Xe cá nhân Đăng ký vào công ty cần làm thủ tục gì ?

congnhuanphat

Xe điện
Kính chào các Cụ các Mợ như tiêu đề trên: Chả là em tích cóp mãi nên định sắm cái xe che nắng che mưa và đăng ký về cty để lấy chi phí đầu vào cho cty nhưng có vấn đề sau:
1;Trong dkk doanh cty em có chức năng kinh doanh vận tải vậy em có được ưu đãi tiền biển số hay không và trường hợp nào thì chỉ phải nộp 500k tiền biển thay vì phải nộp 20 triệu ?
2; Để viết hóa đơn về cty thì em phải chuyển tiền cho bên bán xe bằng cách nào cho đúng thủ tục và hợp lệ
Mong các cụ tư vấn giúp Vodka em đang chờ sẵn ạ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Kính chào các Cụ các Mợ như tiêu đề trên: Chả là em tích cóp mãi nên định sắm cái xe che nắng che mưa và đăng ký về cty để lấy chi phí đầu vào cho cty nhưng có vấn đề sau:
1;Trong dkk doanh cty em có chức năng kinh doanh vận tải vậy em có được ưu đãi tiền biển số hay không và trường hợp nào thì chỉ phải nộp 500k tiền biển thay vì phải nộp 20 triệu ?
2; Để viết hóa đơn về cty thì em phải chuyển tiền cho bên bán xe bằng cách nào cho đúng thủ tục và hợp lệ
Chuyển khoản.
Nếu ghi rõ vận tải bằng ô tô con thì 150k. Nếu k 20 củ

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Chuyển khoản.
Vậy xe cũ có biển rồi,giờ muốn chuyển sang tên cty LD và lấy biển mới LD thì sao hở cụ Ráo xư?

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Vậy xe cũ có biển rồi,giờ muốn chuyển sang tên cty LD và lấy biển mới LD thì sao hở cụ Ráo xư?
Hoàn toàn tương tự.
Theo nguyên tắc
1. Cá nhân có cmt. Pháp nhân có mấu dấu và dk kinh doanh.
2. Lập hdmb công chứng về tên cty LD.
3. Đi làm thuế + bỉm bình thường

TranThiBich

Xe tăng
1. cụ phải có giấy phép con được cấp có chức năng kinh doanh vận tải nữa thì mới k mất 20tr tiền biển trong đăng ký kinh doanh có chức năng đấy là chưa đủ ạ ( đối với xe mới)
2. cụ cần làm trình tự như sau
+làm hợp đồng mua bán và quyết định thanh lý ( trong hợp đồng ghi rõ tài khoản của 2 bên mua bán ra cụ nhé)
+ xuất hoá đơn GTGT
+ chuyển khoản qua ngân hàng số tiền trên hoá đơn
+ phô tô hoá đơn đỏ công ty xuất hoá đơn sao y bản chính làm 02 bản ( khi ra tên thì công an luôn giữ bản gốc cụ nhé )

congnhuanphat

Xe điện
Chuyển khoản.
Của nhà em chỉ ghi là vận tải hành khách và vận tải hàng hóa theo hợp đồng và theo tuyến cố định cụ ạ
1. cụ phải có giấy phép con được cấp có chức năng kinh doanh vận tải nữa thì mới k mất 20tr tiền biển trong đăng ký kinh doanh có chức năng đấy là chưa đủ ạ ( đối với xe mới)
2. cụ cần làm trình tự như sau
+làm hợp đồng mua bán và quyết định thanh lý ( trong hợp đồng ghi rõ tài khoản của 2 bên mua bán ra cụ nhé)
+ xuất hoá đơn GTGT
+ chuyển khoản qua ngân hàng số tiền trên hoá đơn
+ phô tô hoá đơn đỏ công ty xuất hoá đơn sao y bản chính làm 02 bản ( khi ra tên thì công an luôn giữ bản gốc cụ nhé )
Vâng cám ơn cụ dưng mờ em không có cái giấy phép con thì phải làm sao hả cụ

nothing0180

Xe hơi
Của nhà em chỉ ghi là vận tải hành khách và vận tải hàng hóa theo hợp đồng và theo tuyến cố định cụ ạ

Vâng cám ơn cụ dưng mờ em không có cái giấy phép con thì phải làm sao hả cụ
Cái này cũng tùy vào xxx họ làm cụ ạ, không có giấy phép con họ cho cũng được mà không cho cũng được, luật không quy định rõ ràng về vấn đề này, chỉ nói công ty có chức năng kinh doanh vận tải thì tiền biển là 500k

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cái này cũng tùy vào xxx họ làm cụ ạ, không có giấy phép con họ cho cũng được mà không cho cũng được, luật không quy định rõ ràng về vấn đề này, chỉ nói công ty có chức năng kinh doanh vận tải thì tiền biển là 500k
Tư vấn cho chuẩn cụ ơi. Trường hợp này 20 củ ạ. Ai làm được 500k em biếu 5 củ

TranThiBich

Xe tăng
thế thì em mua xe vào tên công ty mất thêm vài trăm cho thêm chức năng kinh doanh vận tải vào trong đăng ký kinh doanh mà ăn lận được 20tr thì ngon quá.cụ làm được em đưa cụ 10tr tiền biển luôn

dungnguyen87lc

Xe tăng
Nghị định 86 mới ban hành quy định xe cụ có khi cũng là xe Kinh doanh ( loại không thu tiền trực tiếp) cũng sắp có phù hiệu đấy. Cụ cân nhắc đi. Nếu lâu dài thì hãy vào cty. Ko thì cứ cá nhân cho lành.

congnhuanphat

Xe điện
Nghị định 86 mới ban hành quy định xe cụ có khi cũng là xe Kinh doanh ( loại không thu tiền trực tiếp) cũng sắp có phù hiệu đấy. Cụ cân nhắc đi. Nếu lâu dài thì hãy vào cty. Ko thì cứ cá nhân cho lành.
Vâng cám ơn cụ

nothing0180

Xe hơi
Tư vấn cho chuẩn cụ ơi. Trường hợp này 20 củ ạ. Ai làm được 500k em biếu 5 củ
Em làm rồi cụ kieninova nhé, không tin cụ có thể gọi điện theo số này check lại nhé 0976645658 tên Thiện nhé hoặc 0913269769 tên Hưng nhé

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Em làm rồi cụ kieninova nhé, không tin cụ có thể gọi điện theo số này check lại nhé 0976645658 tên Thiện nhé hoặc 0913269769 tên Hưng nhé
Em cần j check ai. Làm thế là ẩu. Em ngồi phòng trả kết quả luôn... trường hợp không đủ thủ tục sau bị gọi lên truy nộp tại 86 l.t.k