[Funland] VTV tuyên bố K+ có bản quyền, các đài khác choáng váng

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Bao giờ có thông tin mới và chính thức K+ múc được EPL, em sẽ vào chém tiếp, và phân tích đầy đủ các vấn đề đỏ đỏ ở trên.

Riêng vụ chất lượng kỹ thuật hơn, từ SD đến HD của K+ so với liên minh thì khỏi phân tích nhỉ, vì dùng 2 cái biết ngay và luôn.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Bao giờ có thông tin mới và chính thức K+ múc được EPL, em sẽ vào chém tiếp, và phân tích đầy đủ các vấn đề đỏ đỏ ở trên.

Riêng vụ chất lượng kỹ thuật hơn, từ SD đến HD của K+ so với liên minh thì khỏi phân tích nhỉ, vì dùng 2 cái biết ngay và luôn.
Tính về lượng thuê bao hiện tại đang có K+ chưa thể so sánh được với một trong những đơn vị trả tiền mà cụ gọi là liên minh kia.
Em khẳng định HD không phải là lợi thế mũi nhọn của K+, VTC là đơn vị đi đầu khi đưa HD đến tay người tiêu dùng nhưng kết quả thu được vẫn không bù lại đượ hạ tầng đã đầu tư. Cụ phân tích luôn đi, khỏi làm gì. Em cũng đang làm mấy cái món hình ảnh này, cụ nói luôn cho nóng.

bulma

Xe hơi
Lâu lắm rồi chả có thói quen xem tivi, ước gì quay lại hồi thứ 7, cn bật vtv3 nghe quang huy bình luận bóng đá

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tình hình đời sống văn hóa nhân dân đi xuống nhể, xưa đói khổ xem BĐ miễn phí, giờ no ấm cật xem trả tiền cũng chẳng yên, ôi.........ước gì trở về ngày xưa!

piccolo

Xe buýt
Tình hình đời sống văn hóa nhân dân đi xuống nhể, xưa đói khổ xem BĐ miễn phí, giờ no ấm cật xem trả tiền cũng chẳng yên, ôi.........ước gì trở về ngày xưa!
Em cũng ước như cụ, vodka cụ cái

oldfashion

Xe tăng
Em cũng ước như cụ, vodka cụ cái
Giả dụ không phải là K+ mà là một đài khác mua được bản quyền thì họ cũng sẽ hành xử với các cụ như K+ thôi mà. Hay là bây giờ các anh em OFF thảo tâm thư, mọi người cùng kí vào, đề nghị phát Giải Ngoại hạng Anh miễn phí cho nó xứng với vị thế của VTV là Đài Truyền hình Quốc gia, cho xứng với cái tháp truyền hình với đám đất mà VTV đang đặt trụ sở ở 844 La Thành.

MrMilan

Xe điện
Ơ thế vẫn cãi nhau à, tóm lại ai dùng thì dùng, ai ko thích dùng thì thôi, đã từ lâu lắm rồi giải NHA ko phát free nữa rồi, mấy bác cứ sồn sồn lên làm gì thế

lxchiati

Xe đạp
Em quan tâm mỗi anh Sopcat có bản quyền hay không thôi.

conan2901

Xe buýt
hô hô, thu nhập bình quân đầu người năm 2012 là 480k/1 tháng ở vịt nam
thế mà cái k+ hát đê xem bóng đá nóa tận 300 khìn 1 tháng
giừ thêm vụ này nữa.
thôi, em đi lo chống đói trước đã, chả bóng bánh gì sất, lâu lâu live score xem kết quả, sáng ra vào 24h xem cờ níp, thế cho xong, đang đói, chả hơi đâu quan tâm.

NghiPV

Xe hơi
Em nghĩ - lợi ích nhóm là đây! VTV hay K+ sẽ ko đại diện cho lợi ích kiểu này :)

TONGIA

Xe lừa
Phản đối hành vi của bọn Ca cộng.

Nhưng biết làm thế nào. Không lắp nhưng vẫn phải mò ra quán xem.

Nhục. Khốn nạn....

cungialinh

Xe hơi
Em là em cứ làm quả máy xách tay + bổ chuyển đổi vào con Sony nhà em, làm quả thuê bao FPT hay gì đó 380k/tháng (bao gồm em đánh game tốc độ cao và một đống người nhà em lướt web nhé) rồi dùng quả READON TV em xem được cả giải bóng đá LIBI cơ ạ. Xem bóng đá qua mấy kênh của nước ngoài nghe nó bình luận tuy có thể không hiểu lắm và không hiểu gì nhưng lại có hồn và không khí lắm ợ. Em là kệ cái anh K+ muốn làm gì thì làm. Mà bác nào có máy điện thoại ANDROI thì cũng em ok lắm nhé. EM đang dùng NOTE 2 và hay xem K+ qua quả Viet MObi TV cũng ok lắm...Các cụ đừng ấy nhau nữa, không có K+ thì mình xem các loại khác cơ mà...đừng để mất tinh thần của OF nữa...Em là em chém thế, có gì các cụ bỏ qua cho em nhé.

Bus_nhanh

Xe điện
Giả dụ không phải là K+ mà là một đài khác mua được bản quyền thì họ cũng sẽ hành xử với các cụ như K+ thôi mà. Hay là bây giờ các anh em OFF thảo tâm thư, mọi người cùng kí vào, đề nghị phát Giải Ngoại hạng Anh miễn phí cho nó xứng với vị thế của VTV là Đài Truyền hình Quốc gia, cho xứng với cái tháp truyền hình với đám đất mà VTV đang đặt trụ sở ở 844 La Thành.
Cụ lại bớt móc tính xem chùa của anh em rồi ~X(
Nhưng thực tế nếu không có bài chơi bẩn của anh VTV thì dân ta ( có cụ, có em... và rất nhiều người khác) sẽ được thưởng thức bóng đá với cái giá thấp hơn. Tại sao?
Vì nếu bắt tay lại ép giá thằng bán thì đương nhiên nó phải hạ giá thôi.... chứ không nhẽ nó mua gói bản quyền này về để chơi !
Nên cái bức xúc của dư luận vẫn chỉ có xem ngần ấy trận như vậy mà phải trả thêm xèng vì VTV đi đêm. Đây là hành động đi ngược lại quyền lợi của đông đạo người dân.
Trường hợp, không có bản chỉ đạo của bộ 4T kia thì có thể dư luận không bị bức xúc đâu. Vì nó đã diễn ra cách đây 3 năm khi K+ mới vào Việt Nam thôi.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
E vẫn nhớ năm đầu tiên việt nam mình có bản quyền bóng đá. Lúc đó vtc nua độc quyền, khi vtv lên tiếng vtc đã share cho vtv bản quyền, chỉ giữ lại vài trận phát trên kênh trả tiền

Gabpearl

Xe buýt
Ha ha, cụ ko biết thì chịu khó lên hỏi anh Gúc xem các tập đoàn lớn của tây nhợn nó còn lừa nhau kinh hơn thế này nhiều.

Chiến trường thì cụ chịu khó đọc lại tam quốc xem các bạn quân tử Tàu lừa nhau ra sao nhé.

Làm gì có tình nghĩa với tình thương trong kinh doanh hả cụ. Thương đối thủ là hại chết mình chứ còn j nữa.

Bọn nhà đài còn lại chắc đang tụ tập ôm nhau khóc tập thể đây. Rõ khổ.

Kinh doanh bị đối thủ lừa vào chỗ chết thay vì tự trách mà khôn ra, khóc lóc thì về rúc váy mẹ mà khóc.
Cái đấy gọi là kiếm tiền thôi cụ ơi, dek thằng nào gọi là kinh doanh cả, thấy trên OF chỉ mỗi cụ khen nó chuyên nghiệp.

Kinh doanh là phải phụng sự xã hội nhé.

Vụ này nếu xét riêng về mục đích cuối cùng là kiếm tiền thì VTV đã thắng. OK chưa?

MrMilan

Xe điện
E vẫn nhớ năm đầu tiên việt nam mình có bản quyền bóng đá. Lúc đó vtc nua độc quyền, khi vtv lên tiếng vtc đã share cho vtv bản quyền, chỉ giữ lại vài trận phát trên kênh trả tiền
Cụ có nhầm ko thế, hồi đó em phải mua cái đầu D901 thì mới bắt được kênh của VTC xem bóng đá anh đấy, làm gì có share tí nào đâu mà share

lxchiati

Xe đạp
Có share nhưng phải để logo VTC và không cắt QC cụ ạ

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Cái đấy gọi là kiếm tiền thôi cụ ơi, dek thằng nào gọi là kinh doanh cả, thấy trên OF chỉ mỗi cụ khen nó chuyên nghiệp.

Kinh doanh là phải phụng sự xã hội nhé.
:)).

Cám ơn cụ, đầu tuần nhiều việc vào đọc thư giãn quá.

dsuperman

Xe hơi
hô hô. Các chú HTV, VTC, AVG ...kinh doanh khôn như "hợi" ấy, giờ còn kêu ai.

anh HTV giờ lại giãy nảy lên: em biết thế em tự mua cho rồi, thừa sức bù lỗ....

Nói thế, có lãi mà anh ko làm, hóa ra anh bị ngờ u à :))
Ông HTV mà mua thì có khi VTV nó kêu còn rùm beng hơn