Xe Amici 125 nhờ các bác tư vấn.

bhebhe

Xe đạp
À mà Quang Phương nhiều xe lạ ghê. CHú này có vẻ là nhà nhập khẩu xe máy thuộc top của Sài Gòn nhẩy.
Về con Amici, hiện tại QP vẫn chưa có 2 màu mới như ở Hà nội. Chú nhân viên bảo muốn thì đặt hàng, sẽ có.

waversx110

Xe đạp
Đúng là "trăm nghe không bằng 1 thấy, trăm thấy không bằng 1 ... sờ"
Báo cáo các cụ là cuối tuần rồi VC em quyết định đi thị sát con này tại Siêu thị se máy của Quang Phương trên đường Âu Cơ. Tạm thời đánh giá theo cảm quan thế này :
- Dáng xe đẹp, đăc biệt phần đuôi ( trừ vụ cái đèn hậu bé tí ti)
- Ngồi thử thấy tương đối thoải mái.
- Phần nhựa và các nút bấm, đúng như các cụ ở đây nói : Như đồ trẻ con, không được sắc nét
- Phần nhựa mạ xi giả Inox viền quanh đồng hồ, đèn, một số bộ phận khác : Cảm giác không được bền, có thể nói là xấu và rẻ tiền.
- Phụ tùng không sắc nét, đặc biệt thụt trước trông yếu yếu thế nào ấy. Cảm giác không an toàn.
Đa phần những điểm không hài lòng nằm ở hình thức. Về nội dung thì em không biết vì khi hỏi có xe nào nổ máy được không thì chú nhân viên nói đây toàn xe mới, không nổ máy được.
Có lẽ đánh giá về chất lượng thì chỉ những người đã đi rồi mới nói được. Nhưng về hình thức, tổng thể thì dáng xe ổn, nhưng đi về tiểu tiết thì xấu tệ. Theo đánh giá của em, xe này chỉ nên bán ở mức giá khởi điểm : 38 tr thì may ra có thể cạnh tranh với con Lead do có lợi thế về kiểu dáng. Với giá 44 tr ( giá chính xác Quang Phương bán hiện tại) thì có mà ế dài dài. Giá con Lead hiện tại chỉ có 38.5 củ ( bao giấy).
Về lâu dài, em này cũng sẽ không thể cạnh tranh với LEAD vì sau sự choáng ngợp về kiểu dáng lạ, người tiêu dùng sẽ bình tĩnh lại để đánh giá chính xác giá trị của xe)
Chính vợ em, người đã từng mê mẩn em này khi xem trên mạng , đã rút lại quyết định rinh em nó về, còn buông 1 câu phũ phàng : Xe này giá tầm 35 triệu thì còn có thể cân nhắc mua hay không.
he he ... em thì em thấy nhu cầu các Gấu nhà mình đánh giá tiêu chí hình thức đầu tiên đấy ,cứ lấy điển hình con Bella ( của cty tiến lộc lắp ráp ) và con Dimond ( theo gt thì của Honda tàu ) chất lượng ko biết ntn cũng 50 tr cơ đấy
vẫn bán như tôm tươi đấy chứ ,mà có bác nào đã dùng diamon blue cho a cảm nhận xem chất lượng như thế nào ? hum trước em nghe cấm bán rùi mà vẫn thấy nhản nhản trên mạng rao bán vậy .:-??

lenam86

Xe buýt
he he ... em thì em thấy nhu cầu các Gấu nhà mình đánh giá tiêu chí hình thức đầu tiên đấy ,cứ lấy điển hình con Bella ( của cty tiến lộc lắp ráp ) và con Dimond ( theo gt thì của Honda tàu ) chất lượng ko biết ntn cũng 50 tr cơ đấy
vẫn bán như tôm tươi đấy chứ ,mà có bác nào đã dùng diamon blue cho a cảm nhận xem chất lượng như thế nào ? hum trước em nghe cấm bán rùi mà vẫn thấy nhản nhản trên mạng rao bán vậy .:-??
đâu còn cấm cụ ơi, được phép bán rồi, nếu cấm mà bầy bán công khai vậy thì báo giới và quản lý thị trường không để in vậy đâu cụ.

lenam86

Xe buýt
Báo cáo các cụ là cuối tuần rồi VC em quyết định đi thị sát con này tại Siêu thị se máy của Quang Phương trên đường Âu Cơ. Tạm thời đánh giá theo cảm quan thế này :
- Phần nhựa và các nút bấm, đúng như các cụ ở đây nói : Như đồ trẻ con, không được sắc nét
- Phần nhựa mạ xi giả Inox viền quanh đồng hồ, đèn, một số bộ phận khác : Cảm giác không được bền, có thể nói là xấu và rẻ tiền.
- Phụ tùng không sắc nét, đặc biệt thụt trước trông yếu yếu thế nào ấy. Cảm giác không an toàn.
Đa phần những điểm không hài lòng nằm ở hình thức. Về nội dung thì em không biết vì khi hỏi có xe nào nổ máy được không thì chú nhân viên nói đây toàn xe mới, không nổ máy được.
Có lẽ đánh giá về chất lượng thì chỉ những người đã đi rồi mới nói được. Nhưng về hình thức, tổng thể thì dáng xe ổn, nhưng đi về tiểu tiết thì xấu tệ. Theo đánh giá của em, xe này chỉ nên bán ở mức giá khởi điểm : 38 tr thì may ra có thể cạnh tranh với con Lead do có lợi thế về kiểu dáng. Với giá 44 tr ( giá chính xác Quang Phương bán hiện tại) thì có mà ế dài dài. Giá con Lead hiện tại chỉ có 38.5 củ ( bao giấy).
Về lâu dài, em này cũng sẽ không thể cạnh tranh với LEAD vì sau sự choáng ngợp về kiểu dáng lạ, người tiêu dùng sẽ bình tĩnh lại để đánh giá chính xác giá trị của xe)
Chính vợ em, người đã từng mê mẩn em này khi xem trên mạng , đã rút lại quyết định rinh em nó về, còn buông 1 câu phũ phàng : Xe này giá tầm 35 triệu thì còn có thể cân nhắc mua hay không.
vạy là sài gòn cao hơn hà nội chút ha cụ ;))

ilovegirl32

Xe máy
Website
kinhmatthanhlong.com
À mà Quang Phương nhiều xe lạ ghê. CHú này có vẻ là nhà nhập khẩu xe máy thuộc top của Sài Gòn nhẩy.
Về con Amici, hiện tại QP vẫn chưa có 2 màu mới như ở Hà nội. Chú nhân viên bảo muốn thì đặt hàng, sẽ có.
ông nì thấy quảng cáo ầm ỉ trên 24h suốt mà , bác có thích " em " amici màu vàng chanh hay màu xanh ??? rất nhìu bạn em rất thích màu vàng chanh của " em " ý đó .;)

Chỉnh sửa cuối:

waversx110

Xe đạp
gửi các bác chùm ảnh Sachs Amici bên cảng biển Sydney

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

ilovegirl32

Xe máy
Website
kinhmatthanhlong.com

ilovegirl32

Xe máy
Website
kinhmatthanhlong.com
khoảng thời gian giữa tháng 4 em vào trang này
http://www.sachs-bikes.cc/show_product.asp?id=256
thì tên em í là BESBI. Vài ngày sau vào lại thì thấy tên AMICI.
Thực tế e mua xe này từ cuối tháng 3.
Để trả lời cho câu hỏi của mợ em trích đoạn giới thiệu của công ty phân phối đôc quyền Sachs bikes giới thiệu về lịch sử tên gọi của Sachs Amici 125cc:

Hãng Sachs và Dealim ( Hàn Quốc) cùng hợp tác sản xuất mẫu xe Scooter này :

- Dealim chịu trách nhiệm sản xuất ,nghiên cứu phần nhựa và các linh kiện bên ngoài của xe .

- Sachs Bikes chịu trách nhiệm sản xuất và nghiên cứu động cơ và hệ thống treo ( khung ,giảm xóc) và hệ thống điện.

Xe được lắp ráp tại nhà máy của SACHS đặt tại nhà máy của Sachs đặt tại Trung Quốc để xuất khẩu đi các nước trên thế giới ( toàn bộ quy trình lắp ráp đều do kỹ sư của Sachs Bikes giám sát)

Website nhà máy của hãng Sachs: http://www.sachs-bikes.cc/about.asp?id=17

Xe Scooter này được lấy 2 tên :

- Dealim Besbi 125 được xuất khẩu đi Hàn Quốc và Anh http://www.daelimmotor.com/eng/DAELIM-Scooter.asp

- Sachs Amici 125 được xuất khẩu sang Việt Nam , Pháp, Úc, sắp tới sang Mỹ .
Trên thế giới 1 mẫu xe do hai nhà sản xuất khác nhau và hai tên xe khác nhau là bình thường, ví dụ:
Toyota Aygo và Peugeot 107 đều cùng một dự án hợp tác giữa 2 hãng TOYOTA và PSA Peugeot Citroen

[/IMG]
Toyota Aygo mặt trước

Toyota Aygo đằng sau
[/IMG]
Toyota Aygo mặt bên
[/IMG]
Peugeot 107 đằng sau
[/IMG]
Peugeot 107 chụp ngang

Chỉnh sửa cuối:

waversx110

Xe đạp
Sachs này là Sachs tàu khựa,em học bao lâu ở Đức làm quái gì có cái xe Sachs nào hình thù thế này,125cc nó chỉ có con Bee , còn 50cc thì có Bee,Sx1 Urbano,SpeedJets,SpeedForce,MadAss ,em đi học = con Bee 50cc đây:x
bác nì nói đúng thông tin các dòng xe của sachs bikes của hãng tại Đức http://www.sfm-bikes.de/de/ em tìm hiểu thì được biết trước đây Sachs sản xuất tại Đức chưa có mẫu xe này mà mẫu xe này được lắp ráp khi Sachs Bikes rời nhà máy đến Trung Quốc ( đây là site của hãng tại Trung Quốc http://www.sachs-bikes.cc/about.asp?id=17 còn đây là Sachs Amici http://www.sachs-bikes.cc/show_product.asp?id=256và hiện tại hãng Sachs đang làm thủ tục để xuất ngược Sachs Amici quay trở lại Đức ( thời gian tới Sachs Amici sẽ có mặt trên website của hãng Sachs tại Đức ) khi nào có em sẽ post để các cụ ném đá nha.

khanhkhanh

Xe đạp
em cứ tưởng đây là xe d0ap5 điện ấy chứ=))

sengoku

Xe hơi
Votka bác vì vợ bác giống hệt vợ em, xem trên mạng thì kết nhưng xem xe 5 phút là phũ phàng từ bỏ ngay ý định mua. Mà bọn em xem từ lúc nó còn giá 40tr cơ.

Chỉnh sửa cuối:

waversx110

Xe đạp
vậy hả bác em xem thấy được đấy chứ ,em ra 68 tây sơn định mua " em " Sachs Amici màu vàng chanh cho Gấu thấy bảo mới ra thì hết sạch rùi :( em định ra xem cả Madass nữa cũng hết lun .

newdayn

Đi bộ
Xe chán lắm, khuyên các bác tránh xa

Xe này tôi đi gần được năm rồi, được mỗi cái dáng thôi chứ chất lượng không ổn lắm.

Thể hiện: Máy thì chưa biết chất nhưng tiếng nổ ồn. Các ốc vít lỏng lẻo, hay bị gỉ sau vài lần ngấm nước mưa, vành đúc rất thô nhìn không được chất như các xe ga khác nhìn là biết trình độ thua Honda, ya, thậm chí cả sym..., xe ăn xăng, khi đi trời mưa bùn bắn lên tận yên, giảm xóc trước yếu... giá quá cao! Đúng là made in Trung Hoa

cars102

Xe đạp
e cu mua di ah cung dang di 1 cai va ah thay xe nay di duoc ma gia ca cung phai tráng thoi phu hop voi tui tien cu minh e cu mua di co gi ko hieu e cu lien he voi ah sdt01634591444

cars102

Xe đạp
moi nguoi noi the la ko dung thu nhat kieu dang dep mat thu 2 di duong hn ma co 2\8 den 3 lit thi co ji deu ma ton minh mua xe nay duoc 7 thang roi co thay van de ji dau

lenam86

Xe buýt

le duy tung

Xe đạp
theo cháu cứ cái nào phổ thông và thấy dân đi nhiều nhiều thì mua

amici125

Đi bộ
e định mua xe amici25

hjx. nghe các bác nói, e thấy sao sao ý.chắc lại tiếp tục kiếp xe đạp. đợi 4 năm nữa mua oto đi cho thich' vậy:|:|

halp8985

Đi bộ
em đọc mà loạn cào cào hết cả :(( em đang định tính tậu iem này về, đọc được 5' hí hửng, 5' sau lại xìu, được 5' sau lại hí hửng... túm lại là sau khi đọc hết thì em bị tẩu hỏa nhập ma... hix.... bác nào mua rồi cho em ý kiến với, xe này máy nổ có to không ah??? nó như con LX thì thôi, em mua Lead cho lành (mỗi tội ghét cái kiểu làm giá của Honda) :D

ilovegirl32

Xe máy
Website
kinhmatthanhlong.com
em đọc mà loạn cào cào hết cả :(( em đang định tính tậu iem này về, đọc được 5' hí hửng, 5' sau lại xìu, được 5' sau lại hí hửng... túm lại là sau khi đọc hết thì em bị tẩu hỏa nhập ma... hix.... bác nào mua rồi cho em ý kiến với, xe này máy nổ có to không ah??? nó như con LX thì thôi, em mua Lead cho lành (mỗi tội ghét cái kiểu làm giá của Honda) :D
để đánh giá chuẩn nhất theo em bác nên qua 1 trong các đại lý của họ để tự kiểm chứng là chuẩn nhất ,xe này mới vào VN được nửa năm mà có bác bảo đi được 1 năm rùi @-)