Thảo luận Xe honda city nổi đèn ABS và phanh tay

thienngoclam

Đi bộ
Kính các cụ!
Chả là nhà cháu có chiếc honda city cũ (2014)
Khoảng 1 năm trước, khi đi qua ổ gà lớn, xe bị nổi đèn ABS và phanh tay.
Lúc đó, tắt máy đi để khoảng 1 phút rồi khởi động lại thì đèn tắt. Bệnh bắt đầu từ đây.
Những ngày khô ráo thì không sao, nhưng mưa hoặc đi qua vũng nước thì đèn lại sáng. Khi chạy khô, tắt đi khởi động lại thì không bị nữa. Nhưng bệnh ngày càng nặng, đèn hiển thị thường xuyên hơn.
Sau đó thì cháu đã nhiều lần vào Honda LB và Honda GP để kiểm tra, vệ sinh cảm biến, xóa lỗi nhưng chỉ được lúc đó. Một lúc sau lại bị. Đến hiện tại thì gần như là đèn ABS và phanh tay luôn luôn nổi.
Hôm kia cháu mới vào Honda LB vệ sinh cảm biến & kiểm tra cầu chì hết 400k, nhưng cũng chỉ được 1 buổi chiều.
Mong các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cách hoặc địa chỉ khắc phục giúp nhà cháu, chứ người OCD như cháu lúc nào cũng nhìn thấy 2 cái đèn đó, rất bực mình.
Cảm ơn các cụ đã đọc.
Vodka các cụ!

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khả năng hỏng hoặc đứt ngầm dây cảm biến tốc độ bánh xe. Cụ ở Long Biên qua bên em dưới chữ ký em đọc lỗi kiểm tra miễn phí, biết đâu ra bệnh cho cụ.
Phải đọc lỗi, cần thiết cắm máy chạy trên đường để bắt bệnh thì mới chuẩn

thienngoclam

Đi bộ
Khả năng hỏng hoặc đứt ngầm dây cảm biến tốc độ bánh xe. Cụ ở Long Biên qua bên em dưới chữ ký em đọc lỗi kiểm tra miễn phí, biết đâu ra bệnh cho cụ.
Phải đọc lỗi, cần thiết cắm máy chạy trên đường để bắt bệnh thì mới chuẩn
Cảm ơn cụ. Em cũng bảo bên Honda check cảm biến rồi mà họ bảo không lỗi gì. Để em bố trí qua bên cụ.

trieubon 4 banh

Xe đạp
Kính các cụ!
Chả là nhà cháu có chiếc honda city cũ (2014)
Khoảng 1 năm trước, khi đi qua ổ gà lớn, xe bị nổi đèn ABS và phanh tay.
Lúc đó, tắt máy đi để khoảng 1 phút rồi khởi động lại thì đèn tắt. Bệnh bắt đầu từ đây.
Những ngày khô ráo thì không sao, nhưng mưa hoặc đi qua vũng nước thì đèn lại sáng. Khi chạy khô, tắt đi khởi động lại thì không bị nữa. Nhưng bệnh ngày càng nặng, đèn hiển thị thường xuyên hơn.
Sau đó thì cháu đã nhiều lần vào Honda LB và Honda GP để kiểm tra, vệ sinh cảm biến, xóa lỗi nhưng chỉ được lúc đó. Một lúc sau lại bị. Đến hiện tại thì gần như là đèn ABS và phanh tay luôn luôn nổi.
Hôm kia cháu mới vào Honda LB vệ sinh cảm biến & kiểm tra cầu chì hết 400k, nhưng cũng chỉ được 1 buổi chiều.
Mong các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cách hoặc địa chỉ khắc phục giúp nhà cháu, chứ người OCD như cháu lúc nào cũng nhìn thấy 2 cái đèn đó, rất bực mình.
Cảm ơn các cụ đã đọc.
Vodka các cụ!
vao ga ra họ kiểm tra thôi cụ cho tiện

namson229

Xe điện
xe e cùng đời, bệnh như xe của cụ... đi mưa, mới rửa xe xong hay bị, nhưng lâu lâu mới nổi
xe city.JPG

nguyenhong_nh

Xe hơi
Xe tôi city top cũng bị báo lỗi ABS, vào hãng kiểm tra bị hỏng cảm biến abs