Xe em bị chậm công tơ mét

Cuongga

Xe tải
Bẩm các cụ, xe Crown 1993 AT 3.0 của em dạo này máy móc ngon nghẻ, mượt mà, em cứ theo công tơ mét mà chạy nhưng bị bắn tốc độ. Quả là hơi oan ức vì em không chủ ý chạy nhanh làm gì. Nhưng sau vụ bị bắn, em mới làm cái test xem thực tế thế nào. Hoá ra là ODO vẫn đo quãng đường rất chuẩn, chứng tỏ cảm biến tốc độ hoạt động tốt. Chỉ có cái kim tốc độ bị chậm đi thôi. Mà nó ngày càng chậm nhiều. Hồi đầu nó chỉ 50 thì thực tế 70, còn bây giờ 50 thì phải là 80 :(

Cái đồng hồ xe em nó hình dạng như này

Các cụ có kinh nghiệm cho em biết nó là tại sao, và sửa ở đâu. Hoặc thay thì thay cụm mô tơ kim tốc, hay thay cả bảng luôn ạ?

Cám ơn các cụ.

tí nị

Xe tải
Coi chừng đồng hồ cụ tính bằng mile nha ,mỗi mile tương đương 1,6 km

Chỉnh sửa cuối:

black-morning

Xe tải
Coi chừng đồng hồ cụ tính bằng mile nha ,mỗi mile tương đương 1,6 km
Trên bảng kim nó đã có chỉ số km/h rồi mà cụ.
Vụ này thì em ủn lên cho cụ để mấy cao thủ vào giúp

hiromasa

Xe tải
Cái này khả năng con sâu dưới hộp số của cụ bị mòn , thay là ok ạ .

soulmales

Xe buýt

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái kim đồng hồ tốc độ xe em thì nó hay chập chờn. Có khi chạy, có khi lại không mà vòng km vẫn nhảy bình thường. Chắc nó lỏng cái gì đấy bên trong. Mỗi lần thế, em cứ ấn cái nút reset km 1,2 lần thì nó lại được. Nghĩ xe cỏ nên kệ, hề...!

thanhbeo

Xe hơi
Cái kim đồng hồ tốc độ xe em thì nó hay chập chờn. Có khi chạy, có khi lại không mà vòng km vẫn nhảy bình thường. Chắc nó lỏng cái gì đấy bên trong. Mỗi lần thế, em cứ ấn cái nút reset km 1,2 lần thì nó lại được. Nghĩ xe cỏ nên kệ, hề...!
em nghĩ có khi cái kim chỉ tốc độ nó bị lỏng nên ko lên đúng tốc độ được.đằng nào cũng sữa nên theo em bác cứ bổ cái đồng hồ ra siết lại hết ốc xem thế nào.nếu ko đước thì mua cái mới luôn ạ :P

hiromasa

Xe tải
Sâu hôm nọ tháo ra nhìn ngon lắm cụ à. Mà nó có mòn thì cũng chậm luôn cả ODO chứ?
Sâu cụ xem nhìn ngon dư nào ạ ? Xe cụ là chạy điện rồi thì phải cụ nhỉ , sâu có 02 con cụ ạ , E đồ con sâu của cụ có vấn đề ( cùng bước răng nhưng nhiều răng hơn ) , chứ nếu mòn thì lúc có lúc không ( cụm công trên đồng hồ khó hỏng lắm , khả năng nữa con sâu cụ báo sai điện áp cũng nên). cụ nên ra gara bảo họ kiếm cho cái khác thay rồi cụ test thử , còn nếu con sâu trong hộp số thì vất vả cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Sâu hôm nọ tháo ra nhìn ngon lắm cụ à. Mà nó có mòn thì cũng chậm luôn cả ODO chứ?
Đúng rùi, của cụ bị hỏng phần kim. Dưới kim có cái cót và nam châm, của cụ bị phần này. Cụ mang ra chỗ sửa đồng hồ tông tơ mét sửa là ok.

Cuongga

Xe tải
Sâu hôm nọ em tháo ở hộp số. Sạch đẹp bóng loáng như mới ạ. Bánh răng nét đâu ra đấy, chả có cái nào vỡ gãy gì cả. Chắc nó truyền cùng 1 xung lên trên bảng, phần ODO thì tốt xử lý đúng còn phần tốc độ thì bị hỏng, xử lý sai dẫn đến chậm các cụ nhỉ.

Cụ VIP chỉ cho em 1 hàng sửa đồng hồ ở đâu với ạ?