Vùng Biên Mậu

vmcgf

Xe tăng
Đặc điểm của Lũng Vài là đóng cửa làm ăn !

lesontb

Xe hơi
nhà phía bên nó to và đẹp nhấy, cụ chủ cho vài cái ảnh nhà bên mềnh xen nó dư nào

Suzz

Xe điện
Người OF
Thế mà ko sang VN chơi

chuotlang

Xe lừa

Rời khỏi Lũng Vài trở về Bằng Tường, hàng về giờ chiều chất đống mỗi lúc 1 nhiều hơn

HorsePower

Xe container
Ảnh đời thường rất sống động.
Xem bên box kia của cụ người ta có cảm giác sững sờ vì cảnh đẹp, vì thiên nhiên, vì cảm xúc siêu phàm....vân vân...
Nhưng cái phìng phường của đời thường mới là cái gần gũi cái sờ được, giành được tình cảm người xem
Nó tự làm em nhiên hình dung ra hình ảnh:
Cô nàng ngắm nghía chuỗi vòng trang sức gắn đầy kim cương sau tủ kính cửa hàng, ....mơ ước....
rồi bất giác nhìn xuống chiếc vòng tay giản dị, tặng phẩm từ người yêu dấu nơi xa mà mỉm cười cất bước đi tiếp trở về thực tại.
...................
Dài dòng nhể.
Nói chung em thích bài đời thường của Cụ.
Vốt luôn.

chuotlang

Xe lừa
Ảnh đời thường rất sống động.
Xem bên box kia của cụ người ta có cảm giác sững sờ vì cảnh đẹp, vì thiên nhiên, vì cảm xúc siêu phàm....vân vân...
Nhưng cái phìng phường của đời thường mới là cái gần gũi cái sờ được, giành được tình cảm người xem
Nó tự làm em nhiên hình dung ra hình ảnh:
Cô nàng ngắm nghía chuỗi vòng trang sức gắn đầy kim cương sau tủ kính cửa hàng, ....mơ ước....
rồi bất giác nhìn xuống chiếc vòng tay giản dị, tặng phẩm từ người yêu dấu nơi xa mà mỉm cười cất bước đi tiếp trở về thực tại.
...................
Dài dòng nhể.
Nói chung em thích bài đời thường của Cụ.
Vốt luôn.
Thanks bác

Hihi vấn đề là chụp đc ở khu này hơi bị khó đấy, bác mà shot linh tinh lại bị nghi là phóng viên kinh tế, tịch thu máy ảnh cũng nên :P
Đa phần là em ngồi trong xe bắn qua cửa kính đấy

chuotlang

Xe lừa

Lối về Bằng Tường 2 bên là những xưởng và showroom gỗ nguồn gốc từ Lào và VN

chuotlang

Xe lừa

Không biết có phải ghép gỗ không, nhưng nơi đây bày bán những cặp Cọp thuộc loại bigsize, và chắc chắn giá của chúng cũng ko hề rẻ

chuotlang

Xe lừa
Cái hình mờ mờ giữa ảnh là gì vậy cụ Chuột. Cụ chụp qua kính oto à?
Chỗ đấy nó bẩn quá thì hiện rõ ợ

Xe 2-3 tuần ko rửa :P Về nguyên tắc ko bắt nét vào kính xe thì nó ít ảnh hưởng tới ảnh, nhưng vết này to và dài bằng nửa cái bàn tay thì ko đỡ đc ợ

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Chả bao xa thì cũng đã về Bằng Tường, con kênh này chảy xuyên khắp thị xã, góc này là ven chợ xanh

lambogi79

Xe điện
Lâu lắm mới lại gặp Cụ Chuột, chuyến này đi chụp sát vách vậy có về qua nước mình không Cụ

bim_vip

Xe tải
Có lẽ nhưng nơi mọi người phía Bắc VN hay nói đến như Pò Chài, Lũng Vài có vẻ rất quen thuộc nhưng hiếm mấy ai hình dung ra nó như thế nào

CL sẽ đưa đến 1 vài hình ảnh cuộc sống nơi đây cho ace hiểu thêm trong 1 lần đi thăm bà con ở khu vực này

Những từ trên là từ địa phương vùng biên giới nhưng bao năm nay đã được người VN gọi với âm như vậy, nhưng đến đây mới nhìn biển chỉ đường thì nó khác hẳn.

Pò Chài có tên Hán là Puzhai, dịch ra tiếng VN là Bồ Trại, đối trọng với cửa khẩu Tân Thanh VN
Lũng Vài có tên Hán là NongHuai, dịch ra là Nông Hoài, đối trọng với Đồng Đăng

Chắc quen thuộc hơn cả với các member OF vẫn chỉ là Hữu Nghị Quan cách đó không xa

Chỉ cần 1 bình xăng 62 lít với chân ga đạp đều, hành trình 1000 km đến biên giới đã tới điểm đích tại khu kiểm soát biên phòng Puzhai

Ở gần đó là 1 trạm kiểm soát mới được xây dựng thêm để hợp ngã 3 phân cách 2 khu Puzhai và Nonghuai cho sau này dễ quản lý hơn
Bên họ có cả xe tải 3 bánh à, loại này chở hàng lên dốc có cần thuê người bám ở cabin để đỡ bị bốc đầu ko cụ Chuột (ngày xưa phà Bính HP xe lam xuống phà phải có 2 ông to vật đánh đu bánh trước ).:P