Xe Amici 125 nhờ các bác tư vấn.

nguyenna55

Xe máy
e thấy bác thích thì cứ mua mà đi, hôm qua e cũng vừa khuân 1 màu đỏchú về cho gấu nhà e đi, ít ra bây giờ cũng là xe hàng mới, phục vụ tốt, có thẻ BH như thẻ ATM ý, kiểu dáng lạ, đi đường ai cũng phải ngoái nhìn:)), chú cứ như mấy con lead ai cũng đi ghét lắm

linken

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là xe mới it người dùng nên không có nhiều thông tin

halp8985

Đi bộ
Cảm ơn các bác!!! công nhận là em thấy thích cái là kiểu dáng lạ lạ, chứ nhìn Lead nhiều chán lắm roài :D. Bác nguyenna ơi, bác mua màu gì thế? em định mua màu xanh đen, tiếng nổ có to không bác, đi có đầm xe không ạ??? em băn khoăn mỗi khoản này, giải quyết được là em đi mua luôn, mong hồi âm sớm của bác :D

newdayn

Đi bộ
Góp ý rồi bỏ ngoài tai ôm đống tiền đi mua đi... ôm một nỗi hận cho coi !

waversx110

Xe đạp
Hic ..mấy hum em đi làm về qua chỗ cửa hàng của bán " em " xe ở 68 tây sơn lúc nào cũng chỉ có 2 con Sachs đỏ ...chắc đang sốt nên bán gần hết sạch =D>

duyquan0309

Xe đạp
Đúng là xe mới it người dùng nên không có nhiều thông tin

thanhminh6789

Xe đạp
lên đầu cho ai có có thông tìn phọt lên cho anh em hóng tí đê

bhebhe

Xe đạp
để đánh giá chuẩn nhất theo em bác nên qua 1 trong các đại lý của họ để tự kiểm chứng là chuẩn nhất ,xe này mới vào VN được nửa năm mà có bác bảo đi được 1 năm rùi @-)
CHính xác là ra hồi đầu năm 2011.
Sau khi đi 1 vòng từ em này, đến LEAD, CLICK, ATILA, ... Vợ em quyết định mua ẻm HAYATE màu trắng, tuy dáng có hơi mạnh chút nhưng màu trắng làm mềm đi tí . Hơn nữa lại ngon , bổ rẻ, không ội làm giá. ĐI trong thành phố cũng tầm 40km/l.
Mua xong ông thợ sửa xe quen của VC em nói : Hay vc em mua cái xe này là rất chín chắn.
Ở đây các bác nói nhiều nhưng chưa thấy bác nào dùng rồi mà làm cái rì phọt chi tiết để AE mãn nhãn.

bongbongbong

Xe đạp
Bác này nói chuẩn luôn. Vợ chồng em cũng đến tận nơi xem: nhìn kỹ các chi tiết thì thấy rẻ tiền.
Đúng là "trăm nghe không bằng 1 thấy, trăm thấy không bằng 1 ... sờ"
Báo cáo các cụ là cuối tuần rồi VC em quyết định đi thị sát con này tại Siêu thị se máy của Quang Phương trên đường Âu Cơ. Tạm thời đánh giá theo cảm quan thế này :
- Dáng xe đẹp, đăc biệt phần đuôi ( trừ vụ cái đèn hậu bé tí ti)
- Ngồi thử thấy tương đối thoải mái.
- Phần nhựa và các nút bấm, đúng như các cụ ở đây nói : Như đồ trẻ con, không được sắc nét
- Phần nhựa mạ xi giả Inox viền quanh đồng hồ, đèn, một số bộ phận khác : Cảm giác không được bền, có thể nói là xấu và rẻ tiền.
- Phụ tùng không sắc nét, đặc biệt thụt trước trông yếu yếu thế nào ấy. Cảm giác không an toàn.
Đa phần những điểm không hài lòng nằm ở hình thức. Về nội dung thì em không biết vì khi hỏi có xe nào nổ máy được không thì chú nhân viên nói đây toàn xe mới, không nổ máy được.
Có lẽ đánh giá về chất lượng thì chỉ những người đã đi rồi mới nói được. Nhưng về hình thức, tổng thể thì dáng xe ổn, nhưng đi về tiểu tiết thì xấu tệ. Theo đánh giá của em, xe này chỉ nên bán ở mức giá khởi điểm : 38 tr thì may ra có thể cạnh tranh với con Lead do có lợi thế về kiểu dáng. Với giá 44 tr ( giá chính xác Quang Phương bán hiện tại) thì có mà ế dài dài. Giá con Lead hiện tại chỉ có 38.5 củ ( bao giấy).
Về lâu dài, em này cũng sẽ không thể cạnh tranh với LEAD vì sau sự choáng ngợp về kiểu dáng lạ, người tiêu dùng sẽ bình tĩnh lại để đánh giá chính xác giá trị của xe)
Chính vợ em, người đã từng mê mẩn em này khi xem trên mạng , đã rút lại quyết định rinh em nó về, còn buông 1 câu phũ phàng : Xe này giá tầm 35 triệu thì còn có thể cân nhắc mua hay không.

hungmini

Xe máy
rước của nợ này làm gì cho mệt, trước mình đi cái Sach sky như dở hơi ấy, đi 1 năm bán đc có 16tr, đồ nhựa lởm cực

voicoi1983

Xe đạp

cars102

Xe đạp
@voicoi1983: cả 02 bạn ơi
@jingjing: Bạn nói đúng phần nào đấy
Xe SACHS AMICI 125 là do Hãng SACHS BIKES sản xuất ( Hãng này ra đời 1886 tại ĐỨC nổi tiếng từ xưa rồi, trước năm 1975 Việt nam dùng nhiều lắm như Goebel, Rumi, Pollis... bây giờ vẫn còn); mẫu xe mà bạn jingjing nói ở trên là là do Hãng SACHS BIKES sản xuất (nhưng nhà máy của bọn này đặt ở china - chắc chi phí sản xuất ở đây hợp lý nhất - chứ sx ở ĐỨC thì vỡ mồm) và hợp tác với hãng DEALIM để phân phối ở những thị trường khác nhau với tên gọi khác nhau:
- DEALIM phân phối ở HÀN QUỐC, ANH QUỐC, TÂY BAN NHA lấy tên là DEALIM BESBI 125.
- SACHS BIKES phân phối ở PHÁP, ÚC CHÂU, VIỆT NAM và sắp tới là ĐỨC với tên là SACHS AMICI 125

Theo cá nhân em thì xe này lợi thế hơn các xe khác trên thị trường là kiểu dáng ( xe này được thiết kế ở Châu âu, kiểu dáng cổ nên sẽ lâu bị lỗi mode - dùng càng lâu càng có vẻ hoài cổ) ; giá cả thì cũng hợp lý - 01 chiếc xe thương hiệu của Châu âu thì không có chiếc nào dưới 2.500 mỹ kim khi về đến việt nam - tại ANH Dealim Besbi ban 2.200; tại ÚC CHÂU xe này được bán với giá 2.300 rồi : http://sachsbikes.com.au/ (Tất nhiên xe này được sản xuất ở nước thứ 2 nên mới có giá như vậy) còn chất lượng thì chưa đánh giá được nhưng em nghĩ là ổn vì em thấy xe này sản xuất để xuất khẩu theo order của bọn ĐỨC QUỐC có phần yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

voicoi1983

Xe đạp
Xe SACHS AMICI 125 là do Hãng SACHS BIKES sản xuất ( Hãng này ra đời 1886 tại ĐỨC nổi tiếng từ xưa rồi, trước năm 1975 Việt nam dùng nhiều lắm như Goebel, Rumi, Pollis... bây giờ vẫn còn); mẫu xe mà bạn jingjing nói ở trên là là do Hãng SACHS BIKES sản xuất (nhưng nhà máy của bọn này đặt ở china - chắc chi phí sản xuất ở đây hợp lý nhất - chứ sx ở ĐỨC thì vỡ mồm) và hợp tác với hãng DEALIM để phân phối ở những thị trường khác nhau với tên gọi khác nhau:
- DEALIM phân phối ở HÀN QUỐC, ANH QUỐC, TÂY BAN NHA lấy tên là DEALIM BESBI 125.
- SACHS BIKES phân phối ở PHÁP, ÚC CHÂU, VIỆT NAM và sắp tới là ĐỨC với tên là SACHS AMICI 125

Theo cá nhân em thì xe này lợi thế hơn các xe khác trên thị trường là kiểu dáng ( xe này được thiết kế ở Châu âu, kiểu dáng cổ nên sẽ lâu bị lỗi mode - dùng càng lâu càng có vẻ hoài cổ) ; giá cả thì cũng hợp lý - 01 chiếc xe thương hiệu của Châu âu thì không có chiếc nào dưới 2.500 mỹ kim khi về đến việt nam - tại ANH Dealim Besbi ban 2.200; tại ÚC CHÂU xe này được bán với giá 2.300 rồi : http://sachsbikes.com.au/ (Tất nhiên xe này được sản xuất ở nước thứ 2 nên mới có giá như vậy) còn chất lượng thì chưa đánh giá được nhưng em nghĩ là ổn vì em thấy xe này sản xuất để xuất khẩu theo order của bọn ĐỨC QUỐC có phần yên tâm.
xe này em ra hỏi rùi, lô đầu tiền về 2 đèn sau làm bằng nhựa --> dễ gẫy. lô sau sẽ nhập về đèn làm bằng nhựa siêu dẻo...em đang chờ để múc đây hjhjj

waversx110

Xe đạp

nói chung em thấy nếu hàng hóa xuất đi Anh và úc nếu không đủ chất lượng thì không được bán đâu nên các bác cứ yên tâm , mấy mợ công ty em rước mấy em nỳ mỗi mợ 1 mầu /:) bảo đi cho khỏi đụng ,h đi đầu cũng đụng lead mà , em leo lên thử rùi , đi êm đầm xe, nch hợp với dáng nữ giới, em hứng chí vít ga lên được 90km .:> may ko gặp a "áo vàng " nào ...

hoangnam214

Xe đạp
Em mới mua cho chị nhà xe này. Mới tối hôm trước mua thì sáng hôm sau ra đường đi thử cứ từ 43km/h trở lên là máy xe gầm lên tiếng "gột...gột" đứt quãng và xe hơi giật cùng với tay lái và toàn xe rung lên theo mỗi tiếng gầm. Em đưa ra 68 Tây Sơn là nơi mua thì thợ bảo xe ga nào cũng thế vì hệ thống máy là hệ thống treo??? Không biết nói gì hơn. Hôm sau em đem ra 488 Nguyễn Văn Cừ thì ở đây thái độ của thợ khá là nhiệt tình nhưng họ cũng ko tìm ra nguyên nhân và bảo là xe mới nó thế. Khổ cái xe mới đi đc 100km không biêt đem ra đâu sửa như nào. Đến khổ các bác ạ. Nếu bác nào bị tình trạng tương tự thì post lên chia sẻ cho đỡ buồn :( (Hoàng Nam 01669222199)

cars102

Xe đạp
@hoangnam214: hiện tượng như bạn mô tả có khả năng là do bộ ly hợp chưa mài mòn đều hoặc do bạc đạn của xe bị rơ (xe mới - bạn nên đi sau 2.000km rồi kiểm tra lại) đây là căn bệnh kinh niên của nhiều loại xe tay ga đang có mặt trên thị trường và tốn không biết bao nhiêu tài nguyên mạng trên các diễn đàn không riêng ở việt nam mà ở các nước trên thế giới có thể liệt kê dưới đây:
1,Honda AIR BLADE 125: đi đều ga ở tốc độ 40 đến 45km/h (giữ nguyên tay ga ở tốc độ này) động cơ xe bị gằn có cảm giác gột gột, toàn thân xe bị rung.
2, Honda PCX 125: đi đều ga ở tốc độ 8 đến 15km/h cũng gột...gột ...rung......rung....giật..
3, Yamha NOUVO 125: 40 đến 45km/h gột...gột ...rung......rung.... đi ở tốc độ ở nguỡng trên hoặc dưới tốc đọ đó thì ok
4, Xe Liberty 125 Liên doanh : đi đều ga ở tốc độ 45 đến 50km/h cũng gột...gột ...rung......rung....
5, Xe Vespa LX 125 : đi đều ga ở tốc độ 15 đến 25km/h cũng gột...gột ...rung......rung....giật.. còn nhiều dòng xe khác chư liệt kê ra ở đây
Nói chung đã là bệnh kinh niên rồi - ai dùng xe tay ga cũng biết, theo mình bạn nên đi sau 2.000km rồi kiểm tra lại, lúc đó sẽ có phương án như rà lại 03 bố của búa ba càng và chuông của bộ ly hợp hợc dán lại (khoảng 100k) sẽ ok ngay.

luklak

Xe điện
Em mới mua cho chị nhà xe này. Mới tối hôm trước mua thì sáng hôm sau ra đường đi thử cứ từ 43km/h trở lên là máy xe gầm lên tiếng "gột...gột" đứt quãng và xe hơi giật cùng với tay lái và toàn xe rung lên theo mỗi tiếng gầm. Em đưa ra 68 Tây Sơn là nơi mua thì thợ bảo xe ga nào cũng thế vì hệ thống máy là hệ thống treo??? Không biết nói gì hơn. Hôm sau em đem ra 488 Nguyễn Văn Cừ thì ở đây thái độ của thợ khá là nhiệt tình nhưng họ cũng ko tìm ra nguyên nhân và bảo là xe mới nó thế. Khổ cái xe mới đi đc 100km không biêt đem ra đâu sửa như nào. Đến khổ các bác ạ. Nếu bác nào bị tình trạng tương tự thì post lên chia sẻ cho đỡ buồn :( (Hoàng Nam 01669222199)
Ô lạ nhể, scooter các nước phát triển phóng 60-80km là bt, khả năng xe bác lỗi đâu rồi.
Phải nói của đáng tội scooter thằng honda làm máy móc ngọt, êm và tk nhiên liệu chỉ có điều hình thức kg được hay lắm còn cái hình thức hay thì giá cao ngất.