[Funland] xe đạp tập thể dục

namson229

Xe điện
Vẫn biết người nhỏ làm việc nhỏ ( năm sau là 60 nghỉ hiu roài). Nhưng cũng muốn thử nâng thành tích lên chút. Đạp thong thả thì t7-cn cũng đc 100km.
Bạn lại lấy thêm Giant à, road phanh đĩa-dầu có ngon hơn phanh V nhiều ko?
ngày 50km à cụ, hay 1 ngày 100Km? e đi xe đểu lên đạp tý lên hồ tây rồi về (xe fixed gear) - kiếm dc con xe hịn chắc đạp thích

Huy9Son

Xe hơi
Công nhận phong trào dùng xe đạp đang lên cao, không chỉ VN mà cả TG. Ở Tây thì e thấy bẩu do covid họ nhiều thời gian hơn và cũng để tránh lấy nhiễm - hạn chế dùng phương tiện công cộng.
Còn ở VN thì cũng 1 phần do covid nhỉ, ngoài ra là phong trào đang lên? Hay tại e cũng bắt đầu tham gia (do tập xe cho thằng ku) nên bị để ý nên thấy Ồ, cũng nhiều nhỉ.

Bino3

Xe tải
Ai cũng bị mà cụ ơi! Nhưng em mua quả quần bỉm này mặc trong thì đạp 1 vòng hồ tây cũng vô tư! Ko có quần bỉm thì 5km là chịu rồi, nhất là đường Hà Nội nhiều ổ gà với lươn trạch!
Quần bỉm như thế này cũng ổn: https://shopee.vn/Quần-bỉm-đạp-xe-quần-lót-đệm-mông-đạp-xe-i.14539354.2573933461
Dạ, em đội ơn cụ nhiều ạ, giờ em mới biết, chắc em đặt thử cái về dùng xem sao, vote cụ ạ!

gaquay123

Xe tăng
Dạ, em đội ơn cụ nhiều ạ, giờ em mới biết, chắc em đặt thử cái về dùng xem sao, vote cụ ạ!
Làm 1 đôi, mua loại xịn xịn 300k-500k/1 quần cho chắc cú cụ à! Trước em mua ở Giant chát phết!

biển xanh06

Xe điện
Bao giờ cho đến ngày xưa, ngày xưa sáng đi học chiều sửa xe, lấy đũa cả làm móc lốp, Ko có mỡ thì bóc quả chuối thay mỡ, có hôm sửa cả buổi chiều dc cái líp, lúc nhảy lên đi thử lại lắp ngược thế mới nhục.

ducati87

Xe hơi
có em nào 2 củ khong các cụ ơi

gaquay123

Xe tăng
Cụ mua của bên nào dùng ổn ạ?
Em không có kinh nghiệm nhiều lắm, trước không biết nên múc 1 quả quần 500k! Thấy 3-4 năm dùng vẫn ổn! Cụ tham khảo đây xem:
http://giantvietnam.vn/product-category/phu-kien/theo-nguoi/quan/
Ngoài ra, nên múc 1 quả găng tay hở ngón cho đỡ đau tay + 1 quả kính thể thao chống nắng, chống bụi và gió nữa cụ à! Nói chung chơi môn thể thao nào cũng nên trang bị tử tế 1 tẹo cho đỡ hại người!

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bao giờ cho đến ngày xưa, ngày xưa sáng đi học chiều sửa xe, lấy đũa cả làm móc lốp, Ko có mỡ thì bóc quả chuối thay mỡ, có hôm sửa cả buổi chiều dc cái líp, lúc nhảy lên đi thử lại lắp ngược thế mới nhục.
Cụ cắt tông lào thay râu tôm chưa, lúc chạy đà nó kêu bộp bộp ngộ ra phết. Thuở bé mỗi cân vành là e bó tay thôi, còn lại vặn soáy các kiểu:D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cắt tông lào thay râu tôm chưa, lúc chạy đà nó kêu bộp bộp ngộ ra phết. Thuở bé mỗi cân vành là e bó tay thôi, còn lại vặn soáy các kiểu:D
Em được giao nhiệm vụ lộn xích nữa :D

NewPeace

Xe điện
Em không có kinh nghiệm nhiều lắm, trước không biết nên múc 1 quả quần 500k! Thấy 3-4 năm dùng vẫn ổn! Cụ tham khảo đây xem:
http://giantvietnam.vn/product-category/phu-kien/theo-nguoi/quan/
Ngoài ra, nên múc 1 quả găng tay hở ngón cho đỡ đau tay + 1 quả kính thể thao chống nắng, chống bụi và gió nữa cụ à! Nói chung chơi môn thể thao nào cũng nên trang bị tử tế 1 tẹo cho đỡ hại người!
Cám ơn cụ, chắc phải tầm giá đấy mới ổn.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Em xin nhờ vào thớt của cụ chủ vì không muốn lập mới loãng diễn đàn. Do phòng gym đóng cửa nên em cũng có nhu cầu mua xe đạp tập thể dục. Xe cho nữ, loại đơn giản thôi ạ vì em chưa biết mình có gắn bó với môn này không. Tạm thời nhu cầu là để đạp 1, 2 vòng quanh hồ Tây buổi sáng, ngân sách tầm từ 3-8 triệu. Mong muốn giảm xóc tốt, tránh đau lưng.

Em lên trang xedop xem thấy 2 con này, thuộc 2 tầm giá khác nhau. Con đầu là ineed 1500 hình như khá nổi tiếng, con sau là xe thường đơn tốc:

Em đang lăn tăn vì không biết mình nên mua ở tầm nào. Em không ngại đi xe chuyển số, chẳng qua từ bé chỉ đi xe thường nên không biết có cần nâng cấp lên loại có líp không. Rồi mấy cụ trên này lại bảo là tuy đi đường Hà Nội nhưng lắm ổ gà ổ chó nên mua MTB chứ đừng mua city, khiến em cũng hơi loạn.

Em nhờ các cụ khai sáng xem nên mua xe thường hay xe thể thao nhiều tốc độ, nếu mua đa tốc thì mua city hay MTB. Có con nào phù hợp cho nữ mới bắt đầu các cụ giới thiệu giùm em với ạ.
Giant có dòng Liv em thấy dáng cũng đẹp.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em được giao nhiệm vụ lộn xích nữa :D
Oài, cái vụ lộn sích mất thời gian mà phải tỉ mỉ kiên trì ko thời hỏng vc ngay. E tiếc mãi con road diamant màu kem thời sv. Lúc sắp ra trg năm 2000 thấy cổ phốt hơi cứng, tháo ra thì ôi thôi! Nó bị chồng bi ko biết nên nó cưa gần đứt ống giang, nhẽ ra thợ hàn đắp xong mài lại là ngon. Bê ra cầu giấy bán luôn cho hiệu cầm đồ 300k thì phải, tiếc mãi cụ ah. Con này e chinh chiến gần 5 năm học đh, ko biết bn em tổng hợp, ngoại ngữ ngồi khung em nó. Hĩ hĩ, cảm giác tóc em bay quất vào mặt mà thơm thế chứ lị:D

KENO

Xe buýt
Em chịu dân ta. Nhiều cái giản đơn lại phức tạp hóa. Thích xe đạp thể dục nhưng lại phải đạp nhẹ, đi nhanh, lướt xa... Phong trào chưa lên nhg văn hóa bắt đầu đi xuống, vượt đèn đỏ, đi hàng 2, phóng ào ào theo đuôi nhau...
E dù buổi sáng cũng nhất quyết ko vượt đèn đỏ. nhiều người cứ như cậy mình đi xe đạp thì bất chấp ấy

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Oài, cái vụ lộn sích mất thời gian mà phải tỉ mỉ kiên trì ko thời hỏng vc ngay. E tiếc mãi con road diamant màu kem thời sv. Lúc sắp ra trg năm 2000 thấy cổ phốt hơi cứng, tháo ra thì ôi thôi! Nó bị chồng bi ko biết nên nó cưa gần đứt ống giang, nhẽ ra thợ hàn đắp xong mài lại là ngon. Bê ra cầu giấy bán luôn cho hiệu cầm đồ 300k thì phải, tiếc mãi cụ ah. Con này e chinh chiến gần 5 năm học đh, ko biết bn em tổng hợp, ngoại ngữ ngồi khung em nó. Hĩ hĩ, cảm giác tóc em bay quất vào mặt mà thơm thế chứ lị:D
Hồi đại học, e còn nhớ mượn được xe Mifa của ông bác, từ Vọng đạp qua cầu Đuống sang thăm thằng bạn ở khu TT gỗ & diêm, xong phi ra sông Đuống tắm nude :))

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
ý em là 3tr quay đầu có con xe đạp nào ngon k bác nhỉ, đang tính mua 1 cái tập thể dục
Xe nào mà chẳng đạp được. Ý cụ định mua thể loại gì, thông số kt ntn thì a e mới tư vấn được. Xe đạp nó có nhiều loại mà. Cụ thử vào http://xedop.com/