XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thiepk32

Xe tăng

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em mới mua xe Giant ATX 730 được vài ngày , thấy bộ chuyển số chưa được ngọt ngào lắm . 8 Líp thì không vấn đề gì nhưng 3 đĩa trên thì em thấy khi chuyển hơi gượng và thỉnh thoảng chuyển số thấy có tiếng lạch cạch không dứt khoát , nhất là khi tăng số và đang đạp căng chân .Các cụ cho em hỏi đấy là do bộ đề chưa được setup chuẩn hay là di xe của em nó chỉ được như vậy thôi ạ .
Nếu là do bộ đề thì các cụ cho em hỏi thêm muốn chỉnh lại thì có điạ chỉ nào tốt ( trong khu vực Hà Đông )

QAZ

Xe container
Em mới mua xe Giant ATX 730 được vài ngày , thấy bộ chuyển số chưa được ngọt ngào lắm . 8 Líp thì không vấn đề gì nhưng 3 đĩa trên thì em thấy khi chuyển hơi gượng và thỉnh thoảng chuyển số thấy có tiếng lạch cạch không dứt khoát , nhất là khi tăng số và đang đạp căng chân .Các cụ cho em hỏi đấy là do bộ đề chưa được setup chuẩn hay là di xe của em nó chỉ được như vậy thôi ạ .
Nếu là do bộ đề thì các cụ cho em hỏi thêm muốn chỉnh lại thì có điạ chỉ nào tốt ( trong khu vực Hà Đông )

Khi đang đạp mà muốn chuyển số thì bác đừng nên đạp mạnh, mà đạp nhẹ theo xe 1 vòng chân, khi đó xích và líp không bị sứt mẻ.

Sang đĩa không nhạy thì bác vặn cái núm ở đầu dây đề tay trái ngược chiều kim khoảng 1/2 vòng. Nhớ chuyển đề về số 1 (đĩa bé nhất) trước khi vặn.

Chỉnh sửa cuối:

isa

Xe tải
Các bác cho em hỏi, group Shi Deore và Deore SLX khác nhau ở điểm gì? từ Deore lên Deore SLX có thay đổi nhiều ko ? 1 chiếc xe đạp dựng giả sử là 100% kinh phí thì bao nhiêu % cho sườn/khung xe, bao nhiêu % cho bộ group?

K3luot1987

Xe đạp
Khi đang đạp mà muốn chuyển số thì bác đừng nên đạp mạnh, mà đạp nhẹ theo xe 1 vòng chân, khi đó xích và líp không bị sứt mẻ.

Sang đĩa không nhạy thì bác vặn cái núm ở đầu dây đề tay trái ngược chiều kim khoảng 1/2 vòng. Nhớ chuyển đề về số 1 (đĩa bé nhất) trước khi vặn.

Về lí thuyết của cụ như thế là chuẩn nhưng để chỉnh được bộ đề còn đòi hỏi nhiều thứ nữa ạ .
Lúc ráp mà đề trước các cụ để cao hoặc thấp quá cũng khó chuyển . Chỉnh sao cho đề trước lên hết tầng cách vành nhựa khoảng 2mm là ngon .
Chủ yếu để có xe ngon thì các cụ phải chỉnh nhiều , sửa nhiều mới có kinh được ạ :'D

QAZ

Xe container
Về lí thuyết của cụ như thế là chuẩn nhưng để chỉnh được bộ đề còn đòi hỏi nhiều thứ nữa ạ . ...

Đấy là thực tế chứ không phải lý thuyết nữa rồi.

Xe của bác ấy hỏi là loại Giant ATX-730 2012, được lắp sẵn từ nhà máy, bộ đề trước đã được lắp đặp và cân chỉnh chuẩn rồi, còn nguyên cái tem màu đỏ đánh dấu vị trí đĩa và đề. Tuy nhiên xe mới mua về thường dây và vỏ đề trước chưa giãn hết độ căng (ở các đầu bịt), nên rất hay bị chùng, chỉ cần căng lại 1 tẹo là được.

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Em cũng có bộ tay phanh kết hợp chuyển số y hệt ảnh cụ post

muadem

Xe cút kít
Các bác cho em hỏi, group Shi Deore và Deore SLX khác nhau ở điểm gì? từ Deore lên Deore SLX có thay đổi nhiều ko ? 1 chiếc xe đạp dựng giả sử là 100% kinh phí thì bao nhiêu % cho sườn/khung xe, bao nhiêu % cho bộ group?
- Shi Deore với Deore SLX nó khác nhau về chất liệu, dẫn đến độ chính xác và độ phản ứng khi chuyển số sẽ chuẩn và nhanh hơn.
- Với 1 chiếc xe trung bình thì: Khung ~30%; Group khoảng ~40%; còn lại là vành bánh cốt yên, ghi đông, pô tăng, ...

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Thanks cụ đã chỉ dẫn , em thử làm như cụ bảo ( đạp nhẹ khi chuyển số )thì đúng là số sang nhẹ nhàng hơn nhiều lần và không bị tiếng kêu loạch xoạch nữa , như vậy chắc tạm thời chưa phải chỉnh chọt ốc nhái gì nữa kụ nhỉ :) Em mời cụ Vodka nhá :)

Jun611

Đi bộ
Em đang mót con atx 770d màu ghi xanh quá mà hỏi mấy cụ chả cụ nào có.chỗ cụ khôi cũng chỉ có màu trắng :(

batistava

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi có cụ nào dùng đt ăn-roi để track hành trình ko? Nếu có thì các cụ thường dùng app nào ạ?

mamsport

Xe buýt
hoangankx02 nói:
Em dùng BB, lấy Endomondo Pro cũng khá ngon kụ ạ :D, trên Androi cũng có nó luôn đó :D
E cũng dùng trên ăn roi Note a . Chuẩn đới cụ a

nemesistan

Xe tăng
Sports Tracker cài với Xperia P, chưa có xe (đang chờ xe về) không pro nhưng được đạp là thích rồi.

batistava

Xe hơi
Em dùng BB, lấy Endomondo Pro cũng khá ngon kụ ạ :D, trên Androi cũng có nó luôn đó :D
Vâng thế thì e đang dùng đúng rồi, phải tìm bản pờ-rồ nữa là oke, cám ơn các cụ, tẹo nữa e ol= pc thì sẽ mời các cụ riệu.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em mới có xe, độp được khoảng 15km thôi ạ, chốt 1 câu là 'đau đ.ít quá'.
Cho em tập riêng mấy hôm, rồi sẽ join vào nhóm nào chạy qua mạn Mỹ Đình, hoặc svd Quốc gia

batistava

Xe hơi
Cho em tập riêng mấy hôm, rồi sẽ join vào nhóm nào chạy qua mạn Mỹ Đình, hoặc svd Quốc gia
Em cũng mới độp đc như cụ, cụ ở chỗ nào, a e mình làm đôi bạn cùng tiến nào, nhà em ở khu Mễ Trì

hoangankx02

Đi bộ
Kaka :)) còn mình bị đau lưng :)). 3-5-7 thì cứ đạp lên công ty chừng 12km cả đi và về. 2-4-6 thì sáng làm khoảng 5km, tối về tầm 8h30 làm tiếp 5km :P

hoangankx02

Đi bộ
Thông thường những cái Pro thường yêu cầu đặc biệt, cụ có cái đó không PM với :D
Cái này là bản cho Blackberry, thằng bạn nó gửi cho em chỉ việc cài vào BB thôi, không biết cụ dùng dòng nào :D, nếu là BB luôn thì cụ PM in box em cái mail tối về em chuyển cho cụ :D. Cài phát ăn ngay :D

Trạng thái
Thớt đang đóng