muốn chạy thử thì xin mời bác qua , bác alo cho em 0904905555 ...E cho bác chạy thử cả tiguan lẫn cc luôn ,bác thích và muốn đi đường nào cũng được ...
Fun !
thank bác...chắc có dịp e sẽ thử lái 1 lần...e đã cưới venza xong rồi

pipe

Xe tăng
Em này so với X1 thì các bác chọn em nào ạ...VW có vẻ đuối hơn?

Hoàn Béo

Xe hơi
Em này cũng ngon đó chứ, có cụ nào đi rồi vào cho em xin vài cảm nhận đi nhể?

Có khi keng em này cho rồi, khung sườn Audi A6, trang bị Q3, cũng không đến nỗi tệ...

ali33

Xe đạp
Sang Motorimage làm con SUBARU FORESTER đi cho khoái.