Xạ thủ bắn tỉa

SPL

Xe container
E thấy phim shooter xem cũng đc đấy ạ. Bob swaggen gì đó ý. Cái này cũng tính độ gió. Độ ẩm. Thời tiết phức tạp lấm
Phim này có một lỗi sai nhưng nếu làm đúng thực tế thì khán giả lại không hiểu được. Đó là cảnh anh chàng nằm tập bắn ngắm cái ống bơ phía xa cùng con chó để kiểm chứng lời nói của viên đặc vụ. Bắn vào cái ống bơ ở khoảng cách xa thế, gió núi như thế mà anh ta lại ngắm vào giữa cái ống bơ và xiết cò, cái ống bơ dính đạn. Đúng thì phải dùng ống nhòm chuyên dụng đo khoảng cách, gió,... rồi ngắm trên cao và chếch cái ống bơ đó một khoảng, một góc nào đó rồi xiết cò. Nhưng nếu làm như vậy thì khán giả lại không hiểu. Đây cũng là một lỗi...chấp nhận được của phim Mỹ, cứ phim nào có bắn tỉa ám sát là phải ngắm vào chính giữa mục tiêu mới được. Có phim còn làm kinh dị hơn, mục tiêu bị hạ sau đó là cảnh chiếu đường đi của viên đạn đi ngược lại từ mục tiêu đến nòng súng, kinh dị ở chỗ trên đường đi viên đạn có lúc xuyên qua cả ...lon coca của một hành khách trên đường, pó tay.

sen

Xe tăng
Phim này có một lỗi sai nhưng nếu làm đúng thực tế thì khán giả lại không hiểu được. Đó là cảnh anh chàng nằm tập bắn ngắm cái ống bơ phía xa cùng con chó để kiểm chứng lời nói của viên đặc vụ. Bắn vào cái ống bơ ở khoảng cách xa thế, gió núi như thế mà anh ta lại ngắm vào giữa cái ống bơ và xiết cò, cái ống bơ dính đạn. Đúng thì phải dùng ống nhòm chuyên dụng đo khoảng cách, gió,... rồi ngắm trên cao và chếch cái ống bơ đó một khoảng, một góc nào đó rồi xiết cò. Nhưng nếu làm như vậy thì khán giả lại không hiểu. Đây cũng là một lỗi...chấp nhận được của phim Mỹ, cứ phim nào có bắn tỉa ám sát là phải ngắm vào chính giữa mục tiêu mới được. Có phim còn làm kinh dị hơn, mục tiêu bị hạ sau đó là cảnh chiếu đường đi của viên đạn đi ngược lại từ mục tiêu đến nòng súng, kinh dị ở chỗ trên đường đi viên đạn có lúc xuyên qua cả ...lon coca của một hành khách trên đường, pó tay.
Khán giả bây h '' khôn'' hơn ngày xưa rất nhiều rồi bác ạ, tình huống ấy e cho rằng đạo diễn chưa năm dc cách ngắm bắn mục tiêu thôi!

dungds

Xe đạp
em gái có tướng nằm bắn hấp dẫn quá.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Mợ biết ngượng thì em đã chẳng phải nói nặng nề như vậy. Còn về AS thì em biết mợ từ ngày còn bên ASVN, lúc mợ còn chưa bị đuổi khỏi diễn đàn, AS nhà có hay không em không quan tâm vì thực ra mà nói mấy cây của mợ em thôi không chơi lâu lắm rồi. Em chỉ khó chịu về cách cụ comment và văn phong của cụ nhiều lúc chướng tai, anh em trên này có người biết, có người không biết, cụ biết thì nói sao cho dễ nghe chút, lời nói chẳng mất tiền mua. :)
xin lỗi bác bác bảo embij đuổi ạ. bố khỉ em chả có tời gian mà chơi các bố cho ra ngoài ngồi vì nghĩ mình không tâm huyết nữa thôi chứ còn anh em bên đó vẫn uống bia đều với em :))

silverstone

Xe hơi
xin lỗi bác bác bảo embij đuổi ạ. bố khỉ em chả có tời gian mà chơi các bố cho ra ngoài ngồi vì nghĩ mình không tâm huyết nữa thôi chứ còn anh em bên đó vẫn uống bia đều với em :))
Cho thôi việc với bị đuổi việc nó là 2 việc khác nhau hả mợ Pín? Mà cái món AS mợ chơi thế nào em biết hết cả mợ không cần phải trình bày đâu ạ. Còn bảo là chơi AS mợ chưa đủ tuổi để gọi là chơi đâu, chỉ là có tiền rinh 1 mớ hàng về bày đầy nhà rồi cũng gọi là đi off cho oai thôi, ngoài HN gọi là chơi đúng nghĩa thấy có bác Gồng, HA Sniper_vn với bác P0739 đúng là chơi, còn trong này có bác mapsang. Còn kiểu như mợ nghe hơi nồi chõ, chém gió mấy bác không biết gì về AS rồi khoe nhà có hàng hiếm có khó tìm làm em buồn cười quá thể lỡ buột mồm thôi. :))

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cả nhà cho em nói nốt 1 câu nữa thôi nhá
việc chuyển từ pro xuống thành hobbylist nó khác với viêc thôi hay đuổi bác nhé
em chả đôi co với bác chuyện ấy làm chi . Trẻ con quá

Tonyvn8x

Xe tải
Cám ơn cụ nhé. Hóa ra Sniper được bắt nguồn từ một loài chim đấy ạ :) Em rất thích xem phim có các Thiện xạ

NghiaRex

Xe điện
Ôi nếu có chiến tranh, nhà em cũng muốn làm Snipper. Chiến đấu đơn lẻ, nhưng luôn nhận những mục tiêu quan trọng :)

Các bác cho e hỏi bài toán của bắn tỉa với gió đứt là dư lào nhể ... viên đạng đang bay giữa đường tự dưng có gió .. xong nó lại thôi .. vậy tính toánh quỹ đạo của đạn dư lào ~X(

thanhkung

Xe máy
Em kực mê thể loại phim sniper. Xem phim thất anh sniper quân mình cho 1 viên xuyên ống kính thằng sniper bên nó mà phục.
Hồi xưa chơi CS toàn mua súng tỉa

evka

Xe buýt
Em xem fin Nga ngố choảng nhau với bọn Kavkaz toàn thấy lính bắn tỉa là nữ. Chả hiểu tại sao. Hay bọn nó cho cả nếp cả tẻ vào fin cho nó bình đẳng nhể?

Maybach Tàu

Xe container
Hỏi nhanh các cụ thế này rôi cháu còn đi ngủ:))
Theo tính toán và thực thế thì nếu bắn xa phải trừ khoảng cách abc..và khi bắn nó trúng much tiêu là vừa. Vậy sao họ vẫn cần ống ngắm làm giề, vì như đã nói sẽ ngắm váo chỗ khác cơ mà? Xem film thì thấy vẫn nhắm cái "chữ thập đỏ" và trán mục tiêu và shot thôi. Cụ tỉ vụ này dư lào?

pthk

Xe tăng
Ôi nếu có chiến tranh, nhà em cũng muốn làm Snipper. Chiến đấu đơn lẻ, nhưng luôn nhận những mục tiêu quan trọng :)

Giá một khẩu snipper này không rẻ đâu cụ ạ, với lại còn lâu mới có chiến tranh, nên cụ cứ mơ tiếp đi nhé. :D

kaita

Xe hơi
Phim về các xạ thủ bắn tỉa là sở thích của tui..muốn thành sạ thủ giỏi phải hội tụ rất nhiều yếu tố.

Ti_Teo

Xe buýt
Em kực mê thể loại phim sniper. Xem phim thất anh sniper quân mình cho 1 viên xuyên ống kính thằng sniper bên nó mà phục.
Hồi xưa chơi CS toàn mua súng tỉa
Cái này ko có thật đâu bác nhé, bọn Discovery nó kiểm chứng rồi.

Okane

Xe container
E khoái súng bắn tỉa lắm, nếu e là BTBQP - e sẽ lập cả sư đoàn súng bắn tỉa :)