Xe altis 2.0 LD hết Accu, cửa bên lái sát tường không mở ra được nhờ các bác giúp đỡ.

vba_qn

Xe hơi
Nếu phải đập kính thì xin các cụ cứ đập hẳn cái kính to, đừng đập cái kính hình tam giác vì cái đó không tốn nhiều tiền nhưng tìm hơi hiếm, có kiếm được thì thời gian hơi lâu. Một ông bạn cùng cơ quan em đã gặp phải trường hợp này rồi ạ.

anchibui

Xe điện
Bác lấy 2 -3 thanh gỗ cứng mỏng, hoặc cái muôi nhựa xới cơm, hoặc tovit quấn rẻ (phải có 2 3 chiếc)... Lấy dụng cụ đó cậy cánh phụ = cách như móc lốp vá xe ấy (Nhớ là cậy phần trên (có kính), chộ ấy độ đàn hồi tốt... dùng 2 3 thanh gỗ sẽ hợ ra đực 1 khe 0.5->1cm. Dùng đoạn dây thép bẻ móc 1 đầu, thò vào rút chốt.

Bác tham khảo bàu nè hay lém. http://www.otofun.net/threads/162394-dap-vo-kinh-xe-lay-chia-khoa?highlight=

chuongvit

Xe tăng
Bác chui xuống gầm tháo cái tấm ốp nhựa che gầm ra, thò tay lên tháo thanh giữ cái khóa cốp capo là ok thôi

Captiva HN-SG

Xe buýt
Bác chui xuống gầm tháo cái tấm ốp nhựa che gầm ra, thò tay lên tháo thanh giữ cái khóa cốp capo là ok thôi
Em có nhà thì cũng đỡ nhưng đằng này nhà toàn vịt trời mới có chuyện thế này,
Các bác nghiên cứu giúp em thế này có được không:
Tháo bóng đèn cốp sau ra cấp nguồn 12VDC vào không biết có vấn đề gì không các cụ nhỉ( chắc cú cấp nguồn qua cầu chì)

Mazda_TayBac

Xe buýt
Cắm chìa khóa vào ổ, vẫn mở được khóa nhưng không mở cửa ra được vỉ khoảng cách từ cửa đến tường nhà quá nhỏ cụ ạ. nhỏ đến nỗi cửa mở không đủ để chọc cây thước dẹp vào hạ kính được .
Khó quá cụ ơi
Ai bẩu cụ đỗ xe ngọt quá cơ. Quá gần Quá khổ mờ cụ.

Captiva HN-SG

Xe buýt
Cụ nào chuyên về điện đóm xe cho em tý ý kiến về việc cấp nguồn 12VDC thông qua đèn chiếu sáng cốp sau để unlock cửa nào?

sapthanh4banh

Xe điện
Cụ nào chuyên về điện đóm xe cho em tý ý kiến về việc cấp nguồn 12VDC thông qua đèn chiếu sáng cốp sau để unlock cửa nào?
ý tưởng hay nhưng ko biêt có thực hiện đc ko nhỉ. CỤ nào chuyên về điện mới biết được.

tuananh030393

Xe buýt
Không được đâu cụ,nó còn cái công tắc ở vô lang cơ mà.Nếu có thể kiếm thanh sắt dẹt luon dưới nắp capo để gạt lẫy chót nắp xem sao

Captiva HN-SG

Xe buýt
Không được đâu cụ,nó còn cái công tắc ở vô lang cơ mà.Nếu có thể kiếm thanh sắt dẹt luon dưới nắp capo để gạt lẫy chót nắp xem sao
1. Không hé được cửa đến hơn 3cm
2. Đèn cốp sau em thấy đâu có công tắc nào hả cụ, hình tự động mà cụ à

Chỉnh sửa cuối:

haiphus

Xe buýt
Kính các Bác
Nhà chị em có con Altis LD lâu không đi nên hết accu, đậu sát tường bên lái nên bây giờ không mở cửa vào xe để mở nắp capô lấy accu đi nạp được, em được biết xe này mở được ghế sau từ trong xe để thông với cốp sau, nhưng không biết có mở được ghế sau từ cốp được không các bác nhỉ.
Em thì ở xa, nên không tận mắt nhìn thấy cơ cấu của chốt ghế này được. Em làm mấy dòng nhờ các bác có xe Altis LD tìm phương án giúp em hạ được ghế sau để chui vào xe từ cốp sau.
Em cám ơn nhiều
Thế xe Altis cửa bên phụ không có lỗ tra chìa khóa à bác? Nếu thế thì Toy tiết kiệm thật.

Primera

Xe tăng
Với tình huống này thì chỉ có bê cái xe dịch ra mới mở được cửa. Việc này làm được nếu có 3 anh to khỏe.

Cách làm: lợi dụng sức nhún của giảm xóc, nhún nhún rồi lúc xe nẩy lên thì móc tay vào chỗ thân xe trên lốp xe mà kéo dịch cái xe ra. Làm khoảng chục lần là dịch ra được nửa mét.

SmallRiver

Xe điện
Gọi thợ (gara) đến tháo cản trước ra, lúc đó sẽ mở được nắp capo, xạc lại bình.

kimiRaikonen

Xe hơi
Cụ nói là vẫn cắm khóa vào ổ và mở dc đúng ko?chỉ tội khe cửa hơi hẹp đúng không ,cụ kiếm 1 đoạn sắt 6 (sắt xây dựng ) đủ dài để thò tới chỗ dật nắp ca pô,đầu kia uốn hình thước thợ ,thò vào móc trúng cái tay mở cốp là ok mà ,sau đó mở ca pô lấy acquy đi nạp hoặc mượn tạm acquy xe khác để mở cửa .nói chung là đơn giản

Biết Lái

Xe buýt
Đâu có hóc búa lắm đâu nhỉ? Luồn người từ ...ít xe lên đứng chỗ cửa sau bên tài, mở cửa xem hé được bao nhiều thì hé, kiếm cái móc chắc chắc 1 tí vì móc cái lẫy mở nắp cabo ko nặng mà.

Cụ nói là vẫn cắm khóa vào ổ và mở dc đúng ko?chỉ tội khe cửa hơi hẹp đúng không ,cụ kiếm 1 đoạn sắt 6 (sắt xây dựng ) đủ dài để thò tới chỗ dật nắp ca pô,đầu kia uốn hình thước thợ ,thò vào móc trúng cái tay mở cốp là ok mà ,sau đó mở ca pô lấy acquy đi nạp hoặc mượn tạm acquy xe khác để mở cửa .nói chung là đơn giản

Biết Lái

Xe buýt
Đâu có hóc búa lắm đâu nhỉ? Luồn người từ ...ít xe lên đứng chỗ cửa sau bên tài, mở cửa xem hé được bao nhiều thì hé, kiếm cái móc chắc chắc 1 tí vì móc cái lẫy mở nắp cabo ko nặng mà.

Captiva HN-SG

Xe buýt
Nhà toàn vịt bác ơi. Em lên đây nhờ các bác tư vấn sau đó alo lại với bà chị vì em không ở nhà nên khó trăm đường

Chỉnh sửa cuối:

Captiva HN-SG

Xe buýt
Cụ nào có xe Altis như em làm ơn cho em ngó cái cơ cấu chốt lưng ghế sau với ạ
Em cám ơn và hậu tạ