XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

xecanghai_01

Xe tải
Iem mới sách tay 2 iem từ bển về. Muốn khoe với các cụ mà ko biết up ảnh thế nào! Haizzz....
1. Cụ nhìn thấy chữ Đăng ảnh ở mục trên của phần trả lời ý. Bấm vào đấy.--> chọn file ---> chọn ảnh ( ảnh tải lên từ máy ) --> upload file đã chọn --> chọn 1 trong 2 link trên ý, cóp vào phần trả lời.
2. Hoặc là cụ tạo 1 tài khoản trên trang upanh.com . Vào phần upload úp cái ảnh trong máy tính lên, cụ có thể chọn size to nhỏ theo ý cụ --> bấm vào ảnh --> chọn chép địa chỉ ảnh ---> bấm vào cái hình gần cái đăng ảnh ( chèn ảnh ) --? paste cái link ảnh vào đấy.

Tengo.Mit

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi, ở HN có tiệm nào bán cái "leg warmer" không ạ? Cuối tháng này cháu a HN độp xa mà lo trời lạnh, nên cần một đôi giữ ấm cho chân. Cháu tìm khắp SGN mà chẳng có chỗ nào bán, do trong này nắng quanh năm nên không có ạ.

Duatretoxac

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi, ở HN có tiệm nào bán cái "leg warmer" không ạ? Cuối tháng này cháu a HN độp xa mà lo trời lạnh, nên cần một đôi giữ ấm cho chân. Cháu tìm khắp SGN mà chẳng có chỗ nào bán, do trong này nắng quanh năm nên không có ạ.
Ở đây bán này cụ, ống tay=200k, ống chân=250k

kimkedo

Đi bộ
các bác cho em hỏi có nên mua mấy xe MTB giá rẻ này ko ???? em ko có nhiều tiền để mua xe xịn. tìm mua xe nhật bãi mà HN ko thấy ở đâu bán
http://dapxedap.com/
em muốn mua để đạp ạ vừa đi học vừa rèn luyện thể dục luôn..cả đi lẫn về là khoảng 28KM ạ.
EM đi xe máy toàn tắc đường--> rất tốn xăng--> mà chỗ ko tắc đường cũng chẳng đi nhanh hơn xe đạp là mấy...nên em quyết định chuyển xe đạp.
Mong các bác giúp đỡ
thanksomuch!

uhthisao

Xe máy
các bác cho em hỏi thể loại chắn bùn này mua ở đâu thế ạ?

em ở HN :D

Tengo.Mit

Xe tăng
các bác cho em hỏi có nên mua mấy xe MTB giá rẻ này ko ???? em ko có nhiều tiền để mua xe xịn. tìm mua xe nhật bãi mà HN ko thấy ở đâu bán
http://dapxedap.com/
em muốn mua để đạp ạ vừa đi học vừa rèn luyện thể dục luôn..cả đi lẫn về là khoảng 28KM ạ.
EM đi xe máy toàn tắc đường--> rất tốn xăng--> mà chỗ ko tắc đường cũng chẳng đi nhanh hơn xe đạp là mấy...nên em quyết định chuyển xe đạp.
Mong các bác giúp đỡ
thanksomuch!
HN thì tớ không biết, nhưng trong SGN thì có chỗ này http://xedapthanhly.mov.mn/. Thử gọi xem anh ấy có chuyển ra HN được không nhé. Tớ mua ở đây một lần rồi.

INTER.ARCH_JSC

Xe hơi
E muôn nâng cấp bộ đề cả đùi đĩa luôn của shimano xe của e đang đc lắp micro ship của ĐL hơi kém ạ.Cụ nào tư vân e cái,địa chỉ nào mua hợp lý ở Hn ạ!

uhthisao

Xe máy
các cụ cho cháu hỏi luôn

trước cháu đạp cái xe tàu ghẻ nặng trình trịch, giờ mới tậu em rincon đỡ ghẻ hơn tí mà đạp nhẹ quá, toàn phải đi đĩa 3 líp 5 mới vừa chân, cháu thấy bảo đạp thế xích bị chéo gì gì đó ko biết có làm sao ko?

hay tại con xe nó bị chỉnh làm sao đó nên cảm giác đạp nhẹ hều

MinhPT

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi luôn

trước cháu đạp cái xe tàu ghẻ nặng trình trịch, giờ mới tậu em rincon đỡ ghẻ hơn tí mà đạp nhẹ quá, toàn phải đi đĩa 3 líp 5 mới vừa chân, cháu thấy bảo đạp thế xích bị chéo gì gì đó ko biết có làm sao ko?

hay tại con xe nó bị chỉnh làm sao đó nên cảm giác đạp nhẹ hều
Chắc do chân em bé: em đạp ở đĩa 2 32 răng, líp số 7 15 răng là nặng rồi, tua khoẻ mới sang số 8 líp 13 răng, chưa sang líp 11 răng phát nào, và cũng chưa lên đĩa 44 răng

Hạn chế đạp lâu ở đĩa to nhất với líp to nhất và ngược lại, chả sợ hỏng đâu

Chỉnh sửa cuối:

trongduong

Đi bộ
Nhờ các cụ tư vấn tầm 6tr thì nên mua MTB loại nào

Thưa các cụ! Cháu đang có tầm 6tr và muốn mua 1 em MTB để đi làm cho đỡ tắc đường. Khoảng cách từ nhà đến chỗ làm khoảng 6-7km đường xốc và lầy lội những khi trời mưa. Cháu xin hỏi các cụ là với tầm tiền như trên thì lấy em nào là hợp lý. Cụ nào có hoặc biết cụ nào có ATX 690/730 lên đời cần nhượng lại thì cho cháu biết với ạ. Thank các cụ nhiều ạ.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em không hiểu vì sao mà xe Touring nó ko làm cái thụt trước?

anhtho

Xe ngựa
Em không hiểu vì sao mà xe Touring nó ko làm cái thụt trước?
Em nghĩ xe touring phải đi dài, thường là đường đẹp nên không cần. Vả lại, lắp thêm thụt sẽ làm nặng xe.

MinhPT

Xe tăng
Em cần đột xích ra rồi lắp lại nên cần cái master link hoặc connecting pin cho xích 9 tốc độ, các bác nào có hay biết chỗ có chỉ giúp em với.

onboo1993

Xe đạp
Em đang cần tra dầu cho củ đề trước và sau, nhưng ko biết tra vao vị trí nào, ai chỉ em với.

PLQ

Xe máy
em cần mua giầy đạp xe cơ mà kinh phí hạn hẹp, có giải pháp nào bình dân ko các bác ơi ?

MinhPT

Xe tăng
Em đang cần tra dầu cho củ đề trước và sau, nhưng ko biết tra vao vị trí nào, ai chỉ em với.
Nói chung là chỗ nào di chuyển khi sang số thì tra. Theo mình bạn cứ dùng dầu diesel làm vệ sinh toàn bộ, dầu sẽ ngấm vào các khớp quay và lò xo là đủ.
2 cái bánh xe củ đề sau nếu dùng vòng bi thì bôi mỡ chứ không tra dầu được.
Mình chỉ biết chung chung thế không biết cụ thể củ đề của bác thế nào
Ví dụ cái này, cứ ngâm cả vào dầu là xong:

ktsNghia

Xe buýt
Ngâm cả vào dầu nó bắt bụi nhanh bẩn lắm. Chỗ nào có chuyển động bác cứ nhỏ tí xíu dầu là xong

Trạng thái
Thớt đang đóng