[Funland] Vợt tennis Head Radical Touch MP 2018 lỗi sản xuất, gãy đôi sau 5 phút. Nhờ các cụ tư vấn.

fan_ryu

Xe hơi
Nhờ các cụ tự vấn hộ em xem trường hợp này phải xử lý thế nào tiếp.

Em xin tóm tắt sự việc như sau:

Ngày 1/12, em có gọi 1 đại lý chuyển tới sân tập của em 1 cây vợt Head Radical Touch MP 2018. Ngay tại đây, em đã test thử 1 vài động tác, trong lúc lâng lâng, em tuột tay làm cạnh vợt rớt xuống đất với lực rất bình thường. Soi cạnh vợt có sước chút sơn, nhưng ko đang kể, nhấc vợt lên em rụng rời chân tay, khung 3 chạc gần như gãy làm 2 từ phía cạnh, chỉ còn lủng lẳng. Không ai ở sân tin nồi, vì đây là vị trí gần như không thể gãy. Tại thời điểm đó, có 1 đồng chí là gương mặt truyền thông, được Head tài trợ cũng xác nhận, đây là lỗi vợt

Ngay lập tức em nghĩ đến cây Head Speed S 2017 lô đầu tiên em bị, cũng y chang và được CTCP TRÍ TUỆ FOREHAND đổi mới. Em gửi lại đại lý nhờ Bh.

Tuy nhiên, không được như lần trước, lần này hãng Bh với lý do vỏn vẹn: Không bảo hành do lỗi khách hàng và có phỏng đoán, có thể do vợt để nghiêng, bị dẫm phải hay tì đè đại loại thế. KHÔNG ĐƯA RA LÝ DO CỤ THỂ CHO VIỆC TỪ CHỐI. Đến họ cũng không thể tin, cái vợt va chạm cạnh nhẹ như thế mà có thể gãy rời làm 2. Đại lý thì tư vấn cầm lên hãng làm việc.

Sau đó, bạn được Head tại trợ có gọi điện trực tiếp cho anh Thuyết giám đốc để XÁC NHẬN TÌNH HUỐNG GÃY VỢT VÀ KHẲNG ĐỊNH CÂY VỢT NÀY BỊ LỖI. Mà thực ra nếu quan sát vết gãy, cũng có thể biết chắc chắn ko có chuyện tì đè hay đạp lên vợt mà gãy thế được.

Ngày hôm nay, em lên hãng để làm việc, đi thử mấy địa chỉ trên phiếu Bh và trên web site Forehand.vn thì đều không còn hoạt động. Gọi điện lên Hotline thì đc biết đã chuyển lên kim mã. Tuy nhiên trao đổi qua điện thoại
+ Hotline trả lời: “bên em chỉ bh qua đại lý, không làm việc trực tiếp với KH“ . Em sững người, hãng kiểu quái gì thế không biết, thế này. Biết LV với ai????
+Quay về đại lý, được cung cấp số đt của 1 bạn gọi là Trưởng phòng KD, kiêm người giao hàng, kiêm luôn người nhận vợt Bh mang về cho sếp....và có trao đổi nội dung như Video Clip.

Sau khi trao đổi, thì em mới biết phần nào về CT này:

+ CTCP TRÍ TUỆ FOREHAND
+ Gọi là đại diện của hãng , thực tế công ty chỉ có vài ba người, theo mô hình tiểu doanh nghiệp
+ Không có bất cứ bộ phận nào giám định bảo hành.
+ Người trực tiếp kiểm tra bảo hành và trả Bh duy nhất là cụ Giám Đốc, mà cụ này thì hình như không tiếp khách hàng.
+ Khi có tình huống BH xảy ra, đùn đẩy trách nhiệm, không dám đối thoại với khách hàng, thậm chí còn nghĩ ra chiêu trò gửi Văn bản lên CT để chờ trả lời, trong khi sự việc đã rõ như ban ngày.

Vợt thì mới ra, lấy gì để họ đảm bảo đây không phải lỗi dây truyền, phủi trách nhiệm với khách hàng một cách vô trách nhiệm. Gần 200$ mua vợt chính hãng mà không khác gì mua que củi.

Có thể cây này mới ra đang HOT quá, nên túng quá làm liều chăng? Không biết với các cụ thể nào, chứ với những gì đã xảy ra em đang thực sự hoang mang với 2 chữ Chính Hãng của đơn vị này.

Làm kinh doanh mà không hiểu được “Mua danh 3 vạn, bán danh 3 đồng”

HenryFord

Xe điện
Vợt nhựa trung quốc đồ chơi trẻ con ạ?

fan_ryu

Xe hơi

heroesdaubu

Xe điện
Vợt này nên tài trợ cho các tay vợt hay đập vợt thì tốt biết mấy, vừa xả tức vừa đỡ tốn sức

fan_ryu

Xe hơi
em xin hóng, vợt em dùng cũng nhiều từ win đến babolat mà chưa dính em nào dã man như em của cụ
vầng, gần như không ai chứng kiến mà nghĩ có thể gãy thế, cạnh vợt thậm chí chỉ hơi lăm răm sước sơn 1 chút.

dandihome

Xe buýt
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
vầng, gần như không ai chứng kiến mà nghĩ có thể gãy thế, cạnh vợt thậm chí chỉ hơi lăm răm sước sơn 1 chút.
vâng, vết gãy rất lạ, vi diệu thật cụ nhỉ
cụ có cầm vợt phang vào cột lưới cũng ko gãy đc như thế
em xem clip smash vợt của các pro thì vợt cũng gãy kiểu khác

fan_ryu

Xe hơi
vâng, vết gãy rất lạ, vi diệu thật cụ nhỉ
cụ có cầm vợt phang vào cột lưới cũng ko gãy đc như thế
em xem clip smash vợt của các pro thì vợt cũng gãy kiểu khác
vâng, vị trí đấy là cứng nhất của cây vợt, về cơ bản rất khó gẫy. Vấn đề ở chỗ, gần như không có dấu vết của lực tác động mạnh trên thân vợt cụ ạ :(

shinichi2105

Xe buýt
Vợt em đầy lần quyệt cả xuống sân , phang cả vào hàng rào lưới sắt cũng chỉ xước xát . Vợt này nếu ko đạp gãy thì quá lởm .

DTV

Xe tăng
Em thấy các tay vợt khi cáu nó đập chan chát xuống sân cuhgx chỉ móp khung. Gãy như cây của cụ thì kinh quá. Khéo lỗi vợt đấy nhưng vì mới ra hãng chưa ghi nhận lỗi sản xuất để có chính sách như con speed 2017 chăbg?

fan_ryu

Xe hơi
Vợt em đầy lần quyệt cả xuống sân , phang cả vào hàng rào lưới sắt cũng chỉ xước xát . Vợt này nếu ko đạp gãy thì quá lởm .
đấy, bên đấy cũng đang đổ là em đạp làm gẫy đấy.

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
HLV của em đi đánh giải được 1 cây này, ông ý đánh được 2 tháng rồi vẫn ổn. Hôm trước trên sân trợ giảng còn cầm vợt ném thẳng xuống sân (đầu vợt xuống trước), vợt nảy lên mà không vấn đề gì

tratida

Xe container
Đầu vợt chưa sai mà cổ vợt đã gẫy rồi?

azibai

Xe hơi
khả năng dính vợt lởm cao rồi

azibai

Xe hơi
vâng, vị trí đấy là cứng nhất của cây vợt, về cơ bản rất khó gẫy. Vấn đề ở chỗ, gần như không có dấu vết của lực tác động mạnh trên thân vợt cụ ạ :(
Em nghĩ chủ thớt nói riêng và các cụ nói chung cứ mua vợt cũ, người ta xài được tầm vài tháng rồi, ko vấn đề gì thì mình mua lại hehe, vừa rẻ vừa yên tâm