Xe em có vấn đề, các bác giúp em với

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Xe em có vấn đề, các bác giúp em với - đã xong rồi :D

CHiều hôm qua lên xe em thấy đồng hồ báo hết xăng (đèn vàng), đã lẩm bẩm về đến cây xăng gần nhà thì mua. Nhưng hỡi ôi, đi được khoảng 3km thì xe nó cứ "hặc hặc" rung lên bần bật đòi chết máy.
Em thấy lạ lắm vì mọi khi đèn báo xăng mà sang lên thì còn chạy được mấy chục cây số nữa cơ. Sau một hồi thao tác côn số.... em bò về đến cây xăng và đổ đầy bình.
Mọi chuyện tưởng êm thì sáng nay đang chở vợ cả đi làm nó lại sinh chuyện y chang như thế. Ghét cái là nó giở chứng ngay trên đường chùa Bộc :( lại thao tác côn, số, ga,... một hồi qua được ngã tư chùa Bộc thì nó lại bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra.
Em hỏi các chuyên gia như thế nghĩa là làm sao? em phải xử lý cái vấn đề này như thế nào? đem đến đâu nhỉ?

EM phỏng đoán là có vấn đề gì đó ở hệ thống bơm, phun xăng... có đúng không hở các bác?

Chỉnh sửa cuối:

Le Anh Quan

Xe đạp
Xin hỏi xe của bác là xe gì vậy? Có sử dụng hộp đen không? Nếu là loại có sử dụng hộp đen thì có lẽ là vào hãng reset lại hộp đen đi là hết bệnh ngay

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Tranh thủ vệ sinh tổng thể bugi( khả năng đi chú này), họng hút, lọc gió, kim phun trước đi bác........ Vẫn bị nữa mới có thể bơm xăng

Chúc vợ bác mau lành bệnh

Xebungto

Xe tải
Nếu chết bơm xăng thì ngay từ lúc khởi động đã khó nổ cơ. Chắc là bép phun xăng thôi.

xebo

Xe bò ! ©
Nếu lâu rồi bác chưa thay lọc xăng thì bây giờ đến lúc rối đó (thường 2 năm thay lọc xăng một lần), chất lượng xăng ở VN chắc bác cũng đã rõ. :D

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Vâng cám ơn các bác, riêng 2 bác xebo và xe bung to thì cho em nợ rượu vì hôm nay em hết rồi.
Xe em là Mazda 323; cách đây 2 tuần em đem xuống gara longvu để bảo dưỡng họng hút bơm xăng, lọc xăng lọc gió, ờ mà còn cả vệ sinh budi nữa chứ abc..xyz. Đến hôm qua thì nó sinh ra như vậy :(

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
CHiều hôm qua lên xe em thấy đồng hồ báo hết xăng (đèn vàng), đã lẩm bẩm về đến cây xăng gần nhà thì mua. Nhưng hỡi ôi, đi được khoảng 3km thì xe nó cứ "hặc hặc" rung lên bần bật đòi chết máy.
Em thấy lạ lắm vì mọi khi đèn báo xăng mà sang lên thì còn chạy được mấy chục cây số nữa cơ. Sau một hồi thao tác côn số.... em bò về đến cây xăng và đổ đầy bình.
Mọi chuyện tưởng êm thì sáng nay đang chở vợ cả đi làm nó lại sinh chuyện y chang như thế. Ghét cái là nó giở chứng ngay trên đường chùa Bộc :( lại thao tác côn, số, ga,... một hồi qua được ngã tư chùa Bộc thì nó lại bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra.
Em hỏi các chuyên gia như thế nghĩa là làm sao? em phải xử lý cái vấn đề này như thế nào? đem đến đâu nhỉ?

EM phỏng đoán là có vấn đề gì đó ở hệ thống bơm, phun xăng... có đúng không hở các bác?
1./ Xăng bị pha nước
2./ Bác đổ cây xăng bị trộn nhớt (cái này có khói, nổ lục bục luôn
3./ Gì ý nhỉ, iem chưa nghĩ ra, hơ hơ

longvu

Xe tăng
Nếu chết bơm xăng thì ngay từ lúc khởi động đã khó nổ cơ. Chắc là bép phun xăng thôi.
Nhiều khi bơm xăng ko chết ngay, áp suất đo vẫn đủ nhưng khi bị nóng lên mới giở chứng bác ạ. Thánh ra nhiều khi gặp triệu chứng này, ng ta còn lật ghế sau lên, đắp thêm khăn mát vào bơm xăng, chạy tạm dưng mờ hết bị ặc ặc luôn

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Báo cáo với các bác, hôm qua em đã đem vợ 2 xuống Capital Ford để xem xét, và đã giải quyết xong vấn đề.
Nguyên nhân là tại cái "cảm biến xăng" bị bẩn (em chả biết, thấy mấy bác ý nói thế :D) sau khi vệ sinh sạch sẽ rồi thì....
Lắp 04 em bugi khác vào chạy thử... kết quả là ko còn vấn đề gì nữa... EM nhất trí là mua luôn mấy con bugi mới...
Nhưng, lại nhưng :D, mấy bác ở gara bảo là từ từ để thay lại 04 con bugi cũ xem sao đã... ok, thử thì thử... kết quả là ngon lành cành đào luôn.. mấy bác ấy bảo: thế thì không cần thay bugi!
Hỏi về kinh phí thì: 0,00 VND. Ông đem xe về đi cho nó rộng gara :D (vì từ trước đến giờ em vẫn đem vợ 2 ra đó để sửa chữa, bảo dưỡng mà. Chỉ vì mấy thằng bạn rủ đi uống bia gần Long Vũ nên hôm nọ mới giở hơi đem ra đó)

Báo cáo hết!
Ps. đã mời rượu 2 bác hôm qua em còn thiếu

longvu

Xe tăng
Báo cáo với các bác, hôm qua em đã đem vợ 2 xuống Capital Ford để xem xét, và đã giải quyết xong vấn đề.
....... nên hôm nọ mới giở hơi đem ra đó)

Báo cáo hết!
Ps. đã mời rượu 2 bác hôm qua em còn thiếu
Ô hay, thế hoá ra gara LV vô ý nó làm bẩn "cảm biến xăng của bác à, hay là nó ko chịu vệ sinh triệt để ???

Chỉnh sửa cuối:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Ô hay, thế hoá ra gara LV vô ý nó làm bẩn "cảm biến xăng của bác à, hay là nó ko chịu vệ sinh triệt để ???
Cái thằng cu này mà làm... thì ối người chết oan vì tay nó :)) cái ngữ cảnh chung là mọi khi anh vẫn đem đi xuống Ford để làm, nhưng hôm đó mấy thằng bạn gọi đi uống bia gần LV nên anh ra đó thế tức là anh dở hơi biết chửa? Chú mày suy luận lệch lạc thành ra LV làm bẩn abc, abc,... thì chú mày bố láo quá :D
Chú mày không nên trích dẫn 1 câu rồi... :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

hungquoc_hk

Xe hơi
Chắc bác này đi xe xuống Đồ Sơn chơi nên mới bị bẩn buzi hehe...

lobodo

Xe hơi
Hanoi cung bẩn bác ạ!

oto_oto

Xe máy
Vâng cám ơn các bác, riêng 2 bác xebo và xe bung to thì cho em nợ rượu vì hôm nay em hết rồi.
Xe em là Mazda 323; cách đây 2 tuần em đem xuống gara longvu để bảo dưỡng họng hút bơm xăng, lọc xăng lọc gió, ờ mà còn cả vệ sinh budi nữa chứ abc..xyz. Đến hôm qua thì nó sinh ra như vậy :(
Em thấy xe đang chạy bình thường thì chẳng cần phải làm gì bác ạ, có khi bảo dưỡng xong lại tiền mất, tật mang ấy chứ :(