[Funland] VTV tuyên bố K+ có bản quyền, các đài khác choáng váng

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Thằng nào đề nghị bộ 4T cho cầm đầu vụ đấu thầu bản quyền?
Thấy có cụ nào đó trên đây vẫn phán là do VTC; HTV; AVG đề nghị, không biết tự nghĩ ra hay nói càn !
Hôm trước cụ ấy còn chém là VTV giờ tự làm tự ăn, lãi nhớn cơ ạ =))

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Bài học của Trung Quốc còn đó khi cách đây 3 năm, nhà cung cấp bản quyền Premier League đã ra giá 160 triệu USD cho quốc gia có hơn một tỷ dân này. Tuy nhiên, sau khi các đài truyền hình Trung Quốc ngồi lại với nhau và đi đến thống nhất rằng sẵn sàng nói không với Premier League trong 3 mùa giải liên tiếp nếu nhà cung cấp không chịu giảm giá, kết quả cuối cùng là nhà cung cấp bản quyền giải Ngoại hạng Anh đã phải “xuống nước” và 3 mùa bóng 2011-2013 của giải Ngoại hạng Anh đã đến được với người hâm mộ Trung Quốc thông qua đài WinTV “chỉ” với giá có 40 triệu USD, bằng 1/4 giá trị “chào hàng” ban đầu.

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Thế em lại ví dụ với cụ như này nhá
Nhà cụ có vài anh em cùng làm 1 nghề, tất cả đều phuơng trưởng hết rồi
Đầu năm nay có thằng đến đặt hàng hợp đồng, nếu chén đc quả này mà ko bị ép giá thì chơi vài năm. Mấy anh em nhà cụ ai cũng mấu chén hợp đồng nên thi nahu định báo giá thấp, bố cụ lúc đó mới họp lại bảo : chúng mày bình tĩnh, kệ mẹ nó ko cần phải xoắn nó ko đặt của ae mày ko đặt đc của ai vì có ai làm đc đâu. Cứ đúng giá mà báo.
Tất cả đều ok, nhưng có ông cả chơi bài bẩn phím cho con rể với gái báo giá thấp đi để chén hợp đồng. Cụ là em cụ nghĩ thế nào.
- ví dụ để thấy mọi so sánh là khập khiễng.
Hãy cứ bàn trong 1 thuơng vụ thôi.
Em xin trả lời cụ lần cuối nếu cụ còn tiếp tục post những thứ ngáo ngơ, đánh tráo khái niệm thế này:

1- Quan hệ giữa VTV và đối thủ ko phải thân thiết cha con anh em cái kẹc gì cả. Nó là kẻ thù của nhau. Cụ có hiểu từ kẻ thù nó có nghĩa gì ko? Tra từ điển tiếng Việt nếu ko hiểu nghĩa.

2- Nếu cụ hiểu từ kẻ thù = anh em trong nhà thì em xin ạ cụ. Cụ chắc mới xuất viện về.

oldfashion

Xe tăng
Bài học của Trung Quốc còn đó khi cách đây 3 năm, nhà cung cấp bản quyền Premier League đã ra giá 160 triệu USD cho quốc gia có hơn một tỷ dân này. Tuy nhiên, sau khi các đài truyền hình Trung Quốc ngồi lại với nhau và đi đến thống nhất rằng sẵn sàng nói không với Premier League trong 3 mùa giải liên tiếp nếu nhà cung cấp không chịu giảm giá, kết quả cuối cùng là nhà cung cấp bản quyền giải Ngoại hạng Anh đã phải “xuống nước” và 3 mùa bóng 2011-2013 của giải Ngoại hạng Anh đã đến được với người hâm mộ Trung Quốc thông qua đài WinTV “chỉ” với giá có 40 triệu USD, bằng 1/4 giá trị “chào hàng” ban đầu.
Cụ làm ơn cho cái nguồn bằng tiếng Anh được không?

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Em xin trả lời cụ lần cuối nếu cụ còn tiếp tục post những thứ ngáo ngơ, đánh tráo khái niệm thế này:

1- Quan hệ giữa VTV và đối thủ ko phải thân thiết cha con anh em cái kẹc gì cả. Nó là kẻ thù của nhau. Cụ có hiểu từ kẻ thù nó có nghĩa gì ko? Tra từ điển tiếng Việt nếu ko hiểu nghĩa.

2- Nếu cụ hiểu từ kẻ thù = anh em trong nhà thì em xin ạ cụ. Cụ chắc mới xuất viện về.
:))
Hê hê cụ có vẻ thích dùng từ kẻ thù với tử thù nhỉ:))
Em bảo cụ tranh luận trong 1 thuơng vụ mà cụ cứ nói càn rồi lại lăng mạ cá nhân.
Thôi cụ về học K+ Kd, emveef giữ nồi cơm của em

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
:))
Hê hê cụ có vẻ thích dùng từ kẻ thù với tử thù nhỉ:))
Em bảo cụ tranh luận trong 1 thuơng vụ mà cụ cứ nói càn rồi lại lăng mạ cá nhân.
Thôi cụ về học K+ Kd, emveef giữ nồi cơm của em
Cám ơn cụ, mong lần sau cụ đọc hiểu tiếng Việt tốt hơn.

cadiec

Xe buýt
VTV đang dùng khổ nhục kế để đạt được mục đích ý mà.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Các cụ tranh luận kiềm chế chút đi, tránh xúc phạm nhau mất vui.

Em chỉ chốt thế này, việc VTV và liên doanh mua bản quyền đó có vi phạm luật gì của Vietnam hay quốc tế không? Nếu không thì các đài khác nên tự trách mình và rút kinh nghiệm. Kinh doanh nó là chiến trường rồi, không bắn nó thì nó bắn mình thôi. Làm gì có nhân nhượng ở đây. Trẻ con lắm. Giống ngày xưa trẻ trâu oánh nhau ý, đấm nhau mà kỳ là không được đấm vào mắt. Nghĩ lại em thấy buồn cười. Còn cụ nào thấy nó tổn hại đến các cụ như thấy đắt, thấy không được miễn phí nữa thì đừng mưa K+ nữa. Nó sẽ chết đáng đời thôi mà.

cerato08

Xe điện
Đây là sự sỉ nhục

bau67

Xe container
Thế giới Thể thao

Xung quanh vụ mua bản quyền truyền hình EPL 2013-2016

K+ không ở trong gói bản quyền Premier League mà Canal+ đã mua

Thứ Sáu, 22/02/2013 13:44 | In bài viết

Theo đó, tất cả các thuê bao của Canal+ trên toàn thế giới đều sẽ có cơ hội để theo dõi EPL trên Canal+. Tuy nhiên đại diện của K+ (đơn vị liên doanh của Canal+ với VTV) ngày 21-2 khẳng định: K+ không nằm trong gói bản quyền English Premier League (EPL) mà Canal+ đã mua được.

Canal+ muabản quyền EPL với giá 70 triệu euro?
Thông báo phát đi từ Tập đoàn Canal+ từ ngày 31-1-2013 ở Paris ghi rõ: “Tập đoàn Canal+ vui mừng thông báo đã đạt được bản quyền truyền hình các trận đấu của EPL. Thuê bao của các kênh truyền hình thuộc Tập đoàn Canal+ đều sẽ được theo dõi các trận đấu lớn của MU, MC, Arsenal, Chelsea.
Hợp đồng của Canal+ đã ký có thời hạn ba năm, kể từ tháng 8-2013. Mùa giải năm sau, Tập đoàn Canal+ sẽ mang đến cho các khách hàng thuê bao các trận đấu hay nhất của League 1 (Pháp), Champions League và EPL”.

Bản quyền giải ngoại hạng Anh mùa giải 2013-2016 vẫn chưa thuộc về K+

Giá trị hợp đồng bản quyền EPL mà Canal+ có được trên hệ thống truyền hình của mình được một số tờ báo điện tử quốc tế cho biết vào khoảng 70 triệu euro cho ba mùa giải (tương đương khoảng 34 triệu USD/mùa). Tập đoàn Canal+ đồng thời cũng là nhà phân phối bản quyền EPL trên toàn lãnh thổ nước Pháp (theo trang web của ban tổ chức EPL).
Tuy nhiên, dù có trong tay bản quyền EPL trên hệ thống của công ty mẹ nhưng chưa chắc K+ có quyền sở hữu gói bản quyền này của Canal+ để phát tại VN.

Bản quyền EPL tại Việt Nam: vẫn phải mua của IMG

Ông Cao Văn Liết - tổng giám đốc VSTV (K+) - cho biết: “Kênh sóng của Canal+ có thể phát ở Pháp, châu Phi... trên hệ thống của Canal+. K+ là liên doanh của Canal+ với VTV chứ K+ không phải là Canal+. Do đó, thông báo của Canal+ về việc đã mua được bản quyền EPL trên hệ thống của Canal+, tôi nghĩ không có K+ trong đó. K+ là thương hiệu của VSTV - một công ty được thành lập ở VN liên doanh giữa Canal+ với VTV. K+ vì thế không thể gọi là con hay một bộ phận của Canal+, theo tôi nghĩ là thế. K+ không được mời vào ban đàm phán của VTV để mua bản quyền EPL, tôi đã nói thế. Còn công ty cần phải có chiến lược kinh doanh, cũng là để cho liên doanh giữa Canal+ và VTV phát triển. Về việc mua bản quyền EPL thì đến thời điểm này K+ chưa thể nói được gì vì thông tin chưa rõ ràng, chính thức nên không thể xác nhận được”.

Nói như ông Cao Văn Liết, chắc chắn để có bản quyền EPL phát sóng tại VN, K+ hoặc Canal+ bắt buộc phải mua một gói riêng từ đơn vị chịu trách nhiệm phân phối bản quyền EPL tại VN. Trong giai đoạn ba mùa giải 2013-2016, Tập đoàn IMG Media của Mỹ là đơn vị mua được gói bản quyền truyền hình EPL tại VN, Nhật Bản và Mông Cổ. Cũng như ở ba năm về trước, MP&Silva là đơn vị nắm trong tay bản quyền EPL 2010-2013, các đơn vị truyền hình tại VN bắt buộc phải thông qua MP&Silva để có được bản quyền. Trong trường hợp Canal+ muốn phát sóng EPL tại VN trong ba mùa 2013-2016 thì cũng bắt buộc phải mua qua IMG hoặc K+ phải đứng ra mua qua IMG.

Các đài truyền hình lo ngại

Cho đến ngày 21-2, đại diện bán hàng khu vực châu Á của IMG vẫn từ chối trả lời những thông tin về việc bán bản quyền EPL. Đại diện một đài truyền hình tham gia ban đàm phán mua bản quyền EPL với VTV hôm qua cho biết các đài tỏ ra lo ngại. Vị này nói: “VTV vẫn có vai trò quan trọng ở K+. Nếu VTV để cho Canal+ mua giúp K+ hoặc để K+ đơn phương đi đàm phán để mua bản quyền EPL, trong khi vẫn thành lập và đứng đầu ban đàm phán để mua bản quyền EPL với các đài trong nước thì các đài trong nước đúng là phải đi “hít khói” cho VTV và K+”.

Ngày 21-2, ông Trần Đăng Tuấn - tổng giám đốc AVG - cho biết: “Cho đến giờ phút này, chúng tôi chưa nhận được một thông tin chính thức nào từ bất kỳ cơ quan, đơn vị nào gửi đến hoặc thông báo cho chúng tôi về việc IMG đã bán độc quyền EPL cho Canal+ để phát trong hệ thống của Canal+, trong đó có VN. Cá nhân tôi đặt niềm tin vào ban lãnh đạo của VTV. Tôi tin tưởng ban lãnh đạo VTV có đủ tỉnh táo, sáng suốt để ra các quyết định đúng đắn nhằm giữ sự ổn định và phát triển của ngành truyền hình trả tiền VN”.

co canh

Xe tăng
Cái gì cũng chăm hoa đua nở thì còn làm ăn cái giề.

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Trước em xem bóng đá liên tục, gần đây chả biết tại sao không hứng thú nữa - toi mất một niềm đam mê. Thế nên với em K + hay mấy +++ đi nữa độc quyền cũng chả là cái đinh. Không xem bóng đá làm việc khác có khi lại "có ích cho đời" hơn :D.

Thanhz

Xe tăng
Các bố cứ ở đấy mà bàn với cãi với thiếu thông tin. Ngã Tam nó lại mua rồi cho miễn phí bây giờ.

tranphong79

Xe điện
Việt Nam mình toàn đưa ra mấy lý do lăng nhăng gọi là cho có, toàn giám đốc với tổng giám đốc trán hói, kính dày mà nói thế khác gì bảo tôi đây ngu lắm, không biết gì

bachlongviet

Xe hơi
Nói chung là VTV chơi cho VTC biết là "đừng có chơi tao" thôi. Nếu nói độc quyền thì VTC mới là thằng độc quyền đầu tiên, không có VTC thì dân vẫn xem EPL miễn phí trên VTV. VTV cay VTC nên mới đẻ ra cái K+ để đập VTC thôi.

Laixebk

Xe tăng
Cuối cùng dân vẫn thiệt nhất. Đóng phí thuê bao hàng tháng cực cao, vừa xem vừa phải nhai quảng cáo.

Bimmer

Xe điện
Các cụ tranh luận kiềm chế chút đi, tránh xúc phạm nhau mất vui.

Em chỉ chốt thế này, việc VTV và liên doanh mua bản quyền đó có vi phạm luật gì của Vietnam hay quốc tế không? Nếu không thì các đài khác nên tự trách mình và rút kinh nghiệm. Kinh doanh nó là chiến trường rồi, không bắn nó thì nó bắn mình thôi. Làm gì có nhân nhượng ở đây. Trẻ con lắm. Giống ngày xưa trẻ trâu oánh nhau ý, đấm nhau mà kỳ là không được đấm vào mắt. Nghĩ lại em thấy buồn cười. Còn cụ nào thấy nó tổn hại đến các cụ như thấy đắt, thấy không được miễn phí nữa thì đừng mưa K+ nữa. Nó sẽ chết đáng đời thôi mà.
Nếu như VN có Luật chống độc quyền tử tế thì chắc là nó sẽ vi phạm cái luật này.

tuanzs

Xe container
Em đ.ếch xem bóng đá nữa, kệ thằng nào thích độc quyền thì cứ độc nhá :))