Thảo luận Xe đạp Eska hồi môn của em

toanmht

Xe tải
Bác thử lên mạng tìm xem cái xe nguyên bản của nó thế nào. Loại này vẫn còn tem bán trên Cầu gỗ đấy. Xe này theo tôi thì lắp ghi động nhôm kiểu số 3 đầu bằng, tay phanh nhôm dập tròn to (ngoài chợ giời có đấy). Chắn bùn tròn giống xe tôi. Chắn xích nhôm dập tròn (tôi kiêm cho, loại xịn đúng của Favorit luôn). Tâm thời mới nghĩ đến thế thôi bác.
Bác nhiều kiến thức về mấy món phục dựng này quá! gặp bác thú vị thật!

hongphucbo

Xe hơi
Xe bác còn nguyên bản thật, nhưng e nghĩ đi thể dục xe này hơi khó

Tourcare

Xe tăng

toanmht

Xe tải
Xe bác còn nguyên bản thật, nhưng e nghĩ đi thể dục xe này hơi khó
Có j mà khó bác nhỉ/??? đến xe thống nhất thường còn tập thể dục được nữa là. Chuyện xe nào tập thể dục ko quan trọng mà quan trọng là người đạp cái xe đấy chứ ah!

Audioto

Xe tăng
Có j mà khó bác nhỉ/??? đến xe thống nhất thường còn tập thể dục được nữa là. Chuyện xe nào tập thể dục ko quan trọng mà quan trọng là người đạp cái xe đấy chứ ah!
Chuẩn men. Tập thể dục thì xe nào chả được, còn đua mới cần xe hịn :)

LinhTran

Xe tải
Bác Toanmht có lấy khung Mifa không?. Tôi đang còn 2 cái đấy, nếu bác có nhu cầu thì tôi tặng bác 1 cái.

trucphong

Xe hơi
[/IMG]

xe của em đây ạ, còn chắn xích và bộ đèn trước sau+ Dynamo vừa lắp mà chưa chụp kịp!
cảm ơn bác Linh Tran đã tài trợ bộ tem (hôm em qua tận công ty bác xin đấy ạ)

trucphong

Xe hơi
phụ tùng Favorit em vẫn còn chút ít, tính kiếm cái khung nam Favorit về làm tiếp, bác nào có thông tin chia sẻ cho em với ạ?

MTB

Xe tải
Xe cụ đẹp đấy oqj. Cái gác ba ga cụ không kiếm được nguyên bản thì cụ đặt thợ inox gia công cho đúng mẫu đi xe sẽ đẹp hơn. Cái dây phanh sau cụ cứ cắt đôi ra chia làm 3 đoạn sẽ đẹp đấy :D Chúc mừng cụ! Ngày xưa em cũng có 1 em SK y chang em này. Độp thích thật đấy. Hồi đó em đã cùng bạn gái chinh phục Đèo Khế bằng em SK này đấy ợ b-)
[/IMG]

xe của em đây ạ, còn chắn xích và bộ đèn trước sau+ Dynamo vừa lắp mà chưa chụp kịp!

Chỉnh sửa cuối:

LinhTran

Xe tải
[/IMG]

Cái dây phanh sau bác lắp ngược rồi, lắp thế này mà xuống xe không cẩn thận vướng dây có mà ngã lộn cổ. Dây nó kéo từ dưới lên chứ không phải trên xuống như bác lắp đâu.
Cái khung Eska loại này là dùng để lắp xe có đề nên không có chỗ lắp chắn xích. Loại này bác phải lắp loại đùi đĩa có 3 cái lỗ để bắt chắn xích loại đĩa tròn mới được.

trucphong

Xe hơi
Cái dây phanh sau bác lắp ngược rồi, lắp thế này mà xuống xe không cẩn thận vướng dây có mà ngã lộn cổ. Dây nó kéo từ dưới lên chứ không phải trên xuống như bác lắp đâu.
Cái khung Eska loại này là dùng để lắp xe có đề nên không có chỗ lắp chắn xích. Loại này bác phải lắp loại đùi đĩa có 3 cái lỗ để bắt chắn xích loại đĩa tròn mới được.
cảm ơn bác ạ, em đã đảo lại dây phanh rùi, lắp vô ngắm đi ngắm lại thấy ngược ngược nên đổi chỗ 2 vị trí ốc cho nhau, dây phanh sẽ đi dưới lên ạ!
Đúng là không có chỗ lắp chắn xích, loại tròn toàn loại 3 cạnh mà đĩa em 5 cạnh, loại nhôm dài thì có lẽ phải chế pass, đang thiết kế ạ

Đây là ảnh trước khi em lắp thêm dynamo và chạy dây điện đèn trước sau nên dây phanh chưa được gọn ạ

wallek

Đi bộ
công nhận cụ lắp cái dây phanh nhìn matrix gớm :D

trucphong

Xe hơi
các bác ơi cho em hỏi? mua cái bao đựng phụ tùng cho xe đạp (đeo vào yên) ở đâu ạ? giá cả thế nào ạ?

LinhTran

Xe tải
các bác ơi cho em hỏi? mua cái bao đựng phụ tùng cho xe đạp (đeo vào yên) ở đâu ạ? giá cả thế nào ạ?
Chợ giời thôi bác. Giá thì còn tùy thuộc vào khuôn mặt của bác nữa, nếu bác trông ngầu và biết tiếng lóng thì giá có khi chỉ còn một nửa thôi ạ.:D

Xe eska không có loại treo túi ở yên đâu, chỉ có loai hộp nhựa cúng bắt vào khung chỗ gọng phanh sau thôi bác.

Chỉnh sửa cuối:

trucphong

Xe hơi
em có cái khung xe FOLLIS LYON Pháp, vì xe chỉ tận dụng đc khung và 1 số thứ, giờ em muốn lắp đồ favorit để giả FAvorits khung nam? có nên chăng? vì đò pháp khó kiếm mà giá trên trời???

linhnn61

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi tí: em cũng có 1 con Eska nhưng mà đã hoen gỉ rồi, xin các cụ cho biết sơn lại xe bằng công nghệ gì, tem xe, vành và các phụ kiện mua ở đâu

linhnn61

Xe đạp
Em là dân tay ngang, đồ sơn toàn đi mượn của bạn nên làm xong phải trả ngay. Qua năm em lại sơn thêm mấy Cai nữa, nêu cùng đợt thì cụ mang qua em Sơn cho. Nhưng chỉ sơn được xe đáp thôi cụ nhé, ô tô là em chiệu.
Cụ sơn kiểu gì chia sẻ anh em cái. Cám ơn cụ

taplaiux

Xe tải
Cụ chủ tư véo em cái! Em có cái xe eska mua từ mới loại có 3 líp, không đi đã rất lâu, hôm nay lôi xuống rỉ nhiều quá , nhìn xót xa, em muốn dựng lại để làm kỉ niệm, xe em mua năm 87 đến nay , đi cực ít, mới chỉ thay cái ghi Đông mi fa vào từ hồi mới cho bà gà em đi, nay em muốn Tim cái ghi Đông bằng , cụ chủ có không, hay chỉ chỗ để em mua cũng dc, xe của em lốp vẫn theo xe, nhưng em lạ là một số phụ tùng như đùi đĩa lại là của favorit ... Nhờ cụ chủ tư Vấn cái?