Xe Chevrolet Cruze 2015 bị lỗi òa ga cực nặng gây nguy hiểm - Khởi kiện Chevrolet và đại lý

tatthanh

Xe hơi
Em đi LTZ bản ra đầu 2015 cũng không bị hiện tượng oà ga, tuy nhiên em cảm giác là thông gió có vấn đề. Không biết các bác có bác nào bị không??? Điều hoà lấy gió trong mà đứng đèn đỏ cứ ngửi thấy mùi khí thải xe đằng trước, mặc dù kính đóng tất cả lên rồi hix hix
Cảm biến oxy trong xe báo thiếu oxy nó tự động mở lấy gió ngoài, mặc dù cụ để chế độ lấy gió trong. Cruze xe nào cũng thế thì phải.

TranVanToan

Đi bộ
Nhưng thực thế ntn có thông tin gì đâu cũng chỉ là nghe nói mà, cũng có những trường hợp dìm nhau,, nhưng dù quan trọng nhất vẫn ở khả năng hiểu biết của mình ròi đưa ra quyết định cuối cùng cụ nạ.
Em Vote cho ý kiến của cụ, không gì là hoàn hảo đâu ạ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Kết là như thế nào bác chủ. 29 tờ điện tử rồi.

anhdungcha

Đi bộ
Cảm biến oxy trong xe báo thiếu oxy nó tự động mở lấy gió ngoài, mặc dù cụ để chế độ lấy gió trong. Cruze xe nào cũng thế thì phải.
Ối thế thì chết thật, đi qua bãi rác mùi lắm bác ah, em đang định đá con xe đi đây, ngoài vấn đề đấy em ko còn lăn tăn gì nhưng tự dưng thấy ghét

Fordmegaidep

Xe buýt
Chào các cụ ! cho em đóng góp tí !
em cũng chẳng biết Toppic này là ai lập ra cơ mà em hơi choáng vì các cụ phán lỗi òa ga của Cruze !
Em xin khẳng định với các bác là lôi òa ga này là không có các bác nhé , trường hợp như chủ thớt nói thì nguyên nhân khi vào hộp số cũng như thao tác không đúng khiến xe bị tinh trạng như vậy.
Bác nào đang có ý định mua xe hãy vẫn cứ tin tưởng đi ạ, hàng trăm triệu người đã tin dùng và đã sử dụng đều có phản hồi khá tốt và đánh giá dòng xe Cruze này rất đầm, chắc chắn,... cụ thể hơn đó là số lượng xe bán xe các bác cũng có thể thấy được ạ !
=> Một lần nữa em khẳng định là Cruze mới không có lỗi òa ga như cụ thớt nói !
Bác nào đang có ý định mua xe mà còn băn khoăn, các cụ hãy gọi em: 0975.579.305 tư vấn 24/7 chi tiết về chiếc xe phong cách mỹ này nhé !
ông sale này éo biết thì im mịa đi cho họ nhờ, người ta nói "biết thì thưa thì thì thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe" Cái xe ông chủ thớt mới mua, đi cháy cả bố thắng, đã thay mới vẫn mòn như thế..mà bảo lái xe ko đúng tháo tác...ko đúng cái...con cờ..thì có. Xin lỗi các cụ em bức xúc ông nội sâu này éo biết mà còn tinh tướng

kiak32015

Xe đạp
ông sale này éo biết thì im mịa đi cho họ nhờ, người ta nói "biết thì thưa thì thì thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe" Cái xe ông chủ thớt mới mua, đi cháy cả bố thắng, đã thay mới vẫn mòn như thế..mà bảo lái xe ko đúng tháo tác...ko đúng cái...con cờ..thì có. Xin lỗi các cụ em bức xúc ông nội sâu này éo biết mà còn tinh tướng
Em đề nghị bác dùng hẳn từ thằng bác ạ, em chúa ghét mấy thằng sâu, éo biết cái mẹ gì hết, chỉ chăm chăm bán hàng, còn thớt có lỗi là nó lượn mất tăm, bọn bán hàng eo có đạo đức.

Sent from my iPad using Tapatalk

v_thanhtrang

Xe tải
Website
giaotosaigon.org
Em đi LTZ bản ra đầu 2015 cũng không bị hiện tượng oà ga, tuy nhiên em cảm giác là thông gió có vấn đề. Không biết các bác có bác nào bị không??? Điều hoà lấy gió trong mà đứng đèn đỏ cứ ngửi thấy mùi khí thải xe đằng trước, mặc dù kính đóng tất cả lên rồi hix hix
Bác kiểm tra lại cửa sổ trời. Có thể em nó chưa đóng kỹ nha bác

v_thanhtrang

Xe tải
Website
giaotosaigon.org
Các cụ khác đang dùng cruze số sàn cho ý kiến với ah. Nhà cháu đang định xúc mà hơi lăn tăn.
Số sàn chạy dịch vụ vù vù bác ơi. Chạy đường dài ngon phải biết

nvk010112

Xe máy
Bác kiểm tra lại cửa sổ trời. Có thể em nó chưa đóng kỹ nha bác
Tính năng này hiếm có trên các xe phổ thông, nên nhiều người kể cả có kinh nghiệm chạy xe nhiều loại xe cũng không biết và không tin cruze có. ngoài ra còn khá nhiều tiện ích vd xi nhan 2 chế độ rất pro, đèn xi nhan cháy 1 bóng là báo code ngay...

mabu44

Xe tăng
ĐI số sàn hay bị cảm giác òa ga hơn số tự động. Phần nhiều do sự hợp lý giữa côn và số. Xe em đời 2010, chạy từ đầu đền giờ, vẫn ỌK. Thỉnh thoàng vô ý đạp cắt côn khi vòng tua đang cao trên 1500v/p thì có hiện tượng ga tự nhiên tăng cao rồi giảm dần. Nếu bác nào chạy quen rồi thì sẽ OK, chỉ đạp cắt côn khi vòng tua dưới 1000 là OK. Vì nó chính là chế độ bù ga tự động khi vòng tua máy giảm đột ngột. Hiện tượng này xảy ra ở xe AT nguy hiểm hơn, vì khi đó phải phanh liên tục.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Em đã từng đi và tìm hiểu về động cơ của Daewoo và nay là GM. Các dòng động cơ của GM thường được thiết kế có bộ phận bù ga khi khởi hành hoặc khi sang số khi chưa đồng tốc để đảm bảo động cơ luôn có lực kéo tốt nhất. Các cụ có thể thử để biết được điều này: nổ máy, đạp ga, vào số 1 (không cần đạp ga), từ từ nhả côn và xe vẫn chuyển động và không bị chết máy (lúc này các cụ nhìn kim đồng hồ tua máy sẽ thấy động cơ tự động bù ga để tăng lực kéo, như 1 số dòng xe khác các cụ sẽ không làm được việc này và xe sẽ khực khực và chết máy ngay lập tức) thậm chí các cụ có thể khởi hành ở số 2 hoặc số 3 mà hoàn toàn ko bị chết máy. Chính vì có sự khác biệt này mà khi vận hành các cụ cần chú ý là: không chạy ép số (cái này khi học lái xe các thầy cũng dạy là không nên áp dụng), chỉ lên xuống số khi tốc độ xe cho phép thì cái bệnh gọi là oà ga trên xe GM sẽ không còn.
Lạy cụ, con YARIS nhà em máy có 1.0 ( Một chấm không ) em chử 5 người mà đề pa toàn không cần ga cứ số 1 nhả côn từ từ cũng ok mà chả bị òa cái gì chứ đừng nói Cờ rú zè nhà bác 1.6 nhá. Cụ bảo mình cờ rú zè nhà cụ làm được và khác biệt thì...quá lố. Xe em chỉ bị òa...quạt gió làm mát lốc máy thôi ( nóng quá lốc mát nó rú quat, không nóng nó tự tắt ) =)))

tatthanh

Xe hơi
ĐI số sàn hay bị cảm giác òa ga hơn số tự động. Phần nhiều do sự hợp lý giữa côn và số. Xe em đời 2010, chạy từ đầu đền giờ, vẫn ỌK. Thỉnh thoàng vô ý đạp cắt côn khi vòng tua đang cao trên 1500v/p thì có hiện tượng ga tự nhiên tăng cao rồi giảm dần. Nếu bác nào chạy quen rồi thì sẽ OK, chỉ đạp cắt côn khi vòng tua dưới 1000 là OK. Vì nó chính là chế độ bù ga tự động khi vòng tua máy giảm đột ngột. Hiện tượng này xảy ra ở xe AT nguy hiểm hơn, vì khi đó phải phanh liên tục.
Cụ nói đúng rồi đấy ạ. vấn đề là AT nó lại không có hiện tượng này ạ. vì thiết kế ga tự động cho AT nó khác. Em đi số tự động hơn 3 năm rồi đấy ạ.

Fordmegaidep

Xe buýt
hi các cụ,
Cái xe nào cũng cũng được thiết kế có bù ga tự động hết, ko riêng gì e Cờ rù đâu, nhưng em cờ rù của a chủ thớt đây bj lỗi gì đó mà vẫn chưa tìm ra. Xe ko bù ga thì là sao nó vận hành được...nó sẽ tắt máy ngay khi vào số. Các cụ cứ thử nhưu này sẽ biết có bù ga tự động ko nhé: đề máy nổ, để về đến mức ga lăng ti, để số o, ngồi đánh vô lăng sang ben phải hay trái...lập tức hệ thống bù ga nó hiểu là xe có chuyển động...các cụ sẽ thấy vòng tua máy thay đổi, tăng lên chút ít: Đó chính là bù ga đấy, hoặc các cụ thấy khi xe không tải (chưa chạy) bật máy lạnh...tức thì vòng tua máy cũng tăng cao hơn chút ít để bù công suất kéo máy lạnh: đây cũng là bù ga tự động. Xe nào không hoạt động như 02 điều nói trên các cụ phải mang ra gara/ Hãng vệ sinh cổ hút, kiểm tra lại nhé.
Còn giải thích xe có chức năng bù ga, bù đến mức mới đi có mấy ngàn mà thay cả bộ má thắng và bộ mới cũng mài mòn trắng non (các trang trước) như xe cụ chủ thì...không đúng các cụ ạ.
Thân

Xe Hui

Xe tải
Con này mà vẫn có bác bảo lành thì em bó tay, không biết đời mới đã cải thiện hơn chưa.

thanhtrung32vt

Xe tải
Vu này không biết hãng đã giải quyết ổn thoả chưa, ko thấy cụ chủ cập nhật tình hình mới thế nào.

tuanvuvan

Đi bộ
Cụ chủ thớt cũng không phải dạng vừa đâu, vừa đâu. Cảm ơn cụ đã làm là làm tới cùng.
Em cũng kết con cruze LTZ mà thấy lỗi này cũng thật đáng ngại. Hy vọng cụ thông tin diễn biến đến kết qủa cuối cùng cho em biết với nhé.
Về nhân viên kỹ thuật của đại lý hay hãng ở VN, gặp lỗi hiểm là ngoài khả năng của họ, bởi vì họ không hiểu đủ sâu thì sao mà sửa?

tatthanh

Xe hơi
Cụ chủ thớt cũng không phải dạng vừa đâu, vừa đâu. Cảm ơn cụ đã làm là làm tới cùng.
Em cũng kết con cruze LTZ mà thấy lỗi này cũng thật đáng ngại. Hy vọng cụ thông tin diễn biến đến kết qủa cuối cùng cho em biết với nhé.
Về nhân viên kỹ thuật của đại lý hay hãng ở VN, gặp lỗi hiểm là ngoài khả năng của họ, bởi vì họ không hiểu đủ sâu thì sao mà sửa?
Cụ chưa tìm hiểu kỹ rồi, tại sao thì em không giải thích cụ cứ tự tìm hiểu đặc biệt là òa ga (chỉ có trên số sàn và cái này là do cách đi thôi, tài xế hay đi ép ga ép số cho lợi xăng không phù hợp với em số sàn này + cắt côn lúc vòng tua đang cao nữa là òa ga ngay). hôm nào cụ cứ ra showroom xem em này đi đừng có xem đánh giá xe (tất cả các loại xe nhé) trên diễn đàn. Em tiếc là con xe em đời trước không được option như hiện tại, thua quá nhiều.

Ichundich

Xe tải
Bác ơi con LTZ số tự động thì ko bị hiện tượng oà ga này đâu bác cứ yên tâm cưới em nó đi nhé.