[Funland] Vòng chung kết AFC U23 Asian Cup 2024 ⚽🏆

danleduc

Xe điện
Các cầu thủ Úc bị Minh Quang nhập … :D
Chết cười với nhận định của cụ. Nhưng em nghĩ Minh Trọng nhập thì đúng hơn (quả thua khá giống quả ĐT VN thua ĐT Indo, nhờ Minh Trọng mớm bóng cho tiền đạo Indo ghi bàn) =))

bmt1986

Xe tăng
=)))) ăn hành ngập mồm mà tuyển quốc gia nó vẫn bá
Thế kỳ seagame gần nhất ko có Hoàng Đức, Hùng Dũng gánh team xem có ăn được ko cụ ơi ? Tôi xem trẻ Thái U23 thôi =)))) chứ trẻ nữa thì u19 của Nhật hay Úc còn có khi sấp mặt nữa là ;))
Đây là topic nói về gì ? Giải gì ? Ko hiểu có chứng mình cái gì ? Show số liệu trẻ Thái đá lởm , lại cứ lôi QG vào.

QG thì Thái nó làm bố cả ĐNA mấy chục năm rồi :))

antidau

Tháo bánh
Các giải đấu lớn từ CLB đến QG bao nhiêu giải có đội chơi KSB lên ngôi ? Hay được vài mống

Đá với đối yếu vcl như Campuchia, Lào, Miễn, kém hơn mọi chỉ số từ thể lực đến chiều cao cũng phòng ngự. Cụ thích lối chơi phản bóng đá đó thì cứ việc

juve99

Xì hơi lốp
Sự bền bỉ là điểm mạnh của Thái Sơn; các kỹ năng khác của Thái Sơn không có gì nổi bật
Khi 3/4 trận đấu diễn ra, đối thủ còn sức áp sát thì Thái Sơn chuyền hỏng và mất bóng khá nhiều.

Nhưng tới những phút cuối khi đối phương thấm mệt thì sức bền của Thái Sơn đúng là quý như vàng, cháu nó lên công về thủ, chuyền bóng, phối hợp với đồng đội rất tốt và hiệu quả. Bàn chuyền bóng cho Vỹ Hào nâng tỉ số lên 3-1 là ví dụ điển hình.

Hy vọng các HLV biết khai thác điểm mạnh này của Thái Sơn
Cụ đợt này nhận định chiến thuật, thế trận khá là tiến bộ đấy =D>

superPDP

Xe điện
Đây là topic nói về gì ? Giải gì ? Ko hiểu có chứng mình cái gì ? Show số liệu trẻ Thái đá lởm , lại cứ lôi QG vào.

QG thì Thái nó làm bố cả ĐNA mấy chục năm rồi :))
Kêu nó ko có Thip Thon thì nó ăn hành , thế bỏ mấy thằng gộc tuyển quốc gia ko cho đá Seagame coi đá nổi ko ? ;))

bmt1986

Xe tăng

Đá với đối yếu vcl như Campuchia, Lào, Miễn cũng phòng ngự. Cụ thích lối chơi phản bóng đá đó thì cứ việc
Pháo đần, MC, Barca ... KSB đấy , giờ đang ở đâu :))

Với Trâu Dê chuquachulai thì đá vs Laos có khi cũng thua ấy :)) bất tài

nhuataiche

Xe container

Đá với đối yếu vcl như Campuchia, Lào, Miễn cũng phòng ngự. Cụ thích lối chơi phản bóng đá đó thì cứ việc
Đồng ý với cụ. Suy rộng ra những gì cụ nói, ta yếu hơn đối thủ ở mức độ tương đối thì phòng ngự phản công. Nhưng yếu hơn nhiều quá thì lối đá đó vô ích, phải rèn luyện để có thực lực. KSB là một yếu tố quan trọng của thực lực.

danleduc

Xe điện

Đá với đối yếu vcl như Campuchia, Lào, Miễn cũng phòng ngự. Cụ thích lối chơi đó cứ việc
Không phải lối đá phòng ngự phản công là gặp đội yếu cũng phòng ngự đâu, cụ nghĩ thế là lệch lạc....có tội với ĐT Ý đó.
ĐT Ý chỉ đá phòng ngự đổ bê tông khi gặp đối thủ ngang cơ và mạnh hơn, nhất là khi đã rình rập ghi được bàn thắng, họ sẽ đổ bê tông trước cầu môn họ. Còn khi đá với đội yếu thì ĐT Ý cũng chơi "chuquachula" hay phết đới.
Không tin các cụ thử để ĐTVN đá với ĐT Ý mà xem. =))

bmt1986

Xe tăng
Kêu nó ko có Thip Thon thì nó ăn hành , thế bỏ mấy thằng gộc tuyển quốc gia ko cho đá Seagame coi đá nổi ko ? ;))
Thần tượng trẻ Thái thế nhỉ :))

3 kỷ Seagame qua ai vô địch ?

5-6 năm qua trẻ Thái bất kỳ lứa tuổi nào thắng đc VN chưa ? :))

superPDP

Xe điện

Đá với đối yếu vcl như Campuchia, Lào, Miễn, kém hơn mọi chỉ số từ thể lực đến chiều cao cũng phòng ngự. Cụ thích lối chơi phản bóng đá đó thì cứ việc
Thời cụ Park chắc pnpc với Miến, Cam, Lào ??? Pnpc hay ksb phụ thuộc đối thủ là ai

antidau

Tháo bánh
Không tin các cụ thử để ĐTVN đá với ĐT Ý mà xem. =))
Xin lỗi cụ là ĐT Ý giờ bỏ phòng ngự phản công 6 năm rồi ạ
Thập niên 90 xoạc gãy chân cầu thủ đối phương chỉ ăn thẻ vàng. Giờ có VAR đá như vậy để đi tắm sớm chấp người à

superPDP

Xe điện
Thần tượng trẻ Thái thế nhỉ :))

3 kỷ Seagame qua ai vô địch ?

5-6 năm qua trẻ Thái bất kỳ lứa tuổi nào thắng đc VN chưa ? :))
Làm gì có ai thần tượng ;)) chỉ có nhiều người bị huyễn hoặc thôi. Thành tích cuối cùng của đào tạo trẻ là gây dựng đc ở tuyển qg cơ ;)). Lứa trẻ của nó giờ thành hàng cứng trụ cột rồi đấy

danleduc

Xe điện
Xin lỗi cụ là ĐT Ý giờ bỏ phòng ngự phản công 6 năm rồi ạ
Ý cụ là 6 năm nay ĐT Ý không được tham dự 2 kỳ WC liên tiếp, WC 2018 và WC 2022, là do đã thay đổi lối chơi từ "đổ bê tông" sang "chuquachula" ? :D

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Thế chiên ra đang đạp hlv nước nhà mà còn có thành tích tốt hơn siêu hlv của chiên ra ủng hộ mà.
Vớ vẩn, nhét chữ vào mồm người khác !

Tôi khen những gì Troussier đã làm khi nào, bạn trích ra đây xem !

Còn hlv VN dở thì tôi bảo dở. Ơ thế hlv VN đủ tốt thì VFF tuyển hlv nước ngoài từ bao nhiêu năm nay để làm gì ?

Và bạn cũng chịu khó cố mà đọc kỹ xem người khác viết gì. Tôi chê HAT là rất có chừng mực. Có cụ đã nói là HAT tâm huyết, nỗ lực, can đảm gánh vác, tôi không hề phản đối, cụ đó nói đúng. Tôi chê là chê tay nghề chuyên môn nghề nghiệp của HAT. Việc nào ra việc đó, không phải là ghét ai thì cái gì người ta cũng xấu !

antidau

Tháo bánh
Ý cụ là 6 năm nay ĐT Ý không được tham dự WC là do đã thay đổi lối chơi từ "đổ bê tông" sang "chuquachula" ? :D
Ý đổ bê tông không được đi World Cup 2018
Chuyển sang chuquachula vô địch Euro 2020
Sau đó chuquachula vẫn không đi World Cup 2022 tiếp. HLV phải dạt sang Arab làm việc
Nhưng chuquachula tiếp lại có vé đi Euro 2024
Còn có 2 đội thể hình lúc nào cũng nằm trong mơ ước của các cụ, có tiền đạo cao to trình độ top đầu các cụ hâm mộ như Haaland, Ibrahimovic, đá phòng ngự phất bóng dài cầu may như các cụ muốn mà 8 năm liền vé dự World Cup lẫn Euro đều không hề có luôn cơ =))
Chứ ĐT VN có Son Hong Min với Hwang Hee Chan đá kiểu gì chả đi World Cup

Chỉnh sửa cuối: