[Funland] Xe công của Hội Phụ nữ Hà Tĩnh, dùng đèn, còi ưu tiên để đón người nhà lãnh đạo

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
đừng so sánh phấn với vôi. mỗi ngành một quy chế.
mà xxx đi cơ quan khác làm việc cũng phải có giấy giới thiệu đấy
Nếu cụ nói so phấn với vôi em bung toanh cho cụ thủng vụ này nhá
1. Việc PV chụp ảnh quay phim ở Sân bay ko cần nhân danh ai , là đúng 100%
2. Việc phóng viên gọi điện cho bà kia xác minh laị, làm rõ chỗ này, nếu xưng là PV tự do, hoặc cá nhân thì đúng, nếu xưng là PV Đài A thì xem lại
3. Việc vào cơ quan, tất nhiên phải có công văn, cơ quan ko ai cho người ko phận sự vào
Cụ hiểu vụ em so sánh với công an quân đội đi đường gặp cướp chưa
Là em nói phần thứ 1
Vậy xử phạt phải rõ ràng tách bạch chia nhỏ ra vụ này 3 giai đoạn
Là xử phạt giai đoạn nào?
BTW nếu xử phạt mục 3 thì cụ lội lại còm trước, em có nói là bà kia 'cài' PV, vì nghe nói hẹn đến cơ quan, chỗ này mù mờ
Nếu có người lãnh đạo hẹn cụ đến với tư cách quan hệ cá nhân thì bảo vệ vẫn cho vào cụ à , ko cần công văn nhá
Nên thớt trước em nói bà này 'bẩn'

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Vụ này dell hiểu “nhận dc tin con gái sắp hạ cánh”? Nghĩa là đột xuất hay có thông tin, kế hoạch biết trước.
Nếu biết trước và có sắp xếp đón con gái thì rõ ràng là lạm quyền.
Đột xuất có tin con gái đang có bầu về quê ăn Tết và tiện thì qua đón thì cô coi thiên hạ là trẻ con hết
Em cũng thấy chi tiết này sạn sạn. Không lẽ cô con gái muốn gây bất ngờ cho mẹ nên máy bay sắp hạ cánh mới (bằng cách nào đó) nhắn tin hay gọi cho mẹ từ trên máy bay.

Thanhrosa

Xe tải
Lấy xe công làm việc riêng thì nhiều, nhưng bật đèn ưu tiên thì đáng bị trừng phạt.
Giờ hội phụ nữ là cũng có đèn gầm rú xe ưu tiên đuổi hết các xe khác hở cụ. Em không ngờ nữ quyền ở nước ta lại tiến bộ như vậy
Nhẽ em nên đề xuất thêm hội LGBT cho nó đủ bộ

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em cũng thấy chi tiết này sạn sạn. Không lẽ cô con gái muốn gây bất ngờ cho mẹ nên máy bay sắp hạ cánh mới (bằng cách nào đó) nhắn tin hay gọi cho mẹ từ trên máy bay.
Sạn cái gì, nó trơ trẽn đến thế là cùng.

Force 47

Xe tăng
Cách xử lý của chính quyền cũng nửa vời!
CSGT phạt tài xế vi phạm quy định về đèn còi tín hiệu. Nhưng lại không truy xét tại sao cơ quan PN lại có bộ đèn còi này? Ai là người cấp? Cấp đúng hay sai? Nếu không ai câp thì Tài xế lấy bộ đèn còi này ở đâu? Vv và vv.

zaiwaz123

Xe điện
Thế công an quân đội đi đường gặp cướp cũng phải đợi cấp trên cử đi à cụ :D
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, ở sb ai cũng có thể chụp hoặc quay phim miễn là không có biển cấm 🚫, phạm pháp dạng như trộm, cướp bị phát hiện ai cũng có quyền bắt nhưng nếu điều tra, mở rộng thì phải báo cáo lãnh đạo cho phép mới được lập chuyên án.
Vì vậy PV chụp hoặc quay phim ở sb chỉ là bột phát mang tính chất cá nhân nhưng khi đến cơ quan HLHPN để tìm hiểu sự việc mà không báo cáo lãnh đạo, không được phép của lãnh đạo tạp chí thì bị phạt cũng không oan.
Chúng ta nên tách biệt hai sự việc một cách khách quan.

Marble Trans

Xe buýt
Hội cũng có nhiều cuộc thi về lý thuyết rất hay các cụ nhé.

TungThoc

Xe điện
Hội PN này nếu được quản lý tốt là nguồn nhân lực rất mạnh có thể đáp ứng nhiều mảng dịch vụ công ở cộng đồng thôn, tổ dân phố. Nói thẳng là nếu vào tay em thì có thể tự làm ra nguồn quỹ lớn thừa khả năng tự đáp ứng thù lao cao cho nhân viên của hội, vươn lên thành tổ chức dịch vụ kinh tế mạnh.
Nhưng ngân sách nn vẫn là bình sữa cho Hội này nên vẫn hoạt động kiểu dáng thời bao cấp, chưa cai ngân sách được.

Chỉnh sửa cuối:

4banhxequay

Xe điện
Đa phần các lờ đờ rất thông minh và xử lý tình huống cực khéo léo khi đang phấn đấu, còn khi đã ngồi ở vị trí lờ đờ rồi thì trí khôn dần bị mai một đi, các kỹ năng cũng biến mất, thành ra có những cách sử lý công việc và có những câu nói cực ngu
Cụ xem bài của cụ Lê Thẩm Dương có bài giảng 5, 6 thói xấu của con người khi được ngồi ghế sếp

Chỉnh sửa cuối:

Pela

Xe tăng
Lúc đầu không định về ăn tết.
Sau đột nhiên đổi ý báo con về mẹ ạ.
Mẹ vẫn không định đón, thì con gái lại bảo con vừa test xong, 2 vạch rồi mẹ ạ.
Thế là mẹ đang thăm các cụ bà lão thành ở Nghệ An (mà sao tay dài thế nhỉ, thăm các cụ bà ở Hà Tĩnh chưa mà ra tận Nghệ An thăm rồi?) đành phải báo với cơ quan rồi qua đón con.
Đều là bất khả kháng thôi, các cụ thấy em bịa có hợp lý không ạ?
Quá hợp lý.
Đến cả còi xe mình đòi gắn mà còn bịa là thằng khác gắn bị mình mắng nữa thì còn gì không bịa được

wildcat74

Xe điện
Vụ này có vẻ ko phải "tình cờ" chư ông bác chặn xe ở Trần Phú!

Mr.Alo

Xe lăn
Cách xử lý của chính quyền cũng nửa vời!
CSGT phạt tài xế vi phạm quy định về đèn còi tín hiệu. Nhưng lại không truy xét tại sao cơ quan PN lại có bộ đèn còi này? Ai là người cấp? Cấp đúng hay sai? Nếu không ai câp thì Tài xế lấy bộ đèn còi này ở đâu? Vv và vv.
Cụ cưa bới hết thế thì chết , phạt thế là vui rồi :v

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Quá hợp lý.
Đến cả còi xe mình đòi gắn mà còn bịa là thằng khác gắn bị mình mắng nữa thì còn gì không bịa được
Lúc đầu tôi muốn đưa xe về cơ quan, nhưng tài xế cứ nhất quyết ra sân bay, tôi thấy tài xế bật còi và đèn bảo tài xế tắt đi nhưng tài xế không chịu, tôi yêu cầu tài xế dừng xe để tôi xuống xe nhưng tài xế không cho.

Xe bọ xít

Xe container
Lúc đầu tôi muốn đưa xe về cơ quan, nhưng tài xế cứ nhất quyết ra sân bay, tôi thấy tài xế bật còi và đèn bảo tài xế tắt đi nhưng tài xế không chịu, tôi yêu cầu tài xế dừng xe để tôi xuống xe nhưng tài xế không cho.
Tài xế cho hội chị em PN toooooo thật, ko nghe lời chủ tịch hội thì chẳng còn ai nói đc tài xế này =)) Đề nghị cho tài xế này về lx cho hội đàn ông tỉnh