[Funland] xe đạp tập thể dục

ocean08

Xe điện
Hê hê. 1,68m đi S là hơi bé rồi, e 1,65 chạy M đây. Quen rồi h chạy S nó kỳ kỳ. Tất nhiên đều vành 700 cả:)
E ra Xế độp cậu bán hàng tư vấn thế. M e thấy hơi cao. Chắc tại em tự ti rằng mình ngắn, k theo được chân dài! :D

Hiennguyen93x

Xe đạp
Em hỏi ngu tí là đạp xe có đỡ được đau lưng không các cụ Các mợ nhỉ

ocean08

Xe điện
Em hỏi ngu tí là đạp xe có đỡ được đau lưng không các cụ Các mợ nhỉ
Đau phải tìm lý do làm sao đau mới biết đc Cụ ạ (ví dụ gai cột sống, thoát vị, thoái hóa...). Cụ đi khám Cụ thể xem. Theo em xương khớp hạn chế đạp xe. Cụ tìm môn yoga hay khí công mà tập, chắc chắn sẽ đỡ phần nào. Em thấy khí công Himalaya tập ổn, nhiều người bị xương khớp tập đỡ. Tập có online trực tiếp hoặc qua clip, rất tiện, chi phí rẻ, 500k tháng, ngày nào lúc nào tập cũng đc.

Hiennguyen93x

Xe đạp
Đau phải tìm lý do làm sao đau mới biết đc Cụ ạ (ví dụ gai cột sống, thoát vị, thoái hóa...). Cụ đi khám Cụ thể xem. Theo em xương khớp hạn chế đạp xe. Cụ tìm môn yoga hay khí công mà tập, chắc chắn sẽ đỡ phần nào. Em thấy khí công Himalaya tập ổn, nhiều người bị xương khớp tập đỡ. Tập có online trực tiếp hoặc qua clip, rất tiện, chi phí rẻ, 500k tháng, ngày nào lúc nào tập cũng đc.
Dạ vâng em bị đau do lái xe nhiều ,em sẽ tham khảo hai phương án của cụ đa tạ cụ nhiều ạ

nda.duc

Xe đạp

nvtung1

Xe tăng
Trước Covid phong trào xe đạp cảu Tây nó đã cao rồi vì lý do bảo vệ môi trường. Khí hậu nó cũng phù hợp nữa. Nhưng đúng là thời covid, đạp xe cách tập thể dục hữu hiệu và an toàn. E cứ đạp 1 mình ra ra các khu vắng, không sợ lây nhiễm như những nơi tập thể dục đông người (công viên, phòng gym...).

Công nhận phong trào dùng xe đạp đang lên cao, không chỉ VN mà cả TG. Ở Tây thì e thấy bẩu do covid họ nhiều thời gian hơn và cũng để tránh lấy nhiễm - hạn chế dùng phương tiện công cộng.
Còn ở VN thì cũng 1 phần do covid nhỉ, ngoài ra là phong trào đang lên? Hay tại e cũng bắt đầu tham gia (do tập xe cho thằng ku) nên bị để ý nên thấy Ồ, cũng nhiều nhỉ.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Hê hê. 1,68m đi S là hơi bé rồi, e 1,65 chạy M đây. Quen rồi h chạy S nó kỳ kỳ. Tất nhiên đều vành 700 cả:)
Em 1m68 cũng đc tư vấn S cụ ạ. Mới chạy 2 tháng mà cảm thấy nhớ khi ko chạy :D cứ chờ đến chiều tối để lên xe :D

Thai bp

Xe tăng
đã mua xe đạp tập thể dục mà nhiều cụ lại mua cái loai nhẹ, bánh bé tập cho nhẹ thì gọi gì thể dục. đã mau tập thể dục nên nên mua loại địa hình, bánh to, nặng tập cho ra mồ hôi, mua loại đường phố đạp nhẹ thì ý nghĩa gì.

Ural 75

Xe tăng
Em năm này 41 tuổi đang tìm một xe đạp để thi thoảng tập thể dục, Các cụ có kinh nghiêm về xe đạp xin cho em vài chia sẽ xem xe nào phù hợp ạ.
Em cảm ơn .
Đầu tiên cụ cần xác định mục đích nếu chỉ tập thể dục giảm cần thì không cần nhiều tiền tầm 3t là đạt mục đích rồi, nếu muốn tập và có thành tích (độ bền, tốc độ) thì phải chọn xe có cấu hình tốt 1 chút ( bộ chuyển động hãng nào, mấy đĩa, mấy líp, trục xe loại côn bi hay bạc đạn, giảm xóc dầu hay hơi, phanh đĩa cơ hay dầu...

Ural 75

Xe tăng
đã mua xe đạp tập thể dục mà nhiều cụ lại mua cái loai nhẹ, bánh bé tập cho nhẹ thì gọi gì thể dục. đã mau tập thể dục nên nên mua loại địa hình, bánh to, nặng tập cho ra mồ hôi, mua loại đường phố đạp nhẹ thì ý nghĩa gì.
Cũng chưa hẳn cụ ạ, có người không dồn sức được, như kiểu đi bộ với chạy ấy, sao không chạy tốc độ khoảng 2 km cho nhanh mà lại đi bộ 5_6 km làm gì trong khi vẫn tiêu hao ngần ấy năng lượng.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nó có số mà cụ, thích nặng thì đổi số, phù hợp với thể lực.

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Em xin nhờ vào thớt của cụ chủ vì không muốn lập mới loãng diễn đàn. Do phòng gym đóng cửa nên em cũng có nhu cầu mua xe đạp tập thể dục. Xe cho nữ, loại đơn giản thôi ạ vì em chưa biết mình có gắn bó với môn này không. Tạm thời nhu cầu là để đạp 1, 2 vòng quanh hồ Tây buổi sáng, ngân sách tầm từ 3-8 triệu. Mong muốn giảm xóc tốt, tránh đau lưng.

Em lên trang xedop xem thấy 2 con này, thuộc 2 tầm giá khác nhau. Con đầu là ineed 1500 hình như khá nổi tiếng, con sau là xe thường đơn tốc:

Em đang lăn tăn vì không biết mình nên mua ở tầm nào. Em không ngại đi xe chuyển số, chẳng qua từ bé chỉ đi xe thường nên không biết có cần nâng cấp lên loại có líp không. Rồi mấy cụ trên này lại bảo là tuy đi đường Hà Nội nhưng lắm ổ gà ổ chó nên mua MTB chứ đừng mua city, khiến em cũng hơi loạn.

Em nhờ các cụ khai sáng xem nên mua xe thường hay xe thể thao nhiều tốc độ, nếu mua đa tốc thì mua city hay MTB. Có con nào phù hợp cho nữ mới bắt đầu các cụ giới thiệu giùm em với ạ.
Mợ làm con Asama mà đi. E mua 2 cái cách đây 10 năm chả hỏng gì, mới có 1 lần thay săm/ ruột.