[Thảo luận] Vượt đèn đỏ & hậu quả.

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
nhà chùa đi mỗi 1 vòng cỏn con đã gặp bao điều chướng tai gai mắt, cho chúng vào chùa tất đi để dạy cho bài học về 'nhẫn' nhà chùa nhỉ...

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
sao nhà chùa ko cho thằng xe zace đấy mẻ bánh đúc chấm tương , em ghét nhất kiểu đấy , b ố cái thằng tinh tướng

Giống xe cu chiu lái thế nhở ???

bao h không còn cái luật xe to đền xenhor nữa thì em xin 1 ngày đâm chết vài mạng cho nó trong sạch xã hội

vauhoi

Xe container
Ý thức tham gia giao thông kém là nguyên nhân chính. Đi ra đường nhiều cái bực mình lắm.

quangtayho

Xe container
- Bọn vượt đèn đỏ ấy chắc là có hẹn ở dưới Văn Điển, cụ đừng chấp
- Bọn gần đèn xanh đã bóp còi inh ỏi, chắc cũng vội trên Thanh Tước đấy cụ ạ.
- Em còn bổ sung thêm 1 kiểu nữa là: Đỗ ở phần đường dành cho xe rẽ phải tại các ngã tư được rẽ phải khi đèn đỏ. Chẳng hiểu là họ MÙ CHỮ hay MÙ LUẬT nữa.
1 lần em từ dường Hoàng Hoa Thám rẽ vào đường Hùng Vương, xe 4 bánh muốn rẽ về Hùng Vương phải dừng trước 2 ông đi 2 bánh đỗ chềng ềng giữa phần đường cho xe rẽ phải. Em (hôm ấy đi 2b) chen lên bảo:"các anh rẽ đi cho otô người ta rẽ". Hai tên ấy vênh mặt bảo em:"Ông ko biết luật à?" Em trả lời:"Ông ko biết chữa à?" rồi chỉ cho 2 tên ấy thấy tấm biển rồi em rẽ về HV làm mẫu cho 2 ông này. Chả biết 2 ông này có mù chưa thật ko nhưng vẫn chờ đèn xanh mới rẽ về đường Hùng Vương (vì đến cỏng Phủ chủ tịch em thấy 2 ông ấy vượt qua em. Chuối thế chứ

Website
www.facebook.com
Người ta đi đúng làn đường để đi thẳng qua ngã tư mà nhà chùa còn nói là người ta vượt phải, chán nhà chùa quá! Mang máy đi chụp ko vớ được quả nào hay hơn nên có mỗi chú Zace để cà kìa!
Thưa kụ K, đường KM ấy chỉ có 2 làn, 1 cho 4B, 1 cho 2B thôi. Đèn đỏ ở ngã tư thì rẽ hay thẳng chung tất. mà chú Zace này vượt phải từ xa cơ. Chắc là kụ chưa đi đường này bao giờ.:)):)):)):))

nam_ch

Xe buýt
ến ngã 4 KM - Ngọc Khánh, nhà chùa lại bị chú Zace ấy gí vào đít ở làn trong. Lần nãy thì sát đít, còn mấy giây nữa xanh thì lại còi. Theo thói quen dừng ở những đèn đỏ quá 25 giây, nhà chùa tắt máy xe, nhà chùa đề đi đề lại nhưng máy cóc nổ vì ko thèm bóp phanh, xe ga mà.:)):)):)) bài này là học của mấy bác trên này.:)):)):)). Chú Zace ko đi được, lại còi inh lên.
Khi đèn xanh còn 5 giây nữa nhà chùa mới nổ máy đi tiếp.
nhà chuà đi 2 B mà bắn chuẩn wá nhỉ

solero

Xe hơi
Em có lẽ cũng phải học tập các cụ, đi đâu cũng phải găm cái máy ảnh bên cạnh mới được! Để còn kịp thời up cho nóng hổi! :69:

DREAM II

Xe máy
Đúng là điên tiết nhất với mấy thằng đầu xanh đỏ, vượt đền đỏ mà cứ như là đi đúng luật, nhiều lúc phanh chổng đít lên vì chúng nó nhưng không hiểu là nếu chẳng may tông vào thì mình có bị làm sao không nhỉ ?

datinh

Xe container
- Em còn bổ sung thêm 1 kiểu nữa là: Đỗ ở phần đường dành cho xe rẽ phải tại các ngã tư được rẽ phải khi đèn đỏ. Chẳng hiểu là họ MÙ CHỮ hay MÙ LUẬT nữa.
1 lần em từ dường Hoàng Hoa Thám rẽ vào đường Hùng Vương, xe 4 bánh muốn rẽ về Hùng Vương phải dừng trước 2 ông đi 2 bánh đỗ chềng ềng giữa phần đường cho xe rẽ phải. Em (hôm ấy đi 2b) chen lên bảo:"các anh rẽ đi cho otô người ta rẽ". Hai tên ấy vênh mặt bảo em:"Ông ko biết luật à?" Em trả lời:"Ông ko biết chữa à?" rồi chỉ cho 2 tên ấy thấy tấm biển rồi em rẽ về HV làm mẫu cho 2 ông này. Chả biết 2 ông này có mù chưa thật ko nhưng vẫn chờ đèn xanh mới rẽ về đường Hùng Vương (vì đến cỏng Phủ chủ tịch em thấy 2 ông ấy vượt qua em. Chuối thế chứ
Cái này thì nhiều vô số kể....Chuối lắm lắm...

Piaget

Xe hơi
Chả hiểu tại sao có nhiều người chả vội vàng gì mà không đợi nổi 1 phút đèn đỏ, phải vượt để rồi gây tai nạn. Cũng có không ít những người đợi cả mấy chục giây đèn đỏ rồi, còn vài giây nữa ko đợi nốt mà lại phóng luôn, xuyên vào dòng xe đang đèn xanh gây tắc đường, gây tai nạn, hoặc nếu phải đứng đằng sau người khác thì còi ầm ĩ.:77::77:
E thì lại thắc mắc: tại sao đường đông người như thế mà không có ai táng cho 2 thằng đấy 1 trận cho chừa cái thói đi ẩu còn gây tan nạn cho người khác.

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
E thì lại thắc mắc: tại sao đường đông người như thế mà không có ai táng cho 2 thằng đấy 1 trận cho chừa cái thói đi ẩu còn gây tan nạn cho người khác.
bác ơi,việc của mình đâu mà mua chuyện vào người.
em ra đường chả bao giờ động chạm đến ai,em hiền lắm.nhưng mà ai chạm đến em thì cũng xác định m ẹ nó đi

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cũng tại cái ngã tư này lúc đèn đỏ em còi cho chú xe máy phía trước dẹp gọn để em rẽ ra HV kô được em đã phải húc nhẹ vào xe chú ấy rồi kéo kính xuống chửi cho một trận về cái tội đi ngu rồi .

Piaget

Xe hơi
em ra đường chả bao giờ động chạm đến ai,em hiền lắm.nhưng mà ai chạm đến em thì cũng xác định m ẹ nó đi
E thấy độ chục năm trở lại đây, ra đường thấy nhiều kẻ càn rỡ lắm, nhất là đám thanh niên, kể cả mấy cô cậu ko phải dân bản địa cũng tự cho phép "làm liều" ngay giữa thủ đô. Trước đây E thấy mọi người rất rụt rè khi ở ngoài đường.
Nhớ cái hồi năm 81 - 82 gì đó, mấy chú bộ đội trẻ có hành vi hạ nhục phụ nữ qua đường, bị các anh ở phố E cho một trận ôm đầu máu chạy mất, cấm thấy quay lại trả thù vì đánh nhau với cả phố chắc phải gọi cả đơn vị ra mới đủ, hơn nữa về đơn vị có khi cũng không dám nói thật lý do bị đánh.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ai cũng nghĩ như bác này thfi ng ta gọi là bàng quan truóc thế sự
nói như các cụ trong phim chưởng là đồ con rùa rụt dầu

Website
www.facebook.com
ai cũng nghĩ như bác này thfi ng ta gọi là bàng quan truóc thế sự
nói như các cụ trong phim chưởng là đồ con rùa rụt dầu
Cụ còn thiếu 1 chữ, là con Rùa đen rụt đầu mới đúng.:)):)):)):))

thanhphobuon_cn

Xe buýt
híc chuyện thường ngày ở phố huyện mờ nói cả ngày cũng chẳng hết các cụ ợ,chả biết đến bao giờ thì ý thức tham gia giao thông mới tiến lên được.e mời cụ chủ thớt 1 ly nhé

FromHell

Xe hơi
Hê hê, em cũng gặp trường hợp giống cụ tại ngã tư Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn,

Em đi hướng Nguyễn Thái Học ra Lê Duẩn tại phần đường dành cho các phương tiện rẽ phải gặp ngay 2 ông mãnh biển 34 đứng *** giữa đường chờ đèn xanh :77:, mình đến nơi còi phát cho nó tránh nó quay ngay ra mắng mình " còi léo gì" thế mới đau:102: *** nó hôm đó không đi cùng Gấu mẹ thì chắc 2 cu xong *** luôn với iem roài :^), Cái ngã tư đấy ngày nào em cũng đi qua nhiều lần nhưng mỗi lần muốn rẽ phải khổ vãi :102:

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Việt Nam mình vẫn phải cố gắng nhiều ..các cụ nhể(b)(b)(b)

dzungkar

Xe đạp
Sau khi gặp cụ quyt & nhận cái bàn phím cùng cái SIM Tam hoa, nhà chùa chạy theo hướng Kim Mã - Nguyễn Thái Học. Đến ngã tư KM-LG-NCT, nhà chùa đã dừng ở làn trong cùng bên phải rồi mà vẫn bị 1 chú Zace 29Y-0291 gí vào đít. Còn mấy giây nữa sang xanh thì chú Zace còi inh lên, khó chịu kinh khủng. Bản mặt 2 chú ngồi trong con Zace ấy đây.

Đến ngã 4 KM - Ngọc Khánh, nhà chùa lại bị chú Zace ấy gí vào đít ở làn trong. Lần nãy thì sát đít, còn mấy giây nữa xanh thì lại còi. Theo thói quen dừng ở những đèn đỏ quá 25 giây, nhà chùa tắt máy xe, nhà chùa đề đi đề lại nhưng máy cóc nổ vì ko thèm bóp phanh, xe ga mà.:)):)):)) bài này là học của mấy bác trên này.:)):)):)). Chú Zace ko đi được, lại còi inh lên.
Khi đèn xanh còn 5 giây nữa nhà chùa mới nổ máy đi tiếp. Chú Zace theo sau vượt đèn đỏ luôn. Đi trên đường KM chú này lạng lách kinh người, vượt phải liên tục, hình như cứ để số cao vì nghe tiếng máy gõ lọc cọc kinh người.

Các pác nhớ mẹt 2 thằng này nhớ, ra ngoài đường em mờ gặp em Bụp dùm nhà chùa liền.
Mà kụ thích BỤP sao để nó bụp kụ dzậy. kụ đề ko nổ rồi kụ phải dựng chân chống xe xuống kiểm tra lốp chớ :21:
Mời kụ 1 choác cho nó đỡ bực (b)

Junko

Xe buýt
Nhà chùa đi đâu cũng lăm lăm quả súng trên tay bắn người vậy hả? Nhà chùa đi 1 tay để bắn à? Voted (b)