Xây trụ sở hoành tráng - Xài sang khi đất nước còn nghèo

salem_45

Xe hơi
(Dân trí) - Bài viết của bạn Đoàn Trần rất hay và rất thực, không biết BT Đinh La Thăng và giới chức Bộ GTVT có bao giờ đọc, xem phản hồi của dư luận để thấu hiểu lòng dân không nhỉ?

Một người bán hàng rong đi ngang qua trước cửa tiệm bán hàng thời trang nổi tiếng (ảnh minh họa: danbaovn.wordpress.com)
Vừa qua xem thông tin về việc Tổng Bí thư, đại biểu Quốc hội Nguyễn ********* có cuộc tiếp xúc với cử tri tại thủ đô. Đồng chí đã nghe cử tri phản ánh rất nhiều về việc thu các loại phí giao thông mà Bộ GTVT đã trình. Đồng thời, cử tri Hà Nội cũng phản ứng với phát biểu của BT Thăng ngụ ý nói nộp phí giao thông cũng là thể hiện lòng yêu nước, rằng: Ssao BT Thăng lại nói như thế, không lẽ ai không nộp phí giao thông là không yêu nước?

Bác Trọng đã trấn an cử tri một câu nghe mà quá thỏa mãn: Cái gì dân chưa đồng thuận thì chưa thực thi, cần phải xem lại.

Liên quan tới dự kiến chi hơn 10.000 tỉ đồng xây dựng mới trụ sở Bộ GTVT mà Bộ nói là không dùng tiền ngân sách, vậy chúng tôi muốn biết BT Thăng và Bộ GTVT sẽ dùng nguồn tiền nào và từ đâu? Điều này theo tôi, nên công bố cho dân biết (kể cả nếu BT và các giới chức của ngành có tài kêu gọi từ thiện để xây dựng cơ quan Bộ hoành tráng)…

Mong BT Thăng và các giới chức ngành GTVT tăng cường đi thực tế trên cả nước, để tận mắt thấy những công trình GTVT của nước nhà mới xây đã hỏng hoặc dở dang do thiếu vốn, hành và làm khổ dân đến nhường nào. QL 8A mà bài báo nhắc đến là một minh chứng.

BT Thăng và giới chức ngành GTVT nghĩ gì khi đất nước ta còn nghèo mà ngành vẫn tính xài quá sang. Trong khi chi phí làm đường giao thông đắt (tốn tiền) chắc là vào bậc nhất thế giới, mà chất lượng đường giao thông có lẽ lại cũng kém nhất thế giới: chưa đi đã hỏng, chưa xài đã hư? Việc này thì người dân và báo chí đã phản ánh liên tục rồi đó…

Duyz
email: dang_duyz@yahoo.com
Đọc xong bài này các cụ có cảm nghĩ gì ạ ???

hungnat

Xe tải
dạo này em thấy bộ nào củng đua nhau xây trụ sở mới, không xây được thì cải tạo có bộ xây to bộ xây nhỏ tùy vào mức độ xin vốn
anh đinh tặc bảo không dùng vốn ngân sách thì dùng vốn ở đâu hay tiền túi của anh, các công trình giao thông trọng điểm cái nào củng chậm tiến độ
và kém chất lượng mới thông xe kỹ thuật đã hỏng buồn cho anh đinh tặc quá "cán bộ đoàn này thật là năng nổ"

baothanh11

Xe tải
tiền chùa.xây thế nào chả được.khổ dân thôi

niken

Xe hơi
Chùa là chùa thế nào (!?). Tiền của dân đen chúng mình đấy, mồ hôi xương máu cả. Các kụ thử tính xem, bây giờ để sống thì kụ nộp thuế/phí gì (?). Các kụ mua ít đồ dùng gia đình tưởng không nộp tiền cho Nhà nước hả(?) Thuế Giá trị gia tăng (VAT) đấy là tiền các kụ nộp cho để các ổng hoành tá tràng đấy.
Em thấy chưa có thằng nào phát biểu "láo"như thằng #. Nó cứ tưởng dân VN toàn đầu "ĐẤT" như nó hay sao mà bảo xây trụ sở 10.000 tỷ không dựa vào NSNN, đi vay ODA để thế hệ sau nó è cổ ra trả,... Vớ va vơ vẩn.
P/S: Em xả tý các kụ thông cảm!

Chỉnh sửa cuối:

inovavgj

Xe container
Việt nam không phải nước nghèo , rừng vàng biển bạc đất đai phì nhiêu cò bay thẳng cánh

cứ ngồi mà ăn chả bao giờ hết xèng , à mà có hết thì lại in

TuanHung1

Xe tăng
Tiêu ác vào. Nợ ODA nhiều vào, anh lên trước tiêu trươsc các chú lên sau trạ nợ rồi tiêu sau nhé. Ko có thì thu thêm thuế phí mà lấy tiêu.sau này nghỉ hưu rồi bố đứa nào đòi được

bachcp

Xe tải
Chùa là chùa thế nào (!?). Tiền của dân đen chúng mình đấy, mồ hôi xương máu cả. Các kụ thử tính xem, bây giờ để sống thì kụ nộp thuế/phí gì (?). Các kụ mua ít đồ dùng gia đình tưởng không nộp tiền cho Nhà nước hả(?) Thuế Giá trị gia tăng (VAT) đấy là tiền các kụ nộp cho để các ổng hoành tá tràng đấy.
Em thấy chưa có thằng nào phát biểu "láo"như thằng #. Nó cứ tưởng dân VN toàn đầu "ĐẤT" như nó hay sao mà bảo xây trụ sở 10.000 tỷ không dựa vào NSNN, đi vay ODA để thế hệ sau nó è cổ ra trả,... Vớ va vơ vẩn.
P/S: Em xả tý các kụ thông cảm!
Cụ nói chuẩn lắm ạ ... đá con mèo nhà #` # .. ăn tục nói phét .. ba hoa là giỏi chứ tướng thằng đấy chẳng làm được cái tang dạng gì cả .. chỉ khổ dân ...
Em cũng xả 1 tí các cụ ạ

ctp.intm

Xe hơi
Thwo em lad kill hết mấy con sâu này đi

nnm2008

Xe tải
Bộ nào cũng vậy các cụ ah, chẳng qua anh em OF liên quan đến giao thông nên mới biết rõ hơn thôi chứ BT nào cũng phát ngôn kiểu đó, cũng tiêu tiền kiểu đó mà, chỉ có dân đen là khổ thôi... mà anh em mình là dân đen chứ ai

khanhvui24

Xe hơi
khổ mỗi ae nhà mình thấp cổ bé họng có kêu có nói mà có chửi chúng nó cũng chẳng để ý đâu.

mà ae mình vẫn sướng còn được kêu còn được chửi chứ bọn có quyền nói và chửi thì lại *** giám làm haha

chobobo

Xe hơi
Chán với các bộ nhà mình...mà em nghĩ tại sao anh # không giống như mấy bộ trưởng trc nhỉ???im lặng mà "ăn"đi mắc j phải đưa ra mấy cái " ngu kiến" cho dân nó ghét nhỉ???
Thằng này nhanh đi thôi các bác nhỉ=>>sao em ghét thế nhỉ

tran gia huy

Xe hơi
khổ mỗi ae nhà mình thấp cổ bé họng có kêu có nói mà có chửi chúng nó cũng chẳng để ý đâu.

mà ae mình vẫn sướng còn được kêu còn được chửi chứ bọn có quyền nói và chửi thì lại *** giám làm haha
Dân đen mình chỉ dám chửi đổng thôi,còn linh ta linh tinh là bị "*********" hay "Nói xấu ****,chính quyền" liền đấy bác ạ.mà mình có chửi thì cũng chỉ có mình nghe với nhau thôi chứ bọn kia nó có nghe thấy đâu :))

tran gia huy

Xe hơi
Bây giờ em mới biết là chữ ddang trong OF cũng ko đc viết,các bác chú ý ko thì bị ban nic :(
Tại sao nói VN đứng thứ 172/192 nước tự do báo chí,vẫn tự hào là trên cả anh Trung Quốc và anh Triều tiên :))

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Đau lòng quá...

thangmy

Đi bộ
Tên đinh tặc này em ghét lâu lắm rồi.Nhìn mặt ngu như lợn ấy

Altis_2010

Xe buýt
Xây trụ sở 10.000 tỷ ko dùng nsnn chắc bộ GTVT huy động đóng góp từ nhân viên trở đi chắc?

hoang204

Xe buýt
bộ sậu # lại xà xẻo được 5% hoa hồng tiền xây trụ sở GT rồi, thế này là "yêu nước" đấy các cụ ợ.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Xây trụ sở 10.000 tỷ ko dùng nsnn chắc bộ GTVT huy động đóng góp từ nhân viên trở đi chắc?
Nếu phải đóng góp thì chẳng có ma nào vào làm ở cái bộ của # đâu.Đấy là tiền mồ hôi xương máu của dân cả đấy,các cụ cứ nộp nhiều thuế ,phí vào thì cãng có nhiều trụ sở to .