Xe Amici 125 nhờ các bác tư vấn.

atti_vn

Xe tải
Số là em đang định mua cái xe ga loại nho nhỏ, đi đường em thấy có xe Amici 125, xem trên vnexpress thấy nói xe này của hãng Sachs (Đức), trông hình thức cũng ngộ nghĩnh, nhưng mới ra và thấy ít người đi nên không biết thế nào. Nên em lên đây nhờ các bác otofun nhà ta giúp em, Bác nào đã đi hoặc biết nhiều về em nó tư vấn giúp em:

- Xe này đc sản xuất tại nước nào.
- Xe đi có ổn không, chất lượng tốt không, có hay hỏng vặt không.
- Vì xe châu âu nên không biết có phù hợp với điều kiện khí hậu Việt ta không a.
- Và cuối cùng là giá khoảng bao nhiêu ạ.

Cám ơn các bác trước a.
:-*

atti_vn

Xe tải
xe này hả bác ??

chiếc này nói chung đi cũng đc không hay hỏng vặt lắm
chỉ sợ phụ tùng về sau khó
thựuc chất nó là xe dealim :)
giá same same SCR airblade
Đúng em nó đấy bác ạ, Dealim vậy em nó sinh ra ở Đài Loan phải không bác.
Cám ơn bác nhiều, bác nào biết gì thêm giúp em nữa nhé.
Thanks các bác.

rgvmen

Xe container
Giống con LIKE của KIMC thế các bác nhờ, chắc đều là hồn trương ba da anh hàng xóm cả :D

atti_vn

Xe tải
Đúng là xe mới it người dùng nên không có nhiều thông tin, nhưng em vẫn muốn các bác đi qua xem được có thông tin gì tư vấn em thêm ạ.

tuan.cduc

Xe tải
em cứ tưởng đây là xe d0ap5 điện ấy chứ=))

chuotnhimsoc

Xe tải
Các cụ ơi em cũng đang quan tâm đến xe này, cụ Gục chỉ thấy báo quảng cáo thôi, cụ nào có thông tin chia sẻ cho em với...
Em đã gọi cửa hàng, có 2 thông tin:

1. Giá: 38 triệu (em thấy tầm giá này dễ chịu)
2. Độ cao yên: chắc chắn thấp hơn Liberty của Pia, nhưng không biết có = Spacy khôg? Em quan tâm cao thấp vì Gấu nhà em không cao ạ.

Cụ giúp em mới....

atti_vn

Xe tải
Các cụ ơi em cũng đang quan tâm đến xe này, cụ Gục chỉ thấy báo quảng cáo thôi, cụ nào có thông tin chia sẻ cho em với...
Em đã gọi cửa hàng, có 2 thông tin:

1. Giá: 38 triệu (em thấy tầm giá này dễ chịu)
2. Độ cao yên: chắc chắn thấp hơn Liberty của Pia, nhưng không biết có = Spacy khôg? Em quan tâm cao thấp vì Gấu nhà em không cao ạ.

Cụ giúp em mới....
Thôi thì tôi với bác hì hục kéo nó lên xem có cụ nào đi qua tư vấn thêm không nhé. Bác đã đi thử chưa?
:-bd

bu_bu

Xe hơi
lên đầu cho ai có có thông tìn phọt lên cho anh em hóng tí đê :)

vietnet

Đi bộ
Đúng em nó đấy bác ạ, Dealim vậy em nó sinh ra ở Đài Loan phải không bác.
Cám ơn bác nhiều, bác nào biết gì thêm giúp em nữa nhé.
Thanks các bác.
Daelim là xe của Hàn Quốc chứ không phải của Đài Loan, Daelim là xe do hãng Honda họp tác với Hàn Quốc, vì đất nước Hàn Quốc chỉ chuộng thương hiệu nội địa nên Honda hợp tác cho ra thương hiệu mới đó là Daelim.

lulalulong

Xe hơi
Em cũng đang nhắm em này cho gấu nhà em nhưng sợ đi một thời gian có hỏng hóc thì phụ tùng thay thế ntn các cụ nhể?

vietnet

Đi bộ
xe này hả bác ??

chiếc này nói chung đi cũng đc không hay hỏng vặt lắm
chỉ sợ phụ tùng về sau khó
thựuc chất nó là xe dealim :)
giá same same SCR airblade
Nó không phải là xe của Daelim, xe của Daelim y chang chiếc này có tên là Besbi 125. Xe Sachs thường dùng mẫu mã thậm chí kiểu động cơ của 1 thương hiệu khác, nhưng chất lượng thì rất OK theo thương hiệu Sachs nổi tiếng.

chuotnhimsoc

Xe tải
Thôi thì tôi với bác hì hục kéo nó lên xem có cụ nào đi qua tư vấn thêm không nhé. Bác đã đi thử chưa?
:-bd
Em chưa thử cụ ạ, chỉ là xem thớt của cụ Quang Anh OF nhà mềnh. Nếu lắp đặt Taiwan có lẽ cũng không quá tệ cụ nhể, vì Gấu em trước cũng cưỡi một con Bianco lắp đặt Đài Loan, được 10 năm rồi, máy móc vẫn ổn nhưng độ năm gần đây hay chết điện không đề được nên đổi xe, Gấu yêu con Bianco ấy lắm nên định mua tiếp con Bianco mới, hoặc yêu cầu là phải xe khác y chang. Thế mới khó cho em cụ ạ

atti_vn

Xe tải
Em chưa thử cụ ạ, chỉ là xem thớt của cụ Quang Anh OF nhà mềnh. Nếu lắp đặt Taiwan có lẽ cũng không quá tệ cụ nhể, vì Gấu em trước cũng cưỡi một con Bianco lắp đặt Đài Loan, được 10 năm rồi, máy móc vẫn ổn nhưng độ năm gần đây hay chết điện không đề được nên đổi xe, Gấu yêu con Bianco ấy lắm nên định mua tiếp con Bianco mới, hoặc yêu cầu là phải xe khác y chang. Thế mới khó cho em cụ ạ
Vầng nếu được Đài loan lắp ráp thì cũng không tệ, nhưng lại có cụ nói là anh Tầu lắp nên cũng hơi phân vân, nếu anh Tầu lắp mà xuất sang Âu Úc và VN cùng tiêu chuẩn chất lượng thì mua cũng đỡ ngại, chứ lắp dành riêng cho TT VN một loại thì em sợ lắm.
Thôi em cứ nghe ngóng đã, xem tình hình chất lượng và phụ tùng tây thế sau này thế nào, quyết sau cũng chưa muộn.

cars102

Xe đạp
Bác LENXE viết: "Theo em xe này do Hãng SACH BIKES (CH LB ĐỨC) thuê bọn trung quốc lắp rồi xuất khẩu đi Pháp, Úc và Việt nam mình để cạnh tranh về giá cả. Nhưng Hãng SACH BIKES giám sát toàn bộ về chất lượng xuất xưởng chỉ phục vụ xuất khẩu - Vì: nếu chiếc xe này lắp ráp để phục vụ thị trường nội địa thì phải đóng số khung (mã VIN) của Trung quốc có ký tự đầu tiên là "L" (kiểm tra tại đây : http://www.vinguard.org/vin.htm#References ) vì lúc chiều có ghé qua 65 ADV nghía lại và hỏi giá thằng chủ nói 42tr bao giấy - em khen nó xe này có kiểu dáng đẹp nhưng giá hơi chát, rồi nói nó mở cái nắp nhựa chỗ đóng số khung để em xem: em chụp lại bằng đt (em nó có số khung là: WSF813010B1000921 ) rồi về kiểm tra ở đây - gõ 3 ký tự đầu tiên của số khung vào ô WMI: http://www.nhtsa.gov/cars/rules/manufacture/ thấy đúng là do bọn SACHS bikes của Đức. Thằng chủ nói xe này được bảo hành 2năm hoặc 18.000km (Động cơ 2 năm - phụ tùng khác 1 năm) + phụ tùng có sẵn không khác gì mấy hãng khác ở Việt nam nên em thấy cũng yên tâm đang định làm 1 chiếc cho vợ em"

Chỉnh sửa cuối:

to.be

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

audi_bmv

Xe hơi
e chơi xe cổ cho rẻ tiền, mấy con này chát wa, hihi

nouvo9

Xe hơi
Con này giống Sachs Sky đây mà, con này đi thì được mà bán lại mất giá lắm, lỗ cũng phải nữa giá đó