[Thảo luận] Xe chở cát gây rối đoàn xe ngoại giao

camrysaigon

Xe đạp
bùm...bùm...bùm...và bùm thôi. Đồ thứ làm mất sĩ diện Quốc thể (y)(y)(y)

zhao

Xe tải
xe biển 80 chạy ngoìa đường đúng là hoành tráng các cụ ạ, văn phòng em gần các cụ 80 này lắm, hôm nào ko gặp các cụ này mới nhớ ra là mình ko đi làm :21:

hôm trước đc tận mắt xem 1 vụ như phim: giữa ngã 4 Láng và Láng Hạ, 1 quả sedan biển 80B vượt phải 1 em xe BUs (hướng đường Láng), đúng hết thân xe thì sedan oánh lái trái làm cho em Bus phanh dúi dụi,

sedan mở cửa lao ra chỉ mặt Bus: "*^&%^%@# mày xuống đây!"

- lúc này em đang đèn đò chiều Lê Văn Lương - Láng Hạ nên nhìn rất rõ.

bus kia ko dám mở cửa, thấy ngồi trong xe chỉ trỏ lung tung, phân bua :102:

lúc này XXX đã chạy ra đến nơi, vừa đúng lúc chiều của em đèn xanh, XXX bắt dừng hết lại để đợi sedan nguôi zận :77::77::77:. Sedan %$#@$%#$ 1 lúc xong thì lên xe phóng vụt đi.

--> em đoán là Bus vượt ẩu, tạt đầu hoặc là 80B còi mãi là ko vượt đc.

80B gấu thật
Bus thì chạy ẩu và coi thường bọn xe bé rồi, nhưng 80B làm thế cũng chẳng dân nào ủng hộ đâu..Hãy cứ bình dân như anh em chúng tôi đi 80B ạ ! Vì hết thời thì cũng là biển trắng như chúng tôi thôi...có gì mà hênh hoang.

Iron man

Xe tăng
Em đoán chắc cu cậu này có xích mích gì với TT Thái chăng ........ :^):^):^):77::77::77:

VUQUTU

Xe buýt
Chắc lại thuộc phe áo gì gì đấy.

Tuan.estc

Xe tải
Có thể có lý do khác các cụ ạ,xe tải thường có tải trọng lớn,muốn dừng ngay cũng ko dc,biết đâu xe của tên này mất phanh thì sao :ohmy:

sv_ngheo

Xe điện
Chung quy lại cũng là do cái lũ GIAO THÔNG. Chúng nó bán bằng, chẳng cần học cũng có bằng nên mới thế. Em đề nghị trả lại quyền cấp bằng cho bên Công An.

Tự nhiên em nhớ mấy thầy dạy em lái xe bên trường Trung cấp CAND quá. Các thầy luôn dặn em phải lái cẩn thận và từ tốn. Ai đi nhanh lái ẩu là các thầy mắng ngay. Các thầy luôn bảo rằng, nếu tôi và các cậu cùng đi từ HN đến Sài Gòn, tôi sẽ đi theo đúng tốc độ quy định trên đường và lái điềm đạm, còn cho các cậu lái nhau thỏa sức thì các cậu cũng chỉ nhanh hơn tôi nửa ngày thôi, thời gian nhanh sẽ chỉ hơn 1 bữa nhậu. Em học từ năm 2001 mà bây giờ vẫn nhớ như in lời thầy dặn.
Sắp tới Chính phủ sẽ chuyển giao cấp bằng cho bên Bộ Y Tế thì phải :D

Ku lái xe chở cát này là đảng viên đảng Người Thái Yêu Gà Mái, thân với Thạc Xỉn đây mà :)) !

auto_nd

Xe tăng
:77::77::77::77::77: liều mạng thật..... không biết tội này truy cứu nặng không các cụ nhỉ:102:

Dzon

Xe điện
Ông này chắc mới lái, phát này bị hành cho chết roài:redface:

_APTL_

Xe hơi
1, Các xe chở cát toàn là do xxx bảo kê hoặc người nhà xxx đứng tên.
2, Lái xe tải thì thường văn hóa tốt nghiệp Trung học Cơ sở nên hiểu biết và nhận thức kém.
3, Bằng lái thì đi mua, biết lái là nhảy lên chạy, không cần thuộc luật GT.
Ba điều trên cộng lại nên mới có hành động như vậy. Cũng may đây là đang ở đường cao tốc, vận tốc dẫn đoàn vào khoảng 80km/h, nên xxx không dám có biện pháp mạnh vì sẽ dẫn đến hàng loạt xe trong đoàn đâm vào nhau gây nguy hiểm.

vutranuy

Xe đạp
Điều 9, điều 12 Nghị định 15/2005/NĐ-CP của Chính phủ quy định đánh dấu số lần vi phạm trên giấy phép lái xe và bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với lái xe ô tô với hành vi "không nhường đường hoặc gây cản trở xe ưu tiên"

Còn khép thêm tội làm mất thể diện quốc gia, gây nguy hiểm cho yếu nhân đặc biệt của chính phủ thì.....thôi xong

Xui xẻo mà chặn xe của Obama thì khả năng đi buôn chuối là hơi bị cao!

hùngVEC

Xe buýt
Em thì em đồ là thằng ôn này sẽ lĩnh án vì tội âm mưu khủng bố. Mẹ kiếp, cái loại ngu lợn ấy mà gặp đội dẫn đoàn của Obama thì nó thổi bay xuống ruộng rồi chứ còn đâu mà lôi về CA huyện. :mad:

vietphan

Xe đạp
Lại một ông đầu đất đi mua bằng !

nhumi

Xe hơi
(Dân trí) - Vụ việc xảy ra vào chiều ngày 10/7 trên đường cao tốc Nội Bài. Đối tượng vi phạm là một thanh niên khá trẻ tuổi, đã dùng ô tô chở cát ép một xe dẫn đoàn, làm bị thương một cán bộ công an.
Thông tin ban đầu cho biết, khoảng 14h30 ngày 10/7, Nguyễn Văn Hiệp (SN 1983), ở Đại Từ, Thái Nguyên điều khiển xe ôtô BKS 30N-8486 chở cát trên đường phụ gầm cầu vượt Kim Chung, Đông Anh. Khi đến đường giao cắt với đường cao tốc Nội Bài, gặp đoàn xe ưu tiên của Thủ tướng Thái Lan, công an huyện Đông Anh yêu cầu Nguyễn Văn Hiệp dừng xe, nhường đường.

Hiệp không chấp hành mà cho xe lao thẳng vào một cảnh sát tên Lân buộc anh Lân phải nhảy tránh sang bên cạnh và va vào xe dẫn đoàn, bị xây sát nhẹ. Hiệp tiếp tục điều khiển xe ép xe dẫn đoàn và chạy song song với đoàn xe ưu tiên.

Khi bị công an huyện Đông Anh truy đuổi, Hiệp tăng ga bỏ chạy, đâm đổ cột đèn tín hiệu bên đường. Công an huyện đã bắt giữ Hiệp, lập hồ sơ xử lý.
Anh bạn chở cát này, lý ra là phải cư trú trong "chuồng".
Ai lại để cái giống ấy sống cùng với loài người???

:102::102::102:

Lead

Xe tải
Các bác hiểu luật phán cho phát xem bác này bị khép tội thế nào ?

nhumi

Xe hơi
1, Các xe chở cát toàn là do xxx bảo kê hoặc người nhà xxx đứng tên.
2, Lái xe tải thì thường văn hóa tốt nghiệp Trung học Cơ sở nên hiểu biết và nhận thức kém.
3, Bằng lái thì đi mua, biết lái là nhảy lên chạy, không cần thuộc luật GT.
Ba điều trên cộng lại nên mới có hành động như vậy. Cũng may đây là đang ở đường cao tốc, vận tốc dẫn đoàn vào khoảng 80km/h, nên xxx không dám có biện pháp mạnh vì sẽ dẫn đến hàng loạt xe trong đoàn đâm vào nhau gây nguy hiểm.
Cụ APTL nói mới gần đúng thôi ạ!

Làng em có bác bí thư già, ngày trẻ đi BĐ, ra khỏi chiến tranh, đầu hai thứ tóc, về làng từ tốn, tốt bụng không kể hết/ mãi sau em mới biết là bác ấy chỉ được học lớp bình dân học vụ ( đọc thông viết thạo )

Theo em thì

* "ít chữ" cũng đầy người tốt!
* "nhà quê_tỉnh lẻ" cũng rất nhiều người giỏi, xuất chúng, tốt bụng và có ích.
(còn ngược lại với ít chữ và tỉnh lẻ thì em chả dám bàn! Em xin lỗi ạ)

Lạy cụ tha tội, bụng nghĩ sao, miệng nói vậy, cụ thông cảm cho em nhà quê thật thà.

:77:

Toinguoilaixe

Xe tải
Đúng là thua thằng này thật còn gì là bộ mặt quốc gia nữa nhỉ

Emesco

Xe điện
Em từng chứng kiến ở đoạn La Thành gần ĐSQ Nga có 1 chàng bán su hào 2 sọt bị CS dẫn đoàn đạp cả người lẫn xe xuống cống vì cứ ngoằng cả sọt lẫn sũ hào ra giữa đường.

DREAM II

Xe máy
em thì đoán thằng này số còn may là chèn đoàn lúc lên đón chứ chưa phải lúc về. Vì nếu đã có yếu nhân ngồi trong xe mà gặp tình huống này thì phải đến 80% là ăn đạn