[Funland] Vụ Tài xế bán tải bị kiện khi cứu người có kết quả

hungkienpham

Xe điện
Đã lên báo, và được công an xác nhận là bị vu khống, nhà anh bán tải thoát nạn đen đủi

Còn người nhà được cứu thì : lươn lẹo từ mẹ đến con

Lúc lên xe, nạn nhân vẫn tỉnh táo nói chuyện, nạn nhân kể bị một xe khách 45 chỗ đâm vào.
.......
Cũng theo thông tin từ Đội CSGT – Trật tự, Công an huyện Vân Đồn, chiều 13/7, đơn vị đã cử cán bộ đến gặp bà Phạm Thị Thang, người viết đơn “tố” anh Chính gây TNGT. Tuy nhiên, khi làm việc với cơ quan công an, bà Thang lại trả lời là lúc bị tai nạn không nhớ gì, còn người nhà bà Thang thì tỏ vẻ không hợp tác.

DCM xin lỗi các cụ đọc bài này em không thể không ĐCM vì bản thân em cũng dính 1 vụ đúng như thế này. Và từ năm 2010 đến giờ em hứa với lòng mình méo bao giờ giúp người bị tai nạn nữa.

Alochaoanh

Xe tải
Nguyên tắc của em là ko phải phải việc của mình tốt nhất đừng lên dây dưa vào.
Từ công việc đến ứng xử ngoài xã hội

biahoihanoi

Xe lăn
Cái loại khốn nạn. Lần sau thì nằm chết ở đường luôn đi.

Patriots

Xe lăn
Đã lên báo, và được công an xác nhận là bị vu khống, nhà anh bán tải thoát nạn đen đủi

Còn người nhà được cứu thì : lươn lẹo từ mẹ đến con

Lúc lên xe, nạn nhân vẫn tỉnh táo nói chuyện, nạn nhân kể bị một xe khách 45 chỗ đâm vào.
.......
Cũng theo thông tin từ Đội CSGT – Trật tự, Công an huyện Vân Đồn, chiều 13/7, đơn vị đã cử cán bộ đến gặp bà Phạm Thị Thang, người viết đơn “tố” anh Chính gây TNGT. Tuy nhiên, khi làm việc với cơ quan công an, bà Thang lại trả lời là lúc bị tai nạn không nhớ gì, còn người nhà bà Thang thì tỏ vẻ không hợp tác.

Cháu nghĩ nếu anh Chính vào kho thì các vị bị TNGT từ này vĩnh viễn không mong đợi gì được ở người hảo tâm. Ai cũng có người nhà TGGT, chỉ mong mọi người có văn hoá với người giúp đỡ mình

New car 2023

Xe container
Cháu nghĩ nếu anh Chính vào kho thì các vị bị TNGT từ này vĩnh viễn không mong đợi gì được ở người hảo tâm. Ai cũng có người nhà TGGT, chỉ mong mọi người có văn hoá với người giúp đỡ mình
Cái sự tương tự với "anh Chính vào kho" đã và đang xảy ra ở chỗ tôi định cư mà bác.
Và có lẽ nó sẽ còn tiếp tục xảy ra, chừng nào cái sự To đền Bé vẫn còn tồn tại; chừng nào cái sự Lỗi hỗn hợp với "Không làm chủ tốc độ hoặc khoảng cách hoặc cả hai" vẫn được welcome, bác ạ.

New car 2023

Xe container
Ngày xưa còn là sinh viên ở Sài Gòn, cháu cũng gặp 1 cậu bé đi đưa hủ tiếu gõ bị 1 chiếc xe máy va vào ngã lăn quay. Cháu và cậu bạn đưa vào viện kiểm tra và băng bó, xong xuôi chở cậu bé về khu trọ. Mèng đéc ơi, đấy là khu trọ của dân bán hủ tiếu gõ. Cả xóm túa ra vây lại bảo phải có trách nhiệm, may mà cậu bé kia xác nhận không phải tụi cháu gây tai nạn nên mới được “thả” cho về. 😬
Nó xuất phát từ 1 quan niệm khá là "tư bản", là chỉ Người xấu (ở đây xấu thì chắc là thủ phạm rồi) mới tốt bụng như thế, phải không bác.

Còn cái loại Người tốt, không bao giờ tốt bụng như trong bài của bác, phỏng ạ.

Thật là nhân văn.

Patriots

Xe lăn
Cái sự tương tự với "anh Chính vào kho" đã và đang xảy ra ở chỗ tôi định cư mà bác.
Và có lẽ nó sẽ còn tiếp tục xảy ra, chừng nào cái sự To đền Bé vẫn còn tồn tại; chừng nào cái sự Lỗi hỗn hợp với "Không làm chủ tốc độ hoặc khoảng cách hoặc cả hai" vẫn được welcome, bác ạ.
Các cụ ngoài lề thì cũng tỉnh táo, nhưng mà tuỳ hoàn cảnh, có lần cháu thấy tai nạn hai xe máy và nhau, người thì nằm giữa đường lúc đó buổi tối, một xe bỏ chạy, tầm nhìn không tốt, mình chẳng kịp nghĩ gì, bế thốc nạn nhân vào lề đường. Mọi người bâu tới, xe mình đỗ ngay đấy, người nhà nạn nhân tới cũng hơi hung hăng, cứ hỏi ai va? May lúc sau nó tỉnh nó bảo va xe máy với xe máy, không phải xe mình. Ngay đoạn quần ngựa. Giờ thấy mình cũng dại

New car 2023

Xe container
Các cụ ngoài lề thì cũng tỉnh táo, nhưng mà tuỳ hoàn cảnh, có lần cháu thấy tai nạn hai xe máy và nhau, người thì nằm giữa đường lúc đó buổi tối, một xe bỏ chạy, tầm nhìn không tốt, mình chẳng kịp nghĩ gì, bế thốc nạn nhân vào lề đường. Mọi người bâu tới, xe mình đỗ ngay đấy, người nhà nạn nhân tới cũng hơi hung hăng, cứ hỏi ai va? May lúc sau nó tỉnh nó bảo va xe máy với xe máy, không phải xe mình. Ngay đoạn quần ngựa. Giờ thấy mình cũng dại
Lâu rồi, tụi tôi và ông anh từ Quất Lâm về, khi đó còn chưa có cao tốc. Thấy 1 vụ ngay đường tỉnh lộ, hắn theo thói quen định dừng lại, tôi bảo ngay "đi tiếp", và rút điện thoại gọi 115.
Thế thôi.
Rồi bên 115 còn gọi điện lại confirm.

kiailovey

Xe tải
Khốn nạn nhất vẫn là con mẹ nạn nhân kia, lúc bị nạn còn tỉnh táo thế mà lại quay 180 độ tố cáo người giúp mình. Kể cả người nhà có tác động đến đâu cũng phải có nhận thức đúng sai chứ, kiểu này là tận cùng của sự khốn nạn, mất nhân tính.
Nếu con mẹ Lang Tháng nay bị xe đụng một lần nữa là bọ mặc kệ CMN luôn nhé. Cho tiệt cái nọc tráo trở vô ơn. H aizz

ubisapro

Xe trâu
Cư dân mạng chắc cũng lùng ra nhà vu khống này? Giờ thì đẹp mặt, khéo các anh xxx lại rung cho đang run ;))

pain

Xe ba gác
Em thì bị 1 vụ ở Việt Đức, đưa họ vào cấp cứu và rồi bs họ hỏi và gọi người nhà. Lúc bọn nó đến,nhìn bộ dạng em đã đề phòng rồi, y rằng sau khi hỏi bs gì đó thì 2 thằng nhảy vào tẩn em. Tất nhiên do đã đề phòng nên cũng khó chạm vào mình được. Bs can, mấy người khác can và nạn nhán dù đau cũng cố nói mình là người đưa vào. Ấy vậy mà ... cả nhà nó bảo : May cho mày đấy! :D
Hị hị hị... thồi em xin:))

Bemagauvn

Xe điện
Các cụ còn may đấy. Gặp loại ngồi bệt có mấy thằng con mất dại thì nhẹ lao vào đấm đá máu chảy đầu sưng…
Nặng thì xiên luôn sống chết mặc các cụ🥵.
Anyway em ngưỡng mộ hành vị giúp người bị nạn của hai cụ!
Em thì bị 1 vụ ở Việt Đức, đưa họ vào cấp cứu và rồi bs họ hỏi và gọi người nhà. Lúc bọn nó đến,nhìn bộ dạng em đã đề phòng rồi, y rằng sau khi hỏi bs gì đó thì 2 thằng nhảy vào tẩn em. Tất nhiên do đã đề phòng nên cũng khó chạm vào mình được. Bs can, mấy người khác can và nạn nhán dù đau cũng cố nói mình là người đưa vào. Ấy vậy mà ... cả nhà nó bảo : May cho mày đấy! :D
Hị hị hị... thồi em xin:))

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Nếu con mẹ Lang Tháng nay bị xe đụng một lần nữa là bọ mặc kệ CMN luôn nhé. Cho tiệt cái nọc tráo trở vô ơn. H aizz
Nếu xe bán tải gây tai nạn, vì tham mà kiện để vòi thêm tiền thì còn có thể hiểu được. Còn trường hợp này khi đã biết rõ đấy là người giúp mình lúc hoạn nạn còn đi kiện thì con mụ kia không có gì biện minh cho nhân cách khốn nạn của nó, bất kể vì áp lực gì.

• Vodka
Reactions: ATZ

Soi_den

Xe tăng
Ko có ảnh con mụ thang cho cả cộng đồng phỉ nhổ vào mặt mụ nhỉ

wildcat74

Xe điện
Thái độ mất dạy thôi; chứ vu oan thế nào đc cho người ta. TNGT còn khám nghiệm, còn nhân chứng nữa!

t12a11g

Xe buýt
đua địa chỉ với ảnh con thang lên để dân họ phỉ nhổ vào

hamcuare!

Xe container
cho ảnh bà Thang vs gđ lên để ae lx còn tránh :D

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Xưa e cũng lấy làm ngạc nhiên khi người dân Trung Quốc hoàn toàn thờ ơ với tai nạn của người khác ở trên đường, và bài học này có thể là lý do chăng???
Việt Nam ta còn có điều gặp người bị nạn không cứu cũng có tội...

honda_cub79

Xe lăn
Con mụ Thang với gia đình khốn nạn thật, người ta có lòng tốt đưa vào viện rồi lại còn vu khống cho người ta nữa. Cũng may bác xe bán tải đã được minh oan.