[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Sao vụ anh Vũ alu, nó lấy giá đất hiện tại trừ giá mua hồi cách đây cả chục niên ra số tiền thiệt hại được đó cụ. Không muốn thôi, chứ muốn thì luật trong tay anh, muốn có tội là tội vậy thôi.
Vì vụ Vũ Nhôm là bán chỉ định luôn, không qua đấu thầu, không có giá thẩm định. Còn vụ này về hình thức là đấu thầu rộng rãi, có giá mở thầu đã được thẩm định. Giá trúng thầu cũng cao hơn giá mở thầu. Vì thế chứng minh tội phạm khó hơn nhiều.

davidnguyen34

Xe buýt

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Cũng tùy người tùy nơi tùy lượng sữa gia đình bơm như thế nào ...cụ tin hàng ,rượu, cờ bạc vân anh vân em vẫn đầy ko
Em ko những ko tin mà còn biết rõ luôn ạ. Nói chung vào trại, tuổi đến đâu dùng đến đấy. Hàng thì ngày xưa X u â n N g u y ê n ở Th ủy Nguy ên - Hải Ph òng nhiều luôn. Rượu thì 1 triệu 1 lít. Thuốc lào ngon 1 triệu 1 cân (nhưng chỉ ăn 7 lạng). Điện thoại đi động đen trắng loại 1200, 1280 thì 2 - 3 triệu 1 cái....
Mấy năm trở lại đây thì làm nghiêm rồi
Vân vân, nói chung tuổi đến đâu dùng đến đấy

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Nó không khai thì nhiệm vụ của điều tra viên là phải tìm lý do chứng minh nó có tội, mấy ông ăn học nghiệp vụ, kinh nghiệm này nọ để điều tra ,hay chỉ cần học đánh chỗ nào đau để nó khai. Vì sức ép cần phải làm nhanh, để lấy thành tích, ...vv nên nếu vụ khó thì không điều tra đến nơi đến chốn để có chứng cứ mạnh buộc tội. Vì chứng cứ thu thập yếu nên mới tra tấn, ép cung để nó chịu nhận tội. Vụ giao gà, ra tòa thấy chứng cứ yếu bỏ mẹ, nhưng mà được truyền thông dẫn dắt, dư luận phẫn nộ rồi cũng xong hết.
Hài cái là các cụ muốn sống một XH tốt đẹp, ... nhưng ủng hộ hành xử bạo lực, tra tấn, ép cung,... phải dùng đến bạo lực là thể hiện của sự yếu đuối về lý lẽ. Ví dụ như nhiều chuyện thua lý người ta cái kêu đánh chết cm nó đi.
Đời không như là mơ đâu cụ ạ.

Xechaybangcom

Xe điện
Trong vụ này em thấy mẹ con bà Lý là người kiên cường nhất. Bị oánh, bị dập, rồi dàn xếp, vân vân và mây mây mà vẫn sống sót được.

Em cứ tưởng với những thông tin mà mọi người đưa ra về ĐN thì mẹ con bà này phải mất tích rồi chứ. Giờ vẫn còn sống để tố mấy anh công an là thế nào?

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
E thấy bảo mới vào trại tạm giam, có thằng cứng đầu.
Cán bộ đel cho tắm.mấy tháng luôn.
Lúc lôi ra, râu tóc như ma, ghẻ lở đầy mình.
Khiếp.
Khai sạch.
Như em đã "biết" thì đúng là có tắm nhưng như ko. 5 - 6 thằng ngồi, đằng sau 5 - 6 thằng đứng như kiểu chụp ảnh í. 2 đầu có 2 thằng cầm 2 xô nước tạp vào hô "kì" thế là cả bọn kì, thằng đứng đầu ướt tí người, ở giữa khô luôn. Sau đó 2 thằng xách xô í, múc 1 2 xô nước nữa té rồi hô "xong" là xong, cả bọn đi ra cho đợt khác vào.
Cứ thế. Đó là tắm. Còn "ưu tiên" hay "tem vé" rồi, "quân triều đình" thì tắm thoải mái nhưng thoải mái cũng chỉ tầm 2 3 xô nước lấy ca nhựa múc tắm thôi.
Còn ghẻ thì bình thường, mùa hè nóng mồ hôi ai chả bị, trừ "trật tự" , " sĩ quan" có ong ve, đệ quạt cho. Trong lúc quạt nó hô "số 1" là quạt nhẹ, số 2 là mạnh hơn, hô "số 3" là quạt mạnh nữa. Hô " túp năng" là quạt xung quanh...😁

Xe bọ xít

Xe container
Như em đã "biết" thì đúng là có tắm nhưng như ko. 5 - 6 thằng ngồi, đằng sau 5 - 6 thằng đứng như kiểu chụp ảnh í. 2 đầu có 2 thằng cầm 2 xô nước tạp vào hô "kì" thế là cả bọn kì, thằng đứng đầu ướt tí người, ở giữa khô luôn. Sau đó 2 thằng xách xô í, múc 1 2 xô nước nữa té rồi hô "xong" là xong, cả bọn đi ra cho đợt khác vào.
Cứ thế. Đó là tắm. Còn "ưu tiên" hay "tem vé" rồi, "quân triều đình" thì tắm thoải mái nhưng thoải mái cũng chỉ tầm 2 3 xô nước lấy ca nhựa múc tắm thôi.
Còn ghẻ thì bình thường, mùa hè nóng mồ hôi ai chả bị, trừ "trật tự" , " sĩ quan" có ong ve, đệ quạt cho. Trong lúc quạt nó hô "số 1" là quạt nhẹ, số 2 là mạnh hơn, hô "số 3" là quạt mạnh nữa. Hô " túp năng" là quạt xung quanh...😁
Giờ E mới biết có quạt điều khiển bằng giọng nói đấy :)):)) Nhà có cái quạt điều khiển từ xa cứ nghĩ là kinh lắm rồi :))

wobtda

Xe máy
HCB tán thủ thế giới thì cũng nghèo lắm, chắc Đường mời về dạy võ cho đàn em, nếu biết giữ mình thì cũng chỉ là 1 công việc làm thêm cải thiện thu nhập thôi. VH thì sau đợt hcb u23 châu á về, nhà kia nó đón rước linh đình một lần đó thôi chứ ko đi lại nhiều, mà VH nó cũng giàu và nổi tiếng rồi. Nhà này hám fame bám theo VH thì có.
HCB tán thủ về kèm riêng 1:1 cho thằng cu con nó đấy cụ ạ, Đường bảo không cần con học giỏi chỉ cần võ giỏi thôi :))

victory_1980

Xe điện
Thời gian tới lại có một loạt kỷ luật, cách chức và điều chuyển công tác,.... giống ở Đồng Nai.

gnoudman

Xe tăng
Lại thêm 1 fan hâm mộ thằng lưu manh chuyên cho vay nặng lãi, bảo sao bọn lưu manh đó có đất sống
Chắc là fan cứng.
Lại còn khen vợ thanh niên Đường kia phúc hậu,với cả mong được 1 lần....thì hiểu ông thánh này như nào rồi... :))

KVH

Xe buýt
Mấy nhà đạo đức nói nghe chán nhỉ, cỡ vụ giao gà mà đòi đưa bằng chứng đấu tranh nó nhận, haiz.
Trong quá trình chống lại cái ác thì đương nhiên đâu đó sẽ có cái thiện bị vạ lây, vấn đề là tỷ lệ thế nào thôi. Đương yên đương lành chả bố con thằng nào bế cụ ra quận để ép cung đâu.
CA/VKS/Toà và quần chúng ngu dốt thì chỉ nhăm nhăm bắt được thủ phạm chứ có biết đâu là bắt đúng hay bắt sai.

Đánh để khai theo ý người đánh rồi buộc tội thì có giá trị gì? Vụ giao gà thì bắt em hay cụ lên ép cung thì cũng ra bản án y chang chứ khác gì?

Điều tra xét xử như vụ giao gà thì dễ hiểu tại sao án oan lại nhiều, còn bao che như với anh Đường này thì cũng biết tại sao lại lọt nhiều tội phạm.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Số mà gì, thấy có liên quan thì em kể, với lại nhiều cụ vặn vẹo thì em nói lại chứ số má gì? Nick này em làm năm 2010, 2 nick trước em làm 2007, 2008. Ngày đó OF còn ít, tổ chức sinh nhật từ 2009 ở Mỹ Đình là đông, chứ năm trước đó tổ chức ở Công viên Bách Thảo ít người mà. Từ năm 2011, 2012 trở về đây là em ko tham gia Of nữa.Nói thế để cụ hiểu, số má trên này đổi ra tiền à? Mà nói thế chứ nói nữa cũng chả ai biết mình là ai. .
Cụ nói em lấy số là suy từ bụng mình ra thôi. Em thật và lịch sự đấy cụ ạ. Cụ có thể còn thích số má để phông bạt chứ em còn thiết tha gì. Đến đi ủng hộ các chốt Covid 19 ở địa phương em còn dặn là ko đc chụp ảnh để đưa lên Fb nữa là ở đây.

Tài Chính F88

Xe hơi

Phục hồi điều tra , quả này lại toi mấy anh xxx rồi
Toi bình thường, các anh ca phường chề mỏ bảu:
tạm dừng điều tra/ nếu có chứng cứ mới lại tiếp tục điều tra chứ dừng đếu đâu. Dm bọn giang cư mận thối mồm

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
HCB tán thủ về kèm riêng 1:1 cho thằng cu con nó đấy cụ ạ, Đường bảo không cần con học giỏi chỉ cần võ giỏi thôi :))
Chính xác Đ đăng trên face đại loại : không cần con giỏi văn hóa , nhưng võ thì phải giỏi để sau này ko bị thằng nào cướp mất ny , và nhân tiện cảm ơn chú abc gì đó hcb thế giới môn tán thủ đã dạy cháu :-" Nói chung cách dạy con của nhà này em thấy kì lạ vào face của đứa trẻ 10 tuổi mà em ko tin đc luôn

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Giờ E mới biết có quạt điều khiển bằng giọng nói đấy :)):)) Nhà có cái quạt điều khiển từ xa cứ nghĩ là kinh lắm rồi :))
Vâng, thằng nào có tài ăn nói, nói có duyên , kể chuyện " đi vào lòng người" thì tối giờ sinh hoạt, đứng nói như MC của Chuyển động 24h để các anh đỡ buồn thì các anh cho uống nước chè và hút sâu kèn (thuốc lào quấn bằng báo) cơ

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Cụ để ý các cmt của em chưa bao giờ sai nhé. Bởi Fb, zalo còn kiếm đc ra tiền mà em còn chẳng thèm phông bạt, vào đây phông bạt để đc mời rượu ảo à? Rượu thật ngoài đời em còn chả uống nữa là ảo.

wobtda

Xe máy
Chính xác Đ đăng trên face đại loại : không cần con giỏi văn hóa , nhưng võ thì phải giỏi để sau này ko bị thằng nào cướp mất ny , và nhân tiện cảm ơn chú abc gì đó hcb thế giới môn tán thủ đã dạy cháu :-" Nói chung cách dạy con của nhà này em thấy kì lạ vào face của đứa trẻ 10 tuổi mà em ko tin đc luôn
Thằng cu bé trên fb nó cũng tỏ vẻ khệnh khạng lắm, không biết quân triều đình hôm về khám nhà có ngứa tay cốc cho nó mấy cái không 😂 nói chung là không phải lỗi của nó, do người lớn làm nó bị ảnh hưởng xấu thôi.

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Thằng cu bé trên fb nó cũng tỏ vẻ khệnh khạng lắm, không biết quân triều đình hôm về khám nhà có ngứa tay cốc cho nó mấy cái không 😂 nói chung là không phải lỗi của nó, do người lớn làm nó bị ảnh hưởng xấu thôi.
vâng sp của cách dạy dỗ và mt sống mà cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng