Xe ga - làm thế nào để chuẩn bị lội nước?

meoxu

Xe tải
đi tay ga nên trang bị con xe số để lội nước là tốt nhất,
Nhảm quá, ko phải ai cũng dư tiền như thế, thêm nữa đang đi xe ga gặp lội thì gọi điện cho người thân ủn xe số đến rồi chất xe ga lên xe số chở về à?

namasia

Đi bộ
Cái khoản lội nước này là hên xui, nhưng đa số dòng tay ga lội nước kiểu này là tèo,... nếu có giữ tay ga ổn định, nước không vào sặc bô thì cũng vào láp, rồi 1 số bộ phận khác, cũng phải tèo vài củ chứ chả ít ( em đi con "chém gió", đi rửa xe thôi cũng dính nước vào láp, thay bộ bánh răng mất vài củ^:)^

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cái khoản lội nước này là hên xui, nhưng đa số dòng tay ga lội nước kiểu này là tèo,... nếu có giữ tay ga ổn định, nước không vào sặc bô thì cũng vào láp, rồi 1 số bộ phận khác, cũng phải tèo vài củ chứ chả ít ( em đi con "chém gió", đi rửa xe thôi cũng dính nước vào láp, thay bộ bánh răng mất vài củ^:)^

Nhà cụ chạy xe gì mà khủng qà quên khổ đến vậy.

Lại nhớ mùa ngập đó, hôm sau thì dính ngay Nguyễn Lương Bằng, em bị dắt bộ gặp 1 bà đi Spacy biển 29 4 số trước mặt, xe trông cũng cũ, qua chỗ ngập, nước còn đang chảy qua các khe láp, thế mà bà ấy thản nhiên ngồi lên đề phát ăn ngay, đi luôn trước con mắt thán phục của bao nhiêu người. Không biết về có phải làm gì ngoài thay dầu không nhưng quả thực xe đó ngon thật.

Kithang1102

Xe đạp
Nhà cụ chạy xe gì mà khủng qà quên khổ đến vậy.

Lại nhớ mùa ngập đó, hôm sau thì dính ngay Nguyễn Lương Bằng, em bị dắt bộ gặp 1 bà đi Spacy biển 29 4 số trước mặt, xe trông cũng cũ, qua chỗ ngập, nước còn đang chảy qua các khe láp, thế mà bà ấy thản nhiên ngồi lên đề phát ăn ngay, đi luôn trước con mắt thán phục của bao nhiêu người. Không biết về có phải làm gì ngoài thay dầu không nhưng quả thực xe đó ngon thật.
Sờ pây si thì ngon rồi bác ạ.

Kithang1102

Xe đạp
Còn về khoản lội nước thì em không rành. Hôm kia, mưa to, em đi Jupiter còn bị die. Thế mí khổ :(
Xe gas thì khỏi phải nói rồi. Chắc chắn là em vác xe qua hồ nước ;))
p/s: Sửa bài trên, thế nào thành trả lời bài mới :|

Chỉnh sửa cuối:

socdo44

Đi bộ
Hm qua xã nhà em cho con LXie em mới lấy hm trước lội nước xong. Xót hết cả ruột gan. Nước ngập hết cả máy. Có phải đi thay dầu máy va dầu Láp không hở các cụ. Thanks các cụ nhìu a.

meoxu

Xe tải
Hm qua xã nhà em cho con LXie em mới lấy hm trước lội nước xong. Xót hết cả ruột gan. Nước ngập hết cả máy. Có phải đi thay dầu máy va dầu Láp không hở các cụ. Thanks các cụ nhìu a.
Ngay và luôn trước khi quá trễ :D

ttn2009

Xe tải
Nhảm quá, ko phải ai cũng dư tiền như thế, thêm nữa đang đi xe ga gặp lội thì gọi điện cho người thân ủn xe số đến rồi chất xe ga lên xe số chở về à?
ý kiến riêng của mọi người, bác hãy xem lại mình trước khi đánh giá người khác nhé. nhảm là sao, hầu như ai đi tay ga tốt đều có xe số để đi cày khi tắt đường ngập nước, đi đêm khuya , trời mưa mà có nhu cầu đi bác biết đường ngập nước thì đi xe nào biết rồi, còn nếu đang đi tay ga ngoài đường mà ngập nước thì thua thôi,

PCI for car

Xe tăng
kinh nghiệm của em là quay đầu thôi ợ, vì kể cả cụ có cố đi và thoát khỏi đoạn đó thì chí ít cái quạt máy gắn ở gần máy cũng tung tóe rồi ạ, năm ngập lụt đó bạn em sửa con dì lan mất gần 6 củ ...

Bimx

Đi bộ
trời ơi hqua vừa cho e LX i.e lội nước khu đội cấn xong :((

Bimx

Đi bộ
Các cụ ơi cho e hỏi . hqua e có cho e Lx i.e đi lội nc ở đoạn đội cấn . mà xe em mới thay dầu 3000km :( bh ra hàng thì lại thay lại dầu 3000km a. hay ntn a. ? :(

meoxu

Xe tải
ý kiến riêng của mọi người, bác hãy xem lại mình trước khi đánh giá người khác nhé. nhảm là sao, hầu như ai đi tay ga tốt đều có xe số để đi cày khi tắt đường ngập nước, đi đêm khuya , trời mưa mà có nhu cầu đi bác biết đường ngập nước thì đi xe nào biết rồi, còn nếu đang đi tay ga ngoài đường mà ngập nước thì thua thôi,
Bạn căn cứ vào đâu mà bảo rằng "hầu như ai đi tay ga tốt đều có xe số để đi cày". Trừ khi cái xe số vo viên nhét túi quần cầm đi cùng thì có lý do để mua, còn om mười mấy củ ở nhà chỉ để rình rình ngập nửa bánh (1 năm may ngập được 5 -10 lần) đúng lúc xuất phát từ nhà đi thì nó quá là phi lý.

Chỉnh sửa cuối:

[K]club

Xe tải
không kinh khủng như các bác nghĩ đâu :-J còn tùy ngập như thế nào nữa chứ ạ . Kiểu ngập lìu tìu nửa bánh mà chỉ có trăm mét thì AB cả nouvoLX chơi ngon . hạn chế thôi chứ không đến nỗi không cố được,đi mấy ngày hết mưa thì thay dầu luôn thể . Còn em nói vui cái cốp xe ga nó to các bác ạ , làm cái thuyền hơi cất trong cốp , mưa ngập quá nửa bánh xe hàng cây số thì cất xe ở cơ quan lấy thuyền ra bơm hơi vào chèo về nhà cho lành :)) , làm cái mô tơ mi ni nữa mấy chốc về đến nhà ạ :))

kuti'

Xe tải
Bể khổ mênh mông, quay đầu là bờ. 8-x8-x8-x
Nói chung là thấy nước dập dềnh từng đợt sóng.
Có ba phương án để chọn lựa:
-Tìm đường khác mà đi (nếu có đường vòng)
-Ngồi uống cafe chờ nước rút (nếu không gấp lắm).
-Nếu cả 2 phương án trên đều không phù hợp, bắt buộc phải đến trong thời gian đã định mà không còn đường nào có thể đi.
Các bác có thể tìm chỗ gửi xe, cất giày vào túi linong, xắn quần, lội qua con sông. Sau đó bắt xe ôm vivu, khi nào xong việc, nước rút thì quay lại lấy xe. Trong đợt mưa lịch sử năm 2008, tôi phải dùng đến cách này mới đi làm được đấy.
Đừng trông chờ vào may rủi, cứ phải nghĩ trong đầu là khi đi qua con sông nhỏ này, rơi mất cái ví đựng mấy củ trong đó là biết làm thế nào ngay các bác ạ.

tainon

Xe điện
Các cụ đi LX Vn chú ý chú ý, xe các cụ có cái cổ hút gió kéo dài lên tận sát đáy yên nên về lý thuyết là khả năng lội nước của LX VN là khoảng đến cách yên khoảng 10 cm nhưng hôm nọ em đi bọc yên cùng con em không hiểu sao nó lại để chờ không chụp vào cổ hộp lọc gió thế là cháu ấn vào luôn cho nó. Các cụ thử tháo cái hộp để đồ ra kiểm tra nhé, mùa mưa bão đang đến chúc các cụ lội nước an toàn.

at2011

Xe tải
[K]club;5961373 nói:
không kinh khủng như các bác nghĩ đâu :-J còn tùy ngập như thế nào nữa chứ ạ . Kiểu ngập lìu tìu nửa bánh mà chỉ có trăm mét thì AB cả nouvoLX chơi ngon . hạn chế thôi chứ không đến nỗi không cố được,đi mấy ngày hết mưa thì thay dầu luôn thể . Còn em nói vui cái cốp xe ga nó to các bác ạ , làm cái thuyền hơi cất trong cốp , mưa ngập quá nửa bánh xe hàng cây số thì cất xe ở cơ quan lấy thuyền ra bơm hơi vào chèo về nhà cho lành :)) , làm cái mô tơ mi ni nữa mấy chốc về đến nhà ạ :))
Ngập có nửa bánh thì xe ga đi vài trăm mét là bình thường, đâu ảnh hưởng gì đến xe được.

kuti'

Xe tải
Ngập có nửa bánh thì xe ga đi vài trăm mét là bình thường, đâu ảnh hưởng gì đến xe được.
Đúng bác ạ, ngập nửa bánh xe đi khéo thì vẫn không vấn đề gì.
Nhưng khi trước một đoạn đường ngập, bác có tính là chỉ ngập nửa bánh xe mình không?
Cứ cho là bác nhìn người đi trước để đoán đi và đi xe vào đoạn chính giữa đường. Nhưng ai mà biết có cái oto nó lại lù lù phóng lên ép bác vào lề. Mà ai cũng biết là bên lề đường bao giờ cũng thấp hơn tâm đường, chưa kể không nhìn được ổ gà, ổ chó nứa. Vì vậy cái ngập nửa bánh có thể nó thành ra ngập 3/4 bánh lúc nào không hay 8-x
.
Tối qua ở HN mưa to quá, có bác nào lội nước xe ga không? Kể chiến tích cho AE đi.

congtu_depzai

Xe tải
CỤ mà đi sh nước ngập nửa bánh phi khoang 30 40 thì cảm giac yomost vãi

Stent

Xe điện
Nói chung chưa thấy quan tài thì chưa đổ lệ, ai bảo ngập nước xe ga vẫn đi được thì cứ đi, rồi sau đó mất vài củ để làm lại xe thì đừng than thân trách phận làm gì