[Funland] VTV tuyên bố K+ có bản quyền, các đài khác choáng váng

dsuperman

Xe hơi
Cụ có nhầm ko thế, hồi đó em phải mua cái đầu D901 thì mới bắt được kênh của VTC xem bóng đá anh đấy, làm gì có share tí nào đâu mà share
share cho cả các đài tỉnh nữa, miễn là đề nghị với không cắt quảng cáo với logo. Nhưng hồi đó em xem qua kênh tỉnh nhà thì để cả 2 logo ở 2 góc màn hình.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
:)).

Cám ơn cụ, đầu tuần nhiều việc vào đọc thư giãn quá.
Cụ ơi, em vẫn đang lau bàn phím chờ nói chuyện với cụ về HD của K+ đây cụ ợ. Cụ biết tại sao VTC sau bao nhiêu năm cũng chỉ có ngần ấy kênh HD không? Tại sao mấy chú SCTV, VTC, AVG giờ số lượng kênh HD đều giống nhau không?
Cụ biết đầu tư hạ tầng cho một kênh HD từ thiết bị thu, hạ tầng truyền dẫn, thiết bị phát hiện tại bây giờ là như thế nào không?
Về cơ bản K+ đã đâm lao, đã đầu tư rất nhiều vào hạ tầng truyền dẫn, vào thiết bị thu phát và đã một mình một giá rồi. Giờ mà không giở mọi mưu hèn kế bẩn để có được độc quyền thì chắc chỉ có nước tự giải thể.

dsuperman

Xe hơi
Cụ ơi, em vẫn đang lau bàn phím chờ nói chuyện với cụ về HD của K+ đây cụ ợ. Cụ biết tại sao VTC sau bao nhiêu năm cũng chỉ có ngần ấy kênh HD không? Tại sao mấy chú SCTV, VTC, AVG giờ số lượng kênh HD đều giống nhau không?
Cụ biết đầu tư hạ tầng cho một kênh HD từ thiết bị thu, hạ tầng truyền dẫn, thiết bị phát hiện tại bây giờ là như thế nào không?
Về cơ bản K+ đã đâm lao, đã đầu tư rất nhiều vào hạ tầng truyền dẫn, vào thiết bị thu phát và đã một mình một giá rồi. Giờ mà không giở mọi mưu hèn kế bẩn để có được độc quyền thì chắc chỉ có nước tự giải thể.
Mấy ông kia chỉ mua bản quyền kênh HD nước ngoài rồi về phát phải ko cụ. Đầu tư nó đắt, kể từ cái máy quay :D

5599

Xe buýt
Cụ có thông tin post cho anh em sáng mắt đi.
Em cũng mập mờ hiểu rằng nếu các đài khác cùng có bản quyền giống như nhau thì K+ sẽ phải khai tử.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Cụ có nhầm ko thế, hồi đó em phải mua cái đầu D901 thì mới bắt được kênh của VTC xem bóng đá anh đấy, làm gì có share tí nào đâu mà share
Em ko nhầm ợ, ngày đó vtc vẫn phát bóng trên 1 số kênh quảng bá, chỉ có vài trận hay phát trên vtc3. Tại sao vtc cũng độc quyền mà ko bị phản ứng như vậy.

xedop.com

Xe container
nói thật các cụ, để dùng truyền hình của K+ thì cũng chả đáng mấy so với iem, nhưng iem ghét cay ghét đắng bọn này từ ngày nó có mẹt. vờ tờ vờ là 1 lũ khốn nạn, nhớ lại năm xưa khi khó khăn, chúng nó phát sóng bằng thuế của NN, được như ngày nay chúng quay mặt. Đất nước ta giàu có cho cam, người dân VN yêu bóng đá thuộc hàng đầu thế giới. Vừa rồi, bọn vất tất vất nó nổ thế em cũng e ngại rồi, làm sao nó bỏ cho k+ chết được. Dột từ nóc xuống, bọn BTT cũng là lũ chó cả thôi, ngậm tiền roài!

lxchiati

Xe đạp
Thấy bảo bọn K+ một ngày lỗ 1 tỷ không biết có phải không các cụ

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Em đọc vài dòng cảm giác cụ như kiểu mấy chú sinh viên bách khoa, khoa viễn thông. Làm thực tập tốt nghiệp về kỹ thuật truyền hình. Định khoe tí số liệu kỹ thuật từ mấy đống luận văn được bán theo mớ cổng trường KTQD?

Em đã nói đợi K+ nó confirm mua được EPL sẽ vào chốt phát cho cụ lặng hẳn luôn.

tuanzs

Xe container
Trong gần 3 năm phát triển vừa qua, VSTV - đơn vị sở hữu K+, liên tục chịu lỗ. Trong hai năm 2010 và 2011, con số lỗ đều trên 400 tỷ đồng. Dù vậy, đây là điều liên doanh này xác định trước khi và đổi lại, K+ phát triển được hơn 400.000 thuê bao.
Chú K+ bỏ ra 40 triệu $ --> tính ra mỗi thuê bao mất có trăm $ chứ mấy :))
Kể ra em được làm sếp công ty nào mà mỗi năm được phép lỗ tầm > 100 củ to cũng sướng.

Cụ PSi chém cứ như em Điêu ấy nhể, đáng nể, đáng nể.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Cụ cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Em đọc vài dòng cảm giác cụ như kiểu mấy chú sinh viên bách khoa, khoa viễn thông. Làm thực tập tốt nghiệp về kỹ thuật truyền hình. Định khoe tí số liệu kỹ thuật từ mấy đống luận văn được bán theo mớ cổng trường KTQD?

Em đã nói đợi K+ nó confirm mua được EPL sẽ vào chốt phát cho cụ lặng hẳn luôn.
Thì từ đầu topic đến giờ em thấy cụ là người nổ to nhất hết kiến thức cao siêu về kinh tế rồi về kỹ thuật.
Trong phương pháp tranh luận của cụ không hề có hàm lượng thông tin hoặc dẫn nguồn nào. 10 bài của cụ luôn sử dụng một cách thức như mấy bà hàng nước dọa dẫm ra vẻ kiến thức với người yếu bóng vía , hạ thấp, cố gắng kéo người có hiểu biết xuống ngang tầm với cụ. Tóm lại cũng chỉ văn vở hàng nước vỉa hè.
Nếu cụ là người của K+ hay VTV việc của cụ không cần phải thanh minh thanh nga hay vén váy một mình diễn tuồng ở chợ. Cụ cần phải học hỏi mưu hèn kế bẩn hơn nữa thì mới leo cao hơn nữa, những kẻ làm lãnh đạo ở đấy không múa bàn phím tốt như cụ đâu.
Nếu cụ không phải là người của K+ hay VTV, cụ tranh luận chỉ vì hiếu thắng cá nhân, lập lờ để tỏ vẻ mình là bí hiểm, hơn tất thảy. Em nghĩ cụ nên dừng lại, ở đây nhiều cụ làm nhà đài, nhiều cụ thâm niên trong nghề đấy. Cụ cứ cố lại càng thể hiện mình là anh hùng bàn phím: cây mọc trên đầu, váy che kín mặt.
Dùng phương pháp tranh luận của cụ em thấy mình tầm thường quá

duynguyenpnt

Xe hơi
Thì từ đầu topic đến giờ em thấy cụ là người nổ to nhất hết kiến thức cao siêu về kinh tế rồi về kỹ thuật.
Trong phương pháp tranh luận của cụ không hề có hàm lượng thông tin hoặc dẫn nguồn nào. 10 bài của cụ luôn sử dụng một cách thức như mấy bà hàng nước dọa dẫm ra vẻ kiến thức với người yếu bóng vía , hạ thấp, cố gắng kéo người có hiểu biết xuống ngang tầm với cụ. Tóm lại cũng chỉ văn vở hàng nước vỉa hè.
Nếu cụ là người của K+ hay VTV việc của cụ không cần phải thanh minh thanh nga hay vén váy một mình diễn tuồng ở chợ. Cụ cần phải học hỏi mưu hèn kế bẩn hơn nữa thì mới leo cao hơn nữa, những kẻ làm lãnh đạo ở đấy không múa bàn phím tốt như cụ đâu.
Nếu cụ không phải là người của K+ hay VTV, cụ tranh luận chỉ vì hiếu thắng cá nhân, lập lờ để tỏ vẻ mình là bí hiểm, hơn tất thảy. Em nghĩ cụ nên dừng lại, ở đây nhiều cụ làm nhà đài, nhiều cụ thâm niên trong nghề đấy. Cụ cứ cố lại càng thể hiện mình là anh hùng bàn phím: cây mọc trên đầu, váy che kín mặt.
Vote 1 phieu cho cu. em cung dinh comment giong cu

Chỉnh sửa cuối:

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Post chả có tí thông tin hay suy luận cóc khô gì về chủ đề topic cả. Lảm nha lảm nhảm.

Thâm niên hay ko thâm niên cứ việc show ra. Lên diễn đàn dọa nhau về thâm niên với tuổi tác làm gì?

Anh hùng bàn phím thì sao? Cụ cần người ta lên mạng để chứng tỏ là anh hùng đời thật à :))

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Post chả có tí thông tin hay suy luận cóc khô gì về chủ đề topic cả. Lảm nha lảm nhảm.

Thâm niên hay ko thâm niên cứ việc show ra. Lên diễn đàn dọa nhau về thâm niên với tuổi tác làm gì?

Anh hùng bàn phím thì sao? Cụ cần người ta lên mạng để chứng tỏ là anh hùng đời thật à :))
Đúng là cụ Tố không nên tranh luận với cụ, cụ luôn cố gắng kéo người khác ngang hàng với cụ và chiến thắng họ bằng kinh nghiệm.
Các cụ khác cứ tiếp tục tranh luận đi ợ. Dont feed the troll.
Em xin hết ợ.

heroesdaubu

Xe điện
Đúng là cái xứ thiên đường này cái gì cũng có thể xảy ra.
Các cụ cãi nhau làm giề cho nhức đầu, lên đây xả xì trét thì lại khua môi múa mép bằng tay chọc ngoáy nhau chi cho mệt.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
E ghet bọn kư...t này lắm

Chỉnh sửa cuối:

viciv

Xe buýt
Trong cuộc họp chiều qua với Hiệp hội truyền hình trả tiền Việt Nam vào chiều qua, VTV đưa ra đề nghị xin rút lui khỏi vai trò đứng đầu liên minh đàm phán mua EPL ở Việt Nam. Phó tổng giám đốc VTV Nguyễn Thành Lương cho biết muốn nhường trách nhiệm này cho Hiệp hội để có sự khách quan.
http://www.tin247.com/vtv_xac_nhan_viec_k_sap_co_ban_quyen_giai_ngoai_hang_anh-36-20130223114635280.html

Vui phết, các cụ bình luận giúp. :-|
Ông VTV khôn vãi ra, sự thể đã đến hồi hạ màn thì để ông khác đứng lên giải thích với toàn dân cho "khách quan", còn VTV về ôm cục tiền với K+ .

Streamline

Xe điện
Trong vụ này sao tất cả các đài không đoàn kết lại dìm hàng thằng IMG xem thế nào? Các cụ nhớ là 3 năm trước nó chỉ có giá 19tr $ thôi. Năm nay nhẩy 1 phát lên 37tr $. Trượt giá gì mà ghê thế? Phải chăng đã có sự bàn bạc trước với thằng Canal????

Khổ là em nhớ dai lắm cụ ạ, em một là chấp nhận hai em chửi thẳng nếu làm ăn bố láo cụ nhé. Không có khái niệm ăn vạ. Cụ nhớ lại đi :)
Sorry cụ, tưởng cụ quên. Tại e thấy cụ phát biểu hoành tráng quá nên nhắc cho cụ nhớ thôi. Lúc cần nguyên tắc thì cụ lại lôi tình cảm vào và ngược lại.