Thảo luận Xe bị xước sơn bóng

lecongthanh1996

Xe tải
Em chào cccm. Xe của em đang xuất hiện nhiều vết xước do cát với bụi ma sát vào. Theo đánh giá của em thì vết xước tương đối nhẹ, chỉ ảnh hưởng đến lớp sơn bóng. Cccm cho em hỏi là giải pháp để xử lý vết xước đó là gì. Em đem xe ra đại lý của Toyota thì thế nào ạ. Thank các cụ chỉ giáo ạ.

HP_78

Đi bộ
Website
nhatvietshop.com
bác làm gói phủ nano là ổn (các bạn sẽ đánh bóng lại cho bác trước khi phủ nano). Còn không phủ nano thì vào mấy chỗ Car detailer chỉ đánh bóng và chờ xước lại, đánh bóng vài lần nó hết lớp bóng cứng bảo vệ sơn thì sơn lại xe hoặc bán mua xe mới ạ. :)

lecongthanh1996

Xe tải
bác làm gói phủ nano là ổn (các bạn sẽ đánh bóng lại cho bác trước khi phủ nano). Còn không phủ nano thì vào mấy chỗ Car detailer chỉ đánh bóng và chờ xước lại, đánh bóng vài lần nó hết lớp bóng cứng bảo vệ sơn thì sơn lại xe hoặc bán mua xe mới ạ. :)
nếu đánh bóng thì các vết xước sẽ bị mất đúng không ạ. Với cả đánh bóng lại cũng sẽ ảnh hưởng đến lớp sơn bóng à cụ. nếu đánh 1 lần thì có bị mất ngay ko cụ

new bee

Xe tải
em nghĩ bác HP-78 đã đưa ra giải pháp có hệ thống và triệt để. Theo em là ta cũng nên mua xe mới các bác ạ.

HP_78

Đi bộ
Website
nhatvietshop.com
đánh bóng tức là mài bớt 1 vài nano mét của lớp bóng bảo vệ sơn. Lấy đi vài nano mét hoặc vài chục tùy thuộc chỗ xước sơn và tay nghề của bạn detailer, lớp đó cho phép mài mòn có điều kiện ah. đánh bóng xử lý sơn là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa bác ah. Đừng quá bận tâm về nó bác ah, lái xe an toàn và tận hưởng cuộc sống mỗi ngày bác nhé.

lecongthanh1996

Xe tải
đánh bóng tức là mài bớt 1 vài nano mét của lớp bóng bảo vệ sơn. Lấy đi vài nano mét hoặc vài chục tùy thuộc chỗ xước sơn và tay nghề của bạn detailer, lớp đó cho phép mài mòn có điều kiện ah. đánh bóng xử lý sơn là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa bác ah. Đừng quá bận tâm về nó bác ah, lái xe an toàn và tận hưởng cuộc sống mỗi ngày bác nhé.
À không. Em chỉ hỏi thôi. Chứ thực ra vết xước cũng chưa đến mức phải đánh bóng cụ ạ.

YBinh

Xe hơi
Em để kệ, cứ thế mà đi, xước mờ nhìn qua chả thấy, muốn thấy phải dí sát tận nơi, nên không cần bận tâm nhiều quá.
Quan điểm của em: xe phục vụ mình, mình không phục vụ xe (chăm vừa đủ để đảm bảo an toàn và thoải mái là OK)

kt13a2

Xe tải
Phủ nano chi phí đắt lắm không cụ? phủ xong bị xước nhẹ chắc vẫn đánh bóng được chứ?

orione

Xe tải
Mới thì ngắm nghía từng tí một, rồi xót xa các kiểu, cụ đi được tầm 2 vạn là kể cả xước toe toét cũng kệ thôi. Xe sinh ra để nó phục vụ mình, hơi đâu mất thời gian tiền bạc để phục vụ lại nó vậy cụ. Cụ cứ chăm bảo dưỡng máy móc cho nó luôn trong tình trạng tốt nhất là được rồi.

datto70

Xe điện
Mới thì ngắm nghía từng tí một, rồi xót xa các kiểu, cụ đi được tầm 2 vạn là kể cả xước toe toét cũng kệ thôi. Xe sinh ra để nó phục vụ mình, hơi đâu mất thời gian tiền bạc để phục vụ lại nó vậy cụ. Cụ cứ chăm bảo dưỡng máy móc cho nó luôn trong tình trạng tốt nhất là được rồi.
Cứ theo cụ này 👍👍👍

cugieo

Xe tăng
Xe mới mua đi bị va quệt hay móp cũng sót, nhưng kệ thôi vì rủi ro không tránh khỏi khi lưu thông trên đường.
Chủ yếu máy móc ngon, điện đóm ngon, còn cái vỏ có móp tí, cốp xe có bị móp do sơ ý lùi vào cột đèn chẳng hạn, hay do bị xe khác húc đít, không ảnh hưởng khung thì xử lý xong chả sao, xe vẫn ngon. Nó chỉ là cái vỏ bên ngoài bảo vệ các hệ thống bên trong.
Còn xe mà bị thủy kích, hạ máy xử lý, nội thất ngấm nước, tuy nhiên vỏ xe vẫn đẹp, sơn vẫn bóng thì xe đó coi như nát rồi.

sanghv2

Xe hơi
mình mới mua xe được 1th bị xước một ít do quệt vào góc. nếu mình đi làm lại thân vỏ có bị mất sơn bóng hay gì không?

cugieo

Xe tăng
mình mới mua xe được 1th bị xước một ít do quệt vào góc. nếu mình đi làm lại thân vỏ có bị mất sơn bóng hay gì không?
Kệ đi bác, khi nào xước nhiều, xước to thì vào hãng làm lại 1 thể. Xe mới mua xước thì sót, nhưng cũng phải quen, đi ở hà nội nhiều khi không tránh được va quệt của xe máy.

Bopbun

Xe điện
Không cụ nhé. Vì xước thì họ sẽ sơn lại. Và sẽ phủ thêm 1 lớp bóng ở chỗ đó và xung quanh.

Cái quan trọng là máy móc, khung gầm ổn là ngon, đường HN k tránh được đâu cụ, còn dăm ba cái xước lúc mới mua xe thì còn quan tâm khó chịu. Nhưng cụ làm cái gói bảo hiểm, vừa thân vỏ, năm spa 1 lần. Hãng sơn giờ tốt mà chả kém xe mới. Đừng lo nghĩ nhiều quá thêm mệt. cứ đi, quẹt thì cuối năm mang bảo hiểm nó làm cho, lại đẹp gái

sanghv2

Xe hơi
Kệ đi bác, khi nào xước nhiều, xước to thì vào hãng làm lại 1 thể. Xe mới mua xước thì sót, nhưng cũng phải quen, đi ở hà nội nhiều khi không tránh được va quệt của xe máy.
mình muốn sơn cho đẹp. mình mua bảo hiểm thân vỏ. nên đi làm cho hết khấu hao :D

cugieo

Xe tăng
mình thấy bảo sơn lại ko đẹp như sơn ban đầu.ko biết có phải thế ko bạn nhỉ.
Ui xời, cái vết này bình thường, đây kiểu như xước da thôi, cái màng vẫn chưa bị thủng là vẫn còn ngon nhé :D
Đi đường hà nội không tránh được việc va quệt hay móp méo xe :) khi nào xước nhiều và sâu thì vào hãng làm một thể.